[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cũng không hơn mấy đâu cụ. Chỉ đồng đều hơn thôi !
Đỡ bóng dính, trụ vững, ít động tác thừa 1 phần cũng do chuyền tốt hơn, do không phải chọn người để chuyền, do nhận bóng ở tư thế tốt hơn, chủ động hơn không bị bắt bài...
Đội U23 này chuyền bóng căng phết đấy cụ. Tầm cụ với em mà đỡ có khi văng chục mét. Chuyền căng thế nên đối thủ khó cắt bóng. Đến ộp pa Hàn còn chịu không cắt được. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Trận CK seagame chả nhiều bác nhìn Thái đá ma giữa sân xong kết luận Thái trình độ hơn VN đó.
Mấy cụ đấy quen xem giải phủi sân 7 HPL nên ngưỡng mộ vậy là chuyện dễ hiểu cụ ạ. :D

nhuataiche

Xe container
Đội U23 này chuyền bóng căng phết đấy cụ. Tầm cụ với em mà đỡ có khi văng chục mét. Chuyền căng thế nên đối thủ khó cắt bóng. Đến ộp pa Hàn còn chịu không cắt được. :D
Chuyền căng thế nhờ bàn tay của Mr. Gong chăng ?

trung_cadan

Xe tải
Website
www.thanglongkydao.com
Cụ này xin hỏi có phải admin của Thăng long kì đạo k ạ? Xin lỗi cụ nhưng trên sân Thăng long kì đạo nhà cụ, cụ có quyền nên cũng thấy vênh vang lắm. Cụ bình luận cờ đôi khi có khán giả không rõ comment hỏi câu nào k vừa ý,thấy cụ chửi người ta cũng bố đời ra phết. Thiết nghĩ mấy câu này cụ dành cho bản thân mình trước thì hơn 😀😀
Cụ đọc kỹ comment của cụ kia trc khi chỉ trích em cụ ạ ... hóa ra bạn cờ xin chào nhé :) ...

t_t_7love

Xe tải
Chán đội người Thái nói tiếng Việt quá. Tuyển VN thắng không có cái gì để chê nữa thì quay sang dè bỉu rồi lôi ra cái bài thắng không đẹp, thắng mà hèn hèn. Rồi thì đòi thay mặt khán giả đòi sự tôn trọng nữa chứ.
Nói thật thì VN thắng 2-0 rồi, trận đấu đã được đóng hòm ngay ở H1 rồi. Sang hiệp sau có đá máu lửa ghi thêm dăm ba quả nữa thì khán giả cũng không sướng hơn được bao nhiêu đâu..
Mấy cái lý luận của đội cay cú đúng là thối không chịu được.
Ngay như 1 trận đấu trong khuôn khổ WC giữa Nhật Bản và Ba Lan năm 2018 khi mà đội Nhật đang bị thua 1 trái, lúc này chỉ số fail play được đưa ra có lợi cho Nhật thì chúng nó chuyền qua lại phải đến 15 phút cuối trận. Tất cả là để đảm bảo cho xuất đi tiếp và có đếch anh khán giả nào đứng lên phát biểu đòi được tôn trọng đâu.
Cụ cũng phải nói thêm cũng chính ông Nhật giải này, vào vòng trong gặp Bỉ. Sau khi dẫn trước 2 bàn vẫn hùng hục tấn công rồi để Bỉ nó đâm ngược lại cho. Lúc đấy 10 ông BLV online đến 9 ông chửi Nhật ngu sao k giảm nhịp độ, về thủ. Chứ có ông *** nào khen đá đẹp, đá cống hiến đâu. Mẹ đúng mấy loại lưỡi không xương kiểu gì cũng nói đc

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Chuyền căng thế nhờ bàn tay của Mr. Gong chăng ?
Từ thời cụ Park đã luyện thế rồi cụ ạ. Nhanh, mạnh, căng khi chuyền sệt, nhưng lại phải bay là là, vừa tầm khi phất dài. Khó phết đấy cụ. Kĩ thuật cá nhân nó nằm ở đấy chứ không phải chỉ là cầm bóng lắt léo, lắc giật ở giữa sân.

chuotgiahn

Xe hơi
Chả hiểu mấy ông chê các cháu hiệp 2 ban bật giữ sức có xem bóng ko 😂 từ tuyển số 1 đến đội số 1 thế giới đôi khi nó cũng éo cần đá nữa cứ cù cưa chờ hết giờ giải tán chứ nói gì mấy cháu ao làng nhà mình .Kết quả đủ xài bung sức đá xong dính thẻ dính chấn thương thì trận sau khỏi chơi nhất là đội hình này chính phụ gần như nhau .
He he … theo ptkt thì đá thế kiểu như đặt cutloss or chặn dừng lãi ấy cụ :))

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Chuyền căng không khó bằng đỡ quả chuyền căng ;))
Cụ để ý lứa này chuyền hầu như không cần nhìn xem đang chuyền cho ai, cứ cùng đội ở vị trí thuận lợi là chuyền luôn bất kể đấy là Văn Xuân, Văn Đô hay Văn Toản ;))
Mà ở vị trí thuận lợi thì đỡ bóng rõ ràng là ngon hơn rồi :D

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Thiếu mỗi chân sút phạt kiểu Quang Hải.
Xác nhận với cụ vụ này !
U23 cần luyện thêm sút phạt và phối hợp sút phạt. Với lối đá hiện nay cơ hội ăn phạt sẽ không ít !

chemvovan

Xe buýt
Hàn tất nhiên là ép Thái từ đầu đến cuối, nhưng đúng là ko chạy điên cuồng được như hôm đá với VN. Vậy mà Thái chịu trận là chính, mất bóng trên sân nhà liên tục.
Quan trọng kỹ thuật cá nhân của Hàn rất tốt, ngoài ra họ cũng khỏe nên khả năng tì đè để cướp bóng của họ làm cho đối thủ không lên bóng đc

intl

Xe tải
Khổ thật. Bây giờ Việt Nam bị ám ảnh kiềng mỗi Hàn Nhật thôi, chứ Tây Á cũng coi là đinh :))
Thế mà vẫn còn một bộ phận fans nhìn vào Thái Lan để học hỏi cái gì không biết….

Em chọn một chú Tây Á :D

Ni No Kuni 2

Xe điện
Chưa thấy một hlv nào mà bước vào trận đấu sinh tử mà lại thay toàn bộ hàng tiền vệ đang thi đấu rất hay như ông Gong này . Điều đó chứng tỏ ông ta rất tự tin vào năng lực của cầu thủ và rất bản lĩnh. Theo lẽ thường tình muốn dưỡng quân thì vẫn phải tung đội hình mạnh nhất vào giã đôi ba chày rồi mới rút các trụ cột ra. Bố Gong này giỏi và bản lĩnh đấy, mỗi tội hơi xấu giai tí
Xấu zai là xấu zai thế nào. Cười tủm tỉm kiểu đấy tốn gái lắm đấy cụ ơi.

thanh.long

Xe tăng
Hiện tại Việt Nam đang sở hữu lứa tuyển và lứa U23 này quá ngon! Lứa tuyển có mấy ông sao, lứa U23 còn nguyên chất, ko có sao xiếc gì chỉ có 1 ngôi sao chung to vật vã, em lại thích kiểu này hơn! Cảm giác bất kỳ cầu thủ nào cũng có thể ghi bàn, trừ ông Chuẩn!
Cụ lại nhầm rồi, ông Chuẩn có lúc lên tận giữa sân, vớ vẩn đóng quả cầu âu căng đét vẫn ghi bàn đấy =))=))=))

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thế hệ trước của mình thấy bóng bổng là sợ vãi ái ra quần đến giờ các cháu to cao rồi chỉ cần bài tạt vào oánh đầu là ăn đc gần hết đông nam á rồi.
Nhâm mạnh dũng trận này tự tin hơn hẳn, em rất vui khi sắp tới đội tuyển qg có thêm 2 ông tiên đạo là tuấn hải và nhâm mạnh dũng, tiến linh chọn vị trí tốt những tốc độ kém, kỹ thuật cũng tệ. Sắp tới ở vị trí tiền đạo có thêm nhiều lựa chọn rồi.

chuot08

Xe lăn
Cụ lại nhầm rồi, ông Chuẩn có lúc lên tận giữa sân, vớ vẩn đóng quả cầu âu căng đét vẫn ghi bàn đấy =))=))=))
Chuẩn chơi chân tốt, trước khi làm thủ môn có chơi ở trên, nên phát bóng cũng có đích chuẩn!

Belat Missan

Xe điện
Thể hình, thể lực lứa sau ngon hơn; kỷ luật chiến thuật chắc chắn có kế thừa cũng chuẩn hơn. Nói chung là có niềm tin! :D
Phải ăn nhiều thịt và tích cực uống sữa mới được.
Đừng có nghe lời cụ gì ăn chay trường bên thớt kia. :))

danleduc

Xe điện
Nhâm Mạnh Dũng nên mạnh dạn sang Châu Âu chơi bóng để phát triển tài năng.