[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

nidea

Xe tăng
Một phần nguyên nhân NHA là giải đấu được yêu thích nhất các đội luôn đá cống hiến , hết mình.
Cho nên 20 năm qua các CLB của Anh vô địch được C1 bao nhiêu lần so với TBN hả cụ?

VietCK

Xe tăng
Thôi bàn đến đối thủ trận tứ kết đi các cụ êy 😬

maitrang1972

Xe điện
Vâng. Chấp nhận nghe Hội đồng HLV Online Việt Nam chê tí cũng được cụ nhỉ. :D
[QUOTE Tới đây nhẽ gặp lại cũng chỉ nên thắng nhẹ 1 quả để các bạn í còn tí lí do ăn may. Chứ đè ngửa ntn thì khó trình bày. [/QUOTE]
Em quan ngại các bạn ấy lại lập ra giải đấu riêng thì rất phiền. =))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Yếm thế như kiểu con cua gặp con ếch. :D
Hôm nay Mã không tranh chấp được một pha bóng bổng nào mới kinh chứ anh. Một cầu thủ Mã nhẩy lên còn tiếp đất bằng gót. Chứng tỏ sức ì lớn. Việt Nam mình hôm nay cần cày hiệu số thì em nghĩ mấy nháy cũng được, vì chỉ cần đảo cánh liên tục là Mã chóng mặt ngay. Lúc hết trận có cầu thủ Mã còn bị chuột rút, nằm vật ra.

locve

Xe tăng
Khổ thân CĐV NHM Thái Lan
Nhục này bao giờ mới rửa?!
Screenshot_20220608-233829_Bo Mi.jpg

trung_cadan

Xe tải
Website
www.thanglongkydao.com
Nhưng em thấy bác bảo quan điểm của bác mà lại nói "khán giả ko thích...." là ko đúng lắm. Như em thì cũng là khán giả, em thấy vẫn thích bình thường, thắng 2 nhót vào vòng trong là thích rồi, còn muốn thì ai chả muốn thắng 5 trái, gáy um trời lên. Nhưng ta đâu phải là trên cơ hoàn toàn, rồi còn thể lực, chấn thương, thẻ phạt,...tính sao đây?
Em thấy xưa nay bóng đá tấn công, thắng ròn rã thì chả thích quá, nhưng nếu ko đc thế mà phải chọn giữa Thắng mà buồn ngủ với Thua mà tấn công ầm ầm thì em chọn thắng. Em toàn thấy khán giả hô vang "vô dịch", chả thấy hô "chơi đẹp".
Một số khán giả trong đó có em ạ :D

Dream 100

Xe ngựa
  • U23 Việt Nam sẽ đá tứ kết lúc 23.00 Chủ Nhật ngày 12.06.2022👍🇻🇳🌹
  • Đối thủ sẽ là đội nhất bảng D: Nhật, UAE hoặc Saudi Arabia!

Chỉnh sửa cuối:

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Fan Việt Nam nổ banh xác, fans Indonesia vào thả tim.

Em phóng dịch:
Fan Việt: khi cần đương đầu với đại gia A chẩu, anh em ĐNA biết cần đặt niềm tin vào ai rồi đấy.

Fan Indo: Iêm iu Việt Nam.

:D

Ga_son

Xe điện
Một phần nguyên nhân NHA là giải đấu được yêu thích nhất các đội luôn đá cống hiến , hết mình.
Đá 1 giải ngắn hạn khác với đá 1 mùa giải cụ ơi, méo mẹ đến uôn cup mà bọn nó còn đá toan tính nữa là, các ông kêu ko tấn công chắc mới xem bóng đá. Nay em cũng chọn cửa CỤ cũng đi 200k cơ mà là bình thường. Muốn xem Bóng đá ko toan tính thì mời các vị về xem ca nhạc với xem phim cho thư giãn =))

Totti2911

Xe buýt
Đôiị trẻ này còn nhiều nhược điểm. Kỹ thuật cá nhân chưa tốt, tranh chấp, chuyển bóng,
hay mất bóng, kỹ năng đá 1 chạm còn yếu, sút xa ko trúng đích. .. Được cái sức khỏe tốt, tính kỷ luật cao, và tinh thần không lùi bước..
Thực tế con số thống kê sau vòng bảng U23 VN chống lại lý của cụ. Chuyền bóng hay mất bóng ? U23 có tới 3 đường chuyền quyết định thành bàn, đá 1 chạm yếu? 2 siêu phẩm đá 1 chạm ở trận TL và HQ...Kỹ thuật cá nhân chưa tốt ? cụ có theo dõi từng đường bóng các cầu thủ không?, ẩn trong đó là quá trình tập luyện, đc đào tạo ở những lò như Viettel, HN,...những tuyển thủ U23 đc tuyển chọn khắt khe từ gần trăm cầu thủ trẻ, trải qua nhiều giải...

Pumzen

Xe ba gác
Hôm nay Mã không tranh chấp được một pha bóng bổng nào mới kinh chứ anh. Một cầu thủ Mã nhẩy lên còn tiếp đất bằng gót. Chứng tỏ sức ì lớn. Việt Nam mình hôm nay cần cày hiệu số thì em nghĩ mấy nháy cũng được, vì chỉ cần đảo cánh liên tục là Mã chóng mặt ngay. Lúc hết trận có cầu thủ Mã còn bị chuột rút, nằm vật ra.
Ghi nhận các cháu nó sẵn sàng đua thể lực với đối thủ, tranh chấp tay đôi rất quyết liệt, nếu bị mất bóng thì lao vào với tâm thế của cửa trên, không chấp nhận đối thủ dễ dàng kiểm soát bóng. Trận đá với Thái rõ ràng các cháu bị ảnh hưởng dư âm vụ ngộ độc thức ăn nên mới xuống sức nhanh như vậy. Đến trận gặp Hàn đua thể lực luôn.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Fans Thái lên tiếng:
  • Chuyện gì vừa xảy ra vậy. Sao HLV lại thay đổi quá nhiều ở đội hình xuất phát. Thật không hiểu nổi điều gì đang diễn ra với U23 Thái Lan ở trận đấu này nữa".
  • Chạy khắp cả mặt sân mà không có nổi một bàn thắng. Đá như này thì bị loại là quá xứng đáng. Không thể nắm bắt cơ hội và không theo hệ thống nào cả. U23 Thái Lan đang chơi như 1 đội bóng văn phòng nghiệp dư vậy".
  • "LĐBĐ Thái Lan nên cho HLV Worrawoot Srimaka về nhà làm nông. Ông ấy không đủ đẳng cấp để dẫn dắt bất kỳ cấp độ đội tuyển nào của bóng đá Thái Lan".
  • "Mặc dù không ưa U23 Việt Nam thật nhưng phải thừa nhận rằng họ đang giỏi hơn chúng ta. Họ xứng đáng là đội giành lấy tấm vé vào chơi ở tứ kết VCK U23 châu Á 2022 hơn là chúng ta".
  • "Tại sao HLV không thừa nhận rằng Ekanit Panya đang xuống phong độ nhỉ. Hãy để cho anh ấy nghỉ ngơi. Ông ấy quả thực rất thờ ơ với thể lực của các cầu thủ"?
Hội đồng HLV Online Thái Lan trở mặt nhanh kinh. Hôm trước mới khen bác Yong, còn đòi đưa lên huấn luyện Đội tuyển Quốc gia xong hôm nay đã bắt về làm nông. :D Tương tự với Ekanit.

Tien NN

Xe máy
Dạo này Mã với Indo gặp mình đá cứ sao sao í cccm nhể. Gặp Thái họ đá cống hiến phết mà gặp mình họ đá cứ sao sao í. Giờ ĐNA còn mỗi Thái là vẫn còn những pha bóng tạm ổn khi đá với mình mà thôi. Đây là điều em không muốn tí nào vì rất dễ rơi vào ảo tưởng như Thái Lan trước đây. Mong VFF tỉnh táo, và kiên định với mục tiêu, kế hoạch đã vạch ra. Chậm nhưng chắc. Đừng phù phiếm, nóng vội. Và đừng nghe các chiên da mạng. :D
Em nghĩ là ĐNA họ đang coi VN là số 1 ĐNA, là đối thủ rất mạnh.
Hôm qua ngồi nghĩ lại thấy đúng là VN trong 5 năm gần đây đá ĐNA thắng rất nhiều, thua ít. Cả tuyển lẫn các đội U đều có kết quả tốt khá đều. BXH Fifa thì VN thường xuyên dẫn đầu khu vực có khoảng cách với Thái và vượt rất xa phần còn lại.
Nhìn các đội khu vực thay HLV, nhập tịch cầu thủ ầm ầm, nhất là ông Thái lan, vào trận với VN thì toàn tử thủ, thận trọng,...rõ là họ e ngại VN lắm.
Nhưng 1 số người VN có thể ko thấy điều này vì VN bị bắt nạt quá lâu về nhiều mặt, có thể họ đã hình thành tư tưởng tự ti, lúc nào cũng nghĩ mình nghèo, yếu...
Cũng có 1 số ảo tưởng tự kiêu, luôn coi thường các nước khác, luôn nghĩ mình là bố tướng thiên hạ. Biểu hiện là họ luôn cho là VN phải giàu so với Singapore, đá bóng hay ko sợ gì Hàn, Nhật...

DAEWOORACER

[Tịch thu bằng lái]
U23 lứa này tố chất cũng ngang ngửa lứa đàn anh thôi. Cái khác so với lứa đàn anh là ở chỗ không có ai quá nổi trội nên dễ biến hoá hơn và khó bắt bài hơn !
tiền đạo bén hơn lứa đàn anh là cái chắc đánh đầu như NHA , lứa đàn anh một thằng chân gỗ , một thằng chỉ múa và vấp té

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ghi nhận các cháu nó sẵn sàng đua thể lực với đối thủ, tranh chấp tay đôi rất quyết liệt, nếu bị mất bóng thì lao vào với tâm thế của cửa trên, không chấp nhận đối thủ dễ dàng kiểm soát bóng. Trận đá với Thái rõ ràng các cháu bị ảnh hưởng dư âm vụ ngộ độc thức ăn nên mới xuống sức nhanh như vậy. Đến trận gặp Hàn đua thể lực luôn.
Hôm nay có mấy pha trung vệ mình dùng kĩ thuật giữ bóng mà hãi quá anh ạ. Đúng kiểu cửa trên.

chuot08

Xe lăn
Thực ra các cầu thủ đá hôm nay mới được các chiên da dự báo từ trước giải là các cầu thủ nòng cốt đó cụ. Bóng đá trẻ thường thì dự bị hay đá chính đều 1 chín 1 mười, nên khó đoán lắm.
Đầu giải chắc chắn phần lớn ko nghĩ U23 đá hay và đội hình có chiều sâu đến thế. Cái này phải nói các trung tâm bóng đá trẻ làm rất tốt và chuẩn bài, ngay quê em rất nhiều gđ cho con cái đi theo các TT từ lúc 5-7t, đội này sau vài năm về nhìn khác hẳn, thể lực tốt, đá chơi sân 7 nó nổi bật rõ rệt!
Đặc biệt là tâm lý các lứa về sau càng tự tin! Lứa trước kia nổi là kiểu hào hoa, ko đúng hẳn với thể thao hiện đại: chiến thuật và nhanh mạnh. Nếu có gấp thếp thời gian, chập thế hệ vàng của Hồng Sơn, Huỳnh Đức đá với U23 bi giờ khéo cũng te tua mà thở cả thất khiếu! :P

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em nghĩ là ĐNA họ đang coi VN là số 1 ĐNA, là đối thủ rất mạnh.
Hôm qua ngồi nghĩ lại thấy đúng là VN trong 5 năm gần đây đá ĐNA thắng rất nhiều, thua ít. Cả tuyển lẫn các đội U đều có kết quả tốt khá đều. BXH Fifa thì VN thường xuyên dẫn đầu khu vực có khoảng cách với Thái và vượt rất xa phần còn lại.
Nhìn các đội khu vực thay HLV, nhập tịch cầu thủ ầm ầm, nhất là ông Thái lan, vào trận với VN thì toàn tử thủ, thận trọng,...rõ là họ e ngại VN lắm.
Nhưng 1 số người VN có thể ko thấy điều này vì VN bị bắt nạt quá lâu về nhiều mặt, có thể họ đã hình thành tư tưởng tự ti, lúc nào cũng nghĩ mình nghèo, yếu...
Cũng có 1 số ảo tưởng tự kiêu, luôn coi thường các nước khác, luôn nghĩ mình là bố tướng thiên hạ. Biểu hiện là họ luôn cho là VN phải giàu so với Singapore, đá bóng hay ko sợ gì Hàn, Nhật...
Ở ĐNA mình mới thua có 1 trận thôi cụ ạ. Trận mà fans Thái tự hào với hai võ sĩ Theerathon và Chatchai đó. :D

nhuataiche

Xe container
Khổ thân CĐV NHM Thái Lan
Nhục này bao giờ mới rửa?!
Screenshot_20220608-233829_Bo Mi.jpg
Thái gặp Hàn mới lộ rõ điểm yếu về tốc độ và thể lực, trời ơi đá trận sống còn mà cứ chịu đựng ko dám phản công. Bóng đá Thái đúng là đã dậm chân tại chỗ trên đỉnh ĐNA quá lâu !

nhuataiche

Xe container
Hôm nay có mấy pha trung vệ mình dùng kĩ thuật giữ bóng mà hãi quá anh ạ. Đúng kiểu cửa trên.
Thì cửa trên chắc đi rồi, TB với BHVA đều là tuyển lớn, được điều chuyển xuống tuyển trẻ mà :))

Chưa thấy một hlv nào mà bước vào trận đấu sinh tử mà lại thay toàn bộ hàng tiền vệ đang thi đấu rất hay như ông Gong này . Điều đó chứng tỏ ông ta rất tự tin vào năng lực của cầu thủ và rất bản lĩnh. Theo lẽ thường tình muốn dưỡng quân thì vẫn phải tung đội hình mạnh nhất vào giã đôi ba chày rồi mới rút các trụ cột ra. Bố Gong này giỏi và bản lĩnh đấy, mỗi tội hơi xấu giai tí