[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

Em thấy lứa này hơi khó của Nam Cường:-ssNhìn trận CK Seagame thấy Thái nó đá hay hơn hẳn mình. Mà đó là HLV Park dẫn, còn sắp tới ông hlv mới thì chả biết thế nào...
Chính ra trận Ck khó đá, do VN phải tấn công

U23 cứ thủ chắc thì Thái cũng chả ăn đc mình, hàng hậu vệ quá ổn

Manhpd

Xe cút kít
Đang có nhu cầu lấy lại thể diện mà, mình đập được nó trận nữa thì hoàn hảo :D
Trận rồi Thái có 1 tuần để chuẩn bị,rồi cũng 1 số cầu thủ đang đá clb không triệu tập.giải này mình có hlv mới,họ có nhiều thời gian tập luyện cùng nhau.em đồ là quá khó cho mình.

Sungtazin

Xe tăng
Bác Gong này không biết có trong đội tuyển Hàn Quốc thời HQ và Nhật đăng cai WC không các cụ nhỉ, nếu có thì không có gì xa lạ với cụ Park vì thời gian đó cụ Park làm trợ lý HLV trưởng HQ.

Bobbo

Xe điện
Bác Gong này không biết có trong đội tuyển Hàn Quốc thời HQ và Nhật đăng cai WC không các cụ nhỉ, nếu có thì không có gì xa lạ với cụ Park vì thời gian đó cụ Park làm trợ lý HLV trưởng HQ.
Tiền đạo xoàng thôi cụ, chưa lên tuyển qg bao giờ, u23 thì lên đôi lần nhưng ko để lại dấu ấn

Supercub_90

Xe điện
Trận rồi Thái có 1 tuần để chuẩn bị,rồi cũng 1 số cầu thủ đang đá clb không triệu tập.giải này mình có hlv mới,họ có nhiều thời gian tập luyện cùng nhau.em đồ là quá khó cho mình.
Vâng, gặp Thái chưa bao giờ dễ cụ ạ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Mình có hai đội hình tập song song mà cụ. 11 cầu thủ đội B + 14 cầu thủ đội A.

Sungtazin

Xe tăng
Mình có hai đội hình tập song song mà cụ. 11 cầu thủ đội B + 14 cầu thủ đội A.
Cặp trung vệ đá Seagames thì chắc suất rồi, tiền vệ và nhất là tiền đạo chắc chắn trong số 11 cầu thủ đội B sẽ dễ vào đội hình chính hơn vì đã được tập với cụ Gong thời gian khá dài rồi.

Sungtazin

Xe tăng
Phía người Thái cũng nói tương tự: bây giờ gặp VN lúc nào cũng khó rồi !
Nếu 2/6 tới VN thịt tiếp Thái thì từ đó trở đi Thái ciws nhìn thấy Việt Nam là như gà gặp cáo, tắt điện mọi mặt trận từ cầu thủ đến HLV, từ người hâm mộ Thái chân chính đến hội CĐV online.

Nghen loc

Xe tăng
Nếu cụ Park sau này ko làm Hlv đội tuyển Việt Nam nữa, người mà e mong muốn kế nhiệm nhất là cụ Philip Trousier.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cặp trung vệ đá Seagames thì chắc suất rồi, tiền vệ và nhất là tiền đạo chắc chắn trong số 11 cầu thủ đội B sẽ dễ vào đội hình chính hơn vì đã được tập với cụ Gong thời gian khá dài rồi.
Cầu thủ mình trình độ cũng tương đồng nhau nên khó đoán lắm cụ ạ. Phải đợi xem bác Công bác ý có lối đá như nào rồi dần dần mới đoán được mẫu cầu thủ nào phù hợp. Em thấy bác ấy trả về các cầu thủ có xu hướng chơi lắt léo là Hữu Thắng, Xuân Tú, Bảo Toàn thì đoán bác ấy thích cao to đen hôi, chơi đơn giản. Với tình hình như vậy, khả năng cao là Hai Long cũng khó có suất đá chính.

Đấy là em dự vậy thôi, chứ có khi 3 cầu thủ nói trên có thể chưa đạt thể trạng tốt nhất vì một lý do nào đó chẳng hạn.

Nghen loc

Xe tăng
Cầu thủ mình trình độ cũng tương đồng nhau nên khó đoán lắm cụ ạ. Phải đợi xem bác Công bác ý có lối đá như nào rồi dần dần mới đoán được mẫu cầu thủ nào phù hợp. Em thấy bác ấy trả về các cầu thủ có xu hướng chơi lắt léo là Hữu Thắng, Xuân Tú, Bảo Toàn thì đoán bác ấy thích cao to đen hôi, chơi đơn giản. Với tình hình như vậy, khả năng cao là Hai Long cũng khó có suất đá chính.

Đấy là em dự vậy thôi, chứ có khi 3 cầu thủ nói trên có thể chưa đạt thể trạng tốt nhất vì một lý do nào đó chẳng hạn.
Hôm HAGL đá cúp châu á, e rất ấn tượng với cậu gì trẻ, đậm người hay được thay vào cuối hiệp 2, ko biết có phải Nguyễn Thanh Nhân ko? Cậu này đá thấy tốc độ, khôn bóng, chắc chắn phết.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hôm HAGL đá cúp châu á, e rất ấn tượng với cậu gì trẻ, đậm người hay được thay vào cuối hiệp 2, ko biết có phải Nguyễn Thanh Nhân ko? Cậu này đá thấy tốc độ, khôn bóng, chắc chắn phết.
Cả hai cầu thủ trẻ HAGL đá C1 đều được gọi cụ ạ.

Belat Missan

Xe điện
Anh hlv Thái cũng lởm khởm cụ.
Em nghĩ Hàn, Việt ko có cửa tranh 2 vị trí bét bảng với Mã và Thái Lan.:))

Dream 100

Xe ngựa
HLV Gong Oh-kyun tự tin trước khi lên đường dự AFC U23 Cup🌹👍

"Tôi hi vọng mang về vinh quang cho U23 Việt Nam"

Ông Gong Oh-kyun chính thức tiếp quản ghế HLV trưởng của U23 Việt Nam từ HLV Park Hang Seo sau SEA Games 31. Nhà cầm quân người Hàn Quốc cho biết chiến thuật mà ông áp dụng có sự khác biệt so với người tiền nhiệm.

Ông nói với các học trò của mình:

"Trước đây các bạn đã quen một kiểu chiến thuật nhưng tôi muốn đưa vào chiến thuật mới của tôi. Một số cầu thủ tập luyện với tôi ở Hà Nội, các bạn đã nắm rõ. Hy vọng những cầu thủ còn lại cũng thoải mái với bài tập của tôi"!

"Các bạn hãy thi đấu hết mình, tránh chấn thương. Kết quả thì tôi chịu trách nhiệm. Hãy cố gắng hết sức vì màu áo ĐTQG của mình"

Chỉnh sửa cuối: