[Funland] AFC U23 Asian Cup 2022 – Cơ hội để U23 Việt Nam khẳng định và tỏa sáng!⚽🏆👍

berryfun

Xe điện
Em thấy có vẻ ko ổn lắm, cầm quân phải cương nhu đúng lúc, phải biết lúc nào cần phải thế nào?
Không lẽ đá với Nhật, Hàn cũng đòi đôi công với nó?
Húng đúng kiểu trẻ trâu. :))
Cụ cứ bình tĩnh từ từ khoai khắc nhừ.

Hội đồng hlv online của of là lành nhất rồi. Cứ thua độ tầm 2 giải hoặc 5 trận xem, a Gong lúc đấy còn phát biểu là tôi đá theo cách của tôi, ko cần quan tâm đối thủ ko. ko cần quan tâm kết quả ko.

Cụ Park Hang So cụ nói "Người Vietnam rất thích bóng đá nhưng chỉ bóng đá thắng thôi" mà đấy là khi cụ mới cầm quân được mười mấy tháng gần 2 năm thôi, chứ ko phải hiểu đến chân tơ kẽ tóc như hiện tại.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em thấy có vẻ ko ổn lắm, cầm quân phải cương nhu đúng lúc, phải biết lúc nào cần phải thế nào?
Không lẽ đá với Nhật, Hàn cũng đòi đôi công với nó?
Húng đúng kiểu trẻ trâu. :))
Cụ nói đúng, tuy nhiên em nghĩ với các lứa U thì cũng có thể thay đổi 1 tý.
Nếu bắt các em nó gò chiến thuật, thì rất có thể mình sẽ bỏ sót mất các cầu thủ nhỏ con, va đập không tốt lắm nhưng lại nhanh, khéo. Đơn cử như Hải con hồi U19 cũng ko được đá mấy, Hoàng Đức cũng vậy, vì em nó gầy nhẳng như que củi, sao mà lọt vào danh sách nếu đội cứ chơi kiểu phòng ngự chặt mãi được.
Bóng đá trẻ, chúng nó già dặn trước tuổi 1 tý là được lợi thế, tuy nhiên vô vàn cầu thủ U19-U23 đá rất hay sau này lại thui chột vì ko phát triển tiếp được. Do vậy em mới nói cứ cho nó đá hết khả năng rồi mình nhặt nhạnh dần, chứ gò ép nó đá thủ quá, rất dễ bị hỏng các tài năng tấn công.

Dù gì U23 cũng là BĐ trẻ, quan trọng nhất của 1 nền bóng đá là ĐTQG kia. Tụi Ghana, Nigeria đá Olympic hay lắm, năm nào cũng bán kết, tứ kết mà đi WC trầy trật mãi

Ngoc Que

Xe tải
Em nghĩ loạt trận tới, Mã sẽ ăn Thái. VN hòa HQ. Với đk HLV có chiến thuật hợp lý.

shannon wl

Xe điện
Em chỉ nhớ từ hồi cụ Pắc cầm tuyển ta, trước trận, cứ ông nào gáy là chỉ có cửa từ hòa đến thua.
Để mai xem sao. =))
mai ta sẽ rõ em nghĩ nó dồn kên tấn công là chắc rồi xem ông gong sẽ tấn công hay thủ.

Chekmate

Xe điện
Em nghĩ đội Hàn cục bộ địa phương lắm, lượt cuối sẽ đè bẹp Thái dúi để kéo VN cùng vào tứ kết, vì nói gì thì nói thực lực VN còn kém xa Hàn nên Hàn họ ko sợ hehe

Dan du an

Xe cút kít
Chú này đá giải TBN, e ko xem nên ko rõ trình ntn, nhưng có 1 clip nó quét trụ Ramos liền mấy nhát, chứng tỏ rất máu chiến đấy.
Cử Huỳnh Công Đến chăm sóc nó nhỉ

BVTL

Xe điện
Người OF
Với kinh nghiệm và hiểu biết đã có về các đối thủ HQ và ML, chỉ cần các em tuân thủ đúng đấu pháp do BHL đề ra là sẽ có kết quả tốt thôi!

Dream 100

Xe ngựa
Hải Phòng chơi lớn🌹🇻🇳🏆

Tổ chức Cup tứ hùng rất màu mè hoành tráng👍⚽

Dream 100

Xe ngựa
Mợ Pang đang lo😆:

"Bây giờ, U23 Thái Lan chỉ còn 1 lựa chọn đi tiếp. Nếu như muốn tiến vào vòng trong các bạn buộc phải thắng U23 Malaysia. Hy vọng người hâm mộ tiếp tục ủng hộ đội bóng!"

LeTai1979

Racing Boy
chiến thuật đề ra ko có nghĩ là đôi công, đối thủ nào thì vẫn bằng đấy tình huống đã chuẩn bị, chỉ có đối thủ mạnh thì họ làm tốt, tất suất nhiều hơn vậy thôi. Ví dụ quả pen thì đối nào chả thế

Sent from Donbass via OTOFUN
Vấn đề còn diễn biến trên sân nữa, như trận rồi phút 80 sao ko chuyển sang phòng ngự phản công? Đến Pep hay Klop khi dẫn bàn đến cuối trận cũng ko như vậy.
Nói chung trận ấy tuột chiến thắng hơi vô duyên.

Dream 100

Xe ngựa
Vấn đề còn diễn biến trên sân nữa, như trận rồi phút 80 sao ko chuyển sang phòng ngự phản công? Đến Pep hay Klop khi dẫn bàn đến cuối trận cũng ko như vậy.
Nói chung trận ấy tuột chiến thắng hơi vô duyên.
Em cũng nghĩ như bác!
Chiến thuật gì đi nữa mà không bảo toàn được chiến thắng thì cũng không có ý nghĩa gì!
Đây là thi đấu đối kháng, phân định thắng thua chứ đâu phải show trình diễn!
Anh Gong cần rút kinh nghiệm và điều chỉnh hợp lý hơn?

tratida

Xe container
Em cũng nghĩ như bác!
Chiến thuật gì đi nữa mà không bảo toàn được chiến thắng thì cũng không có ý nghĩa gì!
Đây là thi đấu đối kháng, phân định thắng thua chứ đâu phải show trình diễn!
Anh Gong cần rút kinh nghiệm và điều chỉnh hợp lý hơn?
rồi đổ bê tông cũng bị tạt cánh đánh đầu, mà đen thì vẫn thủng thôi.

Sent from Donbass via OTOFUN

LeTai1979

Racing Boy
Cụ cứ bình tĩnh từ từ khoai khắc nhừ.

Hội đồng hlv online của of là lành nhất rồi. Cứ thua độ tầm 2 giải hoặc 5 trận xem, a Gong lúc đấy còn phát biểu là tôi đá theo cách của tôi, ko cần quan tâm đối thủ ko. ko cần quan tâm kết quả ko.

Cụ Park Hang So cụ nói "Người Vietnam rất thích bóng đá nhưng chỉ bóng đá thắng thôi" mà đấy là khi cụ mới cầm quân được mười mấy tháng gần 2 năm thôi, chứ ko phải hiểu đến chân tơ kẽ tóc như hiện tại.
Phát biểu như kiểu mình đang dẫn dắt Brazin ấy. :))
Em thấy đánh mất chiến thắng một cách ko đáng, tham gia giải phải có mục tiêu rõ ràng, chứ làm gì có kiểu như vậy, đến đá phủi còn máu ăn thua bỏ xừ đi ấy.
Em thích cách cầm quân của ông Park, cứ ko thủng lưới đã rồi tính sau.

LeTai1979

Racing Boy

Sungtazin

Xe tăng
Ở trận gặp Thái Lan thì quả đáng trách nhất là quả gỡ 1-1, vì không có quả đó Thái sẽ thua thêm chóng vánh ít nhất 2 quả nữa, nhiều có thể thua đến 4 quả trắng. Khi đó toàn đội Thái mất hết tinh thần, chỉ còn mỗi bài cùn muôn thuở của Thái từ trước đến nay là sút xa, trong khi đó toàn đội Việt Nam đang đá rất tốt, trạng thái hưng phấn cao độ. Còn bàn gỡ thứ 2 ở phút bù giờ thì nó tạt hoàn hảo thế, đánh đầu thế chả có ông HLV nào lại phải chịu trách nhiệm ở quả đó được. Còn về vấn đề hụt hơi ở cuối trận thì khách quan là do nhóm các em k dự Seagames nên chỉ có tập chay, lâu không được thi đấu nên vào trận đầu nó thế thôi, còn chủ quan mà nói thì cũng vì bàn gỡ đầu tiên nên Việt Nam từ thế hưng phấn tấn công chủ động áp đặt chuyển sang thế tấn công bị động làm lại từ đầu, mất hết tinh thần vì tâm lý các em là Thái đã gỡ được 1 quả thì rất có thể sẽ gỡ được quả thứ 2, nên buộc các em phải lấy tấn công làm phòng thủ. Các cụ trách ông Gong là không đổ bê tông khi đã 2-1, nhưng em thấy nếu đổ bê tông chưa chắc đã hòa được Thái, vì trạng thái hưng phấn từ lúc nó gỡ được 1 quả là thuộc về nó, cộng với một vài cá nhân của nó có trình độ hơi bị kinh đấy ạ.

nhuataiche

Xe container
Ông bà có câu: nghề chơi cũng lắm công phu. Dịch sang chuyện bóng bánh nghĩa là: coi bóng đá cũng lắm công phu, dịch tiếp nghĩa là: coi bóng đá cũng cần có nhiều kiến thức.
Rõ ràng là có nhiều người ko hiểu điều này !

• Vodka
Reactions: 202