[Funland] AFF Cup - ao làng nay đã thành hồ rộng

cu mậm

Xe buýt
Mai thắng Thái thế nào cũng có cụ bảo nó giấu bài chờ lượt về mới tung hết sức =)) . Nhiều người cho rằng 2 trận sắp tới sẽ chặt chẽ, cù cưa, ko bên nào mạo hiểm, dễ luân lưu. Nhưng biết đâu ông Park tính khác, mai có thể VN cho Thái thua sấp mặt ngay từ lượt đi, rồi đến lượt về cù cưa giữ sức là đẹp nhất.

TungThoc

Xe điện
Mai thắng Thái thế nào cũng có cụ bảo nó giấu bài chờ lượt về mới tung hết sức =)) . Nhiều người cho rằng 2 trận sắp tới sẽ chặt chẽ, cù cưa, ko bên nào mạo hiểm, dễ luân lưu. Nhưng biết đâu ông Park tính khác, mai có thể VN cho Thái thua sấp mặt ngay từ lượt đi, rồi đến lượt về cù cưa giữ sức là đẹp nhất.
Đây không phải là 2 trận đấu.
Bán kết năm nay là 1 trận đấu có 180 phút với 4 hiệp, nghỉ giải lao giữa hiệp 2 và hiệp 3 hơi dài hơn bình thường một chút.
Kết quả cuối cùng xác định ở phút 180.
Nếu hòa 2 đối đá tiếp hiệp5,6 mội hiệp 15 phút nữa, nếu vẫn hòa thì đá Pen đến khi nào xác định được đội thắng thi thôi.
AFF năm nay sẽ có thể đạt kỷ lục trong bóng đá về trận đấu dài nhất trong lịch sử.

Khoadag1991

Xe tăng
Thắng thì quá ngon, chăn ấm nệm êm, khỏi tranh cãi ;))
Nhưng ở chiều ngược lại, nếu thái hên hơn, nó hòa hoặc ăn đc mình, thì cụ chuẩn bị khiêng giáp ổn chưa?
Chứ em ngồi đọc cmt là hết giờ rồi, k còm nổi.
MU hoãn đá nên em toàn phải đi tìm đạn lạc để test thử khiêng giáp chờ mu đá lại :))

Khả Ngân

Xe hơi
Đội tuyển luôn có mặt 2 người nếu không bị chấn thương là QNHải và PVĐức. Mọi cầu thủ khác đều thay thế liên tục. Có thể thấy rằng dù chỉ có 50% phong độ nhưng đội tuyển luôn có Văn Đức.
Em nghĩ ở vị trí tiền vệ lệch trái, Phan Văn Đức là lựa chọn khả dĩ, tại vì trong một thế trận chặt chẽ, Phan Văn Đức có xu hướng phòng ngự, đeo bám tốt hơn, khi chuyển trạng thái, bạn ấy lại trở về là 1 tiền vệ nhanh nhẹn, sút tốt.
Đồng ý là hiện tại em ấy chưa lấy lại phong độ tốt nhất, vẫn thiếu đi sự may mắn.
Nhưng em tin rằng Văn Đức sẽ sớm trở lại.

TungThoc

Xe điện
Em nghĩ ở vị trí tiền vệ lệch trái, Phan Văn Đức là lựa chọn khả dĩ, tại vì trong một thế trận chặt chẽ, Phan Văn Đức có xu hướng phòng ngự, đeo bám tốt hơn, khi chuyển trạng thái, bạn ấy lại trở về là 1 tiền vệ nhanh nhẹn, sút tốt.
Đồng ý là hiện tại em ấy chưa lấy lại phong độ tốt nhất, vẫn thiếu đi sự may mắn.
Nhưng em tin rằng Văn Đức sẽ sớm trở lại.
Vâng.
Vì em thấy các cụ bàn về Quang Hải, Hoàng Đức, Tuấn Anh, Xuân Trường quá nhiều, trong khi đó cầu thủ nghiễm nhiên có vị trí bất chấp phong độ lại là Văn Đức nên mới thấy lạ và có lẽ em chưa hiểu kỹ về đội tuyển của mình.

cu mậm

Xe buýt
Thắng thì quá ngon, chăn ấm nệm êm, khỏi tranh cãi ;))
Nhưng ở chiều ngược lại, nếu thái hên hơn, nó hòa hoặc ăn đc mình, thì cụ chuẩn bị khiêng giáp ổn chưa?
Chứ em ngồi đọc cmt là hết giờ rồi, k còm nổi.
MU hoãn đá nên em toàn phải đi tìm đạn lạc để test thử khiêng giáp chờ mu đá lại :))
Giờ đang ở thế đoán lô trước 6:30 thôi cụ, biết trước cụ Park tính thế nào thì khó quá, nhất là sân chơi ĐNA này ông ấy có nhiều bài, thường đi trước vài nước cờ.

tratida

Xe container
Vâng.
Vì em thấy các cụ bàn về Quang Hải, Hoàng Đức, Tuấn Anh, Xuân Trường quá nhiều, trong khi đó cầu thủ nghiễm nhiên có vị trí bất chấp phong độ lại là Văn Đức nên mới thấy lạ và có lẽ em chưa hiểu kỹ về đội tuyển của mình.
Ai thay Văn Đức tối hơn thế?

Nhắc bác: bác bỏ bóng đá người quá nhiều, còn tiếp tục tôi sẽ mời bác ra khỏi sân thi đấu với lỗi: Lái nội dung thread sang hướng khác - đã được ghi rõ trong nội quy!
Khỏi nhắc bác ạ.
Đây là còm cuối của tôi.
Cảm ơn bác.

tazan_90

Xe tăng
nếu sing bị loại mà mình VD chắc cũng bị chủi vì ko chụi gặp Sing cụ nhỉ.

TungThoc

Xe điện
Ai thay Văn Đức tối hơn thế?
không biết, vì lúc nào cũng có suất đá chính rồi.
Về chuyên môn nếu chỉ đá với phong độ và sức đóng góp như Văn đức trong hơn 10 trận liên tục vừa qua thì hàng loạt cái tên trên đội tuyển có khả năng đá được thậm chí là hơn rất nhiều.

Khả Ngân

Xe hơi
Vâng.
Cảm nhận cá nhân em thôi nhé bác,
Em thấy sau Văn Quyến, Việt Nam mới có 1 cầu thủ sút bóng cảm giác yên tâm. Phan Văn Đức lúc đầu được kỳ vọng như vậy, cảm giác bạn ấy sút bóng độ khó rất cao, nhưng chắc do chấn thương nên chưa lấy lại được cảm giác. Ngày xưa xem Văn Quyến đá, cảm giác mỗi khi có góc sút cứ là đừng hỏi.
Cầu mong tuyển VN tự tin khi gặp Thái, em chỉ cần tự tin đá đúng sức thôi, không cần cầu chuyên môn tốt hay gì cả. Tự tin là chắc 80% chiến thắng rồi.

Khoadag1991

Xe tăng
Em thấy sau Văn Quyến, Việt Nam mới có 1 cầu thủ sút bóng cảm giác yên tâm. Phan Văn Đức lúc đầu được kỳ vọng như vậy, cảm giác bạn ấy sút bóng độ khó rất cao, nhưng chắc do chấn thương nên chưa lấy lại được cảm giác. Ngày xưa xem Văn Quyến đá, cảm giác mỗi khi có góc sút cứ là đừng hỏi.
Cầu mong tuyển VN tự tin khi gặp Thái, em chỉ cần tự tin đá đúng sức thôi, không cần cầu chuyên môn tốt hay gì cả. Tự tin là chắc 80% chiến thắng rồi.
Em là 100% nhé :">

cu mậm

Xe buýt
Đây không phải là 2 trận đấu.
Bán kết năm nay là 1 trận đấu có 180 phút với 4 hiệp, nghỉ giải lao giữa hiệp 2 và hiệp 3 hơi dài hơn bình thường một chút.
Kết quả cuối cùng xác định ở phút 180.
Nếu hòa 2 đối đá tiếp hiệp5,6 mội hiệp 15 phút nữa, nếu vẫn hòa thì đá Pen đến khi nào xác định được đội thắng thi thôi.
AFF năm nay sẽ có thể đạt kỷ lục trong bóng đá về trận đấu dài nhất trong lịch sử.
Vâng 1 trận 180p mà hai hiệp đầu xơi trước cách biệt 2 quả đi, thì 2 hiệp sau Thái có cầy bục mặt cũng ko ăn lại đc, khéo lại thua thêm. Đá VL2 WC có thể hòa Thái VN vẫn có lợi thế đường dài nên cách đá khác. Giờ là sống mái một mất một còn rất có thể ông Park sẽ cho bạn Thái bất ngờ. Trên ghế HLV thì ông Park cao tay hơn Polking nhiều, e tin vậy.

tratida

Xe container
không biết, vì lúc nào cũng có suất đá chính rồi.
Về chuyên môn nếu chỉ đá với phong độ và sức đóng góp như Văn đức trong hơn 10 trận liên tục vừa qua thì hàng loạt cái tên trên đội tuyển có khả năng đá được thậm chí là hơn rất nhiều.
có mỗi Văn Toàn với Công Phượng, đá thế nào thì thấy rồi. Còn Đức Chinh backup Tiến Ling hoặc đá đôi sơ đồ 3-5-2 hiếm khi dùng, có thể lần này sẽ dùng lại như hồi U23 thắng Thái

TungThoc

Xe điện
V Đức chỉ đá hay khi có Văn Hậu đá cùng cánh trái bởi VH lên công về thủ nhịp nhàng và rất nhanh, khi HDuy đá thường bị hở lứng khi lên công thì không kịp về thủ nên VĐức phải lót nhiều thành ra không toàn tâm toàn ý cho mặt trận tấn công cánh trái được nữa. Nếu trên sân có TAnh hay dạt trái cho thì vị trí của V Đức còn ổn một chút, nhưng nếu XTrường hoặc Hoàng Đức đá TV trung tâm thì vị trí Văn Đức thường xuyên bị đe dọa và bị đối thủ đá lấn ép đè vào chỗ này rất mạnh, do tranh chấp tay đôi của VĐức cực yếu.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Chủ tịch LĐBĐ Thái Lan bỏ tiền túi ra thưởng 10 triệu Baht nếu Thái Lan vượt qua Việt Nam ở bán kết, Madam Pang 300K USD kèm nhiều vật phẩm như túi xách hàng hiệu, Rolex, IPhone. Nếu Vô địch AFF Cup thưởng tiếp 20 triệu Baht. Ngoài ra Madam Pang đang kêu gọi gây quỹ để thưởng nhiều hơn nữa. Thái được bơm doping dư lày không quyết đá e hơi phí.

Khả Ngân

Xe hơi
Vâng 1 trận 180p mà hai hiệp đầu xơi trước cách biệt 2 quả đi, thì 2 hiệp sau Thái có cầy bục mặt cũng ko ăn lại đc, khéo lại thua thêm. Đá VL2 WC có thể hòa Thái VN vẫn có lợi thế đường dài nên cách đá khác. Giờ là sống mái một mất một còn rất có thể ông Park sẽ cho bạn Thái bất ngờ. Trên ghế HLV thì ông Park cao tay hơn Polking nhiều, e tin vậy.
Em nghĩ có mời Jürgen Klopp hay Pep về dẫn dắn mấy đội châu Á thì cũng ếu khá hơn được, nó cũng như kiểu mời Giám đốc của Ford, Toyota về làm Giám đốc vận hành xưởng gia công vật tư nông nghiệp hay mời Giảng viên Harvard về dạy trường làng ấy, nhân sự trình độ khác, tiếp thu khác, cơ sở vật chấp khác, khéo điều hành không tốt lại kéo lùi cả nền bóng đá xuống.
Cho nên cần là cần HLV hợp với đội bóng, hợp với văn hoá bản địa. Em nghĩ ông Park làm quá tốt việc đó.
Thái Lan mới múa được 1 vài trận vòng bảng, chưa thể đánh giá được điều gì, mai gặp Việt Nam biết ngay ấy mà.

TungThoc

Xe điện
có mỗi Văn Toàn với Công Phượng, đá thế nào thì thấy rồi. Còn Đức Chinh backup Tiến Ling hoặc đá đôi sơ đồ 3-5-2 hiếm khi dùng, có thể lần này sẽ dùng lại như hồi U23 thắng Thái
VĐức xuống đá tiền vệ cánh trái lâu rồi, đâu còn đá tiền đạo nữa

Khả Ngân

Xe hơi
V Đức chỉ đá hay khi có Văn Hậu đá cùng cánh trái bởi VH lên công về thủ nhịp nhàng và rất nhanh, khi HDuy đá thường bị hở lứng khi lên công thì không kịp về thủ nên VĐức phải lót nhiều thành ra không toàn tâm toàn ý cho mặt trận tấn công cánh trái được nữa. Nếu trên sân có TAnh hay dạt trái cho thì vị trí của V Đức còn ổn một chút, nhưng nếu XTrường hoặc Hoàng Đức đá TV trung tâm thì vị trí Văn Đức thường xuyên bị đe dọa và bị đối thủ đá lấn ép đè vào chỗ này rất mạnh, do tranh chấp tay đôi của VĐức cực yếu.
Bác nói em thấy hợp lý.
Nếu có Văn Hậu lót sau, Hùng Dũng quét giữa, Văn Đức toàn tâm cho mặt trận tấn công, thì câu chuyện sẽ rất khác.
Văn Đức đang bị quá ưu tiên cho mặt trận phòng ngự, bạn ấy đeo bám tốt, nhưng tranh chấp yếu nên rất khó khăn và tốn thể lực, chính vì tốn thể lực đeo bám, nên khi chuyển trạng thái mới khó khăn để sút bóng trúng đích.
Các đội bóng thành công, họ đều có 1 tiền vệ trụ rất nhiệt, ví thử như Kante, Fernandinho...vv
Pogba chỉ đá hay khi có Kante quét phía sau.

tratida

Xe container
Đúng là Văn Đức khá phế khi đá với Hồng Duy, nhưng so với cánh Công Phượng thì vẫn chấp nhận được, nói Văn Đức yếu thì CP, Văn Toàn tranh chấp cũng đâu có hơn gì, nếu đột biến thì loại cả 2 ông, cho đá 3-5-2, tiền vệ trung tâm Quang Hải- Tuấn Anh- Hoàng Đức, tiền đạo Tiến Linh - Đức Chinh như hồi U23 thắng Thái