Ai bảo toyota đâm nát đầu mà ko nổ túi khí. Ai bảo xe không cài dây túi khí không nổ thì mời vào đọc

ducletrung

Xe container

zippo111983

Xe buýt
Cái này ai chả biết túi khí liên quan gì đến dây an toàn đâu.
còn trường hợp này thì bác giải thích thế nào? http://vnexpress.net/tin-tuc/cong-dong/nhung-oto-toyota-dam-nat-dau-khong-bung-tui-khi-gay-tranh-cai-3313051.html
đây là video em chỉ nói về việc tai nạn chưa chắc đã nổ túi khí chứ ko liên quan đến việc có đeo dây đai an toàn cụ ạ ! đây là 1 video tést về việc ko phải cứ có va chạm mặc dù xe nát bét đầu mà vẫn ko bung túi khí như các cụ vẫn nói ý !

ducletrung

Xe container
Chỉ dành riêng cho những người dùng Toyota thôi nhé. Không đánh đồng tất cả các hãng xe ;))

Athena

Xe tăng
Chỉ dành riêng cho những người dùng Toyota thôi nhé. Không đánh đồng tất cả các hãng xe ;))
Bác đi Mec sao quan tâm Toy nhiều thế. Xe nhiều nên tai nạn nhiều thôi có gì lạ đâu. Nhìn chung xe Toy lởm hơn xe Mec, sao bác chăm sang box Toy hơn cả những ng dùng Toy nhỉ? :)) :)) :)) :)) :))

ubisapro

Xe trâu
Bác đi Mec sao quan tâm Toy nhiều thế. Xe nhiều nên tai nạn nhiều thôi có gì lạ đâu. Nhìn chung xe Toy lởm hơn xe Mec, sao bác chăm sang box Toy hơn cả những ng dùng Toy nhỉ? :)) :)) :)) :)) :))
Khả năng bán con Mẹc Già chưa đủ đổi sang Cam cũ nên chăm chỉ dìm, mong rớt giá còn đổi cụ ợ:D;))

ducletrung

Xe container
Nhiều ông antin Toy suốt ngày nói " xe không túi khí" hay " túi khí bền chẳng bao giờ bung". Em thay mặt các cụ đi Toy nói vào mặt đội antin các ông chả cái biết cái gì hết sất muốn nổ phải đâm đúng cách nhá. Em đã ví dụ 6 trường hợp trên nếu không nổ thì đừng có gào mồm lên là sao túi khí không nổ vì các ông đâm có chuẩn éo đâu mà nổ. =)) =))

hbu082

Xe container
tóm lại là đóng topic lại, ông nào về nhà ông ấy tự giở sách manual của mình ra mà đọc. còn mấy ông không thắt dây thì bung làm gì cho phí cái túi.

olalavui

Xe đạp
Website
buithanhtung.com
e nghĩ cứ nên thắt dây an toàn trc cho chắc, trông chờ túi khí ... mệt

Sent from my iPhone using Tapatalk

ducletrung

Xe container
e nghĩ cứ nên thắt dây an toàn trc cho chắc, trông chờ túi khí ... mệt
Tác dụng của dây an toàn không đủ để giữ người trong các vụ tai nạn. Dây an toàn cái quan trọng là để định hướng va đập vào chuẩn túi khí. Tóm lại đeo dây và túi khí nên kết hợp với nhau để giảm thiểu tối đa tổn thất về người

olalavui

Xe đạp
Website
buithanhtung.com
Tác dụng của dây an toàn không đủ để giữ người trong các vụ tai nạn. Dây an toàn cái quan trọng là để định hướng va đập vào chuẩn túi khí. Tóm lại đeo dây và túi khí nên kết hợp với nhau để giảm thiểu tối đa tổn thất về người
ý của e là đừng ỷ lại mỗi túi khí mà k thắt dây an toàn ý ạ

Isu_zu

Xe container
Lai lịch xe Mer của cụ ý nó cũng phức tạp lắm, khá nhạy cảm. Thôi sang bên này lê la cho nó... lành :)).

phutran120

Xe tải
mời các cụ xem video về việc khi va chạm có lúc bung túi khí có lúc không ( trường hợp ko đeo dây đai an toàn ) video họ test về độ an toàn của xe
cái video này ko rõ ràng, nó ko ghi rõ, thằng lều báo nó tải về rồi nhét tiêu đề khác vào, mang video gốc ra đây

phutran120

Xe tải
cụ lên mạng chịu khó search google bằng tiếng anh mà đọc nhé, or xem các video trên youtube, em đã từng đọc 1 và xem video rồi, họ có nói là có hãng thì phải đeo thì khi va chạm thì mới nổ, còn có hãng thì 2 cái đó hoạt động độc lập, dây đeo là dây đeo, mà túi khí là túi khí vì dây đeo là hệ thống căng đai khẩn cấp khi có va chạm! giờ em ko tìm đc video đó nữa rồi !
một số hãng là hãng nào, kể đc tên xe ko :))

Athena

Xe tăng
=)) =)) =)) =)) =)) Cụ nói làm em hình dung ra kiểu dây an toàn giữ người đúng vị trí để ăn quả đấm của túi khí lắm nhé. Giống môn quyền anh thế. =)) =)) =)) =)) =)) Xe Mec hình như cũng thế hay sao ý cụ nhể?

Athena

Xe tăng
Nhiều ông antin Toy suốt ngày nói " xe không túi khí" hay " túi khí bền chẳng bao giờ bung". Em thay mặt các cụ đi Toy nói vào mặt đội antin các ông chả cái biết cái gì hết sất muốn nổ phải đâm đúng cách nhá. Em đã ví dụ 6 trường hợp trên nếu không nổ thì đừng có gào mồm lên là sao túi khí không nổ vì các ông đâm có chuẩn éo đâu mà nổ. =)) =))
Thay mặt anh em đi TOY xin cảm ơn sự quan tâm cũng như tình cảm sâu sắc của cụ - một người đi Mec nhưng luôn dành tình yêu cho Toy. :)) :)) :))

ducletrung

Xe container
=)) =)) =)) =)) =)) Cụ nói làm em hình dung ra kiểu dây an toàn giữ người đúng vị trí để ăn quả đấm của túi khí lắm nhé. Giống môn quyền anh thế. =)) =)) =)) =)) =)) Xe Mec hình như cũng thế hay sao ý cụ nhể?
Thay mặt anh em đi TOY xin cảm ơn sự quan tâm cũng như tình cảm sâu sắc của cụ - một người đi Mec nhưng luôn dành tình yêu cho Toy. :)) :)) :))
Giờ cụ cụ mới xài Cam chứ em xài Cam 2.4g từ năm 2008 rồi . Em cũng là nạn nhân của vụ đâm sai kỹ thuật (đâm vào giải phân cách cứng phàn hông đầu bên trái) gẫy luôn 2 cái răng cửa.

lapin

Xe container
Nếu thế thật thì cụ coi như của đi thay người đi. Chắc là cụ cài dây rồi!?
Không hiểu sao mỗi Honda đưa xe đi thử??? Nếu Merc không dám thử thì độ an toàn của Merc lắp tại VN chả khác gì Toyota VN hay những hãng khác còn lại!

ducletrung

Xe container
Nếu thế thật thì cụ coi như của đi thay người đi. Chắc là cụ cài dây rồi!?
Không hiểu sao mỗi Honda đưa xe đi thử??? Nếu Merc không dám thử thì độ an toàn của Merc lắp tại VN chả khác gì Toyota VN hay những hãng khác còn lại!
Đúng. Chả có cơ quan ban ngành nào thử nghiệm đánh giá độ an toàn khi tai nạn hết. Tất cả đều giống nhau Vios thì cũng giống Camry :))