Chi hội Ai cần xenon, đèn bi, v...v... thì pm em em chỉ cho

Trạng thái
Thớt đang đóng

trinhtute

Xe tăng
Không đến 1150 đâu cụ ơi. 170k/bóng thôi. em dẫn link nhé:

Bóng thường BOSCH: http://otongocha.vn/?t=55/bosch-service/phu-tung/bong-den-bosch : chất lượng ngang với phillip tháo xe. Philiip tháo xe giá mềm hơn một chút nữa. Bóng đểu có 50-70k/ cái thôi ạ.

Bóng siêu sáng thì đắt hơn: http://thanhbinhauto.com/Bong-den-Arctic-Blue-1173.htm
Tham khảo bác nhé
địa chỉ cụ cho em ở VInh kia cụ ạ

linhnn

Xe máy
Cụ ngocphandang ơi cho hỏi xe em (mazda 6) halogen và dùng projector (như viên bi cứ không phải chóa) tối lắm. em muốn nâng thay bóng siêu sáng (như plus 120) thì có cải thiện được nhiều không.
Chủ trước có 1 lần lắp bóng xenon rồi nhưng mà kêu nóng lắm, tý cháy xe lại tháo ra. Em vẫn có cả bộ 4 bóng xenon nhưng ngại không lắp vào xe.
Cụ tư vấn giúp em với.

ngocphandang

Xe tăng
Cụ ngocphandang ơi cho hỏi xe em (mazda 6) halogen và dùng projector (như viên bi cứ không phải chóa) tối lắm. em muốn nâng thay bóng siêu sáng (như plus 120) thì có cải thiện được nhiều không.
Chủ trước có 1 lần lắp bóng xenon rồi nhưng mà kêu nóng lắm, tý cháy xe lại tháo ra. Em vẫn có cả bộ 4 bóng xenon nhưng ngại không lắp vào xe.
Cụ tư vấn giúp em với.
Nhiều người dùng bóng siêu sáng thì kêu sáng hơn. nhiều người dùng thì kêu bt. Cá nhân em thì em thấy nó chỉ sáng hơn được một tí tẹo ( cỡ 10-15% ), có lẽ bản thân xe em lắp ( verna 2009 ) còn mới, chóa đèn còn trong, điện còn tốt nên nó không sáng hơn nhiều.
Còn bạn còn có cả 4 bộ xenon thì bạn cứ lắp thôi. Mình thì mình vẫn khoái xenon hơn, và xenon không nóng bằng halogen bạn nhé (khi halogen đủ điện để phát huy hết công suất 55/60w). Cái spark của em mà em còn chơi 6 xenon nữa mà cụ, cá nhân em thì thấy nó mát hơn halogen cụ ạ.
Còn bóng siêu sáng em thấy tốn tiền mà hiệu suất chả hơn bao nhiêu: cũng là bóng BOSCH mà bóng thường thì rơi tầm 200k mà bóng xịn nó ngốn hết 400k nhưng không đáng. Đấy là cảm nhận của em cụ ạ, em nói thế này ko biết các cụ bán bóng siêu sáng trên này có phật ý ko nhỉ?.

Nếu xenon của cụ là xenon tốt thì cụ cứ lắp vào, để vậy nó phí. Cụ phọt ảnh lên đây em nghía xem bộ của cụ là bộ nào

linhnn

Xe máy
Nhiều người dùng bóng siêu sáng thì kêu sáng hơn. nhiều người dùng thì kêu bt. Cá nhân em thì em thấy nó chỉ sáng hơn được một tí tẹo ( cỡ 10-15% ), có lẽ bản thân xe em lắp ( verna 2009 ) còn mới, chóa đèn còn trong, điện còn tốt nên nó không sáng hơn nhiều.
Còn bạn còn có cả 4 bộ xenon thì bạn cứ lắp thôi. Mình thì mình vẫn khoái xenon hơn, và xenon không nóng bằng halogen bạn nhé (khi halogen đủ điện để phát huy hết công suất 55/60w). Cái spark của em mà em còn chơi 6 xenon nữa mà cụ, cá nhân em thì thấy nó mát hơn halogen cụ ạ.
Còn bóng siêu sáng em thấy tốn tiền mà hiệu suất chả hơn bao nhiêu: cũng là bóng BOSCH mà bóng thường thì rơi tầm 200k mà bóng xịn nó ngốn hết 400k nhưng không đáng. Đấy là cảm nhận của em cụ ạ, em nói thế này ko biết các cụ bán bóng siêu sáng trên này có phật ý ko nhỉ?.

Nếu xenon của cụ là xenon tốt thì cụ cứ lắp vào, để vậy nó phí. Cụ phọt ảnh lên đây em nghía xem bộ của cụ là bộ nào

em chụp ảnh nó đây ạ. Nhờ cụ nghía hộ em với

Chỉnh sửa cuối:

ngocphandang

Xe tăng

em chụp ảnh nó đây ạ. Nhờ cụ nghía hộ em với
Cái bộ của cụ ba lat yiand em dùng rồi cụ ạ. trước em mua mới là 450k/cái, sáng phết. bộ trên thì em chưa dùng nhưng có vẻ cũng được. Nếu bộ của cụ còn ngon mà không xài thì phí quá, hix. CÒn cái bóng H1 hay H3 đấy thì bóng đểu thôi ạ ( cỡ chưa đến 200k/cái )

Chỉnh sửa cuối:

linhnn

Xe máy
Vẫn sử dụng được cụ ạ, nhưng mà chủ trước tháo ra bảo sợ cháy xe :).
Em thấy bóng xenon chỉ có 35w và 800 cái gì đó mà em không hiểu.
Lắp cái này ra gara hay phải vào cửa hàng chuyên đèn cụ nhỉ.

ngocphandang

Xe tăng
Vẫn sử dụng được cụ ạ, nhưng mà chủ trước tháo ra bảo sợ cháy xe :).
Em thấy bóng xenon chỉ có 35w và 800 cái gì đó mà em không hiểu.
Lắp cái này ra gara hay phải vào cửa hàng chuyên đèn cụ nhỉ.
Cái này tự lắp được mà cụ. Mang qua chỗ cụ heli nhờ cụ ấy lắp hộ cho cụ ạ. cần gì cửa hàng đâu cụ

linhnn

Xe máy
Cái này tự lắp được mà cụ. Mang qua chỗ cụ heli nhờ cụ ấy lắp hộ cho cụ ạ. cần gì cửa hàng đâu cụ
Cụ heli đánh tiếng em cho cái. Cụ có giúp em được vụ này không ạ.
mà cụ Heli ở chỗ nào nhỉ (xin lỗi em chưa biết ạ)

ngocphandang

Xe tăng
Cụ heli đánh tiếng em cho cái. Cụ có giúp em được vụ này không ạ.
mà cụ Heli ở chỗ nào nhỉ (xin lỗi em chưa biết ạ)
Cụ ấy thích bún chả cụ ạ. Cụ cứ nhờ cụ ấy lắp hộ và xem xét cho. cụ ấy trong MSC mà. chỗ toppic phượt tây bắc ấy

drsontung

Xe máy
cụ đúng là học cao hiểu rộng, em phục cụ thật.

trinhtute

Xe tăng
Cụ ngocphandang hiện đê em nhờ tí, em lắp bóng h11 vào bi fotuner, ánh sáng em thấy cải thiện hơn , đg cắt rõ ràng nhưng lại có vùng đen nằm chính giữa dải ánh sáng, có phải do điểm sơn ở đỉnh bóng không cụ, xửa lý như thế nào cụ ơi, nhìn tức mắt lắm

campha

Xe buýt
chưa có nhu cầu độ nhưng vẫn đánh dấu những thớt có ích để sau này tham khảo.các cụ đóng góp trí khôn tiếp đi ah

ngocphandang

Xe tăng
Cụ ngocphandang hiện đê em nhờ tí, em lắp bóng h11 vào bi fotuner, ánh sáng em thấy cải thiện hơn , đg cắt rõ ràng nhưng lại có vùng đen nằm chính giữa dải ánh sáng, có phải do điểm sơn ở đỉnh bóng không cụ, xửa lý như thế nào cụ ơi, nhìn tức mắt lắm

Vùng đen ở giữa không phải do sơn ở đầu bóng cụ ạ. Bóng H11 nào cũng sơn ở đầu chống ánh sáng bị phân tán gây chói mắt. Nguyên nhân cái vùng đen ở giữa là do tâm bóng bị lệch cụ nhé. Nếu không bị lệch thì vùng sáng sẽ nằm vào ngay ở giữa như hình:

Gửi cụ cái ảnh nếu tâm bóng chuẩn thì ánh sáng của cầu fortuner nó thế này nhóe. Dưới là cầu fortuner em gắn vào xe máy, chưa MOD tăng sáng đâu cụ nhé: Ánh sáng trải rộng và đều:
.
Trên xe ạ:

Cụ kiếm bóng cho chuẩn để MOD cầu nhé. Em sẽ chỉ cho cụ cách MOD cầu

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Ái chà tỉ mỉ gớm, em oánh dấu lúc nào có điều kiện mới chiến được.

janglac

Xe tăng
Cụ ngocphandang lắp xenon nhiều rồi cho em hỏi, sao balast có cái có tụ, có cái lại ko có tụ nhỉ, xe em trước balast ra 1 cục chữ nhật rồi mới ra bóng, giờ mua nó có mỗi cục balast là ra bóng luôn.

trinhtute

Xe tăng
Vùng đen ở giữa không phải do sơn ở đầu bóng cụ ạ. Bóng H11 nào cũng sơn ở đầu chống ánh sáng bị phân tán gây chói mắt. Nguyên nhân cái vùng đen ở giữa là do tâm bóng bị lệch cụ nhé. Nếu không bị lệch thì vùng sáng sẽ nằm vào ngay ở giữa như hình:

Gửi cụ cái ảnh nếu tâm bóng chuẩn thì ánh sáng của cầu fortuner nó thế này nhóe. Dưới là cầu fortuner em gắn vào xe máy, chưa MOD tăng sáng đâu cụ nhé: Ánh sáng trải rộng và đều:
.
Trên xe ạ:

Cụ kiếm bóng cho chuẩn để MOD cầu nhé. Em sẽ chỉ cho cụ cách MOD cầu
chết em rồi, chắc mua phải bóng lởm:((

Mr.Impression

Xe hơi
đang muốn làm bộ bi xenon cho em suzuki wagon R+ - vợ bé :D như mấy bác hay đô. Bác có bộ cho em nó ko ạ? có cần em up ảnh độ lên ko, e ko biết mô tả tn nữa :D

ngocphandang

Xe tăng
Cụ ngocphandang lắp xenon nhiều rồi cho em hỏi, sao balast có cái có tụ, có cái lại ko có tụ nhỉ, xe em trước balast ra 1 cục chữ nhật rồi mới ra bóng, giờ mua nó có mỗi cục balast là ra bóng luôn.
Về vấn đề này thì em xin trả lời cụ như sau: Về balat có một cục hay 2 cục thì hiệu điện thế đầu ra vẫn là 22-23.000V ( đủ để phóng tia lửa điện trong môi trường không khí ). Về cục bé bé hơn hình vuông có ghi 23000v, nếu là balat xịn thì cục đấy có tác dụng, còn balat đểu mua ngoài chợ trời thì cục đấy là hình thức cụ ạ(chắc nó nhái cho giống balat xịn, khi cụ cạy ra thì trong đấy toàn silicon thôi), còn cục xịn thì cái cục ở giữa ấy khi mở ra sẽ có một bảng mạch điện tử với trở và cuộn cảm + 1 IC thì phải) và nó có tác dụng cộng hưởng dòng điện từ balat đi ra để đạt được hiệu điện thế 23000v (từ balat đi ra thì chỉ có mấy ngàn vôn thôi ạ, nó cộng hưởng ở ngoài balat để làm gì thì em chịu). Căn cứ vào lý thuyết này, em dùng balat đểu + cục cộng hưởng của balat xịn (em cắt ra từ balat bị hỏng), thì thấy bóng 4300k có ánh sáng vàng hơn => chứng tỏ nó có tăng lên chút hiệu điện thế, nhưng bù lại thì ánh sáng lại hơi nhấp nháy (để ý kỹ), chứng tỏ tần suất dao động của điện thế giảm ( cái này suy luận của em thôi ạ). Mai em chụp hình cho cụ xem cái balat em chế lại cho các cụ xem nhé

chết em rồi, chắc mua phải bóng lởm:((
100% bóng lởm cụ ới. Bóng xịn thì ánh sáng nó còn cân hơn cả cái hình em phọt lên ấy, cái hình em phọt lên là bóng xenon đểu: 120k/bóng mua ở cửa hàng Hạnh Linh - Phố Thịnh Yên thôi cụ ạ (cụ ra đấy mua xenon đểu: 120k/bóng + 110k/balat =230k/bộ, em đảm bảo với cụ sáng ít nhất là gấp rưỡi bóng halogen tăng sáng)

đang muốn làm bộ bi xenon cho em suzuki wagon R+ - vợ bé :D như mấy bác hay đô. Bác có bộ cho em nó ko ạ? có cần em up ảnh độ lên ko, e ko biết mô tả tn nữa :D
Em ko phải cửa hàng cụ ạ. Cụ up lên cho mọi người xem với

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng