Thảo luận Ai đã cọc xe vinfast vào đây nào

hatchback

Xe buýt
Tôi cũng đã đặt xe vinfast từ lúc ban đầu (giá 800 tr cho Lux A2.0). Tuy nhiên, sau khi xem xe và ngồi thử ở Times city, tôi đã quyết định không mua xe này nữa. Mấy lý do sau đây để mọi người tham khảo:
1. Tôi thấy chỗ ngồi chật so với nhiều xe khác, khoảng cách để chân ghế lái và quanh người ngồi cả bên lái và phụ xe khá chật.
2. Các chi tiết gia công về gò, hàn ở các mép cửa, gờ quanh cốp sau...thấy rất thô. Tôi thấy rằng đây là bản mẫu lẽ ra phải được làm đẹp nhưng khá thất vọng.
3. Hệ thống điều khiển điều hoà, âm thanh tập trung hết ở màn hình trung tâm bằng cảm ứng. Tuy nhiên nếu hệ thống cảm ứng này trục trặc, chúng ta sẽ k vận hành được điều hoà xe (nhất là những ngày hè nóng bức).
4. Hệ thống lốp xe nghe nhân viên quảng cáo là loại runflat (thủng vẫn chay được 40-50 km) nên k có lốp dự phòng ở cốp sau. Tuy nhiên, giá của mỗi quá lốp này là 8,5 triệu đồng.
Nhìn chung, sau khi xem xe, nhìn ngoại thất thấy ưng ý những thử ngồi và đánh giá một số chi tiết nội thất, cảm nhận vị trí ngồi bên lái, phụ lái...thấy k ứng ý. Tôi đã có ý kiến trực tiếp tại chỗ show xe và cho nhân viên bán xe nhận đặt cọc của mình và k biết có nhận lại được đặt cọc k?
Riêng sự thay đổi từ chỗ cho khách tuỳ ý lựa chọn option tôi thấy rất hay nhưng sau đó âm thầm chuyền thành 3 phiên bản tiêu chuẩn, nâng câo và cao cấp đã cho thấy sự non kém của hãng khi không lường trước được những khó khăn khi cho khách tuỳ chọn thoải mái (được quảng cáo là giúp khách "cá nhân hoá chiếc xe của mình").
Tôi đăng ký lái thử nhưng cũng k thấy hồi âm (mặc dù khi đó vẫn đang háo hức lắm).
Tôi đã không còn tìm kiếm thông tin, nghe ngóng về nó nữa.
Cụ viết nhã nhặn, em rất cảm tình.
Nói thêm 1 chút về vụ runflat: xe BMW gần đây đều lắp runflat và bỏ bánh xe dự phòng. Cái được là giảm được không gian cho cái lốp dự phòng và rất an toàn khi sự cố thủng lốp. Tuy nhiên lốp này chạy đường dài ở VN khá bất tiện vì không nhiều chỗ biết làm lốp runflat, nhất là đi các tỉnh lẻ. Ngoài ra lốp runflat cứng hơn lốp thường nên giàn nhún xe phải thật tốt để bù lại xe mới êm được. Lốp cũng đắt nữa.
Cảm nhận là ở thời điểm này, xe dùng runflat chưa thích hợp với số đông. Không biết dùng lốp này VIN có kèm khoảng trống chứa bánh xe dự phòng không? Nếu không thì lại chỉ có lựa chọn khi thay lốp là dùng tiếp runflat như BMW, không chuyển về lốp thường được.

cocsku

Xe cút kít
Nói thêm 1 chút về vụ runflat: xe BMW gần đây đều lắp runflat và bỏ bánh xe dự phòng. Cái được là giảm được không gian cho cái lốp dự phòng và rất an toàn khi sự cố thủng lốp. Tuy nhiên lốp này chạy đường dài ở VN khá bất tiện vì không nhiều chỗ biết làm lốp runflat, nhất là đi các tỉnh lẻ. Ngoài ra lốp runflat cứng hơn lốp thường nên giàn nhún xe phải thật tốt để bù lại xe mới êm được. Lốp cũng đắt nữa.
Cảm nhận là ở thời điểm này, xe dùng runflat chưa thích hợp với số đông. Không biết dùng lốp này VIN có kèm khoảng trống chứa bánh xe dự phòng không? Nếu không thì lại chỉ có lựa chọn khi thay lốp là dùng tiếp runflat như BMW, không chuyển về lốp thường được.
Ngoài ra còn giảm xóc bóng hơi, tuy êm nhưng chi phí thay thế định kỳ tốn kém đấy!

rock4ever

Xe tải
E xác nhận cụ là ko có khoang để lốp dự phòng.

Ngoài ra còn giảm xóc bóng hơi, tuy êm nhưng chi phí thay thế định kỳ tốn kém đấy!
Giảm chấn khí nén (bóng hơi) thực ra rất bền chứ ko phải thay thế định kì đâu cụ ạ.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
E muốn nhượng lại suất cọc 50tri Lux 2.0 loại 800 tri có Cụ nào có nhu cầu giúp hộ E cái

KingSay

Xe hơi
Hóng các cụ cho review

hatchback

Xe buýt
E xác nhận cụ là ko có khoang để lốp dự phòng.
Giảm chấn khí nén (bóng hơi) thực ra rất bền chứ ko phải thay thế định kì đâu cụ ạ.
Giảm chấn khí nén thì nghe nói sau này cũng có thể thay bằng giảm chấn thường nếu kém tiền.
Nhưng mà quả không có khoang lốp dự phòng thì buộc phải theo runflat.
Thế thì ví mỏng là khó chơi đây. Mà cũng không được chạy đến mấy vùng hẻo lánh, vì không có nơi làm lốp runflat.

rock4ever

Xe tải
Giảm chấn khí nén thì nghe nói sau này cũng có thể thay bằng giảm chấn thường nếu kém tiền.
Nhưng mà quả không có khoang lốp dự phòng thì buộc phải theo runflat.
Thế thì ví mỏng là khó chơi đây. Mà cũng không được chạy đến mấy vùng hẻo lánh, vì không có nơi làm lốp runflat.
Khoang SA rất rộng, nếu đi lên vùng núi hoặc đi xa thì quăng thêm cái lốp dự phòng vào thoải mái ạ

Em thì chưa tin tưởng VF lắm ạ. CÓ tiền cứ dùng mấy loại đang quen dùng đã!

404error

Đi bộ
Đời thay đổi khi ta thay đổi:bz

duytrong

Xe lăn
Xe nào mà bảo dưỡng thay thế tốn nhiều tiền,thì em xác định là tránh xa ngay từ đầu.

duytrong

Xe lăn

Tôi luôn ủng hộ hàng VN, đây là một trong vài lý do tôi đã đặt mua xe Vin. Còn ghế xe, là người dùng tôi chưa cần biết ghế xe VIn lux đặt ở đâu, của hãn nào, nhưng nhìn mức độ hoàn thiện bên ngoài dưới mức trung bình, chưa kể ghế trước bên lái xe mới, lên xuống chắc mới vài ba chục lần đẫ thấy nhăn ở mép ngoài là không OK rồi. Nhìn cái ảnh này họ chụp rất nét nên bộ ghế này kg thể lắp cho xe định vị sang được.Một lần nữa tôi khẳng định độ hoàn thiện bên ngoài ghế Lux này không bằng ghế con CX5 của mazda.
Nhìn bộ ghế này khác gì ghế xalong loại hàng chợ đang bán trên thị trường,

duytrong

Xe lăn
Tôi cũng hoàn cảnh gần giống bạn.
Đặt cọc rồi giờ muốn nhượng lại cọc cho người khác mà Vin không có chế độ nhượng cọc.
Tôi ko rành về xe lắm, đặt mua chỉ vì thích thôi. Nhưng xe thực tế khác
quá xa so với bản mẫu, chán!
Giờ mà tiếp tục theo lao, mua tiếp
thì ko đc thoả mãn.Bán lại cọc thì VF ko cho.
Có lẽ đành bỏ 50 tr thôi.
Em cũng mới cọc xe Subaru,50 củ.họ sinh ra khoản cọc này thì họ nắm đằng chuôi rồi.

duytrong

Xe lăn
làm gì có chuyện ép, người ta chỉ khuyến khích mua và ai mua thì đc hưởng nhiều ưu đãi hơn thôi, các cụ cứ nói quá lên thành “ép” như thế làm gì. bây h muốn tìm thêm thông tin hữu ích ở đâu cũng gần như ko có. ko phải khen quá lố thì cũng chê quá.
Nhân viên có ông xe máy còn không ra hồn.tiền đâu ra mà ép mua ô tô hả cụ.

RAVA

Xe ba gác
Nhân viên có ông xe máy còn không ra hồn.tiền đâu ra mà ép mua ô tô hả cụ.
-Ko ép mua đc con Lux SA thì A, ko A đc thì Fadil, còn ko Fadil đc thì...Klara, còn ko có đủ tiền để mua đến cả Klara nữa thì bắt thuê, kiểu gì chả dính, dải pk trải dài thế kia mà?:))

rock4ever

Xe tải
Bộ này đẹp mờ cụ,chả qua là phối mầu giữa ghế vs thành xe nó nhìn thế thôi cụ ah.cháu dự bộ này tầm 2 chục củ
E hỏi cụ trển chứ có hỏi cụ đâu ợ :(. E tính xem chỗ nào rẻ rẻ còn triển. Cụ làm phát 2 xọi xanh rờn thế e shock

datto70

Xe điện
Cụ ơi, cái ghế xalong hàng chợ như này thì tầm mấy củ cụ nhỉ

Bộ này đẹp mờ cụ,chả qua là phối mầu giữa ghế vs thành xe nó nhìn thế thôi cụ ah.cháu dự bộ này tầm 2 chục củ
E hỏi cụ trển chứ có hỏi cụ đâu ợ :(. E tính xem chỗ nào rẻ rẻ còn triển. Cụ làm phát 2 xọi xanh rờn thế e shock
Vin chắc lắng nghe khách hàng nên độ hoàn thiện các chi tiết trên xe đẹp dần lên. Hôm 27/9 tôi xem bên Vincom LB, con SA độ hoàn thiện chấp nhận được. Con A tỳ tay ghế sau hơi yếu, chắc do phần op nhựa bên trong cánh xe hơi mỏng + ít xương cá chịu lực. Con SA tôi có ấn mạnh tỳ tay ghế trước thấy ok. Hiện tôi thấy có người kêu chế độ Istop trên con SA có vấn đề, còn trên con A lại không sao.