Ai đã đi liberty viet nam cho cảm nhận nhé!!!

zliar

Xe hơi
E chạy thử đổ đầy tầm 90k đi được 150km, 100km cũng hơn 3l rồi..chẳng tiết kiệm lắm
Các bác cho e hỏi nước mát làm máy mà e thấy để ở trong cốp trước, thì bao nhiêu lâu phải thay 1 lần
Và thay bằng dầu Agip gì đấy đi được bao nhiêu km phải thay ạ
Cụ ơi Lib làm mát bằng gió cưỡng bức chứ ko làm mát bằng nước đâu, cái cụ thấy ở cốp trước là bình ắc quy đấy cụ ạ . Cụ cho em ý uống Agip là chuẩn rồi đấy , đi khoảng 1500km thì cụ nên thay .

Xedap8x

Xe đạp
Tình hình là e thấy cái tay xách sau cũng hợp lý với Li việt chứ không xấu lắm đâu , mặc dù nhìn chưa quen thì thế, xe e dán nilong, dán các bon, dán giấy bóng đen vào đèn, đi nhìn đẹp ai cũng bảo đẹp

phu0ngpy0

[Tịch thu bằng lái]
Có bác nào rửa xe xong 2 cái đèn xi nhan đằng sau nó bị hơi nước ko ạ , xe em bị mới đau chứ. nvay thì đc vài bữa nó ố hết cả cái đèn sau mất :|

ntson_91

Xe hơi
Có bác nào rửa xe xong 2 cái đèn xi nhan đằng sau nó bị hơi nước ko ạ , xe em bị mới đau chứ. nvay thì đc vài bữa nó ố hết cả cái đèn sau mất :|
em mua về đi được 1 ngày rửa luôn không thấy làm sao cả :-??

leo100

Xe hơi
nếu mà bị mang ra hãng bắt đền thui he he

alisabat

Đi bộ
đi tầm 40-60km mà thả ga ra thì có tiếng gió rít nghe ảo quá , mà sao em đổ xăng mới hơn nửa bình 1 tí nó cứ tràn ra, pác nào bị như em ko :((
mình cũng thấy thế không bít nó kêu tiếng gì nữa ??? ah sao kim đồng hồ côngtơmet nó bị giựt giựt giống như mình tay dây côngtơmét rởm ấy

Chỉnh sửa cuối:

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
không bao giờ kim xăng chỉ được đến vạch cuối cùng cho dù có dưng chân chống giữa lên dổ trào ra ngoài.chỉ sát mép thôi
Xe tôi đến hôm nay mới đi đc hơn 60 km sau 1 tuần ( vì nhà có xe khác ko đi mấy ), lần đầu ở Ý Việt đổ tạm cho "chắc đc" nửa lít xăng, chạy ra Nguyễn Đình chiểu đổ thêm 80k thì gần đầy bình ( đến bây giờ tôi vẫn chưa biết cái bình xăng nó chưa bao nhiêu lít nữa :P ), tới sáng nay lúc tôi đi đổ xăng lần 2 thì công tơ mét báo chạy đc 52 km, gạt chống phụ và dựng thẳng xe ( chả cần dựng chân chống giữa - mất thời gian ), bảo anh bán xăng nhẹ nhàng bơm, bơm đến sát mép của nắp bình xăng luôn hết 88k, bật chìa khóa điện lên kim xăng gác vạch Full luôn, ko như mấy bác nói hồi đầu ( đồng hồ xăng ko báo đầy ), các bác ko tin thì thử xem!Nhược điểm tạm thấy : Ăn xăng :D, chắn bùn ko tốt làm vẩy bùn lên tận nửa yên sau ( dù nhà tôi đi rất chậm, ko quá 30km/h - xe chỉ để đi chợ ngay nhà ), các lá sắt dùng để bắt vít vào giòn và dễ gãy ( chỉ cần vặn vít hơi căng tay là gãy luôn ) - vì khi tôi đi dán xe, thợ họ tháo ra gãy tới 3 cái lá sắt đó.Gác để chân cho người ngồi phía sau thiết kế làm vướng chân người cầm lái khi người cầm lái chống chân, cốp để đồ phía trước chưa phù hợp với VN ( ăn cắp vặt ) - chỉ có tác dụng khi khóa cổ xe, nếu ko vẫn mở đc!Nói tóm lại đồ xe ko khôn lắm - nhất là các chi tiết bên trong ( hehe cái này thì vẫn biết là tiền nào vải ấy mà :P ), hệ thống phanh chưa có phanh kết hợp CBS - ngay cả khi model xe tay ga rẻ nhất của HonDa là Click đã đc trang bị từ lâu.Ưu điểm : Giá thành rẻ cho 1 thương hiệu nổi tiếng, hợp thời trang, có nút xin đường ( passing ) mà chỉ ở 1 số dòng xe thể thao cao cấp mới có, khóa từ ( nếu có thêm nắp khóa từ thì xịn :D ), chân chống điện - tiện ích cho sự lơ đễnh của nhiều người :P....Tôi có vài cảm nhận thế, còn những ưu nhược gì mời các bác viết thêm nhé! :)

-MrBi-

Xe đạp
:) bác nào đi lib Việt mà không khóa cổ có ngày mất ác quy :)

Hai_Cẳng

Xe hơi
Bác đem em nó lên bảo dưỡng đi, chắc do lúc lắp đặt có sơ xuất gì rồi, vấn đề này em cũng quan tâm lắm, thỉnh thoảng thấy vài em GT, Lx rửa xe xong, mồ hôi ra toàn tập...! Lên càng sớm càng tốt bác ợ!

Sói nhỏ

Chã!
Thanks bác, quả này phải về test cái vụ mở khóa cốp trước khi không khóa cổ mới được. nếu đúng như bác nói thì cũng chuối thật đấy chứ. Tôi khuân em về từ 5.3, mà chưa dắt nó ra khỏi nhà, vẫn đi xe cũ. Chờ khi nào có biển thì chạy luôn 1 thể.

chuột 94

Xe tải
e đắt ie xcl từ đầu tháng ở xuân cầu bà triệu đối diện viện mắt mà vẫn chưa thấy xe về:(

MinPrince

Xe buýt
Xe piaggio nói chung miệng bình xăng đều nhỏ không như các xe khác, vậy nên nếu người bơm xăng bóp cái cò bơm hết cỡ thì xăng dễ bị tràn ra ngoài trước khi đầy bình. Hơn nữa kết cấu cái bình xăng nó không trơn tuột như chai nước lavie mà nó ngoằn nghoeo` kiểu gì đấy em không rõ nữa. Em có một kinh nghiệm là lúc mua xăng cứ bảo bác bán xăng một cách hết sức nhỏ nhẹ và dễ thương rằng thì là: " bác bơm chậm chậm một chút cho cháu đầy bình nhé!" và nếu là "anh bán xăng" thì khuyến mãi thêm cười duyên nữa để cho anh í khỏi sốt ruột muốn bơm cho nhanh. Đấy, các bác cứ thử mà xem, hì hì
BT các đại lý xăng đều có kinh nghiệm bơm rồi mợ ạ :D. Bạn em làm ở Petrolimex cũng nói luôn trước khi mua xe là bơm từ từ. Em hay bơm ở cây xăng đường Láng , chả dặn dò gì người ta cả, tự người ta cũng bơm từ từ :)). Nói chung công việc tiếp xúc nhiều nên người ta quen dồi.. hem cần phải liếc mắt một phát đâu ..he he

bituntun

Xe hơi
Em đặt o Topcom trung tự. Em nhân viện kêu tối da 10 ngày co xe. em đặt hôm thu 7 tuần trước, Em nhân viên vừa hiền lại lễ phép. Em đi 3 cái đại lý topcom ở LD Khâm thiên với thái hà dều bảo cuối tháng,không ngửi đc thái độ mấy em nhân ở LD.>"<

Lee_Yunho

Xe đạp
các bác ơi em hỏi việc này chút , em đặt xe từ hôm 25 tháng 2 ở topcom nhân viên hẹn 2 ngày nữa là có xe , nhưng mà mẹ em lại đi xem ngày lấy thì phải 6 hôm nữa mới lấy đc . vậy các bác cho em hỏi chút là nếu 2 hôm nữa mà kô lấy thì liệu họ có cho người khác lấy xuất của em không. nếu em muốn 6 hôm nữa mà vẫn lấy đc thì phải làm thế nào ạ. cụ nào cho em lời khuyên với

willsmithvn

Xe đạp
các bác ơi em hỏi việc này chút , em đặt xe từ hôm 25 tháng 2 ở topcom nhân viên hẹn 2 ngày nữa là có xe , nhưng mà mẹ em lại đi xem ngày lấy thì phải 6 hôm nữa mới lấy đc . vậy các bác cho em hỏi chút là nếu 2 hôm nữa mà kô lấy thì liệu họ có cho người khác lấy xuất của em không. nếu em muốn 6 hôm nữa mà vẫn lấy đc thì phải làm thế nào ạ. cụ nào cho em lời khuyên với
bác ko lấy thì phải chờ đợt sau nữa mới có xe cho bác nhá suất đấy nhường cho các bác khác, mà lấy xe chứ có động thổ làm nhà đâu mà phải mê tín hả bác

CruzeCruze

Xe tải
thế cái vụ tay xách với yên đã có chỗ nào có hàng chưa các bác.chẳng nhẽ lại vào hãng 5tr8 :-L

Lee_Yunho

Xe đạp
cám ơn bác nhé thế hôm gọi ra lấy xe em đặt thêm nửa giá trị xe để làm tin thì có đc không hả bác . em nói thật là em không thích mấy cái môn xem ngày lắm, nhưng mà mẹ em thi lại cứ thích thôi thì đanh nghe kô lại cãi nhau.

Carens_TH

Xe tải
Hôm TC gọi ra lấy xe đúng hôm mùng 1 âm, lại phải đi rút xiền, lấy xe về. Mà mùng 1 rước xe về là hên lắm, vì cả tháng sẽ có nhiều xiền để rinh tài sản về nhà :)>-

cupheu

Xe tăng
Hôm qua ra topcom Nguyễn Thái Học mấy chị bảo đặt 5 triệu và đầu tháng 4 mới có xe :))

FCBN

Đi bộ
Bac' nao` da~ thay tay xach' voi' yen roi`?.....gia' ca? tnao` nhi?..