Tin tức Ai đã sở hữu city top ?

maannhobu

Xe máy
Cụ có thể độ được, nhưng sẽ tốn thêm tiền và vấn đề bảo hành của chính hãng. Em thấy việc độ giống như phẫu thuật thẩm mỹ vậy, tháo lắp các thứ ra trông xót xe lắm cụ. Thêm nữa, con VIOS giá nó cao hơn City khoảng mấy chục chai, cộng thêm tiền độ nữa.
Thế nên, nếu VIOS G nó không giảm 60-70 chai, thì cụ có mua cho một con xe mà:
1) Đắc hơn City gần 50 chai
2) Độ bền không ai có thể kiểm chứng nó hơn City, hơn bao nhiêu
3) Túi khí có lúc bung, co lúc không
4) Bỏ thêm tiền để độ, xe không nguyên vẹn, và vấn đề bảo hành chính hãng.
em xin phép trả lời cụ nhé
1. Đắt hơn City 50m mà thấy ngon hơn ngta vẫn mua
2. Độ bền không phải tự nhiên các hãng taxi chọn Vios. Các cụ cứ chê nó là con xe taxi, rồi là City giữ hình ảnh ko bán cho taxi, cái này Honda nói với các cụ hay là tự suy diễn ??? Cụ nhìn góc độ kinh tế đi. Cụ là ng bán hàng, có một hãng taxi đến bảo cụ bán cho 1000 xe chạy taxi cụ bán ko? hay là trả lời giữ hình ảnh để không bán?
3. Cái này ok em công nhận, cụ mua phân khúc B chạy tốc độ cao à mà tai nạn sợ thế??? An toàn em ok nhưng phân khúc B không dành cho cụ đua mà cần vậy
4. Độ những cái là bề ngoài, nó hỏng hóc j động cơ hay thế nào mà sợ chính hãng hả cụ? Xe động cơ ngon vẫn chạy được hết, hỏng mấy cái cắm ngoài thì quan trọng gì không?

thiadaivuong

Xe hơi
em xin phép trả lời cụ nhé
1. Đắt hơn City 50m mà thấy ngon hơn ngta vẫn mua
2. Độ bền không phải tự nhiên các hãng taxi chọn Vios. Các cụ cứ chê nó là con xe taxi, rồi là City giữ hình ảnh ko bán cho taxi, cái này Honda nói với các cụ hay là tự suy diễn ??? Cụ nhìn góc độ kinh tế đi. Cụ là ng bán hàng, có một hãng taxi đến bảo cụ bán cho 1000 xe chạy taxi cụ bán ko? hay là trả lời giữ hình ảnh để không bán?
3. Cái này ok em công nhận, cụ mua phân khúc B chạy tốc độ cao à mà tai nạn sợ thế??? An toàn em ok nhưng phân khúc B không dành cho cụ đua mà cần vậy
4. Độ những cái là bề ngoài, nó hỏng hóc j động cơ hay thế nào mà sợ chính hãng hả cụ? Xe động cơ ngon vẫn chạy được hết, hỏng mấy cái cắm ngoài thì quan trọng gì không?
Cụ cho em và mọi người biết và có dẫn chứng 4 vấn đề chính nha cụ:
1) VIOS nó ngon là ngon thế nào cụ, nếu so với City
2) Độ bền là thế nào hả cụ, đừng nói Toy bền hơn Hon nha. lưu ý là con Accord đời 1986 ông hàng xóm em vẫn chạy ngon nha cụ, kể cả mấy con Volvo bên châu âu đời 1966 vẫn còn chạy được nha cụ, thế nên đừng nói với em là Toy bền nhất.
3) Ra cao tốc chạy từ 80-100, rồi đi quốc lộ, đi trong phố như đường PVD vẫn lên 70 nha cụ, nếu lỡ đâm mà túi khi ko bung thì thế nào
4) Đồng ý với cụ. Nhưng nếu hỏng cái ngoài như cụ nói thì người ta gọi là hỏng vặt. Nếu hỏng vặt vậy thì VIOS còn là chính nó không, khi người ta mua VIOS là để ít hỏng vặt.

duongtver

Xe tăng
Các cụ chém nhau quá, em thì khách quan em thấy thế này:
Vios nó kiểu dáng trung tuổi, ai thích ăn chắc mặc bền ít hỏng linh tinh (vì cũng chả có cái gì mà hỏng) thì mua vios.
City nó trẻ trung hơn, đánh vào phân khúc giới trẻ cũng nhiều, trang bị động cơ em công nhận con city chuối thật, thời này rồi còn dùng SOHC, em tưởng đợt nâng cấp vừa rồi nó phải lên ít nhất DOHC đi chứ, cam đơn nó yếu hơn cam kép.
Bây giờ đi xe tính năng an toàn là rất quan trọng vì độ bền động cơ gần như ô tô em thấy có mấy khi hỏng, toàn đi mấy chục vạn ok cả. Thằng Toy túi khí chắc chắn có vấn đề, Fortuner mới thế mà đâm nát bét đầu còn chả nổ thì chịu rồi. City phân khúc B mà có 6 túi em đánh giá cao cái này.
Xin hết ạ.

NewDriverCity

Xe tải
Ai cười hả cụ ???? Cụ bảo không có cửa thì cụ nêu cho em cái cửa nào của city nó hơn phát?
Cái xe đến bây h vẫn dùng trục cam đơn mà cụ vẫn tự hào, đi tăng tốc xe gầm rú thì bảo là cho thể thao ???? Xe quan trọng gần như là nhất là cái động cơ thì City được gì?? lấy mấy cái option đi để so sánh ạ??
để nói về động cơ + trục cam trục quýt thì chúng mình chưa đủ tuổi nha.Nói chung tầm cùng phân khúc thì mấy em này là gần như ngang nhau ko có e nào vượt trội cả ( mazda 2,fiesta,..).Thế nên có so sánh thì cũng chỉ nên so sánh option tính năng an toàn và giải trí ,sự tiện nghi.Vios đc than thánh quá nên trc đây giá lúc nào cũng cao chót vót,giữa các đời chả cần bổ sung them cái gì mà bán vẫn đắt như tôm tươi. đến đời bác mua thì mấy e khác đã cải tiến lên khá nhiều rồi còn e vios của bác đang như chơi vơi trc gió dựa vào hoài niệm cũ + giảm giá tuột ga để mong tồn tại trc going bão thôi.nên bác đừng cố PR cho nó nữa.Bây h mà con Top nó hạ giá bang con G của bác chắc bác cũng tiếc đứt ruột đứt gan cũng nên8->8->8->

maannhobu

Xe máy
để nói về động cơ + trục cam trục quýt thì chúng mình chưa đủ tuổi nha.Nói chung tầm cùng phân khúc thì mấy em này là gần như ngang nhau ko có e nào vượt trội cả ( mazda 2,fiesta,..).Thế nên có so sánh thì cũng chỉ nên so sánh option tính năng an toàn và giải trí ,sự tiện nghi.Vios đc than thánh quá nên trc đây giá lúc nào cũng cao chót vót,giữa các đời chả cần bổ sung them cái gì mà bán vẫn đắt như tôm tươi. đến đời bác mua thì mấy e khác đã cải tiến lên khá nhiều rồi còn e vios của bác đang như chơi vơi trc gió dựa vào hoài niệm cũ + giảm giá tuột ga để mong tồn tại trc going bão thôi.nên bác đừng cố PR cho nó nữa.Bây h mà con Top nó hạ giá bang con G của bác chắc bác cũng tiếc đứt ruột đứt gan cũng nên8->8->8->
Xin lỗi cụ thế nào là đủ tuổi? Tìm hiểu kỹ thuật có gì mà tuổi tác? Cứ già mới đủ trình độ hả cụ?

NewDriverCity

Xe tải
Xin lỗi cụ thế nào là đủ tuổi? Tìm hiểu kỹ thuật có gì mà tuổi tác? Cứ già mới đủ trình độ hả cụ?
trình độ VN nói chung chỉ dung ở mức "nghe nói" thôi.cùng lắm hang nó làm cho cái mô phỏng rồi ngồi mắt chữ A,mồm chữ O mà tram trồ thôi.Cái xe công nông còn phải đi nhập tàu thì nghiên cứu động cơ oto làm gì bác.Một hang sx khi cho ra đời 1 công nghệ ví dụ như earth dream,sky ative là cả một quá trình nghiên cứu tiếp nối hang chục,hàng tram năm.Ko phải sx vài cái cho các bác mua năm sáu tram chai rồi ngồi đó mà tỏ ra hiểu biết về động cơ rồi cam quýt đâu.Cả tram năm nữa cụ cũng có thể chưa đủ trình chứ đòi đủ tuổi.Việc bây h là ngồi con vios,nghĩ cách nghiên cứu cái gì nó thực tế tí,như công nghệ sx con ốc vít chẳng hạn.chưa chắc cụ đã biết để sx ra 1 con ốc vít nó khó như nào đâu

alphacoi

Xe tải
Em chỉ đơn thuần so sánh con Exciter cam đơn SOHC với con Winner cam kép DOHC thì tốc độ bứt tốc của con Winner nó đã hơn rồi, công nghệ động cơ nó đã hơn rồi. Ông không tập trung được vào quả tim thì sẽ thiên sang màu mè option kiểu xe hàn.

NewDriverCity

Xe tải
Em chỉ đơn thuần so sánh con Exciter cam đơn SOHC với con Winner cam kép DOHC thì tốc độ bứt tốc của con Winner nó đã hơn rồi, công nghệ động cơ nó đã hơn rồi. Ông không tập trung được vào quả tim thì sẽ thiên sang màu mè option kiểu xe hàn.
ngày xưa minster của Nga động cơ 2 thì nó chở đc mấy con lợn lên núi.Bây h winner của cụ chở 3 có lên đc nửa dốc ko.Ko phải cứ Double là hơn single nhé.Ngày xưa các cụ nói AT hơn CVT,tại sao con vios lại phải chuyển qua CVT làm gì zậy

alphacoi

Xe tải
Em thấy con FX-150 DOHC chắc chắn chạy sướng hơn con Dream 100 SOHC, thời oto chưa thịnh hành các công tử toàn lướt FX 150 đi tán gái.

NewDriverCity

Xe tải
Em thấy con FX-150 DOHC chắc chắn chạy sướng hơn con Dream 100 SOHC, thời oto chưa thịnh hành các công tử toàn lướt FX 150 đi tán gái.
nhưng sau 20 năm con Dream trở thành huyền thoại thì FX của bác ko ai nhớ.Sướng hơn chưa chắc đã là tốt hơn

Mesh

Xe buýt
Chả biết động cơ DOHC và SOHC cái nào ngon. Nhưng Honda City bản bên Nhật tên là Grace từ 2015 dùng động cơ cam kép DOHC 1.5. Chắc cam kép không ngon nên Honda cải lùi cho dân Nhật dùng. Còn cam đơn ngon hơn nên ưu tiên lắp cho dân Việt và một số nước khác dùng. Hehe.

http://world.honda.com/news/2015/4150619eng-grace.html

NewDriverCity

Xe tải
Chả biết động cơ DOHC và SOHC cái nào ngon. Nhưng Honda City bản bên Nhật tên là Grace từ 2015 dùng động cơ cam kép DOHC 1.5. Chắc cam kép không ngon nên Honda cải lùi cho dân Nhật dùng. Còn cam đơn ngon hơn nên ưu tiên lắp cho dân Việt và một số nước khác dùng. Hehe.

http://world.honda.com/news/2015/4150619eng-grace.html
cụ đọc hết chưa,cho e hỏi thế tại sao Honda ko bán cho dân nhật cái bản DOHC-hybrid luôn đi vì nó đi đc 32km/lit trong khi DOHC chỉ là 21km/lit.Khi họ đưa ra loại động cơ là họ nhắm đến từng thị trường với đặc thù khác nhau.bác có đem chăn bông sang châu phi bán ko mà Honda phải mang DOHC sang VN để bán.DOHC to hơn,chi phí sửa chữa đắt hơn,thêm cái hybrid mang sang VN cho cụ vừa đi vừa đẩy à.Trong khi SOHC nó phù hợp hơn với tinh than ngon bổ rẻ của Vn và các nc châu á khác đang nghèo.DOHC ưu điểm hơn SOHC ở vòng tua cao,còn ở vòng tua thấp thì SOHC ưu điểm hơn,mà ở VN làm gì có cao tốc mà chạy suốt mấy tiếng đâu mà sợ nóng máy hơn.đó là trường hợp em so sánh 2 chú này của cùng1 hang sx.Còn nói về độ bền thì hơn thua ở hang sx chứ ko phải ở cái chữ D và chữ S.Còn về tiết kiệm và công suất thì bác cứ so City và vios đi xem ai hơn.SOHC nhưng 5.8lit/100km và 118HP trong khi DOHC của cụ là 5.9 và 107HP.
ở nhật và các nc phát triển khác yêu cầu về tiết kiệm và lượng khí thải cao,nên các hang phải tranh đua gay gắt về công nghệ.bác đừng có nghĩ là nó cải tiến hay cải lùi mà tùy vào đk của từng thị trường để đưa ra sp phù hợp thôi.

adng

Xe điện
cụ đọc hết chưa,cho e hỏi thế tại sao Honda ko bán cho dân nhật cái bản DOHC-hybrid luôn đi vì nó đi đc 32km/lit trong khi DOHC chỉ là 21km/lit.Khi họ đưa ra loại động cơ là họ nhắm đến từng thị trường với đặc thù khác nhau.bác có đem chăn bông sang châu phi bán ko mà Honda phải mang DOHC sang VN để bán.DOHC to hơn,chi phí sửa chữa đắt hơn,thêm cái hybrid mang sang VN cho cụ vừa đi vừa đẩy à.Trong khi SOHC nó phù hợp hơn với tinh than ngon bổ rẻ của Vn và các nc châu á khác đang nghèo.DOHC ưu điểm hơn SOHC ở vòng tua cao,còn ở vòng tua thấp thì SOHC ưu điểm hơn,mà ở VN làm gì có cao tốc mà chạy suốt mấy tiếng đâu mà sợ nóng máy hơn.đó là trường hợp em so sánh 2 chú này của cùng1 hang sx.Còn nói về độ bền thì hơn thua ở hang sx chứ ko phải ở cái chữ D và chữ S.Còn về tiết kiệm và công suất thì bác cứ so City và vios đi xem ai hơn.SOHC nhưng 5.8lit/100km và 118HP trong khi DOHC của cụ là 5.9 và 107HP.
ở nhật và các nc phát triển khác yêu cầu về tiết kiệm và lượng khí thải cao,nên các hang phải tranh đua gay gắt về công nghệ.bác đừng có nghĩ là nó cải tiến hay cải lùi mà tùy vào đk của từng thị trường để đưa ra sp phù hợp thôi.
Cụ chuẩn rồi, thị trường VN dễ tính nên mang sản phẩm dễ tính vào là phù hợp. Thế mới bảo tại sao nếu được mua xe nhập ngoại giá tương đương là mọi người mua liền.

Cụ Giời

Xe hơi
Ai cười hả cụ ???? Cụ bảo không có cửa thì cụ nêu cho em cái cửa nào của city nó hơn phát?
Cái xe đến bây h vẫn dùng trục cam đơn mà cụ vẫn tự hào, đi tăng tốc xe gầm rú thì bảo là cho thể thao ???? Xe quan trọng gần như là nhất là cái động cơ thì City được gì?? lấy mấy cái option đi để so sánh ạ??
Phanh sau vẫn tang trống nữa

maannhobu

Xe máy
Cãi nhau làm j ??? Đi 3 4 năm nữa biết ngay cái nào tốt cái nào xấu. Dân mình không biết thì toàn lấy mấy option như kiểu đầu DVD, camera lùi ... ra so sánh thôi. Cái xe hơn nhau là ở option. Xe nào càng nhiều option thì càng ngon. ví dụ City mà trang bị thêm 1000 option nữa thì nó là top, thành xe hạng sang ngay ấy mà

alphacoi

Xe tải
Em thì nhìn thấy cái sedan hạng tương đương C mà cái phanh sau tang trống em thấy nó cứ giống con xe tải KIA 5 tạ thế nào ấy.

futureneodo

Xe buýt
Cãi nhau làm j ??? Đi 3 4 năm nữa biết ngay cái nào tốt cái nào xấu. Dân mình không biết thì toàn lấy mấy option như kiểu đầu DVD, camera lùi ... ra so sánh thôi. Cái xe hơn nhau là ở option. Xe nào càng nhiều option thì càng ngon. ví dụ City mà trang bị thêm 1000 option nữa thì nó là top, thành xe hạng sang ngay ấy mà
Chuẩn lun cụ, con Vios của cụ là tượng đài pk B rồi, nếu thằng Toy khôn hơn thì nên lên AT 6 cấp thay cho AT4 đời Hán chứ không phải đú theo CVT của Honda làm gì để cho dân mình nó sáng mắt ra cụ ạ. Chạy 5 năm nữa vios thánh vẫn hoàn thánh thôi. Chúc mừng cụ có xe mới để vi vu.

futureneodo

Xe buýt
Em thì nhìn thấy cái sedan hạng tương đương C mà cái phanh sau tang trống em thấy nó cứ giống con xe tải KIA 5 tạ thế nào ấy.
Nếu vậy cụ không nên ngồi Phò tủn hay Ỉn như thiên hạ vẫn đi. SUV thì cứ Everest hay Explorer mà táng, bảo đảm ngon lành.

dangquuang161

Đi bộ
Thấy các cụ nâng City, chém Vios kinh quá mà City ra được 1 tháng rồi nhưng nhìn ngoài đường chưa thấy con nào cả.
xe đặt gần cả tháng mà chưa về nên ra đường ít thấy cũng là chuyện bình thường bác ạ