[Camera] Ai sai? Em phải làm gì nếu gặp loại RẺ RÁCH như thế này?

pbinh979

Xe tăng
CN cuối năm em cho cả nhà về HP, đang lên HN. Tầm chiều CN thì các cụ biết cái đoạn Pháp Vân nó đông ntn. Thanh niên Vios này va chạm với em. chạy lên chặn xe bắt đền. Em bảo, đường đông đánh xe vào lề khỏi tắc. OK. Bắt đầu b lô bla:
Nó: là anh đâm vào tôi phải bắt đền; tôi lái xe mấy chục năm rồi đúng sai tôi biết ....
Em: Đúng sai cả 2 có Cam. Đưa ra đi... xe nó éo đưa ra được
Nó: doạ gọi CA --> Em: ok xin mời. Méo có ông CA nào thèm xử lý.
Nó gọi loanh quanh vài chỗ, bảo chỗ này phải 1 tr (các cụ xem ảnh, cái xe Vios cũ).
Em bảo: cái này dùng xi đánh phẩy là hết, đổ nước nóng là xong, ra gara nó làm giỏi lắm 200k. Nó lại blo bla.
Em nói luôn: cả ông và tôi cũng có cam, cho ông ghi lại BKS, số ĐT, bằng lái của tôi. Về tôi và ông xem lại cam = máy tính. Sai tôi chịu Trách nhiệm....
Thanh niên rẻ rách nói rất văn vẻ: không đáng là bao, nhưng cái thái độ, rồi nói 1 câu... Em OK, va chạm ko mong muốn, cả tôi cũng bị sước xe, thôi bỏ qua.
Thế là lại lật lại: sửa cái này cũng mất 500k, .v.v.v. nói chung là vẫn đòi tiền.
Mời các cụ thẩm video
Va chạm ngày cuối năm

Lằng nhằng suốt từ gần 50 phút, trong khi em chở vợ con, nó vẫn lèo nhèo, từ 1 tr xuống 500...
Chán quá em đưa cho 300k, nhận tiền xong nó còn nói: "Em sẽ về xem lại Cam, nếu em sai em sẽ trả lại tiền cho anh"...
Xin ý kiến các cụ, em đi như thế sai hay không, (lúc va chạm là khoảng giây 5-6, em hô ối giời); hay nó lấn làn.
Và: EM NÊN LÀM GÌ NẾU GẶP THỂ LOẠI ĂN VẠ NTN, CHẢ NHẼ CỨ ĐỨNG CHỜ NÓ ĐẾN ĐÊM?
Nói thêm: em gửi video này cho nó rồi, bây h nó lại nói, anh thích thì báo Công an... rồi chặn số.
Nhờ các cụ phân tích thêm tình huống. Nếu ổn, em cho cả bản mặt nó, Số ĐT và số xe sáng luôn OF.

TRV181

Xe hơi
Đời có nhân quả cụ ơi. Em sống cứ theo câu này:)) tết nhất cụ cứ nhịn đi cho xong, trên xe còn gia đình nữa.

Cụ vượt trong lên lại đè vào đầu xe nó rồi..

pandakiss

Xe buýt
Ai sai thì phải đền là đúng rồi. Tiền không đáng nhưng cái công đi sửa mới tốn thời gian và ức chế. Em nói thế cụ chủ hiểu chứ...

BMW530d

Xe tăng
Xe CSGT ngay khi va chạm sao kg gọi lại luôn nhỉ. Cụ mất 300 là két beer Tết rồi.

vjtcon

Xe điện
e nhìn cụ chủ vượt trong rồi tạt đầu xe kia ?

Linh_ My

Xe hơi
Thôi cụ à, Tết nhất coi như cho nó vài trăm nó nốc rượu để ra đường nó bị phạt mấy chục triệu, cứ nghĩ như thế cho nhẹ cụ à

LePower

Xe buýt
CN cuối năm em cho cả nhà về HP, đang lên HN. Tầm chiều CN thì các cụ biết cái đoạn Pháp Vân nó đông ntn. Thanh niên Vios này va chạm với em. chạy lên chặn xe bắt đền. Em bảo, đường đông đánh xe vào lề khỏi tắc. OK. Bắt đầu b lô bla:
Nó: là anh đâm vào tôi phải bắt đền; tôi lái xe mấy chục năm rồi đúng sai tôi biết ....
Em: Đúng sai cả 2 có Cam. Đưa ra đi... xe nó éo đưa ra được
Nó: doạ gọi CA --> Em: ok xin mời. Méo có ông CA nào thèm xử lý.
Nó gọi loanh quanh vài chỗ, bảo chỗ này phải 1 tr (các cụ xem ảnh, cái xe Vios cũ).
Em bảo: cái này dùng xi đánh phẩy là hết, đổ nước nóng là xong, ra gara nó làm giỏi lắm 200k. Nó lại blo bla.
Em nói luôn: cả ông và tôi cũng có cam, cho ông ghi lại BKS, số ĐT, bằng lái của tôi. Về tôi và ông xem lại cam = máy tính. Sai tôi chịu Trách nhiệm....
Thanh niên rẻ rách nói rất văn vẻ: không đáng là bao, nhưng cái thái độ, rồi nói 1 câu... Em OK, va chạm ko mong muốn, cả tôi cũng bị sước xe, thôi bỏ qua.
Thế là lại lật lại: sửa cái này cũng mất 500k, .v.v.v. nói chung là vẫn đòi tiền.
Mời các cụ thẩm video
Va chạm ngày cuối năm

Lằng nhằng suốt từ gần 50 phút, trong khi em chở vợ con, nó vẫn lèo nhèo, từ 1 tr xuống 500...
Chán quá em đưa cho 300k, nhận tiền xong nó còn nói: "Em sẽ về xem lại Cam, nếu em sai em sẽ trả lại tiền cho anh"...
Xin ý kiến các cụ, em đi như thế sai hay không, (lúc va chạm là khoảng giây 5-6, em hô ối giời); hay nó lấn làn.
Và: EM NÊN LÀM GÌ NẾU GẶP THỂ LOẠI ĂN VẠ NTN, CHẢ NHẼ CỨ ĐỨNG CHỜ NÓ ĐẾN ĐÊM?
Nói thêm: em gửi video này cho nó rồi, bây h nó lại nói, anh thích thì báo Công an... rồi chặn số.
Nhờ các cụ phân tích thêm tình huống. Nếu ổn, em cho cả bản mặt nó, Số ĐT và số xe sáng luôn OF.
Vết này mà 300K, sơn lại thì xem có mất 1 tr không mà chưa kể mất 02 ngày đi lại.

Nếu va chạm ở giây thứ 4, căn cứ vào vạch vôi thì em thì thấy xe trắng chuyển làn không xi nhan, cụ chủ vẫn đi thẳng. Em chưa hiểu cụ chủ sai chỗ nào.
Cụ chủ chủ động đi thành hình vòng cung, vượt từ sau lên với tốc độ cao hơn nhưng ko giữ thẳng hướng lái mà cố tình đánh lái tạt trái, xe kia vẫn đè vạch từ trc nhưng họ đang đi thẳng và giữ tốc độ đều đều chậm hơn nên xe nào đánh lái thì xe đó sai...

thuyphongthanh

Xe lăn
Quên đi cho nhẹ đầu....

lum..zzz

Xe điện
Không biết ai rẻ rách? Mỗi người xem cam cụ sẽ có nhận xét riêng của mình

9630

Xe tăng
Không biết ai rẻ rách? Mỗi người xem cam cụ sẽ có nhận xét riêng của mình
theo em thì là lỗi hỗn hợp, nhưng quan điểm em nếu chỉ vì chuyện này mà đánh giá người khác là rẻ rách thì cũng chả có gì là văn minh

luckyhiro

Xe điện
Cụ chủ thì hơi chủ quan mặc dù đi đúng làn. Vios chuyển làn k chú ý. Theo em chủ xe Vios lỗi nhiều hơn. Mấy cái lỗi nhỏ này thì bắt tay nhau rồi làm bh thôi.