Ai sắp xây nhà , hoàn thiện chung cư thì vào đây nhé

David Thắng

Xe hơi
Cụ chủ cho em dự toán thực hiện căn này được không? Tính giao thô nhé. Bao gồm chi phí đập/phá cái tường bao quanh bếp và kho để không gian rộng hơn và bịt kín cửa toilet 2 sát vách phòng ngủ (để lại 1 cửa thôi). Nếu giá hợp lý, thiết kế đẹp em nhờ cụ thực hiện luôn 02 căn có mặt bằng y hệt nhau (như layout), khác chút về nội thất cho nó khác đi thôi.

Cảm ơn cụ chủ.

File cad ở đây:

https://www.dropbox.com/s/cdn37jrmqs4e3sn/S4-B109.dwg?dl=0&m&fbclid=IwAR0tixYllyRNK1EgQ57ginF6CurEhbnwfolghvM-KFWBL1i4_eVltK7uVqY
giá đã gửi cụ nhé.

KTS1406

Xe hơi
Cụ cho e hỏi, nhà e đã thi công xong, để nguyên thiết kế, chỉ bỏ cái bức tường ngăn chỗ tiền phòng với phòng khách đi thôi, còn đâu giữ nguyên, giờ e thấy hơi bất tiện nên muốn chuyển cái tivi sang bức tường đối diện, cái sofa sang chỗ tường để tivi hiện tại thì có ảnh hưởng gì ko, e gọi cái bác làm cho nhà e trước bảo ko nên để như vậy vì ko hợp phong thủy với cái tivi để ở tường chỗ cửa ra vào thì vướng víu với người đi ra đi vào ko hợp lý, cơ mà e thấy các nhà khác đều làm như thế cả, cụ cho e lời khuyên là có nên sửa ko ạ? Khách quan mà nói thì e thấy sửa vẫn hợp lý hơn chỉ là e lăn tăn cái phong thủy thôi ạ

Cụ chuyển cái sofa sang bức tường để TV hiện tại là đúng. Ngồi sofa mà quay lưng ra cửa là không nên. Còn chỗ để TV mới cụ chỉ cần thiết kế 1 cái kệ TV đơn giản (hay mấy cái song gỗ), vừa thoáng vừa có tính chất ngăn chia không giản là ổn.

David Thắng

Xe hơi
Em ủn cho cụ mợ nào cần ạ

David Thắng

Xe hơi
Cuối năm rồi. Công việc thi công thì không làm nổi nữa. Nhưng cụ mợ nào định ra ngoài tết thi công, hoàn thiện thì cứ hỏi nhé .

ayemedcb

Xe đạp
Bác cho em xin thông tin dự toán căn hộ này với nhé, em đang tham khảo ạ. Căn này bàn giao thô ạ. Em tính đập tường bao khu bếp, kho thì đang không biết chuyển thành không gian như nào cho hợp lý vì em cũng không cần kho này, với cũng chưa nghĩ ra chỗ nào để bàn thờ cho hợp lý ạ :D Em cảm ơn ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

David Thắng

Xe hơi
Bác cho em xin thông tin dự toán căn hộ này với nhé, em đang tham khảo ạ. Căn này bàn giao thô ạ. Em tính đập tường bao khu bếp, kho thì đang không biết chuyển thành không gian như nào cho hợp lý vì em cũng không cần kho này, với cũng chưa nghĩ ra chỗ nào để bàn thờ cho hợp lý ạ :D Em cảm ơn ạ :D

để em nghiên cứu phương án rồi phản hồi cụ. cụ có bản cad không ạ? tiến độ xây dựng đến đâu rồi ạ?

Minhduc.ta

Xe đạp
Anh em ai hỗ trợ làm nội thất chung cư và nhà thổ cư inbox e nhé

Mobiphone

Xe tải
Mình đang thuê thiết kế và hoàn thiện nhà liên kề diện tích sử dụng 60m x 4 tầng. Cụ nào chuyên gia thiết kế hoặc cả hoàn thiện inbox cho mình biết để làm việc nhé?