[Funland] Ai thích vũ khí NGA thì vào đây!

Trạng thái
Thớt đang đóng
Đúng là a Ngố mô phỏng cho trẻ con nó xem .... bao năm mới hết ngố đây .. ;)).
Thấy giang hồ đồn a Ngố vừa nâng cấp rada cho chú pan sơ đới, bây h rada có cả mặt trước & sau nên góc quan sát mạnh hơn nhiều. Ngoài ra chú Pan sơ này cũng có cả phiên bản chạy bánh xích, VN mình mà có dăm chục tiều đoàn thì cũng .. oách phết =D>

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
Tàu hộ tống lớp Steregushchy ASW.
Cái này là Kashin class của HQ LX cổ lâm cổ ly từ những năm 70 của thế kỷ trước. Các bẹn baodytvit lại nhầm với Steregushchy thì em bó tay trình làm báo của các bẹn.

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
Vũ khí Nga áp đảo vũ khí Mỹ trong trận chiến giả định

Hic các bac Nga quảng cáo vũ khí thế này thì bán không đắt hàng hơi phí ạ! Nổ hơn bom!
Xem video các cụ vào đây: http://quocphong.baodatviet.vn/Home/QPCN/Vu-khi-Nga-ap-dao-vu-khi-My-trong-tran-chien-gia-dinh/20122/192232.datviet
Bài này lại của baodytvit rồi. Báo chuyên đăng những loại tin nhảm nhí nhưng lại phù hợp khẩu vị các bạn thân Nga.

sen

Xe tăng
Thấy giang hồ đồn a Ngố vừa nâng cấp rada cho chú pan sơ đới, bây h rada có cả mặt trước & sau nên góc quan sát mạnh hơn nhiều. Ngoài ra chú Pan sơ này cũng có cả phiên bản chạy bánh xích, VN mình mà có dăm chục tiều đoàn thì cũng .. oách phết =D>
Phỏng thì thằng nào chả phỏng ạ!
Nhưng mà chả điêu bằng Viêt Nam
Hôm trước 4h sáng nghe súng nổ
Em lật đật mò dậy, đi giầy, lên đồi chiến thuật
Ôi, lên đến nơi xem bộ đội bắn nhau như trẻ con, vừa cầm súng hô xông lên vừa cười. Có chú tuột giày, chửi rõ to: DKM... B4x thì toàn bắn mồm. Pháo dưới đồi cẩu lên cũng toàn bằng mồm. Chiếm đồi xong chú thì đứng đái bậy, chú thì cầm điện thoại nhắn tin.

Ôi, lên đến nơi xem bộ đội bắn nhau như trẻ con, vừa cầm súng hô xông lên vừa cười. Có chú tuột giày, chửi rõ to: DKM... B4x thì toàn bắn mồm. Pháo dưới đồi cẩu lên cũng toàn bằng mồm. Chiếm đồi xong chú thì đứng đái bậy, chú thì cầm điện thoại nhắn tin.
Sao giống bọn em 40 năm về trước thế nhẩy. Thế mà vẫn chơi nhau được với bọn Tầu mới lạ. :)) :))

zin3_cau

Xe tải
Bài này lại của baodytvit rồi. Báo chuyên đăng những loại tin nhảm nhí nhưng lại phù hợp khẩu vị các bạn thân Nga.
Thì phải có cái video của a Ngó bọn báo nó mới nhảm đc chứ cụ. Quảng cáo chán y như VN mình quảng cáo thuốc trên VTV1 tầm 7h kémb-(
Phỏng đểu cụ mới đi zầy ra xem...chứ thật chắc phải ôm súng đi đất mà chạy chứ :P

40 năm trước mà có hen phôn .. ;))
Ném đá kinh thế. Nói về phần tập chứ ai nói về phần .... chơi. :))

Thời đấy muốn xin tiền bu ở nhà phải trốn đơn vị đi bộ ra bưu điện huyện trong giờ hành chính để gọi về máy cơ quan nơi bu làm (chứ nhà riêng chưa có khái niệm a lô là cái gì nhá) :))

springsea

Xe container
Nhà máy đóng tàu Amur của Nga ở vùng Viễn Đông đã bắt đầu sản xuất tàu chiến hộ tống tàng hình mới cho hạm đội Thái Bình Dương, chính quyền vùng lãnh thổ Khabarovsk cho biết hôm 17.2.

Tàu hộ tống lớp Steregushchy ASW.
Tàu chiến hộ tống lớp Steregushchy mới sẽ có tên là Gromky. Gromky là tàu lớp Steregushchy thứ 6 được thiết kế bởi Cục Thiết kế Hàng hải trung ương Almaz và là chiếc tàu thứ 2 được đóng bởi Nhà máy đóng tàu Amur. Theo kế hoạch, chiếc tàu sẽ được chuyển cho hạm đội vào năm 2015.

Nhìn cái hình này với đống antena radar, tháp cột ... lổn nhổn thế kia mà tay Ngố này nói là tàng hình, tàng hình chỗ nào hay nó ngố thật?:))
Nó nhìn dư lày ạ

supe

Xe tải
Nhìn cái hình này với đống antena radar, tháp cột ... lổn nhổn thế kia mà tay Ngố này nói là tàng hình, tàng hình chỗ nào hay nó ngố thật?:))
[/SIZE][/FONT]
Thưa cụ, cái tàu cụ đang tán nhảm đó là của project 61 lớp Kashin, còn tàu mà người Nga đóng mới nó thuộc project 2038.0 lớp Steregushchy. Trước khi bỉ cái gì thì cụ nên tìm hiểu trước đi đã ạ.

Cụ chưa nhìn thấy quảng cáo của Mĩ phỏng?

Đc đấy các cụ nhỉ...bgio VN mình có đám da nhẵn nhụi này nhỉ?
Mà cái cột ăng ten phia sau nó đen đen chắc là bị ám khói thôi -hay là sơn như vậy cụ?
Có tiền thì nhẵn nhui ngay thôi

Chỉnh sửa cuối:

gocart

Xe cút kít
Mà cái cột ăng ten phia sau nó đen đen chắc là bị ám khói thôi -hay là sơn như vậy cụ?
Sơn đen đấy cụ ơi. Cứ nổ máy là tiến hành sơn cột ăng ten.

Em đồ rằng động cơ nóa thế .. không biết tầu chiến phương tây thì dư lào nhể ..

Mazspeed

Xe container
Trông xa thì thấy nhẵn thôi, chụp gần thì da lại nhăn nheo như da khỉ ngay, tàng hình vào mắt.

gocart

Xe cút kít
Em đồ rằng động cơ nóa thế .. không biết tầu chiến phương tây thì dư lào nhể ..
Tây nó không có công nghệ sơn đen như thế.
Đây là hình ảnh USS chung-hoon:

Tàu USS Chung-Hoon nhìn từ xa
Người dân và du khách thăm quan tàu USS Chung-Hoon
Cận cảnh khu trục hạm USS Chung-Hoon
Hệ thống điều khiển tác chiến trên biển của tàu USS Chung-Hoon
Hệ thống chỉ huy và buồng lái chính của tàu
Nhà ăn và là nơi trưng bày ảnh những đứa con của thủy thủ trên tàu
Phòng làm việc của thủy thủ
Hệ thống máy tính trên tàu
Máy bay được đặt tại boong sau của tàu
Xưởng sửa chữa, nơi tu bổ của tàu USS Chung-Hoon
Hải quân Mỹ đang làm việc trên tàu
Tàu USS Preble

springsea

Xe container
'Bulava gây nguy hiểm cho chính nước Nga'
Cập nhật lúc :6:04 AM, 22/02/2012
Các chuyên gia quân sự Nga đã đưa ra ý kiên quanh việc tên lửa Bulava dù gặp "quá nhiều vấn đề" khi thử nghiệm lại được đưa vào phục vụ.

(ĐVO) Bài viết được một số chuyên gia đăng tải trên tờ Kommersant cho rằng, tên lửa đạn đạo liên lục địa phóng từ tàu ngầm (SLBM) Bulava sẽ được Hải quân Nga đưa vào phục vụ trong năm nay (>> chi tiết) còn quá nhiều vấn đề, và rằng, Bulava không thể dễ dàng chấp nhận đi vào phục vụ trong Hải quân như vậy, nó có thể gây ra nhiều vấn đề an ninh quốc gia cho chính nước Nga chứ không phải với kẻ thù.

Thứ trưởng Bộ Quốc phòng, ông Alexander Sukhorukov nói với giới truyền thông hôm 19/2: "Tổng thống Dmitry Medvedev đã ban hành văn bản cho phép đưa tên lửa vào hoạt động và việc ký kết đã sẵn sàng".

Tuy nhiên, theo chuyên gia phân tích quân sự Viktor Baranets, việc này là một sự "liều lĩnh" và "nguy hiểm" bởi tên lửa Bulava chưa được phát triển đầy đủ. "Tên lửa hiện hành của chúng ta có thể gây ra nguy hiểm cho chính Hải quân Nga hơn là đối với hải quân kẻ thù", ông Baranets nói.

Bất kỳ một sự cố nào đối với tên lửa Bulava sẽ gây ra nguy cơ hạt nhân đối với nước Nga.
Hồi tháng 12/2011, Tổng thống Nga Medvedev tuyên bố: "SLBM Bulava đã hoàn thành các đợt phóng thử nghiệm và sẽ nhanh chóng được đưa vào phục vụ trong Hải quân Nga". Tuyên bố được đưa ra sau khi Hải quân bắn thử thành công hai lần liên tiếp đối với tên lửa Bulava vào ngày 23/12/2011. (>> chi tiết)

Nhìn lại các vụ phóng thử tên lửa Bulava, giới phân tích rất lo ngại tỷ lệ thành công 11/19 lần phóng thử. Một số chuyên gia cho rằng, số lần phóng thử Bulava thất bại trên thực tế còn nhiều hơn nữa. Theo đánh giá của cá nhân ông Pavel Felgenhauer, một chuyên gia quân sự, trong 12 lần phóng thử Bulava đầu tiên, chỉ có một lần là thành công. Quân đội Nga cho rằng các trục trặc xuất hiện trong các lần phóng thử là do nhà sản xuất và khẳng định "không có sự thay thế cho Bulava".
SLBM Bulava (định danh NATO là SS-NX-30), được phát triển bởi Viện Công nghệ Nhiệt Moscow từ 1998. Tên lửa có thể mang tới 10 đầu đạn phân tách độc lập MIRV (>> chi tiết) để có thể "chọc thủng" hệ thống phủ thủ của đối phương.

Tên lửa đạn đạo này sử dụng nhiên rắn 3 tầng đẩy, được thiết kế để triển khai trên tàu ngầm hạt nhân lớp Borey và có thể tấn công mục tiêu ở cự li tới 8.000 km.

zin3_cau

Xe tải

Cụ có thì cho e xem thằng Mỹ nó quảng cáo với,e chưa đc xem bgio.

Thế cái cột đó theo cụ là ho sơn hay là đông cơ đốt ko hết dầu nên bị ám khói?

guidingstar

Xe tăng
Chỗ máy bay đó đang chờ được mang đi nấu sắt cụ ạ, cái bọn còn có thể bay được thì nó sẽ vứt vào kho chứ ko để bừa bãi thế đâu. Cả đống đồ điện tử, kim loại cụ đem phơi nắng phơi mưa thì có bền mấy cũng chịu hết :))
Cái này nó để lưu trữ thật đấy cụ, sa mạc khô ráo sẽ giảm thiểu ăn mòn.
Nó mang đến đây để tháo dỡ lấy phụ tùng, rồi đồ đạc các thứ để bảo dưỡng cho những con còn phục vụ hoặc đem bán.
Đồ điện tử có khi nó đem niêm cất hết rồi, còn cái xác cơ khí thì vất đây thôi.

http://en.wikipedia.org/wiki/309th_Aerospace_Maintenance_and_Regeneration_Group

fanfan

Xe buýt
Thưa cụ, cái tàu cụ đang tán nhảm đó là của project 61 lớp Kashin, còn tàu mà người Nga đóng mới nó thuộc project 2038.0 lớp Steregushchy. Trước khi bỉ cái gì thì cụ nên tìm hiểu trước đi đã ạ.

Đúng là mợ Phân Bón bị ngộ độc Kali thật rồi=)), lói thế mà cũng tin, chém linh tinh, vâng cháu sẽ cố tim hiểu hơn ợ=))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Trạng thái
Thớt đang đóng