[Funland] Âm thanh , Thú chơi đầy đam mê.Mong các cụ vào tư vấn và thảo luận

K.P.T 74

Xe buýt
Đam mê từ thời 16-17 đến nay mà cụ,Số băng cụ vẫn dùng chứ?Bây giờ tạm dừng ở đây:

Đồ của cụ hấp dẫn quá. Số băng em dùng vài cái còn em cho hết rồi. Em thì ko đam mê món này lắm chỉ lướt lướt, ngẫu hứng chút thôi.

hd-vt

Xe container
Thanks cụ. E được cái may là trước khi tụt xuống hố vôi âm thanh cũng có tí kinh nghiệm chơi qua món ảnh ọt. Quan trọng nhất món này là lượng sức mình, chả nên chạy đua thiết bị làm gì. Tìm sự hoàn hảo trong âm thanh là điều khó khăn nhất trong cuộc đời của mỗi audiophile :D. Mà món này cứ phải thấy tận mặt, nghe tận tai. Cứ hợp với tai mình, vừa túi tiền là duyệt. Điều nữa là đầu tư vào phần mềm, kiến thức âm nhạc nói chung. Em nghĩ đây mới là điều đáng quý. E thích ngồi với những ai có kiến thức về âm nhạc, kiến thức về âm thanh hơn là ngồi nghe bô dàn tiền tỉ với những ng ko hợp. Nói về món này chắc cả ngày ko hết chuyện. Hihi. Chúc cụ chủ topic sớm tìm ra chân lý. Khi đã đạt đến mức cảnh giới thì kiếm báu hay thanh củi mục cũng đều có thể trở thành vũ khí tối thượng. Em giờ có bộ đủ nghe nhưng khi bận e nghe qua headphone và điện thoại những bản nhạc mình thích vẫn thấy tuyệt vời lắm. Trân trọng.
Cùng đồng loạt đánh hơi nhau nhanh lắm. Hehe.
Rất nhiều thứ để nói nhưng em mới có phát hiện tầm Vì mô ( có Vi mô Vĩ mô nên phải có Vì mô. Có CD có Amply thì lại Loa loa. Mịa.... tẩu rồi) là OF không đi sâu vào cái gì cả. Hóng là chính cụ ạ.
Nên e với cụ theo số đông nhá tránh không bị liệt vào thành phần chậm tiến.
Chào nhé. Trân trọng.

Pilota

Xe điện
Nghe tai nghe to và liên tục thì đúng như cụ phán nhưng nghe bt thì ổn mà. Âm thanh của tai nghe đánh thẳng bộ tư lệnh, nếu là loại ear cup với lại "công tắc của thế giới" thì dễ có được môi trường thẩm âm chuẩn, nên nghe loại này level thẩm âm lên rất nhanh.
Khi đã quen rồi thì thẩm bộ phối ghép sẽ dễ dàng hơn, thêm vào chút kiến thức về điện tử để chọn được tính tương thích của các thiết bị thành phần chuẩn. Về âm học thì chẳng gì bằng tai của chính mình, hơn nữa đã từng nghe môi trường gần chuẩn của tai nghe thì việc so sánh chất âm chắc... tự cụ ấy phán được rồi, hehehe...

Mobi Combo này nghe có được không cụ?! Nhạc vàng là dòng nhạc ưa thích của em. :)

hatronghung89

Xe hơi
Chào các cụ a. Gần đây em mới tìm hiểu được bộ môn lắm xèng tốn của này .Em thì khoái nghe nhạc nhưng tài chính thì khá hạn hẹp .
Trên này em biết rất nhiều cao thủ trog món này . Và em tin chắc có nhiều cụ cũng bỡ ngỡ như em .Vì vậy em lập Topic này mong các cụ bớt chút thời gian tham gia tư vấn thêm cho em thêm có Kn.
Cụ nào có phòng nghe nhạc và combo thì ong các cụ chụp ảnh cho anh chiêm ngưỡng và học hỏi ạ

Hiện tại em có combo Còi còi nhập môn như sau :

1. Đầu CD còi Qiseng 8828 E ( đọc đĩa nhanh nhạy. Chơi tất cả các thể loại Cd )
2. Amly bãi Technics SU 7700 .
3. Loa toàn dải đóng của Hồng Anh audio .bass khoảng 14.nghe dải Mid hay .nhung bass yếu quá
4. CD thì em tự làm bằng phôi phono ghi 4x .nói chung là tạm ổn
5. Dây dợ em đầu tư dây bãi của Nhật

Hình ảnh đây ạ :

Em xin có băn khoăn như sau nhờ các cụ tư vấn giúp

1 .Em đag muốn đổi đôi loa vây đôi nào Hợp lý với amly và CD

Ngân sách em có 5 trieu. Thể loại e hay nghe là nhạc vàng . Không lời. Phòng em 25m2

2. Nhà em đang có con nhỏ . Lên khi cháu ở nhà là ko nghe dc nhạc . Vây em phải nghe bằng tai nghe . Em định sắm như Sau có ổn ko ạ :

1 máy nghe nhạc cũ chạy CD .Tư vấn giúp em máy nào nghe hay trong tầm 1 triêu
2.Tai nghe fullsize tầm 2 triệu thì con nào ổn .

3. Cách chơi ntn có hợp lý ko ạ

Nhờ các cụ tư vấn giúp em.thank .Chus các cụ cuối tuần vui vẻ

Cuối cùng là ước mơ của em

nhìn nhà cụ đẹp quá ạ , niềm mơ ước của bnh người , bài trí nội thất rất hợp lý -> có gu thẩm mỹ và biết chơi :)

heroesdaubu

Xe điện
Chẳng khác nghiện ma tuý, có nhiều loại lắm, càng dây càng nghiện. Cứ chơi vừa vừa như phiện đỡ tốn tiền hại sức khoẻ

Minhlong1012

Xe buýt
Hố vôi lại sắp thêm người :) . Sau một hồi lọ mọ đau khổ thì giờ đây em chỉ chung thủy với bộ complete còi, còn mua thì cũng chỉ mua thêm phần mềm.

CRAVEN.A

Xe tải
chơi món này ko biết điểm dừng thì tốn lắm
bộ của mình nghe hay, sang nghe bộ của người khác lại thấy hay hơn

Chào các cụ a. Gần đây em mới tìm hiểu được bộ môn lắm xèng tốn của này .Em thì khoái nghe nhạc nhưng tài chính thì khá hạn hẹp .
Trên này em biết rất nhiều cao thủ trog món này . Và em tin chắc có nhiều cụ cũng bỡ ngỡ như em .Vì vậy em lập Topic này mong các cụ bớt chút thời gian tham gia tư vấn thêm cho em thêm có Kn.
Cụ nào có phòng nghe nhạc và combo thì ong các cụ chụp ảnh cho anh chiêm ngưỡng và học hỏi ạ

Hiện tại em có combo Còi còi nhập môn như sau :

1. Đầu CD còi Qiseng 8828 E ( đọc đĩa nhanh nhạy. Chơi tất cả các thể loại Cd )
2. Amly bãi Technics SU 7700 .
3. Loa toàn dải đóng của Hồng Anh audio .bass khoảng 14.nghe dải Mid hay .nhung bass yếu quá
4. CD thì em tự làm bằng phôi phono ghi 4x .nói chung là tạm ổn
5. Dây dợ em đầu tư dây bãi của Nhật

Hình ảnh đây ạ :

Em xin có băn khoăn như sau nhờ các cụ tư vấn giúp

1 .Em đag muốn đổi đôi loa vây đôi nào Hợp lý với amly và CD

Ngân sách em có 5 trieu. Thể loại e hay nghe là nhạc vàng . Không lời. Phòng em 25m2

2. Nhà em đang có con nhỏ . Lên khi cháu ở nhà là ko nghe dc nhạc . Vây em phải nghe bằng tai nghe . Em định sắm như Sau có ổn ko ạ :

1 máy nghe nhạc cũ chạy CD .Tư vấn giúp em máy nào nghe hay trong tầm 1 triêu
2.Tai nghe fullsize tầm 2 triệu thì con nào ổn .

3. Cách chơi ntn có hợp lý ko ạ

Nhờ các cụ tư vấn giúp em.thank .Chus các cụ cuối tuần vui vẻ

Cuối cùng là ước mơ của em

E cũng thích ước mơ của cụ chúc cụ đạt được ước mơ của mình

tieulyphidao

Xe tăng
Khổ lắm cơ. Em lọt hố vôi chục năm rồi mà muốn leo lên chả được.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Có mấy sợi dây cỏ của 1 lão, up lên cho các cụ phán :)

clear_me

Xe tải
Em cũng máu mê mảng này. Chờ ra nhà mới em cũng sẽ đầu tư dần dần. Giờ thì toàn nghe tai nghe nên mới dừng ở kén tai với kén nhạc thôi :D

hungpmu

Xe tăng
Có mấy sợi dây cỏ của 1 lão, up lên cho các cụ phán :)

Cả hai sợi theo em đoán đều là cắt mét tuy nhiên cái dưới đầu tư kinh hơn với Jack WBT và dây Inakustik. Sợi trên chắc nghe nhạc vàng, sợi dưới nghe hòa tấu.