[Funland] Âm thanh , Thú chơi đầy đam mê.Mong các cụ vào tư vấn và thảo luận

tieulyphidao

Xe tăng
Khổ, hố vôi cụ ntn mà kinh thế :)
Dạ.em chỉ có 02 bộ thôi. 1 bộ Âu gồm Dynaudio, Rotel amply, cd Arcam, một bộ nữa là Jbl 4425, Marranz 1250, Teac 25. Được cái thú là hôm nào thích nghe nhạc kiểu nào thì nghe bộ tương ứng.

CR-Vic

Xe container
Naim với loa ProAC hả bác? :D

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Dạ.em chỉ có 02 bộ thôi. 1 bộ Âu gồm Dynaudio, Rotel amply, cd Arcam, một bộ nữa là Jbl 4425, Marranz 1250, Teac 25. Được cái thú là hôm nào thích nghe nhạc kiểu nào thì nghe bộ tương ứng.
Bộ của cụ ngon quá còn gì. Toàn hàng hot, khéo bán còn lãi :)

Gato2009

Xe điện
Cuối cùng là ước mơ của em

Cám ơn cái hình của cụ. Xin phép cho cháu copy. Cháu sẽ thực hiện 1 phần ước mơ của cụ theo cái thiết kế này :-bd:-bd[/QUOTE]
Em không biết nhiều về đồ audio, nhưng theo thiển ý của em, ông chủ phòng này là trọc phú

Gato2009

Xe điện
Em, nghĩ nếu cụ chơi đồ âm thanh thì đừng nên, vì nó không có điểm dùng, như nhiều cụ đã nói, nhưng nếu cụ "chơi" âm nhạc thì lại nên, vì những người thực sự ham mê âm nhạc thì họ coi âm nhạc là cái đích, đồ audio chỉ là phương tiện để họ đạt được mục đích "chơi" âm nhạc mà thôi. những người ham mê âm nhạc họ chỉ quan tâm bản nhạc nào hay, sưu tầm đĩa ...,tìm hiểu ban nhạc, ca sĩ...và như thế thì họ sẽ tìm thấy vô vàn điều huyền diệu mà âm nhạc đem lại. Cụ chủ hãy xem mình thuộc loại nào, trước khi quyết định có rút ví hay không.
Em nghe nhạc chưa được lâu, chắc cũng chỉ khoảng mươi năm thôi, và chưa bao giờ em phải đau đầu tìm phải nâng cấp ngày nọ, bởi xuất phát điểm của em là em yêu các bản nhạc, bài ca, hồi đó em chưa có tiền, em nghe nhạc bằng cách chỉ đi mua đĩa CD, Tape, sau đó mang đi nghe ké...sau này em mới mua được đồ audio của mình, đến giờ một ngày mà không nghe được vài chục phút là em thấy rất thèm. Cũng đến nay bộ đồ nghe của em chắc cũng chỉ tầm 3 chục củ (loa toàn dải+ampli đèn SE+...), mà em có khả năng mua bộ gấp vài lần như thế. Cái em quan tâm là tìm được những bản nhạc nào hay, có những bản em đi tìm đến mấy năm nay cũng chưa được, và tiếp tục tìm..
vài lời chia xẻ, có gì không phải mong các bác rộng lượng ạ
Cheer,

cuongkilo

Xe tăng
Em, nghĩ nếu cụ chơi đồ âm thanh thì đừng nên, vì nó không có điểm dùng, như nhiều cụ đã nói, nhưng nếu cụ "chơi" âm nhạc thì lại nên, vì những người thực sự ham mê âm nhạc thì họ coi âm nhạc là cái đích, đồ audio chỉ là phương tiện để họ đạt được mục đích "chơi" âm nhạc mà thôi. những người ham mê âm nhạc họ chỉ quan tâm bản nhạc nào hay, sưu tầm đĩa ...,tìm hiểu ban nhạc, ca sĩ...và như thế thì họ sẽ tìm thấy vô vàn điều huyền diệu mà âm nhạc đem lại. Cụ chủ hãy xem mình thuộc loại nào, trước khi quyết định có rút ví hay không.
Em nghe nhạc chưa được lâu, chắc cũng chỉ khoảng mươi năm thôi, và chưa bao giờ em phải đau đầu tìm phải nâng cấp ngày nọ, bởi xuất phát điểm của em là em yêu các bản nhạc, bài ca, hồi đó em chưa có tiền, em nghe nhạc bằng cách chỉ đi mua đĩa CD, Tape, sau đó mang đi nghe ké...sau này em mới mua được đồ audio của mình, đến giờ một ngày mà không nghe được vài chục phút là em thấy rất thèm. Cũng đến nay bộ đồ nghe của em chắc cũng chỉ tầm 3 chục củ (loa toàn dải+ampli đèn SE+...), mà em có khả năng mua bộ gấp vài lần như thế. Cái em quan tâm là tìm được những bản nhạc nào hay, có những bản em đi tìm đến mấy năm nay cũng chưa được, và tiếp tục tìm..
vài lời chia xẻ, có gì không phải mong các bác rộng lượng ạ
Cheer,
Cảm ơn cụ đã chia sẻ ạ . EM cũng như cụ . Em cũng khoái các bản nhac .

ZARG

Xe container
Bộ của em, nghe cho nó mộc :D

phuongnoob

Xe hơi
Em tai trâu nên chỉ có bật con phone lên thi thoảng ngồi nghe tí cho vui vui rồi cắm đầu làm tiếp ợ

Đam mê

Xe tăng

Gato2009

Xe điện
E có ông anh buôn bán đồ Nhật nội địa, nên để vài cái ở quán, vừa dùng mà nếu có ai mua thì bán hộ ông ấy.
Em lại tưởng cụ vừa nghe nhạc, vừa nghe tiếng gió...fun cụ tí....

minh0075

Xe điện
Amply của cụ khó nhìn quá Naim hay Linn ợ?
Naim mà cụ, Linn làm gì có size và nút kia.
Toàn hàNG CỦa cụ Thanh Tùng, nhưng phòng nghe của hầu hết các cụ đây ko thấy xử lý âm học cẩn thận.