[CCCĐ] American Road Trips - Discover America - Thiên nhiên đất nước con người qua ống kính Chuột Lang

Ama Ben

Xe buýt
Em nhớ ko nhầm luật nó sau khi bị bác hồ sơ thì 60 ngày sau mới đc PV lại
Khả năng là ở chỗ booking Ks như vậy là ko trung thực nên bị đánh rớt
Theo em thì cứ thật và thẳng là ok. Trước em đăng ký với làm lịch hẹn online 100%, lúc hẹn online xong rồi em có việc bận em lên hẹn lại nó cũng ok luôn (cũng là online)
Sau đó đến ngày hẹn vào PV hỏi đúng 3 câu hết 2 phút xong luôn. Nếu PV dạng du lịch họ không hỏi ks hay gì đâu.

haidch75

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ, bài hay quá

HDK

Xe hơi
Mình cũng qua Mỹ nhiều mà không có ảnh đẹp vây

SongHQS

Xe tải
em đánh dấu xem dần. Thank cụ!

Website
medistar.com.vn
Một chuyến đi đầy sóng gió, cũng như những trải nghiệm mới, từ bị Police phạt nguội đến phạt nóng tận tay, từ trời xanh nắng vàng đến những cơn bão tuyết ... những trải nghiệm thật tuyệt vời

Canton những ngày chuẩn bị, có lẽ dạo chơi gần hết những nước châu Á rồi, cũng có ngày phải đi sang bên kia bán cầu du ngoạn, kế hoạch cực kỳ Random, theo công việc rảnh thì đi, visa có sẵn, cứ áng áng mà thôi. Lẽ ra người viết bài có kế hoạch 35-40 ngày, xong vì công việc lại bận, rút lại 25-30 ngày, thực sự rất ít ỏi khi phải trải nghiệm cả 2 bờ Đông Tây nước Mỹ

Bài viết trải qua rất nhiều nơi với mọi địa hình thời tiết, nên cũng không liệt kê trước là đi bao nhiêu nơi, hình như dạo này bỏ chức năng Tag thì phải nên ko có nơi để chú thích Location

Có lẽ đây là nơi tạm thời Chuột Lang (CL) ấn tượng hơn cả so với các địa danh đã đi qua, vì nó hẳn ở bên kia bán cầu và rất nhiều cái mới, chuyến đi bắt đầu từ bờ Tây San Francisco và kết thúc tại bờ Đông New York trong gần 1 tháng, có những điều đáng tiếc trong chuyến đi đã qua và tác giả từ từ sẽ kể, nhưng điều đáng tiếc là nơi mình muốn đến nhất thì ko tìm hiều kỹ và không đến được.

Nói về nơi không đến được trước khi vào bài viết:

The Wave - Arizona nơi mà đã tưởng dễ mà hoá ra phải có Permit theo kiểu xổ số trước 4 tháng mới được vào, kể cũng ngu nhưng thôi chuẩn bị từ lần sau, có loại bốc trong ngày nhưng cơ hội liên tiếp 30 ngày cũng rất khó, cái này CL đi đến gần đó có tìm hiểu rất kỹ ...

Nguồn ảnh Google duy nhất trước khi vào ảnh chụp thật
PS bài viết dùng ảnh của iPhone và Canon​
quá đẹp

babycow

Xe đạp
Em đang hoàn tất thủ tục xin vísa đi Mẽo, hôm qua sau khi khai form DS 160, đóng tiền và lên lịch hẹn phỏng vấn xong thì phát hiện ra bị sai thông tin tháng sinh nhật (em khai nhầm 30 July thành 30 June) của vợ cả em (đây là phần Family Information). Các cụ cho em hỏi là giờ làm thế nào để sửa lại ah? Liệu để nguyên thế này đến hôm đi phỏng vấn em báo trước với người ta để người ta sửa có được k ah?

chuotlang : cụ chủ có kinh nghiệm giúp em với nhé.

Thanks các cụ ah.
Bác vào link retrieve visa application ds-160 để edit lại thử xem.

chuotlang

Xe lừa
Mình cũng qua Mỹ nhiều mà không có ảnh đẹp vây
:)

Cảm ơn cụ chủ, bài hay quá
Thanks

Theo em thì cứ thật và thẳng là ok. Trước em đăng ký với làm lịch hẹn online 100%, lúc hẹn online xong rồi em có việc bận em lên hẹn lại nó cũng ok luôn (cũng là online)
Sau đó đến ngày hẹn vào PV hỏi đúng 3 câu hết 2 phút xong luôn. Nếu PV dạng du lịch họ không hỏi ks hay gì đâu.
Trump lên đổi thành 1 năm sau khi xuất cảnh là Apply tiếp mà em chả Apply, giờ có đi lại phải phỏng vấn lại ...
Mà thôi để dành cho các châu lục khác chứ đi Mỹ suốt thế lại nhàm ra :)

unchiha

Xe hơi
ôi nước mỹ, quê hương của sự tự do, bình đẳng, bác ái....!

chauceo

Xe đạp
Ảnh đẹp quá ạ! Nhiều khi đi đường thấy cảnh đẹp nhưng em chụp nó không lung linh được như vậy! Chụp xong xem lại thấy chán chả buồn post.

chuotlang

Xe lừa
Chấm để xem dần

Được gửi từ iPhone 6s Plus - Otofun
Ủa dạo này có App OF hay sao hiện dòng này vậy bác

Ảnh đẹp quá ạ! Nhiều khi đi đường thấy cảnh đẹp nhưng em chụp nó không lung linh được như vậy! Chụp xong xem lại thấy chán chả buồn post.
Làm 1 bài riêng đi bác, mỗi chuyến đi đều là 1 trải nghiệm riêng mà