[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

khanhnguyen09

Xe container
Mỗi người một nghề, ai ngâu thì mất tiền thế thôi. Giờ em cũng bảo nghề chém gió của các cụ là đa cấp đấy, các cụ có chịu được ko?

quangtayho

Xe container
Bác nóng thế, không sợ gấu oánh à?
Thế còn nhẹ cụ nhé. Trước đấy em đã mát mẻ với Gấu trước mặt cô này là: Nếu bán hàng da cấp thì "giải tán" chứ vợ tôi không có ngữ làm nghề lừa đảo.

fantasy0178

Xe tăng
Trc em cũng đc một thèng Amway lôi kéo, tí nữa thì chửi vào mặt nó, vừa rồi đọc báo thấy có vụ ngủ chung mà tiếc hùi hụi

vietran

Xe ba gác
Mỗi người một nghề, ai ngâu thì mất tiền thế thôi. Giờ em cũng bảo nghề chém gió của các cụ là đa cấp đấy, các cụ có chịu được ko?
Có nghề lương thiện và nghề mất dậy
Nghề mất dạy thì phải cảnh báo và lên án, thậm chí bắt bỏ tù, cụ hiểu chửa, chứ k đơn giản là mỗi người mỗi nghề, muốn làm gì thì làm

fantasy0178

Xe tăng
Chém gió như a e OF là để xả xì trét cụ ah, k ảnh hưởng đến tiền bạc kinh tế cuộc sống của ai, chứ cái bọn đa cấp nó làm ng ta tán gia bại sản, ng thân ruột thịt còn đến chỗ lừa đảo nhau thì phải lên án chứ

FC MU

Xe tải
nếu hôm nào đi cụ pm cho em đi cùng với nhé.

KYNGLISH

Xe tăng
Xem cái trò bẩn bựa này lại càng thấy buồn cho dân trí xứ Vịt ta. Ngồi dưới đó toàn sinh viên cả đấy chứ có phải nông dân với bà bán rau đâu các cụ?

Bọn này mà chẳng may gặp em thì câu trước câu sau không té là ăn bạt tai ngay, em thề.

[video=youtube;K9SAVQCcsSA]http://www.youtube.com/watch?v=K9SAVQCcsSA[/video]

nha choa

Xe hơi
Cảnh giác bọn lừa đảo Bán hàng đa cấp .

Em có đứa em ở quê lên xin học và xin ở trọ nhà em, em nó rất hiền lành, hôm qua nó về nó hỏi em và kể cho em nghe câu chuyện như sau:
Có đứa bạn nó rũ nó đi chơi và ghé vào một ngôi nhà ở phố Mai dịch , gần với chợ Đồng Xa , nhà này bảng biển treo biển Công Ty TNHH bán hàng đa cấp có tên là "Minh Ngọc Thuyên Uy" em cũng mang máng chứ không nhớ rõ cụ tên thể lắm. Vào trong rất nhiều nhân viên, hết người này đến người kia tư vấn hàng hóa, trong đó em ý nghebọn chúng giới thiệu vê 1 cái máy lọc nước 9 triệu, rồi giới thiệu nhiều thứ khác nữa bảo em ý phải mua vì có người giới thiệu em ý đến đây và đã trả tiền cho người giới thiệu đó rồi. em ý bảo không có tiền thì mấy người ở đó bảo sẽ dẫn đi vay , lúc nào có tiền thì mag trả nhưg sẽ bị tính lãi vay.... trước khi vào bọn đó bảo em ý tắt điện thoại và bảo e ý ký vào một tờ giấy và nộp 100k nói là phí hội viên, nếu em ý giới thiệu đc 1 người thì sẽ đc trả công 650k như cái bạn giới thiệu em vào đây ý, nếu số người tăng lên thì em ý càng hưởng nhiều hơn( nghe họ nói e ý mới giật mình vì đứa bạn chỉ hẹn là vào đây chơi, chứ có biết là đưa đi giới thiệu đâu) . Em ý thấy lạ và muốn về nhưng bọn họ không cho về và nói " Ai giới thiệu đến thì bảo người đó dẫn ra cửa . còn bây giờ em muốn êm đẹp hay rắc rối, muốn rắc rối anh cho rắc rối" vì hôm đó buổi chiều em ý phải thi nên em ý phải đồng ý để thẻ sinh viên và CMT lại để đi thi cho kịp giờ, từ chiều qua em ý về kể với gian đình mình và những cuộc điện thoại gọi cho em ý cứ gọi lại liên tục , bảo em ý đến lấy CMT, số điện thoại gọi đến là 0978216709. khi Mẹ mình gọi lại thì nghe giọng con gái, mẹ mình giã vờ hỏi về việc ở đây có bán hàng để Cô đến mua hàng thì đứa con gái trong điện thoại hỏi lại mẹ mình - thế ai cho cô số này, mẹ mình nói - em Y cho, rồi nó nói lại với mẹ mình rằng - thế thì cô hỏi em Y là đc mà. chuyện dài dòng và rắc rối nữa nhưng nói tóm lại là bán hàng gì mà ép , và thấy em ý là người ngoại tỉnh nên càng bắt nạt.
Ai đã gặp trường hợp bán hàng kiểu này chưa , và biết gì thì cho mình biết với thông tin với nhé. Nhà mình đòi đến đó để lấy CMT và thẻ sinh viên của em mình về, nhưng không biết bọn đó có cho không hay cứ để em mình đến lấy và mình chỉ đứng ngoài thôi nhỉ???

bmw318i

Xe tăng
Vụ này dễ thôi, cụ cứ ra XXX phường sở tại trình bày. Việc sẽ được giải quyết không quá 1 nốt nhạc.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Không thấy mấy bác làm nghề bán hàng đa cấp vào nói gì nhỉ?

cun01

Xe container
Đói ăn khỉ vặt lông khỉ:((

cuchuoi80

Xe tải
Bọn đa cấp láo nhỉ. Em có thằng cu ngày xưa làm cùng cũng định lừa em vào Vision từ đấy em cạch mặt.

ZARG

Xe container
Bố láo nhỉ?! Ra phường trình bày là bị cưỡng đoạt 2 cái thẻ, vỡ mồm con chồn mấy đứa đấy ngay!

nhanvatbimat

Xe tải
Khuyên cụ làm cái đơn ra phường trình báo việc bị ép viết giấy nợ và thu cmt.
Xong béng

Batto_moto

Xe tăng
Kụ bảo em kụ giới thiệu em, em vào đấy em kụ được phí 650k. Trừ chi phí của em kụ và em mất 200k. Còn lại chia đôi nhá :21:

tqttn2007

Xe điện
Bọn này lắm chiêu lắm! Chỉ có mỗi bán chức chưa thấy đa cấp thôi còn cái gì cũng thấy!

nha choa

Xe hơi
Kụ bảo em kụ giới thiệu em, em vào đấy em kụ được phí 650k. Trừ chi phí của em kụ và em mất 200k. Còn lại chia đôi nhá :21:
Thì có số điện thoại đó cụ cứ gọi cho nó là cụ là em của em Xinh học Trung cấp Y vì thẻ và CMT nó đang cầm mà, cứ nói thế là nó biết, Mẹ mình nói với nó một tên người khác nên nó mới không cho gặp. Mẹ mình nói tên người khác giới thiệu là vì sợ em nình không lấy lại đc giấy tờ. mà nhà mình thật hiền, đợt này đi công tác về mình đến tận nơi xem bọn này thế nào.