[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

nha choa

Xe hơi
em nói thât: em KHINH những ai bán đa cấp. khinh lắm ấy.
Thế mà em thấy thứ 7 nào , cả mấy trăm người đổ về khu mỹ đình họp hành hay tụ hội gì đông ơi là đông, hỏi mấy người dân ở đó thì họ bảo bọn nhân viên bán hàng đa cấp họp

lequan99999

Xe hơi
Em là cực dị ứng bọn lừa đảo ăn tiền này
Em cũng như kụ.ghét kái bọn bán hàng đa cấp,nó nói dai,nói dài,nói dở.....cuối cùng túm nại nó phán 1 câu rằng....sản phẩm này k phải là thuốc (thực phẩm đa chức năng) con mệ nó.người vịt lại lừa đảo người vịt

lequan99999

Xe hơi
Thế mà em thấy thứ 7 nào , cả mấy trăm người đổ về khu mỹ đình họp hành hay tụ hội gì đông ơi là đông, hỏi mấy người dân ở đó thì họ bảo bọn nhân viên bán hàng đa cấp họp
Nó lòe thiên hạ đó kụ ơi.em nói đúng kụ vodka em nhe

nha choa

Xe hơi
Cụ chủ lặn mất tiêu đâu rồi?
Em dạo này dang thang thang xa nhà , bận nên không vào, hôm nay mới lên. Về tình hình là em họ em đã làm CMT và thẻ sinh viên lại rồi. Em bảo đi với em ra chỗ đó em lấy cho nhưng không hiểu sao nó rất sợ và không chịu đi, chẳng hiểu chúng nó đã làm gì em ý mà nhắc đến là em ý giật thót cả người. Và bọn kia cũng không gọi nữa rồi. giờ mà nó gọi lại kiểu gì em cũng chiến.

tờ hó

Đi bộ
Đúng là bọn mất dạy, ra phường trình bày cụ ạ, sẽ được gq ngay tấp lự.

appleworld

Xe hơi
nhìn thấy cái bọn này mà muốn cho nó ăn cái giầy vào mồm quá cụ ạ

Libor

Xe điện
Amway, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

Tự dưng sáng nay có ông bạn alố alồ ra ngay quán cafe có việc này hay lắm...mưa gió nên em cũng rảnh phi ngay xe ra, nhìn quanh quẩn thì nó túm đc kéo ngay em vào cái gọi là "Hội thảo" của công ty nó sát quán cafe... ngay cửa ra vào có một loạt em xinh tươi tay bắt mặt mừng như quen em lâu lắm rồi í. Thế rồi chưa kịp để em trốn, các em ý cho em xem màn biểu diễn tác dụng của mấy cái viên khỉ gió gì trong lọ ngay, đầu tiên em ý lôi lọ cồn iot ra giới thiệu nó giống như các thức ăn mà anh nạp vào người đây ạ, rồi lấy 2 cốc nước nhỏ cồn vào, sau đó 1 bên em ý vắt chanh, bên kia thả viên thuốc của Amway vào ngoáy ngoáy một tẹo thì bên có viên thuốc dần trở lại mầu trắng, bên vắt quả chanh thì mầu chỉ bớt đi 1 tẹo. Thế rồi em ý kết luận xanh rờn là nếu hàng ngày anh uống thuốc này nó sẽ lọc bỏ mọi chất độc trong cơ thể! :(( Không để em bé nói tiếp em kiểm tra ngay kiến thức phổ thông của em này: Thế em có biết Iot có công thức hóa học thế nào không? tịt! Chanh em biết trong nó là Axit giề không? Tịt! Thế em biết cơ thể người mà thiếu iot thì bị sao không? Mặt em bé đỏ bừng chắc cũng định trả lời là "thành cái đồ thiếu iot"! :)) Em có biết chính phủ phải hỗ trợ ngân sách trộn vi lượng iot vào muối ăn để bổ xung iot cho toàn dân không? Thuốc bên em uống vào lại để tẩy hết lượng iot cần thiết cho cơ thể thế này thì hóa ra là thuốc độc hử? Ặc... Nói xong em té khẩn trương vì sợ cả cái hội thảo đang diễn ra bên trong ào ra tẩn thì bủ mợ! Chả biết ông bạn em ở lại có bị sao không nữa! :P

Cập nhật:
Đây rồi, lang thang tìm hiểu trên mạng thì em được rót vào tai đúng bài này ạ! Giờ xem lại mới thấy họ mang 1 cái phản ứng khử mầu trong hóa học ra để lòe bịp những người không biết gì :(( Dốt ở chỗ lại đi lấy cồn iot để làm thí nghiệm nên mới bị em choảng cho ạ! :)) Xem lại từ cách nói lưu loat đến các thao tác thực hiện thì nếu những người thiếu hiểu biết và không tỉnh táo sẽ tin sái cổ với cái thí nghiệm khử mầu iot này ! :))
[video=youtube;r-LNG9ejdTs]http://www.youtube.com/watch?v=r-LNG9ejdTs[/video]

Chỉnh sửa cuối:

nhadatuytin

Xe container
Cụ dại...gặp mấy em xinh tươi đấy mà ko tranh thủ...
Dân đa cấp là dễ choén lắm đới...;))

adxnguyen

Xe tăng
hầy zà... ;))
mất 1 cơ hội làm giàu chính đáng rồi =)) tham gia amway kiếm tiền dễ lắm, công việc nhẹ nhàng đơn giản, mỗi tháng mấy trăm triệu mà vẫn có thời gian ăn chơi nhảy múa
chẹp chẹp

cantona

Xe container
Nhà e có lọ rửa chén AW nhưng ruột của Sunlight :))

Ducky Momo

Xe buýt
Biểu diễn giống bon tàu ở Bằng Tường nhỉ, thế mà dân mình cứ lao vào, toàn khỉ vặt lông khỉ

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Đa cấp này em tránh xa, ai đã lỡ vào thì toàn tìm chính các người quen để giới thiệu bán hàng, mà thường thế thì họ hay nể nang để mua.

hieuhic

Xe điện
Gặp cụ Lí bò thì tắt điện khẩn trương. :))

12-12-2012

Xe hơi
Trước thằng bạn học đến nhà biểu diễn và thuyết trình cho 2vc em y như thế gần 5h không ngừng nghỉ (khỏe thật). Nể quá em ủng hộ 1 chai nước rửa bát. Tiếp theo là 1 tháng trời nó điện đóm ỉ ôi....4-5 lần gì đó em cho vào black list từ đó trở đi mất luôn bạn.
Phải nói cái bọn Amway nó có tài mị dân, bài diễn thuyết của cứ như kiểu bỏ bùa, người đi xem một số như con nghiện ảo đá...mơ về tương lai xa hoa giàu có trên đầu những con nghiện dưới cấp :(

dung929

[Tịch thu bằng lái]
Vote cụ[-O<