[Funland] Amway, Vision, kinh doanh đa cấp - những lời cảnh báo và những bài học

Xe Lead

Xe hơi
Xem clip và đọc bài báo thấy điên hết cả tiết. Lũ chó Thiên Ngọc Minh Uy mà đạp người nhà em thì em gọi anh em đến công ty chém chết mẹ chúng nó. Toàn lũ lợn đeo cà vạt vô học

thngaylangthang

Xe ngựa
Kinh doanh đa cấp, hay bán hàng đa cấp là như thía lào các cụ/mợ nhể?

Như tiêu đề em mún hỏi về đa cấp là như thía lào mà bị mọi người lên án thía nhở? Mong các cụ/mợ khai sáng cho e ạ!

hienvanbui

Xe buýt
Website
Modaninhvan.com
đa là nhiều. :D
đa cấp là nhiều cấp.
hồi bé học lịch sử, nghe cái câu: 1 cổ, 2 tròng mà thấy dân ta thời đó khổ lắm rồi.
Giờ đa cấp nó là 1 cổ đa tròng. cụ tự thấy khổ hay sướng =))

Emesco

Xe điện
Đa cấp là thế này:

- Muốn vào dây phải nộp tiền mua hàng ( nhận về hàng thật hay hàng ảo)
- Muốn có lương ( thu nhập) thì phải mời được người khác vào ( mua hàng)

Đấy, cứ thấy đủ 2 điều kiện thế thì tránh xa.

thngaylangthang

Xe ngựa
E thấy các cụ/mợ nhà mềnh vưỡn hay thường quảng cáo bán hàng ở chữ kí và những nick là kinh doanh chuyên nghiệp như thế có gì khác không nhỉ?
Một đằng phải tự mình đi mua sp và một đằng người ta mang sp đến tận nơi ....

minhchi233

Xe điện
Đa cấp là thế này:

- Muốn vào dây phải nộp tiền mua hàng ( nhận về hàng thật hay hàng ảo)
- Muốn có lương ( thu nhập) thì phải mời được người khác vào ( mua hàng)

Đấy, cứ thấy đủ 2 điều kiện thế thì tránh xa.
Cấm được đòi lại tiền. Đòi lại là bị tẩn.

dtrung

Xe điện
Đa cấp nguyên tắc chung là gà (mình lùa được) mua hàng thì mình ăn 30-40% tiền hàng, gà của gà mua hàng mình được 20% tiền hàng, gà của gà của gà mua hàng mình được 10% tiền hàng. (Nguyên tắc là vậy còn con số % là ví dụ, mỗi hãng mỗi khác).

Có hãng thì không bắt gà phải mua hàng lần đầu để thành gà, có hãng thì bắt gà phải mua luôn vài củ tiền hàng lần đầu thì mới được thành gà.

Một đặc điểm nữa đa cấp là sản phẩm được quảng bá về tác dụng thông qua "truyền miệng" nên "nói thế đ' nào chả được". Ví dụ nước nhàu "noni" sản xuất mất 30K/lít nhưng dán nhãn Hawaii USA bán thành 600K chai 75ml. "Truyền miệng" thì chữa được bách bệnh, bà ngoại của ông nội vợ thằng bạn uống nước này có mấy tháng mà khỏi mẹ nó ung thư, đã cắt hai buồng trứng rồi giờ lại mang bầu....

Còn một số đặc điểm khác nữa để các nhà đa cấp chuyên nghiệp vào bổ xung thêm cho chính xác.

Chỉnh sửa cuối:

thngaylangthang

Xe ngựa
Chắc khi mua mình không kiểm tra kĩ.
Cấm được đòi lại tiền. Đòi lại là bị tẩn.
Còn nếu người ta bán sp mình có thể sử dụng tốt, giá hợp lí và giao hàng tận nơi thì mình có nên lựa chọn không các cụ/mợ?

VNMB

Xe máy
Mô hình thì okie nhưng vận hành thì quá chán.

hienvanbui

Xe buýt
Website
Modaninhvan.com
Đa cấp nguyên tắc chung là gà (mình lùa được) mua hàng thì mình ăn 30-40% tiền hàng, gà của gà mua hàng mình được 20% tiền hàng, gà của gà của gà mua hàng mình được 10% tiền hàng. (Nguyên tắc là vậy còn con số % là ví dụ, mỗi hãng mỗi khác).

Có hãng thì không bắt gà phải mua hàng lần đầu để thành gà, có hãng thì bắt gà phải mua luôn vài củ tiền hàng lần đầu thì mới được thành gà.

Một đặc điểm nữa đa cấp là sản phẩm được quảng bá về tác dụng thông qua "truyền miệng" nên "nói thế đ' nào chả được". Ví dụ nước nhàu "noni" sản xuất mất 30K/lít nhưng dán nhãn Hawaii USA bán thành 600K chai 75ml. "Truyền miệng" thì chữa được bách bệnh, bà ngoại của ông nội vợ thằng bạn uống nước này có mấy tháng mà khỏi mẹ nó ung thư, đã cắt hai buồng trứng rồi giờ lại mang bầu....

Còn một số đặc điểm khác nữa để các nhà đa cấp chuyên nghiệp vào bổ xung thêm cho chính xác.
Đặc điểm dễ nhận dạng:
- Các lời chào mời thì cực kỳ hấp dẫn nhưng mà hỏi: Công ty mày ở đâu? - Tới rồi sẽ biết
Cứ mà đứa nào không dám nói địa chỉ và tên công ty qua điện thoại, ấy là Đa cấp.

nivana_vn

Xe tăng
Cụ tỉ là dư này. Đỡ phải giải thích nhiều e cứ quẳng quả ảnh này lên minh họa:

Chỉnh sửa cuối:

AnhhoangSu

Xe điện
Chắc khi mua mình không kiểm tra kĩ.

Còn nếu người ta bán sp mình có thể sử dụng tốt, giá hợp lí và giao hàng tận nơi thì mình có nên lựa chọn không các cụ/mợ?
Chỉ mua và dùng thì okie cụ ạ (vs đk sp phải tốt). Như nhà em hàng ngày vẫn dùng tpcn của 1 hãng đa cấp đây nhưng béo bao giờ lừa đc nhà em tham gia vào hệ thống.

tranhung278

Xe tải
Chỉ mua và dùng thì okie cụ ạ (vs đk sp phải tốt). Như nhà em hàng ngày vẫn dùng tpcn của 1 hãng đa cấp đây nhưng béo bao giờ lừa đc nhà em tham gia vào hệ thống.
Chuẩn đó cụ VD hàng của Amway dùng tốt nhưng hơi đắt, nhà em có mấy bà cô họ hàng cứ mới chào vào đường dây bán hàng đa cấp của Vison, Gấu em từ chối mãi bà cứ ĐT mời vào nói như kiểu tham gia ko mát gì mà chỉ có lợi thôi, nghe chán quá ko lỡ nói thằng vào mặt ngai họ hàng ...:D :-o

Pivoine

Xe hơi
Thớt này xuất hiện mãi rồi, cụ tra phát là ra ngay, chán phát biểu rồi cụ ợ

mi pha

Xe hơi
hỏi cụ gúc đi. Nói chung mô hình thì hay đem lại sản phẩm tốt thân thiện tới người dùng với giá rẻ nhưng "đồn như lời" mấy thằng áp dụng lại thổi phồng công dụng sản phẩm và thành ra là đưa sản phẩm bình thường tới tay người dùng với giá siêu đắt....... vì phải qua quá nhiều cấp mà cấp nào cũng muốn ăn to ăn tham......

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
Muốn biết đa cấp là như thế nào, cụ nên tham gia rồi lên trên này lôi kéo mọi người, cụ sẽ thấy kết quả.

nivana_vn

Xe tăng
Em chỉ chốt gọn 1 câu là ko nên tham gia, ko nên tìm hiểu cụ chủ thớt ạ. Tất cả chỉ là tự thổi phồng nên thôi. cụ cứ tìm GG sẽ ra hết :)

hoangvnb

Xe hơi
Mời người thân trong gia đình vào đóng 1 khoản tiền
Xong ăn hoa hồng chỗ đó.
Nhiều vụ cãi nhau có video trên youtube cụ có thể search tham khảo
Điển hình là thiên ngọc minh uy