Ấn độ: quá đẹp, rất lạ và cực nhọc

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Đền chính đây:

Nhìn từ ngoài cổng:

Cổng phía nam:

Cổng phía Tây:

Cái nì hình như là thánh đường Taj Mahan:

Thành viên sợ vợ
Bác Giangtroc vào đền có cậy được viên đá nào trong đền không đấy? :D
Em thấy dân Ấn cậy mất khá nhiều đá đỏ gắn tạo hình hoa ở trong đền. :(
hehe không dám bắc ạ, lính gác đầy, súng ống đầy đủ loạng quạng nó bắn bỏ bu, đá đỏ của bác đây:

Mộ:

Chaien

Xe tăng
Sang Ấn độ đợt này chắc ngậm ngùi để bộ sưu tập quần đùi hoa ở nhà nhể

Mặc sang đó nó cắt thì bỏ bu...hê hê

Nắng mới

Xe đạp
Hihi, em cảm ơn bác Giangtroc nhé! Em thấy các bạn Ấn chỉ cho xem mấy viên đá đấy bằng cách lấy đèn pin rồi khum khum tay lại che ánh sáng bên ngoài để thấy màu sắc nó đẹp như nào. Em công nhận và thực sự là khâm phục sự tỉ mẩn trong việc khắc đá này của các bạn ấy. (Mà em thấy các bạn ấy cấm cả chụp ảnh trong đền cơ mà nhỉ?)
Đi chân đất vào đền này thì nóng nhưng ngoại ô của Delhi còn có có một ngôi đền mới được xây dựng mấy năm, các bạn ấy lát đá gì màu trắng, trời nắng ơi là nắng nhưng mà chân đất đi lên chẳng thấy nóng tị nào. Em chưa nhớ ra tên của đền này nhưng vẫn còn ấn tượng vì sự hoành tráng của ngôi đền, cả các tượng đá được điêu khắc công phu nữa.
Bác có đi xem thêm mấy cái tòa công sự (Red fort), Indian Gate với lại Lotus temple không ạ?
Trời Delhi hay có quạ đen bác nhỉ? :(

Chỉnh sửa cuối:

giaophuong

Xe điện
Bác Giang ở Thủ đô có một tiếng thì làm sao đi được Cổng Ấn độ ,Đền Hoa sen hay Pháo đài đỏ được,cái đền Bác Nắng Mới nói đoc là Arakham hay Amgtecgham gì đó phải không? Chết cười,hôm vào Lotus Temple,thấy em bảo vệ vừa trắng vừa cao vừa xinh,mình nói với mấy thằng đi theo,nhưng trong đền tuyệt đối cấm nc,thì thầm kể cả ho..,em đó giơ ngón tay lên miệng ra hiệu cho mính suỵt...Trông càng đáng yêu.. mình bèn ghé vào gần em bảo: Em đẹp quá..em đó vấn "Suỵt" nhưng lại chợt thốt ra: Thankyouuuuuuuuu.Thế là em cũng vi phạm luôn .hehe

Hai_75

Xe điện
Bác Giang ở Thủ đô có một tiếng thì làm sao đi được Cổng Ấn độ ,Đền Hoa sen hay Pháo đài đỏ được,cái đền Bác Nắng Mới nói đoc là Arakham hay Amgtecgham gì đó phải không? Chết cười,hôm vào Lotus Temple,thấy em bảo vệ vừa trắng vừa cao vừa xinh,mình nói với mấy thằng đi theo,nhưng trong đền tuyệt đối cấm nc,thì thầm kể cả ho..,em đó giơ ngón tay lên miệng ra hiệu cho mính suỵt...Trông càng đáng yêu.. mình bèn ghé vào gần em bảo: Em đẹp quá..em đó vấn "Suỵt" nhưng lại chợt thốt ra: Thankyouuuuuuuuu.Thế là em cũng vi phạm luôn .hehe
Trong đền tôn nghiêm thế mà bác vẫn tán gái à? Hay đấy :-|

giaophuong

Xe điện
Thì các vị Thần cũng có đời sống như người trần mà, có Thần Tình Yêu,Thần chiến tranh,Thần Sắc đẹp..và các Thần cũng biét ghen tuông,nói xấu nhau mà,huống chi thưởng thức cái Đẹp.Hehe

babetnhe

Xe điện
Cac cụ có chuyến đi hay quá, chuyện của cụ Giang Trọc rất hấp dẫn mỗi tội ảnh Ấn độ của cụốao cái nào cũng giống nhau thế ạ ?
Toàn thấy cái kim chỉ vào vạch đỏ thôi - Chắc là hết xăng - cụ đổ thêm đi để anh em còn xem được ảnh cụ nhé.
Cảm ơn các cụ !:)

Thành viên sợ vợ
Cac cụ có chuyến đi hay quá, chuyện của cụ Giang Trọc rất hấp dẫn mỗi tội ảnh Ấn độ của cụốao cái nào cũng giống nhau thế ạ ?
Toàn thấy cái kim chỉ vào vạch đỏ thôi - Chắc là hết xăng - cụ đổ thêm đi để anh em còn xem được ảnh cụ nhé.
Cảm ơn các cụ !:)
hehe thanks cụ, đi 1 tuần về trả nợ mãi không hết việc, lại thêm cái anh C1 mất 2 đêm, không còn thời gian để up ảnh :)

Nốt mấy cái trong đền rồi chuyển sang 1h ở Dehli:

Vườn hoa, có kích thước 300mx320m, chia làm 16 khóm nhỏ, đại loại ý là phản chiếu lại các khu vườn thiên đàng :) món này em chịu, thấy wiki họ bẩu thế:

Chị Cảnh sát này séng sủng rất oách, nhắn tin khoảng 1h liên tiếp:

Cuối cùng là tên sóc chuột này, khá nhiều trong các đền chùa, ở VN thì chắc chưa đủ 1 đĩa:

Giang_777

Xe tải
E vẫn đang theo dõi.
Cụ Đôi dép lê viết rất hay, đọc dễ hiểu, mỗi tội chậm !

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Ấn độ nghèo quá, người ngợm, phương tiện, công nghệ kỹ thuật... trông cứ thế nào, ko lại được với thằng tàu khưạ rồi. VN nhìn vẫn có nét hơn..

3G

3Bugi
Hehe...........bác có phải trong bõ Hiếp Ảnh không]
Bác chụp đẹp quá ta

Hơ, ảnh đẹp thật :D