[Thảo luận] Ăn hỏi tử thần - Thường Tín Hà Nội

tymobai

Xe điện
Oạch, bác latitude cũng ở trên chiếc xe đó ạ? Nếu đúng vậy thì chúc mừng bác tai qua nạn khỏi!
Cầu mong cho linh hồn những người xấu số được siêu thoát!

dép lê

Xe tải
Tàu hỏa húc ôtô chở đám hỏi, 9 người chết

Trưa 22/11, tại Thường Tín (Hà Nội), xe khách 30 chỗ đang chở một đám ăn hỏi qua đường ngang giao cắt với đường sắt, đã bị tàu hỏa TN1 Hà Nội - TP HCM húc bẹp.

Cú húc đã đẩy xe khách xoay ngang, lộn một vòng. Do lực tác động lớn, chiếc xe khách tiếp tục lao thẳng vào một xe máy đang lưu thông trên đường khiến người ngồi trên xe máy tử vong tại chỗ.
Hàng chục người vây quanh hiện trường vụ tai nạn. Ảnh: Xuân Tùng
Hàng chục người vây quanh hiện trường vụ tai nạn. Ảnh: C.T.V.

Sau khi sự cố xảy ra, Ban quản lý tàu TN1 đã nhanh chóng xuống tàu cùng nhân dân trợ giúp dựng chiếc xe khách lên, cấp cứu khẩn cấp những người đi trên xe. Bệnh viện Thường Tín đã tiếp nhận cấp cứu 17 nạn nhân đi trên xe khách, trong đó có 8 ca tử vong.

Cảnh sát giao thông đã huy động lực lượng tập trung cứu hộ và khắc phục hậu quả vụ tai nạn. Đến chiều cùng ngày, công tác giải phóng hiện trường mới cơ bản xong, giao thông mới trở lại thông suốt.
Chiếc ô tô chở đám cưới bẹp rúm sau tai nạn. Ảnh: Xuân Tùng
Ôtô chở đám cưới bẹp rúm sau tai nạn. Ảnh: Xuân Tùng.

Theo cảnh sát giao thông, nguyên nhân dẫn đến tai nạn do lái xe khách thiếu quan sát khi qua đường giao với đường sắt.

Tuy nhiên, tại nút giao thông này vào thời điểm xảy ra vụ tai nạn, cột báo giao thông phía đường 1 có gắn tấm biển “thiết bị hỏng đang sửa chữa”, còn phía đầu đường bên kia cột đèn cảnh báo tương tự bị gẫy đổ.
Thong tin chi tiet vu an hoi tren Dan Tri
Khiep qua ...:77::77::77::77:

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
chia buồn cùng với gia đình nạn nhân
em cũng hay qua đoạn thường tín
phải nói rằng, ở đó chả mấy ai ra đường đội mubahi
lái xe thì thôi rồi:77:
tim em chỉ muốn chực nhảy ra ngoài

theph

Xe điện
Lỗi của lái xe, của hệ thống biển hiệu thì ai cũng thấy rồi. Nhưng cá nhân em vẫn có cái ý nghĩ là có số các cụ ạ. Em thấy hầu hết đường sắt đều rất thẳng, ít khúc cua và tầm quan sát thường rất lớn. Hơn nữa xe lửa chạy đến gần thì rất ồn mà chả hiểu sao bác tài lại cố vượt. Chỉ một hành động cố của bác tài làm bao người thành quá cố và có thể nói làm hỏng cả 1 gia đình. Chia buồn cùng các nạn nhân và một lần nữa kêu gọi các cụ, đặc biệt là các bác tài chuyên lái xe khách hãy vì mình và vì xã hội. Đừng vì một chút bốc đồng của các bác mà gây ra những hậu quả nghiêm trọng như vậy.

HaTrang

Xe tải
Em đi trong phố đây mà đến chỗ giao cắt với tàu hoả, các bác biết SG dạo này kẹt xe kinh thế nào rồi, thế nhưng em cũng chỉ bám sát cái đường ray, chờ bên kia đủ trống cho xe em qua được hết ít nhất 3/4 thì em mới đi, bất chấp cu nào đằng sau bấm kèn... Miậ, kẹt cứng ở đấy lúc có tàu nó đến thì như chuột trong bẫy :77:
em cũng nghĩ như bác, bởi vì cái county kia dài nên em không rõ là có xảy ra trường hợp như bác vẫn đề phòng hay ko, nhưng rõ ràng là bị táng vào đuôi xe nên cũng có thể lắm ạ. Dù sao thì cũng là lỗi bất cẩn của lái xe làm cho bao người lâm nạn :77:

30NN-9999

Xe buýt
:'( đau buồn quá , các cụ hãy nhở rút kinh nghiệm , cuối năm rồi, cầu mong người mất được an giấc ngàn thu, người sống tai qua nạn khỏi, tất cả mọi người đều cần thận lái xe nhé...Xin được thành kính phân ưu cùng gia quyến.:77:

MinhToe

Xe hơi
Website
www.raovatmaytinh.net
Có khả năng bác tài đang nhanh nhanh để về kịp một hợp đồng khác, không ngờ.... xin chia buồn đến gia quyến những người bị nạn

Phong Gió

Xe tải
thành kính phân ưu:77::77::77:

t_rex

Xe buýt
Chia buồn cùng gia đình các nạn nhân.
Thật là đen tột cùng.

Coltplus2008

Xe điện
Trời kêu ai nấy dạ thôi. Chết cũng chỉ là một bước trong vòng luân hồi thôi. Nghĩ thế cho nhẹ lòng các bác ợ.

Chia buồn cùng gia đình các nạn nhân.

Nhiều cái chết đến bất ngờ chỉ vì những lý do hết sức vớ vẩn (như cái bác đi xe máy ở trên chẳng hạn)

bes

Xe lăn

Trước hết vẫn phải trách tay tài xế (không biết giờ này đã ra đầu thú chưa???) không cẩn thận quan sát, sau đó là đến Đường sắt Việt Nam - không có hệ thống barie, đèn cảnh báo...

Đến giờ này là 9 người trên xe Huyndai và 1 người xe máy ra đi rồi các bác ạ.
Đau xót quá, đau xót quá!!!
Bị tầu hỏa đâm vào đít thì có khả năng là cố vượt nhưng sang bên kia bị vật cản nên không thoát được cả xe.
Chiều vừa nói chuyện với 1 bác cũng có liên quan thấy nói tử vong phần lớn là nhóm bê tráp, khổ thân, thanh niên xuống cuối để nhường các cụ ngồi ghế trên.
Chú rể và lái xe vẫn nguyên vẹn, thằng lái xe không cần xử tội, cho nó đến nhìn hậu quả thì nó cũng dằn vặt đến chết mà thôi.
Khổ thân bác xe máy đi ngang qua, chết quá oan uổng.
Xin chia buồn với gia đình tất cả các nạn nhân.

meo_gia75

Xe tải
Lỗi của lái xe, của hệ thống biển hiệu thì ai cũng thấy rồi. Nhưng cá nhân em vẫn có cái ý nghĩ là có số các cụ ạ. Em thấy hầu hết đường sắt đều rất thẳng, ít khúc cua và tầm quan sát thường rất lớn. Hơn nữa xe lửa chạy đến gần thì rất ồn mà chả hiểu sao bác tài lại cố vượt. Chỉ một hành động cố của bác tài làm bao người thành quá cố và có thể nói làm hỏng cả 1 gia đình. Chia buồn cùng các nạn nhân và một lần nữa kêu gọi các cụ, đặc biệt là các bác tài chuyên lái xe khách hãy vì mình và vì xã hội. Đừng vì một chút bốc đồng của các bác mà gây ra những hậu quả nghiêm trọng như vậy.
Đúng là chỉ một hành động nhỏ trong tích tắc đã cướp đi mạng sống của gần chục con người, quá đau xót. Vì vậy mỗi người chúng ta cần phải tự nâng cao ý thức chấp hành luật GT thì XH mới bớt cảnh đau buồn.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Đội bê tráp thường toàn tuyển là thanh niên đẹp trai, trẻ, nguyên xi, 8x 9x... nay họ ra đi thế này oan quá, bố mẹ ở nhà bây giờ mới khổ đây này ... chú rể tự nhiên mang món nợ ko bao giờ trả nổi..
Tin trên Vnexpress có 1 câu 20t thoát chết, còn tài xế thì đã được hô hoán nhưng vẫn cố thể hiện :77: Hạn do mình gây ra còn dễ chiụ, do trời gây thì phaỉ chịu, nhưng ko phaỉ do mình, chẳng phaỉ do trời mà do thằng dở hơi lái xe thì oan khiên quá

"Cô sinh viên Đại học Kinh doanh Công nghệ cho biết, đoàn ăn hỏi xuất phát từ Gò Đống Đa (Hà Nội) lúc 8h15 phút. Lúc đi xe chạy rất êm, nhưng sau khi ở trong nhà cô dâu ra dù đã được người dân cảnh báo có tàu đang chạy đến nhưng tài xế vẫn cố phóng vượt qua.
Cùng ngồi chung hàng ghế thứ tư từ dưới lên và cùng được chuyển lên bệnh viện Việt Đức cấp cứu với Ly, Nguyễn Hoàng Nam, 20 tuổi vẫn chưa hết bàng hoàng.
"Sau khi tỉnh lại, em thấy mình đang nằm ở gầm ghế và cố chui ra. Bên ngoài, người dân đang xúm vào lật xe ôtô lên đưa người bị thương vào bệnh viện cấp cứu. Lúc đó, mới có 4 người chết", Nam kể.
"

quyetdaigia0901

Xe buýt
Trách tài xế nhiều,nhưng cũng phải trách cả lái tàu nữa.

Nhà em gần đường tàu, có biển phải còi khi tàu chạy qua.Nhưng các bố lái tàu hiếm khi mới còi.Tháng trước có 2 vụ tai nạn,bây h đi qua là các bố ý còi inh ỏi.

Mất bò mới lo làm chuồng

:77::77::77:

Tourcare

Xe tăng
Chưa thấy ai nói gì về chủ xe 29c này nhỉ, ông lái xe là chủ xe luôn thì cũng đáng, còn chủ xe mà thuê lái xe thì cũng vạ lây oan uổng, cái xe gần 1 tỉ, rồi phải lo cho những người đã khuất.
Nhà e gần đường tàu, mỗi lần đi xe qua mà thấy cảm giác rất lạ, rất bất an. Có nhiều người lái xe cứ đi qua đường ray luống cuống xử lý rồi chết máy. Hôm trước ở gần công ty dịch vụ bay miền Bắc bên Gia Lâm cũng 1 em civic lùi qua đường tàu, không hiểu thế nào cũng bị đâm bay luôn. ước gì bao giờ đường sắt tách rời đường dân sinh, không cứ thỉnh thoảng có vụ thế này, thương tâm quá.

hp30s3704

Xe buýt
Chắc lúc mọi người hô là đã lỡ trớn rồi...dừng lại thì đầu xe
bị...theo phản xạ cố rướn thôi. Lỗi tại tài xế ko phải bàn cãi nhưng ở đây
em muốn nhấn mạnh vai trò của cái rào chắn. Đối với lái xe thường xuyên đi qua
đường sắt ko nói. Những lái xe ít qua hoặc chưa qua bao giờ, nhận thức về độ nguy hiểm
khi băng qua đx là rất kém...Cộng với nhiều yếu tố xung quanh có thể làm mất tập chung ko nhận thấy sự nguy hiểm...Còn bảo lái xe nhìn thấy tàu mà vẫn cố băng qua
em e là ko phải.

Zippo.B07

Xe tải
ước gì bao giờ đường sắt tách rời đường dân sinh, không cứ thỉnh thoảng có vụ thế này, thương tâm quá.
Thực ra trên thế giới, đường sắt cắt đường bộ cũng nhiều, cũng nhiều vụ tai nạn giữa tầu hỏa và phương tiên giao thông đường bộ lắm chứ, bác cứ search Vnexpress có mấy cái clip, nhìn kinh khủng lắm. Noi chung, cứ phải cẩn thận khi băng qua đường sắt thôi. Nhưng cũng là do số thật! Số chú rể và cô dâu đen quá

totorauxom

Xe điện
tóm lại bon đường sắt cho mựa chúng nó lên miền núi, 1 mình 1 đường, đi giữa cái nơi nhung nhúc người thế này không xung đột giao thông mới là chuyện lạ, sao không thiết kế đường sắt cao tốc vào giữa hà lội cho nó mấu, cán người chết như cán rạ ấy.
chia buồn các nạn nhân ngắn số

Arabica

Xe máy
Thật thương tâm xin chia buồn cùng gia đình các nạn nhân! Lúc nãy nghe VTV nói lấy máu của lái xe đi xét nghiệm ngay em dự là có tí men.:77: