[Funland] An ninh mạng cần ra tay !

zaiwaz123

Xe điện
Nếu nạn nhân chỉ là một vài người thì có thể bỏ qua được nhưng hiện tại rất nhiều cán bộ , GV nghành GD bị khủng bố qua điện thoại mặc dù họ không liên quan . AN mạng cần ra tay đưa thủ phạm ra xét xử tại toà án làm gương cho kẻ khác , đem lại sự bình yên cho mọi người !

HeoQuay66

Xe tăng
Nếu nạn nhân chỉ là một vài người thì có thể bỏ qua được nhưng hiện tại rất nhiều cán bộ , GV nghành GD bị khủng bố qua điện thoại mặc dù họ không liên quan . AN mạng cần ra tay đưa thủ phạm ra xét xử tại toà án làm gương cho kẻ khác , đem lại sự bình yên cho mọi người !

Cái này thuộc bộ TT trước.

maroon5788

Xe buýt
Thg bạn nó vay FE xong nó đưa số đt của e. Làm bọn kia nó gọi e nhức đầu.
E điên quá các cụ ạ, mấy lần rồi hết FE lại đến bọn TPbank gì đấy.
E có vayđâu mà chúng nó gọi ời ời. E chặn số gọi lên tổngđài mấy lần mà kođc.
Bực mình quá

ong dat

Xe tăng
Phải có ai đó SD những số ĐT đó khi làm thủ tục vay tiền thì nó mới gọi đến, không liên quan thì nó gọi làm gì vừa mất tiền cước lại vừa bị nghe chửi !
Vậy nên những nạn nhân này cần xem những người quen biết mình có ai vay mà cù nhầy chưa trả nợ người ta không ? (cũng có thể thông tin cá nhân của nạn nhân bị bán cho bọn vay tiền).

Huthasa

Xe lăn
Phải có ai đó SD những số ĐT đó khi làm thủ tục vay tiền thì nó mới gọi đến, không liên quan thì nó gọi làm gì vừa mất tiền cước lại vừa bị nghe chửi !
Vậy nên những nạn nhân này cần xem những người quen biết mình có ai vay mà cù nhầy chưa trả nợ người ta không ? (cũng có thể thông tin cá nhân của nạn nhân bị bán cho bọn vay tiền).
Có thì sao? Mang dao đến đòi nợ à?

jupiterMX

Xe tải
Cụ chưa lường hết các tình huống. Vấn đề ở đây là khâu thẩm định của ngân hàng. Giả sử, có thằng nào ghét cụ, nó vay và điền số đt của cụ làm thông tin người liên lạc thì sao??

zaiwaz123

Xe điện
Vậy nên những nạn nhân này cần xem những người quen biết mình có ai vay mà cù nhầy chưa trả nợ người ta không ?
Danh bạ trong điện thoại một người bây giờ tầm vài trăm đến hàng ngàn số đt cụ ạ , xem bằng cách nào để biết ai vay tiền của bọn chúng ?

ong dat

Xe tăng
Có thì sao? Mang dao đến đòi nợ à?
Thì chửi cái thằng nào SD số ĐT của mình để đi vay tiền ấy, thằng cho vay hay đòi nợ thuê nó chỉ gọi số do thằng đi vay cung cấp chứ có gọi bừa vào số của bác đâu !

jupiterMX

Xe tải
Thg bạn nó vay FE xong nó đưa số đt của e. Làm bọn kia nó gọi e nhức đầu.
E điên quá các cụ ạ, mấy lần rồi hết FE lại đến bọn TPbank gì đấy.
E có vayđâu mà chúng nó gọi ời ời. E chặn số gọi lên tổngđài mấy lần mà kođc.
Bực mình quá
Riêng FE Credit thì cá nhân em đánh giá là rất mất dạy. Em bị dính thực tế luôn. Cậu của em vay của bọn nó 70tr, khi vay có đưa số đt của em làm số người liên lạc. Trả được 1,5 năm (tương đương với 50% gốc) thì cậu em mất đột ngột. Sau tang lễ, em đã phối hợp cùng nv của FE credit đến tận nhà cậu em chụp ảnh bàn thờ, di ảnh, đến phường lấy giấy xác nhận đã mất. Nhưng được khoảng gần 1 năm, không hiểu sao em liên tục nhận được điện thoại nhắc nợ từ số tổng đài tự động. Gọi điện lên hotline cũng không có tác dụng. Cho đến h, cậu e mất đã hơn 4 năm và thi thoảng cứ cách 1 vài tháng e lại nhận được điện thoại nhắc nợ. Thật sự em ghét FE credit và VPbank từ đấy, không bao h liên quan gì đến vpbank hay fe. Người thân em cũng khuyên thế

Main_GSM

Xe tăng
Cứ gặp, gọi cho thằng đã cho mình vay tiền mà "tế" chúng nó, nếu mình ko vay thì chúng nó cũng ko có cơ hội để nã mình.

ngonhubu

[Tịch thu bằng lái]

FE hân hạnh hóng

Huthasa

Xe lăn
Thì chửi cái thằng nào SD số ĐT của mình để đi vay tiền ấy, thằng cho vay hay đòi nợ thuê nó chỉ gọi số do thằng đi vay cung cấp chứ có gọi bừa vào số của bác đâu !
Chửi thì sao? Chửi nó nó chửi lại thì đấm nó à?

Killer13

Xe tăng
Mấy vụ này sao không quy vào tội khủng bố tinh thần mà gô cổ chúng nó lại đi nhỉ, hay có thế lực ngầm nào sau bọn này hả các cụ?

maroon5788

Xe buýt
Đúng rồi chúng nó nã điện thoại mình là để mình gọi thằng nợ.
Mình mà chửi gọi thằng kia thì hóa ra mình mắc mưu nó à. Sau cứ đầu số đấy là e k nghe luôn.
Chửi nhau vs chúng nó mấy lần rồi mệt lắm

money_talk

Xe tăng
ô thế cứ đưa số đt người quen là họ ghi nhận luôn ko cần xác minh hay cần sự đồng ý của chủ số đt kia à? Đểu nhỉ, sao ko ai thử vay rồi đưa số cậu chủ FE đó vào nhỉ

thinhtd

Xe container
Đợt em đi làm ở Vĩnh Phúc, bị thằng nv của công ty khách hàng lấy số em cho bọn đòi nợ nó gọi em. :))
Xem thế nào được người quen biết mình vay của ai hả cụ?

T_ furygan

Xe tải
Bạn chỗ e mua phải cái sim người ta bỏ, suốt cả tháng có người gọi đòi trả tiền, giải thích mãi không xong, sau chúng nó gọi cứ mở ra cho chúng nó tự nói chán rồi nó chẳng gọi nữa

Giohanoi

Xe buýt
Riêng FE Credit thì cá nhân em đánh giá là rất mất dạy. Em bị dính thực tế luôn. Cậu của em vay của bọn nó 70tr, khi vay có đưa số đt của em làm số người liên lạc. Trả được 1,5 năm (tương đương với 50% gốc) thì cậu em mất đột ngột. Sau tang lễ, em đã phối hợp cùng nv của FE credit đến tận nhà cậu em chụp ảnh bàn thờ, di ảnh, đến phường lấy giấy xác nhận đã mất. Nhưng được khoảng gần 1 năm, không hiểu sao em liên tục nhận được điện thoại nhắc nợ từ số tổng đài tự động. Gọi điện lên hotline cũng không có tác dụng. Cho đến h, cậu e mất đã hơn 4 năm và thi thoảng cứ cách 1 vài tháng e lại nhận được điện thoại nhắc nợ. Thật sự em ghét FE credit và VPbank từ đấy, không bao h liên quan gì đến vpbank hay fe. Người thân em cũng khuyên thế
Câu chuyện của cụ nên được đăng báo để mọi người tránh xa thằng Fe credit khốn nạn đến tận cùng. Người chết là hết, đến ngay cơ quan pháp luật còn phải dừng truy tố nữa là bọn tín dụng. Cụ cứ gửi cho các báo đăng để bọn chó đẻ này phải trả giá cho việc làm mất nhân tính của chúng nó

LongLH

Xe điện
-Có thì sao, mang dao đến đòi nợ à? Câu này cũng là ý của em nhưng em trích của một cụ khác.
-Em từng bị gọi nhưng chẳng liên quan gì. Thằng bạn em làm giám đốc, một thằng công nhân của công ty nó có thằng em vay FE, khi vay thì bọn FE cũng gọi cho thằng công nhân là xác nhận có phải là anh thằng đi vay không ( chỉ xác nhận vậy chứ không xác nhận đảm bảo khoản vay). Rồi thằng em kia không trả được, nó gọi thằng công nhân doạ cũng không được, nó gọi thằng bạn em cũng không được, thế mà nó tài thế nào nó biết số của em nó gọi cho em bảo bắn tin cho thằng bạn là doạ chém, doạ giết thằng bạn em. Khi bị gọi em cũng ớ ra, thằng bạn đang ở biệt thự đảo Ecopark mấy chục tỉ, có vay thì cỡ mấy tỉ chứ dính bọn FE này làm gì. Em mới gọi cho nó hỏi, nó mới nói tường tận cho em. Em thì thắc mắc tại sao nó biết số đt của em. Rồi em gọi cho thằng em họ làm XXX thì nó bảo bọn cho vay trên mạng nó đã quét được thông tin của bên thứ 3, thứ tư rồi, bây giờ chẳng có gì riêng tư nữa đâu.