[Funland] Anh ấy ốm rồi

ngoc_phuong

Xe lăn
Cụ nói thế nào ấy chứ? Đây là tổ chức dùng trái phép chất ma túy chứ không phải cá nhân sử dụng. Án 2 đến 7 năm tù đấy ạ chưa kể tình tiết tăng nặng, đấy là chưa tính còn tàng trữ nữa.
Sử dụng trái phép chỉ phạt hành chính từ 500k- 1tr. Bác Quang tính 30tr cho 28 ẻm là hơi bị hoành.

Buôn bán trái phép ma túy mới quy hình sự lên ghế nệm.

Từ sử dụng trái phép phạt hành chính sang cưỡng chế cai nghiện tập trung, sang buôn bán trái phép chỉ cần 1 buổi đi cung CA.

ChiPhongKhoa

Xe tải
Bạn em XXX ở CB bảo cũng có Trưởng,Phó P Mai Thúy cả VKS cũng đi tù vì ăn tiền chạy án. Phạm nhân vẫn bi tử thế là khai ra đã ck ( ngu thế cơ chứ). Toi cả băng luôn...

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói thế nào ấy chứ? Đây là tổ chức dùng trái phép chất ma túy chứ không phải cá nhân sử dụng. Án 2 đến 7 năm tù đấy ạ chưa kể tình tiết tăng nặng, đấy là chưa tính còn tàng trữ nữa.
2 đội kết hợp trinh sát, phá án. Túm 28 chú thì hết 25 dương; chắc chắn có tổ chức, tàng trữ, mua bán. Nhưng hồ sơ sếp Quang đã định "sử dụng trái phép" và thu 30 củ. Vậy mới lòi ra lá thư từ đống rơm của cụ Khoa.

bau67

Xe container
Klq lắm, em xin phép các cụ kể lại 1 chuyện cũng CA Hải Phòng nhà em.
Tầm 1997 em có đi xe mini Nhật mới (ts lớn nhất của nhà em lúc đó) vào hiệu sách Tp mua giấy can bản vẽ. Đang cuộn tờ giấy em nhìn vào gương của hiệu sách thì thấy kẻ trộm hạ chân chống xe. Em lúc đó quẳng luôn giày chạy theo, vừa chạy vừa chỉ mồm ko kêu được chỉ ú ớ. Được khoảng 300m thì kẻ trộm quặt vào đường chợ khá đông người, mấy người bên đường chặn lại, nó vứt xe lao vào hẻm. Đen cho thằng đó là hẻm cụt chỉ vào chục mét có 3-4 nhà.
Hiệu sách đối diện đồn công an, nhưng suốt từ lúc e và mấy người nữa chạy theo kẻ trộm, lúc nó bị chặn quăng xe trốn vào nhà trong hẻm... ko thấy bóng công an nào. Người dân lấy luôn bàn ghế bán hàng chặn đầu hẻm lại, em vẫn thất thần cùng mọi người đứng đó tầm 10’ sau mới thấy 2ca tới và vào xích tay trộm về đồn.
Họ yêu cầu em cũng về đồn viết tường trình. Họ cứ bắt em ở đó tầm hơn 2 tiếng. Trong suốt quá trình đó em nghe họ hỏi cung tên trộm. Nó nói vợ đẻ thiếu tiền mua sữa cho con nên trót dại lần đầu.
Ngạc nhiên là 2 ca thay nhau hỏi cung nó cứ nhất nhất nhắc đi nhắc lại câu sau: “Mày chơi ma tuý là chắc rồi, nhìn môi mày thâm xì kia thì nghiện nặng. Nhận là nghiện ma tuý và trộm chuyên nghiệp rồi báo cho người nhà đi rồi chúng tao thả”.
Em lúc đó còn sv và lơ ngơ lắm nhưng cũng thấy hơi khó hiểu vì rõ đó là kẻ trộm do dân bắt mà ca nói ...rồi thả là sao.
Sau em nghĩ chắc họ có nghiệp vụ nói lừa vậy để khai thác tên trộm.
Giờ có vụ này làm ký ức em sống lại kể chuyện đêm khuya, nhân tiện nhờ cụ nào thông não hộ.
Hiệu sách Cầu Đất chếch đồn Cầu Đất rồi nó chạy vào chợ Cố Đạo phải không ạ ? 😀

Chỉnh sửa cuối:

thuyphongthanh

Xe lăn
Là em thì em cũng ....ốm.

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,
Hết trưởng công an Tây Hồ đến trưởng công an Đồ Sơn. Rồi bệnh viện, giáo dục, quân đội. Mất hết cả niềm tin.
Nhiều ngành khác cụ ơi. Các cụ cứ chửi bên Giao thông bọn em, chứ ngành nào chả mùi. Kể cả công nghệ và viễn thông

Susu77

Xe tăng
Hiệu sách Cầu Đất đối diênh
Hiệu sách Cầu Đất chếch đồn Cầu Đất rồi nó chạy vào chợ Cố Đạo phải không ạ ? 😀
Chính xác cụ ạ. Em xa HP cũng phần tư thế kỷ rồi, thi thoảng về chơi, nhớ hs và đồn công an ở hai bên đường, chắc là chếch một chút ko chính xác lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Mr. Toàn

Xe điện
Làm gì có chuyện 20-40tr hay 1 lít ở đây, 25/28 dương tính mà :D, nhẹ cũng phải thêm 1 số 0 nữa vào sau chứ ko có chuyện ít thế đâu, Bắt bạc làng nhàng đã 1-2 lít /đứa rồi
Chỉ thế thôi, bọn đi theo chỉ bị tính vi phạm hành chính, vài triệu cho về. Đứa nào có hồ sơ trước 1 lần thì lần 2 cho đi trại, chủ yếu là chạy cái này thôi. Còn đứa nào nhận tiền với đi mua thuốc mới nặng vì tính vào tội tổ chức

polizia

Xe container
Tay đại tá nếu ko dính vụ này cơ lên phó giám đốc đấy nhỉ?
Đã trải qua phó trưởng CA huyện, phó phòng hình sự, giờ trưởng quận, vậy nấc tiếp theo đương nhiên là phó giám đốc vì đã qua cả cấp phòng lẫn cơ sở.
Quả phốt này đi xa luôn.

Quỳnh hp

Xe tăng
Bá cáo cccm là hàng đã chính thức nhập kho.
E tưởng xảy ra ở dưới đs nhưng lại xảy ra ở Hợp Đức. Đất này kinh phết,vụ anh Triệu cũng ầm lên mấy tháng,Thng bạn e trc nó cũng là quan xxx ở đất này

cưỡi chổi

Xe lăn
Trưởng CA quận mà 4// cơ à? Em tưởng trần CA quận chỉ 3// thôi chứ? :-o
Theo luật CAND 2018 thì: Trưởng phòng và tương đương; Trưởng Công an huyện, quận, thị xã, thành phố thuộc tỉnh, thành phố thuộc thành phố trực thuộc trung ương; Trung đoàn trưởng có trần quân hàm là Thượng tá (trừ Trưởng phòng tham mưu, nghiệp vụ, Trưởng Công an quận thuộc Công an thành phố Hà Nội, Công an Thành phố Hồ Chí Minh thì trần là Đại tá).
Trường hợp của Đại tá Trần Tiến Quang - Trưởng CAQ Đồ Sơn thì đã được thăng hàm Đại tá vào thời điểm trước khi Luật CAND 2018 được Quốc hội thông qua (20/11/2018).

Dạ em xin bá cáo với các cụ ạ

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Tâm đắc nhất câu của cụ Khoa
View attachment 6187603
Nếu nhận tiền, các chủ nhà thổ ở Đồ Sơn lại bị gõ, chủ bị gõ thì nhân viên lại làm việc hết công suất ! Giá cao hơn , khách chịu !
Nguyên nhân phò tăng giá là đây phỏng không các cụ !

xukthal

Xe lăn
Hp là tp TW nên Giám đốc đeo lon tgieeus tướng cụ nhé, thế nên phó với Trưởng Quận trần Đại Tá là chuẩn rồi.
Cụ phù thủy giải thích rất hợp lý nhé :D
Theo luật CAND 2018 thì: Trưởng phòng và tương đương; Trưởng Công an huyện, quận, thị xã, thành phố thuộc tỉnh, thành phố thuộc thành phố trực thuộc trung ương; Trung đoàn trưởng có trần quân hàm là Thượng tá (trừ Trưởng phòng tham mưu, nghiệp vụ, Trưởng Công an quận thuộc Công an thành phố Hà Nội, Công an Thành phố Hồ Chí Minh thì trần là Đại tá).
Trường hợp của Đại tá Trần Tiến Quang - Trưởng CAQ Đồ Sơn thì đã được thăng hàm Đại tá vào thời điểm trước khi Luật CAND 2018 được Quốc hội thông qua (20/11/2018).
View attachment 6187604

Dạ em xin bá cáo với các cụ ạ

xe lôi

Xe tăng
Thấy có mấy cụ tranh cãi là phạt hành chính thu 30 củ là đc rồi.Và cụ nữa bảo có cái đập-thêm 1 số 0 mới đủ.Nhưng ở đây như thế vẫn có cái đập :))
Thực ra mấy việc bắt phòng bay này thì nó có trên Toàn Quốc.Tuỳ theo nơi xảy ra,tuỳ theo đối tượng có tóc hay trọc đầu.
Ở 1 nơi e biết đc thì tính theo tổng phòng ,hoặc từng bàn.Thằng nào côn xoay nhanh thì ra rồi tự bổ,nhẹ nhất trọc đầu 6-7 thằng là khoảng 3-400.Bàn có tóc tầm > 8 lít/7 thằng.
Cụ tỷ vụ gì đó trên 2 chục là 1,4 tỷ,chia 1-2 đồng giống 1 cụ đã còm ở thớt kia.
Cái này e chia sẻ nói phét lác cho vui,ko phải đừng cụ nào mắng e tội nghiệp.
Còn biết chính xác hãy nói chứ giờ đ/c Q đang trên Viện ở HN thật.
Việc chi tiết nhiều cái nghe cho biết thôi chứ e nghĩ nên đọc báo chính thống.

SUV FULLSIZE

Xe hơi
HP giờ thay đổi rất mạnh mẽ về mọi mặt, thế nên việc xử lý nhân sự cũng là lẽ đương nhiên rồi.

Kia_fote

Xe điện
Cụ làm em sặc sụa =)). Suýt nữa thì té ghế. Đúng là bó tay với báo văn chí :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com