[Funland] Anh em cọc chèo, cám cảnh!

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
1 bài học đáng giá hơn trăm củ. kể cũng không đắt và cũng không rẻ. giờ nhìn mặt nhau hơi e ngại mỗi khi về nhà bố vợ.

Chekmate

Xe điện
Thôi dù sao chuyện cũng qua rồi, cụ chủ lên xả cho đỡ tức chứ bài học chắc rút lâu rồi. Các lời khuyên thì cũng nhiều. Chúc cụ vui vẻ và tỉnh táo những lần sau.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Dây dưa mệt vả óc. ĐM ông em như thế này đến vái ông e ngả nón.

Bongbond0812

Xe buýt
Nói thì dễ nhưng mỗi nhà mỗi cảnh, chả ai giống ai cả. Người ngoài thì em không quan tâm, nhưng đã là người nhà em không tiếc cái gì cả. Bọn trẻ nó mới lấy bằng, háo hức sỹ diện được lái cái xe ra oai với bạn bè. Cái này thì em với nhiều cụ trên này hồi trẻ chả vậy, trách sao chúng nó. Cái em bực là nó lái xe lúc uống rượu, rồi khi về sửa nó không có bỏ ra đồng nào để sửa, còn lấy cớ nợ anh. Em thì chả tiếc chúng nó vài ba triệu, cơ bản là cái thái độ thôi. Lần 2 thì em cay nó nợ bạc lấy xe của anh đi cắm, mặc dù nó bảo nó bị lừa. Chứ bảo anh em trong nhà giữ khư khư cái xe khi các em cần mà không cho mượn thì nó cũng khó cụ ạ.
Chính vì cụ nghĩ thế nên nó biết lấn tới. Và như này sẽ còn có lần 3 :D. E là e cho nó giải cmn tán. Cọc chèo cái mịa j.
Mà e cũng nói thật, thằng đờn ông éo nào cũng sĩ, nhưng lấy của ng khác đi rồi chém vung mạng là thể loại sống ảo lòi ra, mà cụ cũng là tác nhân cho nó phát tác.

Tổng hợp dư vầy thì cụ chuẩn bị lập thớt quá tam đi :))

ntphuong0411

Xe buýt
Cọc chèo thì liên quan gì nhỉ? Vợ chồng chúng nó ly hôn cái là chẳng còn họ hàng gì nữa mà, đâu đến lượt mình. Vậy cốt yếu là vợ và em vợ mình thôi, phân tích cho vợ hiểu là nhà mình bị thằng cọc chèo nó lừa rồi... là lừa đảo chứ không phải sa cơ lỡ vận ý, rõ rành rành.
Xe vẫn phải nhổ, nên tiền vẫn phải trả, nhưng về bắt vợ chồng nó, cả vợ chồng nhé, viết giấy vay nợ mình có thời hạn trả rõ ràng (nó có trả hay không đành kệ nó vậy) và tuyên bố rõ ràng từ giờ không mượn mõ gì cả cho đến khi trả xong nợ. Vậy là hết tình hết nghĩa rồi, không ai trách được.
Nhà em cũng có vụ như vầy, mà đau đầu hơn nhiều vì là anh vợ. Em cũng nghĩ này nghĩ nọ nhiều, mà rốt cuộc suy cho cùng, nó có tôn trọng mình không khi lừa mình vậy? Và tại sao những người khác nó không lừa, nó lại chỉ lừa nhà mình?

xaunhatxahoi

Xe điện
Rất thông cảm hoàn cảnh của cụ vì nhiều khi người nhà lại bảo ko cho mượn.

adlama

Xe tải
Cụ thương người nên bị lừa rồi
Cái chi tiết mượn xe bằng được, bắt vợ gọi năn nỉ xin mượn
=> bố này nợ đâu đó tầm hơn 100 củ rồi
Kêu có việc gấp về ngay = > lại la cà cầm bài giúp=> chi tiết ngớ ngẩn
Thôi cụ mất xe thì chuộc về, cạch mặt cho lành

anonimouse

Xe tải
Đm thằng em cụ khốn nạn. Em đây, nhà có xe, ông anh bảo mày đi học lấy bằng mà lái. Em bảo đ éo phải xe của tôi, tốt nhất là ko học, ko có bằng thế là khỏi mượn xe, khỏi lằng nhằng.

Lò Văn Củi

Xe hơi
Nó kém em 15 tuổi, lấy đứa út nhà vợ em được vài năm. Nhà có 4 chị em thì vợ em là cả. Từ trước giờ vợ chồng nó ngoan ngoãn lễ phép không điều tiếng gì. Em là anh cả trong nhà vợ nên cũng không chấp nhặt gì các em cả, coi như chúng nó còn bé, thương còn chả hết chứ nói gì ghét bỏ.
Hiểu rồi.
Cụ tự xem lại mình ăn ở kiếp trước ntn? Khéo lại phải lên chùa Ba Vàng một chuyến mới xong, tránh cho lần sau.

Lò Văn Củi

Xe hơi
Anh em lúc khó khăn cho nhau cả tỷ còn được, giờ có hơn trăm triệu đáng bao nhiêu cụ Thớt? mà phải mệt lòng.
Cụ giúp nó, lúc khác cụ khó khăn nó giúp lại cụ. Đâu có đó hết. Khó khăn ở đây ko hẳn là chuyện tiền bạc. Cuộc sống nhiều cái "khó khăn" lắm. Rồi cụ sẽ biết.

Đọc thớt này thấy nhiều cụ hẹp hòi quá.
Làm vài xe than thổ phỉ, lăn tăn làm cụ nhỉ?
Xúc lên bán là có tiền, cuối năm có Chú phỉnh bù lỗ thôi mà.

Vie.ABC

Xe điện
Em đang ngồi cafe ở quê nó để hẹn chủ nợ ra nói chuyện đây ạ, bọc tiền 100tr xoay sở vay mượn anh em bạn bè mấy hôm nay mới đủ, mang vội về để chuộc xe.

Dm mới trước tết rồi nó có bằng lái, nằng nặc đòi mượn xe em về quê mấy hôm chúc tết. Tay lái non + bia rượu liên hoan đâm mẹ nó vào cột điện, may mà vợ con nó ở nhà ông bà nội, trên xe có mình nó. Thuê xe kéo về gara , sửa sang sơn lại mất 20 củ. Cay nhất là tết rồi em đếch có xe đi, lếch thếch vợ chồng 2 cái xe máy đèo con nhỏ đi về quê vợ hơn 40km...

Cuối tuần trước nó mượn xe em, nói về quê có việc gấp vì ở nhà có chuyện cần giải quyết. Em vẫn cay vụ vừa rồi nên định không cho mượn, bảo tay lái chú còn non đi đường dài lại ban đêm nữa anh sợ không an toàn. Nó cứ nằng nặc đòi mượn, còn bảo cả vợ nó gọi điện rồi nhờ cả vợ nó gọi cho vợ em nhờ vả nữa. Em nể quá đành tặc lưỡi không bên vợ lại nghĩ mình keo kiệt. Nghĩ lại vẫn thấy mình ngu.

Nó mượn tối thứ 6 , báo chiều thứ 7 lên trả. Đến chiều thứ 7 không thấy nó mang xe đến, gọi điện thì tắt máy. Em hỏi vợ nó bảo cũng không liên lạc được. Gọi về quê nó thì bố mẹ nó bảo tuần rồi nó không về quê.. Cả nhà vợ em cuống lên không biết nó làm sao, đi đâu.. Thì đến 10h tối hôm đó có số lạ gọi đến hỏi đây có phải anh A , anh của B không, em bảo đúng rồi. Thằng kia nó bảo em anh nợ bọn em hơn 100tr, có giấy vay nợ đàng hoàng, hạn trả đúng đến thứ 3 tuần sau. Được một lát thì thằng em khốn nạn gọi lại, kêu là em bị chúng nó lừa. Thằng này về quê chơi với thằng bạn ở làng bên, gặp bọn bạn của thằng bạn này đang đánh bạc lừa thằng em này cầm bài hộ, ngồi mấy tiếng mà bị nã cho hơn 100tr, phải viết giấy vay nợ và để xe oto lại cho bọn nó. Em nghe vậy cũng bán tín bán nghi không biết thế nào, vì thằng em này có mải chơi thật nhưng từ trước đến giờ chưa có tiếng bị dính vào lô đề cờ bạc. Nó cứ khóc bảo là anh ơi giúp em không chúng nó dọa chém em chết, rồi em không dám về nhà nữa... Con vợ nó cũng qua nhà em khóc lóc với vợ em kêu vay tiền anh chị trả nợ giúp, làm vợ em nó cũng mủi lòng. Bảo thôi mình vay giúp chú ấy trả nợ rồi lấy xe về, chứ để lâu không biết thế nào. Thực sự em rất cay cú, việc mang tiền về trả nợ cho nó là để em lấy xe về thôi, chứ nó mà không dính đến xe em thì em kệ con bà nó luôn các cụ ạ. Đợt trước sửa xe em cũng phải bỏ tiền túi ra rồi, nó kêu anh cứ ứng trước đến giữa năm em được thưởng 6 tháng sẽ gửi lại anh. Mà giờ gần sang t8 rồi có thấy nó ý ới gì đâu, giờ lại dính thêm vụ này nữa. Nguy hiểm hơn em sợ nó dính sâu vào cờ bạc rồi mà cả nhà không biết.

Giờ ngồi chờ thằng kia đến trả xe, nghĩ cũng chán, coi như bài học vậy thôi các cụ ạ, chứ đã a e một nhà rồi chả biết làm thế nào.
Thớt cho thêm bọn chủ nợ tý tiền nữa để nó tẩn cho thèng em một trận bò lê kéo càng rồi hãy chuộc xe về . Sau này nó muốn cờ bạc nữa thì cũng kinh tay mà không dám làm liều ...

breeze

Xe tải
Em như cụ chủ chắc em cũng điên lên mất. Chắc từ sau cấm của thằng em rể luôn.

Xolabaque

Xe tăng
Nói thì dễ nhưng mỗi nhà mỗi cảnh, chả ai giống ai cả. Người ngoài thì em không quan tâm, nhưng đã là người nhà em không tiếc cái gì cả. Bọn trẻ nó mới lấy bằng, háo hức sỹ diện được lái cái xe ra oai với bạn bè. Cái này thì em với nhiều cụ trên này hồi trẻ chả vậy, trách sao chúng nó. Cái em bực là nó lái xe lúc uống rượu, rồi khi về sửa nó không có bỏ ra đồng nào để sửa, còn lấy cớ nợ anh. Em thì chả tiếc chúng nó vài ba triệu, cơ bản là cái thái độ thôi. Lần 2 thì em cay nó nợ bạc lấy xe của anh đi cắm, mặc dù nó bảo nó bị lừa. Chứ bảo anh em trong nhà giữ khư khư cái xe khi các em cần mà không cho mượn thì nó cũng khó cụ ạ.
Nói thật với cụ là quá may cả hai lần đều không liên quan đến tai nạn cho người khác, các cụ đời xưa đã bảo cả nể thì to bụng, đừng vì cái sĩ diện hão của thằng em mà có lúc cụ mệt mỏi đấy ạ. May mắn là hai lần đều giải quyết nhanh gọn bằng tiền được.

Chim ăn thịt

Xe buýt
Em đang ngồi cafe ở quê nó để hẹn chủ nợ ra nói chuyện đây ạ, bọc tiền 100tr xoay sở vay mượn anh em bạn bè mấy hôm nay mới đủ, mang vội về để chuộc xe.

Dm mới trước tết rồi nó có bằng lái, nằng nặc đòi mượn xe em về quê mấy hôm chúc tết. Tay lái non + bia rượu liên hoan đâm mẹ nó vào cột điện, may mà vợ con nó ở nhà ông bà nội, trên xe có mình nó. Thuê xe kéo về gara , sửa sang sơn lại mất 20 củ. Cay nhất là tết rồi em đếch có xe đi, lếch thếch vợ chồng 2 cái xe máy đèo con nhỏ đi về quê vợ hơn 40km...

Cuối tuần trước nó mượn xe em, nói về quê có việc gấp vì ở nhà có chuyện cần giải quyết. Em vẫn cay vụ vừa rồi nên định không cho mượn, bảo tay lái chú còn non đi đường dài lại ban đêm nữa anh sợ không an toàn. Nó cứ nằng nặc đòi mượn, còn bảo cả vợ nó gọi điện rồi nhờ cả vợ nó gọi cho vợ em nhờ vả nữa. Em nể quá đành tặc lưỡi không bên vợ lại nghĩ mình keo kiệt. Nghĩ lại vẫn thấy mình ngu.

Nó mượn tối thứ 6 , báo chiều thứ 7 lên trả. Đến chiều thứ 7 không thấy nó mang xe đến, gọi điện thì tắt máy. Em hỏi vợ nó bảo cũng không liên lạc được. Gọi về quê nó thì bố mẹ nó bảo tuần rồi nó không về quê.. Cả nhà vợ em cuống lên không biết nó làm sao, đi đâu.. Thì đến 10h tối hôm đó có số lạ gọi đến hỏi đây có phải anh A , anh của B không, em bảo đúng rồi. Thằng kia nó bảo em anh nợ bọn em hơn 100tr, có giấy vay nợ đàng hoàng, hạn trả đúng đến thứ 3 tuần sau. Được một lát thì thằng em khốn nạn gọi lại, kêu là em bị chúng nó lừa. Thằng này về quê chơi với thằng bạn ở làng bên, gặp bọn bạn của thằng bạn này đang đánh bạc lừa thằng em này cầm bài hộ, ngồi mấy tiếng mà bị nã cho hơn 100tr, phải viết giấy vay nợ và để xe oto lại cho bọn nó. Em nghe vậy cũng bán tín bán nghi không biết thế nào, vì thằng em này có mải chơi thật nhưng từ trước đến giờ chưa có tiếng bị dính vào lô đề cờ bạc. Nó cứ khóc bảo là anh ơi giúp em không chúng nó dọa chém em chết, rồi em không dám về nhà nữa... Con vợ nó cũng qua nhà em khóc lóc với vợ em kêu vay tiền anh chị trả nợ giúp, làm vợ em nó cũng mủi lòng. Bảo thôi mình vay giúp chú ấy trả nợ rồi lấy xe về, chứ để lâu không biết thế nào. Thực sự em rất cay cú, việc mang tiền về trả nợ cho nó là để em lấy xe về thôi, chứ nó mà không dính đến xe em thì em kệ con bà nó luôn các cụ ạ. Đợt trước sửa xe em cũng phải bỏ tiền túi ra rồi, nó kêu anh cứ ứng trước đến giữa năm em được thưởng 6 tháng sẽ gửi lại anh. Mà giờ gần sang t8 rồi có thấy nó ý ới gì đâu, giờ lại dính thêm vụ này nữa. Nguy hiểm hơn em sợ nó dính sâu vào cờ bạc rồi mà cả nhà không biết.

Giờ ngồi chờ thằng kia đến trả xe, nghĩ cũng chán, coi như bài học vậy thôi các cụ ạ, chứ đã a e một nhà rồi chả biết làm thế nào.
Đọc xong chỉ biết chia buồn với cụ. Cụ là ng tốt thế em mà gặp cụ ngoài đời thì xin làm bạn với cụ. :D

toyota219

Xe điện
Nhà em có thằng cọc chèo nhà có bố mẹ vợ mua cho, con đẻ ra có bố mẹ vợ nuôi hộ, còn thiếu cái xe nữa suốt ngày nhăm nhe mượn em. Thậm chí còn kéo cả ông bà già vợ vào gây sức ép. Em tuyên bố thẳng luôn là mày có mượn vợ tao thì mượn còn xe thì không nhé. Hơi phũ nhưng phải vậy, vì tính em ghét mấy thằng nằm ngửa ăn sẵn
Phải là mày xài "vợ" tao tao xài vợ mày chứ nhỉ.

Cứ phải cố

Xe buýt

Em cọc chèo chứ có phải bố đâu mà chiều nó. Đã đâm tay lái non còn mượn. Nói mày thuê xe anh trả tiền 1 nửa cho.

domluanho

Xe máy
Thôi, coi như là ân tình anh em....2 lần.
Em vừa mua xe, em vợ mượn tông sửa 30 củ - em trả.
Chời bời bài bạc âm thầm (cụ còn được em vợ lên khóc lóc) vay vợ em....170 củ, vợ em cho vay và đến giờ 2 VC đứa em vẫn chưa trả. Trong khi giờ nó xây nhà to vật vã, mua SH xong lại mua ô tô. kém mình 7-8 tuổi nên ko chấp (nghĩ vậy cho nhẹ đầu)

thanhgamo

Xe container
Thôi, coi như là ân tình anh em....2 lần.
Em vừa mua xe, em vợ mượn tông sửa 30 củ - em trả.
Chời bời bài bạc âm thầm (cụ còn được em vợ lên khóc lóc) vay vợ em....170 củ, vợ em cho vay và đến giờ 2 VC đứa em vẫn chưa trả. Trong khi giờ nó xây nhà to vật vã, mua SH xong lại mua ô tô. kém mình 7-8 tuổi nên ko chấp (nghĩ vậy cho nhẹ đầu)
Thằng đấy ngon.
Chơi bời bài bạc mà xây được nhà to, mua được ô tô.
Quá ngon, phải học tập.

tungtran12345

Xe buýt
Nói thật cọc chèo thì vẫn là khách, cụ có thằng e thân thiết thế kia đúng vô phúc.