Anh em lưu ý khi mua Fiesta cho chị em.

dtumi

Xe tải
Cái này hôm nay mới nghe. Mà em đi đường quan sát mãi chưa thấy có con fieta nào chạy? hỏi ngu các cụ tí có phải là chưa có xe mới không nhỉ

yetnavis

Xe hơi
Cái này hôm nay mới nghe. Mà em đi đường quan sát mãi chưa thấy có con fieta nào chạy? hỏi ngu các cụ tí có phải là chưa có xe mới không nhỉ
theo em biết thì 15/5 này mới có lô đầu tiên

yetnavis

Xe hơi
theo em biết thì 15/5 này mới có lô đầu tiên

Xe máy
Thông báo với khách hàng là giao xe trong tháng 5, nhưng đến hôm nay thì cũng chưa có đại lý nào nhận được xe để giao cho khách cả, thông thường thì phải ngoài 20 trở ra cụ ạ.

vinhpapa

Xe đạp
Fiesta về VN mắc quá, chỉ biết nhìn, trông, ngắm và nhỏ nước miếng, huhuhu

khueduy

Xe đạp
Mọi Người đồng ý với góp ý chân tình của bác nse' đi.Bác ý co ý tốt đấy.

Undo

Xe đạp
Em nói nhầm gì chăng cụ?
Em cãi gì chăng?
...
Người ta đang nói cụ chủ thớt mà, đâu có nói cụ đâu??

Có thể tôi không quen với chức năng mà bác nêu, nhưng rõ ràng là ở Fiesta nếu bác đệm phanh không ga tiếp là xe chạy theo quán tính (có nghĩa là ở chế độ N). Tôi nêu vấn đề là " anh em lưu ý" là có ý thức nhắc nhở có tính xây dựng thôi. Nếu bác đạp phanh ở đèn xanh đèn đỏ đương nhiên là nó tự cắt li hợp, vậy muốn đi là phải đạp nhẹ ga. Và tôi nói ý không bù ga ở chỗ đó. Nếu bác đi trên đương mà không dừng lại, chỉ chuyển chân ga chân phanh thì không cảm giác gì cả...
Chắc ko đến nỗi chủ thớt nhầm sang cái HLA, vấn đề là ở cái câu màu đỏ kia kìa. Em chưa thử qua con này nhưng nếu đệm phanh mà ngắt ly hợp, thì có đạp ga thủng sàn xe chắc cũng không đi nổi đâu nhể. Tóm lại, nếu nhả chân phanh, nhả chân ga, gài số D thì xe có chạy ko??

GAT

Xe điện
Em nói nhầm gì chăng cụ?

Em cãi gì chăng?

Hỗ trợ ngang dốc thì liên quan gì chăng?

Đang đỗ ngang dốc mà nhả phanh không đạp ga thì đổ XĂNG MÁY BAY cũng chẳng xe nào khởi hành được
ơ, cụ là chủ thớt ợ ? =))
Em sure với cụ là con Fiesta để D, bỏ phanh ra là ló đi đếch cần đạp vào ga ợ. Hi Hi(:|

Nông_dân

Xe buýt
Nó ko đi được thì kém xe máy nhà em à. Em dừng lúc tắc đường, ko ga mà đẩy chân nhích vẫn ngon:-|

Mr.Cayowl

Xe hơi
em thấy xe số tự động vào D hoăc R nhả phanh xe bò dần dần từ cái thời lâu lắm nó đã có rồi, công nghệ không mới, xe mới ra chắc ng ta chả bỏ đi làm gì. đến cái xe máy tay ga mà chỉnh garanti to một chút nhả phanh tự nó cũng đi được nữa là.
nếu bác dừng đèn đỏ mà nhả phanh xe nó không đi bác xem có khi trên xe ngồi 5 ông mỗi ông 80kg, em nó nhỏ bé yếu ớt không lại được 5 ông.

Chỉnh sửa cuối:

bobom

Xe tải
digger viết
Em nói nhầm gì chăng cụ?
Em cãi gì chăng?

Đang đỗ ngang dốc mà nhả phanh không đạp ga thì đổ XĂNG MÁY BAY cũng chẳng xe nào khởi hành được

ơ, cụ là chủ thớt ợ ? =))
Em sure với cụ là con Fiesta để D, bỏ phanh ra là ló đi đếch cần đạp vào ga ợ. Hi Hi(:|
Bác ấy quên không đổi lái mà nị, nộ hết hàng dồi ........

GAT

Xe điện
digger viết
Em nói nhầm gì chăng cụ?
Em cãi gì chăng?

Thực ra có ý kiến trao đổi là rất tốt.
Tuy nhiên em thấy cụ chủ thớt đưa ra vấn đề không có chứng minh thực tế mà vưỡn cố tranh luận kiểu "dìm hàng" không hay cho lém.

digger

Xe tăng
digger viết
Em nói nhầm gì chăng cụ?
Em cãi gì chăng?

Cụ làm ơn đọc lại hết các comment đã rồi hẵng phát biểu.

Tự nhiên có những nhân vật ĐẦU KHÔNG THẤU - ĐÍT KHÔNG THÔNG nhảy từ trên trời rơi xuống phát biểu những câu như đúng rồi. Bó tay.

Em chẳng liên quan gì tới nse hoặc nse' cả.
Ý thật của nse thì em cũng không hiểu, nhưng em cũng không đồng ý với cách xây dựng diễn đàn của nse, KHẢ NĂNG DÌM HÀNG LÀ RẤT CAO. Và em cũng có ý kiến đề nghị ĐÓNG THỚT NÀY ĐƯỢC RỒI, bởi đến đây bắt đầu không còn comment nào có giá trị nữa, toàn những câu móc máy nhau.

Cụ nào đó có công lực cực kỳ thâm hậu thì phát biểu một câu cũng cực kỳ thâm hậu rằng NSE KHẢ NĂNG NHẦM CHỨC NĂNG HỖ TRỢ ĐỖ NGANG DỐC

Công lực của em cực thấp, nên những câu của em không thể có công lực cực kỳ thâm hậu được như những cụ sống lâu lên lão làng.
Nhưng em chắc chắn một điều rằng NSE KHÔNG NHẦM, bởi nếu NSE NHẦM khi đỗ ngang dốc mà post bài này lên thì quả là QUÁ NGỚ NGẨN. Vì đang ở ngang dốc, thả chân phanh mà không mớm ga THÌ DẪU ĐỔ XĂNG MÁY BAY CŨNG KHÔNG KHỞI HÀNH ĐƯỢC.

Em KHÔNG NGỚ NGẨN để nghĩ rằng NSE NGỚ NGẨN như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

nse'

Xe đạp
Cụ làm ơn đọc lại hết các comment đã rồi hẵng phát biểu.

Tự nhiên có những nhân vật ĐẦU KHÔNG THẤU - ĐÍT KHÔNG THÔNG nhảy từ trên trời rơi xuống phát biểu những câu như đúng rồi. Bó tay.

Em chẳng liên quan gì tới nse hoặc nse' cả.
Ý thật của nse thì em cũng không hiểu, nhưng em cũng không đồng ý với cách xây dựng diễn đàn của nse, KHẢ NĂNG DÌM HÀNG LÀ RẤT CAO. Và em cũng có ý kiến đề nghị ĐÓNG THỚT NÀY ĐƯỢC RỒI, bởi đến đây bắt đầu không còn comment nào có giá trị nữa, toàn những câu móc máy nhau.

Cụ nào đó có công lực cực kỳ thâm hậu thì phát biểu một câu cũng cực kỳ thâm hậu rằng NSE KHẢ NĂNG NHẦM CHỨC NĂNG HỖ TRỢ ĐỖ NGANG DỐC

Công lực của em cực thấp, nên những câu của em không thể có công lực cực kỳ thâm hậu được như những cụ sống lâu lên lão làng.
Nhưng em chắc chắn một điều rằng NSE KHÔNG NHẦM, bởi nếu NSE NHẦM khi đỗ ngang dốc mà post bài này lên thì quả là QUÁ NGỚ NGẨN. Vì đang ở ngang dốc, thả chân phanh mà không mớm ga THÌ DẪU ĐỔ XĂNG MÁY BAY CŨNG KHÔNG KHỞI HÀNH ĐƯỢC.

Em KHÔNG NGỚ NGẨN để nghĩ rằng NSE NGỚ NGẨN như vậy.
Tôi không có ý gì đâu, là người tiêu dùng thấy sao nói vậy thôi, có thể nói không hết ý.Thật ra nếu không cảm thấy hữu ích thì thôi, cũng chẳng mong các bác bàn cãi làm gì nhiều, việc gì phải đăng đàn nọ kia mất thời gian. Nếu cần thiết thì mong ban quản trị khóa lại không cho tranh luận nữa. Tôi thấy bác Omega09 phân tích kỹ thuật rất ổn. Tuy nhiên tôi không nói tới chuyện hỗ trợ lên dốc hay xuống dốc. Tôi chỉ mong những ai mua Fiesta nên lưu ý những gì tôi nói thôi. Không lưu ý cũng chẳng sao mà. Tôi đi rồi tôi mới nói, tranh luận hơn thiệt, đúng sai tôi đâu có ham hố gì.

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Có gì đâu mà cứ loạn cả lên, cứ chờ vài ngày nữa có xe là ra ngay, gì phải xoắn!

OmegaO9

Xe container
Người OF
Bên em đang có event FIESTA,mời các cụ qua 94 Ngô Thì Nhậm ngó và thử qua em nó.Cũng là check xem hiện tượng như cụ chủ thớt nêu có phải là thực không.

fordfiesta

Xe tải
chế độ bù ga vẫn có trên Fiesta các bác nhé, không biết bác Admin lấy thông tin ở đâu nhỉ

tuanle

Xe tải
chán nhỉ, xe AT em chỉ nghe nói "khóa ly hợp" khi chạy đạt tốc độ nào đó nhằm nâng hiệu suất truyền động, chứ chưa nghe "ngắt ly hợp" khi phanh bao giờ, bản chất cái ly hợp bánh răng truyền động bằng áp lực dầu trên xe AT là lực cản > lực truyền (phanh ở vận tốc thấp) thì dầu nó tự chui qua "khe" mà ngắt truyền động chứ làm gì có "ngắt ly hợp" chủ động bao giờ? Trừ phi về N thì có đạp ga lút sàn xe cũng chả chạy...

càng đọc, càng thấy vô lý... thôi thì chờ xe bán ra chạy thử phát xem thế nào

YeuChanDai

Xe đạp
Báo cáo các cụ, sáng nay vừa chạy thử Fiesta về. E khẳng định là không có vấn đề như cụ chủ thớt nói. Sau khi đóng D bỏ chân phanh xe vẫn đi từ từ, tuy nhiên có đọ trễ hơn so với Ếch em đang chạy ạ.