Thảo luận Anh Hải sẽ còn chiêu gì khi bài giảm giá dần hết tác dụng.

doremonmattich

Xe tăng
Anh Hải xuất phát điểm đã bán rẻ nên giờ khó còn cửa lùi.
Thực chất nếu muốn đánh nhau đến chết thì toy honda thừa sức hạ giá để anh Hải kềnh mà vẫn có lãi.
Lý do là nó làm ra và tự lắp ráp, còn anh Hải là qua một cầu rồi. Lý do thứ hai là Toy nó sản xuất cực nhiều nên giá gốc nó rẻ lắm. Chơi hạ giá cỡ nào nó cũng làm được, chỉ là ở nó có muốn hay không thôi.
Lý do thứ ba là tuy ít option nhưng chất lượng sp nó rất tốt, hơn mazda nhiều. (kia em ko nói vì quá bền)

Anh Hải chiến bằng chính sách thì cũng kinh đấy nhưng các bác nên nhớ người Nhật cấp oda và quan hệ cấp cp rất tốt nên cũng có áp lực đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Bithang

Xe tải
Website
otokiagiatot.gianhangvn.com
chắc phải chờ anh Hải giảm giá thêm thì thị phần mới tăng lên được :D

Hieuvudunghang

Xe hơi
ngày xưa xe máy thì dân phải cảm ơn a china đã phổ cập còn giờ đây thay ae mình phải cảm hơn TH thôi.....

sonauto09

Xe đạp
Chả hiểu sao nhiều cụ gét TH thế nhỉ? Các cụ mua xe để đi hay là để đầu tư như cổ phiếu mà thấy giảm giá là chửi TH te tua. Phần lớn dân mình chưa có xe nên chính sách của TH có lợi cho những người chưa mua xe là đúng rồi.
E nghĩ là mấy a sales của các hãng khác đấy mà,chả ủn hộ thì thôi lại đi ghét ttế thì chỉ khổ dân đen thôi.nếu cháu có tiền thì kệ đới:D

ca_sau_chua

Xe hơi
không có anh TH thì giờ các cụ nhà ta vẫn mua Toy vs Honda giá trên trời rồi :D

trungbusiness

Xe tải
Chính sách nào cũng chì phù hợp trong một khoảng thời gian, hiện tại chính sách về giá đã không còn tạo ra quá nhiều ưu thế cho Trường Hải thì là thời điểm cần tập trung hơn vào vấn đề tính năng và chất lượng sản phẩm. Cụ nào đi CX5 rồi thì hiểu không có điều hòa cho hàng ghế sau, thiếu cốp chỉnh điện bực mình như thế nào rồi, đường xá bên mình lôm nhộm trang bị thêm cái camera 360 chắc chắn sẽ làm fan hài lòng hơn.

vietran

Xe ba gác
Mịa dc sử dụng xe giá hạ lại hậm hực với cái thằng giúp mình
Anh Hải thế là quá giỏi, cạnh tranh dc với toàn hãng hàng đầu thế giới

vietran

Xe ba gác
Chính sách nào cũng chì phù hợp trong một khoảng thời gian, hiện tại chính sách về giá đã không còn tạo ra quá nhiều ưu thế cho Trường Hải thì là thời điểm cần tập trung hơn vào vấn đề tính năng và chất lượng sản phẩm. Cụ nào đi CX5 rồi thì hiểu không có điều hòa cho hàng ghế sau, thiếu cốp chỉnh điện bực mình như thế nào rồi, đường xá bên mình lôm nhộm trang bị thêm cái camera 360 chắc chắn sẽ làm fan hài lòng hơn.
Outlander của Mit made in Japan hay Camry LE made in usa cũng k có cửa gió sau cụ nhá. Nó chả hơn chán vạn anh toy tạch. Còn bảo anh Mazda k bền thì quên nhé. M6 15 năm chạy ầm ầm ngoài đường kìa.

tuyenngvan

Xe tải
Em ủng hộ TH, có anh ấy mới được hưởng cảm giác là thượng đế khi mua xe

Trang0919699883

[Tịch thu bằng lái]
Số 7 Trần khát chân kéo dài, Hai Bà Trưng, Hà Nội

MazdaConsultant

[Tịch thu bằng lái]
các cụ chưa mua xe thì cứ chờ xe giảm giá, các cụ mua rồi thì lại không muống xe giảm giá ! 2 luồng cãi nhau là chuyện bình thường mà các bác hé hé

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Giảm giá, quá tuyệt vời các Cụ thử nghĩ xem với Mazda2 SD 2017 với giá 545 lùi mà trang bị đủ thứ như thế thì đùng là Trường Hải đang làm cái việc chưa có tiền lệ với các hãng khác. Cứ oánh nhau đi, cái lộ trình phổ cập oto ở VN sẽ thành hiện thực ( Ko biết giảm sâu thế này chất lượng nó có giảm theo ko các Cụ nhỉ )????

a350

Xe hơi
Doanh số hiện tại chẳng nói lên điều gì vì nó có cái rào cản là chính sách thuế 2018. Để biết anh Hải đúng hay sai thì nên chờ qua 2018.

Thứ hai là em đồng quan điểm với anh Hải chiến bằng giá và bằng option. Có thể bài hay là bán như Mỹ. Bản base với mâm sắt ghế nỉ, đầu cd với giá cực rẻ và các option tuỳ biến theo yêu cầu người tiêu dùng hoặc theo gói-điều hiển nhiên mà đáng lẽ người tiêu dùng tại Việt Nam phải được hưởng từ rất lâu rồi, thứ cần thì k có, thứ k cần thì búa xua. Nếu anh Hải làm được điều này thì đây là một lợi thế cạnh tranh rất lớn-với qui mô lắp ráp như vậy thì điều này có lẽ k phải là điều quá tầm tay

Thứ 3. Kinh tế phát triển sẽ thay đổi nhận thức của người tiêu dùng, sẽ coi ô tô là tiêu sản chứ k phải tài sản-quái đản như bây giờ. Lúc đó những chiếc xe với chất lượng tồi tệ giá cao ngất của toyota sẽ k còn đất diễn nữa. 10 năm trước điện thoại phải mua nokia vì sợ đổi máy mất giá, 5 năm trước mua đt thì phải iphone vì sợ bán đi đỡ lỗ. 10 năm nữa thôi em tin là việc mua hay bán một chiếc ô tô cũng k khác các bác đổi xe lead hay sh bây giờ đâu.

Trung Béo

Xe đạp
Cũng may mà có TH thì nhiều cụ mới có Vios giá hơn 500 , Altis giá hơn 700 mà đi đấy.

Không có một công ty mạnh như Thaco làm đối trọng thì giá xe tăng dần đều hàng năm.
Có lẽ giờ này mấy con hạng B vừa mỏng vừa ồn vẫn không túi khí, không ABS, nhưng xe giá suýt tỷ thì các cụ sắm được tha hồ mà sang chảnh :D

Nhớ năm 2009 cháu định mua xe TOY, nhưng còn phải lại quả cho sale mới được ưu tiên lấy.
Thấy bất hợp lý, chuyển sang ký hđ mua xe của thằng GM Trung Sơn ở Phạm Hùng.

Ai ngờ. Tiền cọc rồi, sau đó xe về đầy bãi rồi nhưng nó không giao, nó đợi tỷ giá đô sắp tăng. Vì năm ấy trả tiền xe quy đổi theo USD, đợi đô tăng nó mới giao xe.

Bây giờ thì ông lớn như TOY còn xoắn đít giảm giá, chứ chưa nói gì mấy hãng nhỏ khác.

Phải cám ơn TH mới đúng đấy các cụ, nó làm cho dân mình bị lột mồ hôi ít đi đấy !.
Xin lỗi nhưng em phải nhổ vào cái "Cám ơn TH mới đúng đấy" của cụ 1 cái nhé. Tất cả đều là làm tiền, giờ thằng này ham doanh số hơn nên hạ mạnh ơn. Thuận mua vừa bán, giá cả kinh tế thị trường em không nói nhé. Nhưng bảo hành như ***, chất lượng xe thì cũng như ***, dịch vụ hậu mãi thì cái méo gì cũng như *** có đáng cảm ơn không? Ko phải ai cũng bực vì giá đâu cụ. Em thấy giảm giá cũng chả lăn tăn gì vì dù gì thì thôi coi như mình cũng có xe đi tgian qua nên mua từ trước giờ thấy xe giảm cũng ko quá thốn. Thốn là vì dịch vụ TH như *** ý cụ ạ. Nó hốt ae vào mua vì giá xong nó cho lên thớt hết với hậu mãi của nó. Nghe cụ bợ *** nó em ngứa cả *** của em. Chúc cụ sales tốt đạt chỉ tiêu. ***.

Ferrari horse

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chuẩn! Toàn nick mới toe câu view. Ko có TH thì giá toy và 1 số hãng bảo vệ người tiêu dùng bằng cái giá cắt cổ, nghe ài vãi. Bây giờ trở đi thị trường ô tô cạnh tranh rồi ko còn độc tôn 1 mềnh 1 giá nữa. Người tiêu dùng thông thái ko ngu, họ sẽ mua cái xe theo đúng nhu cầu và khả năng của họ nên xe càng rẻ càng nhiều người dc sở hữu...
Nhà cháu nhớ mãi câu nói bất hủ của thằng chủ tịch Vama khi tuyên bố rằng các thành viên Vama cam kết không giảm giá!!!! Giờ mà thằng chó đó mở mồm ra chắc dân tình bốc mứt vả vào mồm nó

mabu44

Xe tăng
Nói gì thì nói, xe giảm giá là nhờ anh TH , trước đây có bao giờ VIos giảm giá đâu?? cụ nào mua đc vios thì vênh mặt lắm, tự tin xe mềnh hàng xịn, ko mất giá, và nhìn Cruze, Cerato, hay city bằng ánh mắt " thương hại " . Ai ngờ theo thị trường nó tụt gần 80 củ, ngã sấp mặt. Hii em fun tí, nhưng nói chung là quy luật thị trường thôi. Khi ông lớn như TH ra chiêu thì sẽ ảnh hưởng mạnh.

Rommy Nguyen

Xe máy
Xin lỗi nhưng em phải nhổ vào cái "Cám ơn TH mới đúng đấy" của cụ 1 cái nhé. Tất cả đều là làm tiền, giờ thằng này ham doanh số hơn nên hạ mạnh ơn. Thuận mua vừa bán, giá cả kinh tế thị trường em không nói nhé. Nhưng bảo hành như ***, chất lượng xe thì cũng như ***, dịch vụ hậu mãi thì cái méo gì cũng như *** có đáng cảm ơn không? Ko phải ai cũng bực vì giá đâu cụ. Em thấy giảm giá cũng chả lăn tăn gì vì dù gì thì thôi coi như mình cũng có xe đi tgian qua nên mua từ trước giờ thấy xe giảm cũng ko quá thốn. Thốn là vì dịch vụ TH như *** ý cụ ạ. Nó hốt ae vào mua vì giá xong nó cho lên thớt hết với hậu mãi của nó. Nghe cụ bợ *** nó em ngứa cả *** của em. Chúc cụ sales tốt đạt chỉ tiêu. ***.
Cũng là ng tiêu dùng bác cho hỏi chỗ nào dịch vụ như **** để anh em còn tránh?

vantrang95

Xe máy
Toy và Honda cũng đang căng như dây đàn. Với mức giá hiện tại, về mặt danh tiếng thì họ thắng Thaco giòn giã nhưng về mặt tài chính thì coi như móm tháng 6. Theo như chính đám liên doanh với Toy công bố 2016, bình quân mỗi xe Toy lãi khoảng 70 củ. So với năm ngoái thì mức giảm giá năm nay còn lớn hơn số này. Chính vì vậy mà Toy chỉ giảm giá trên tiền thanh toán chứ giá hoá đơn Toy vẫn giữ nguyên với tính toán rằng khi Thaco chùn bước thì Toy sẽ bỏ khuyến mại, quay về giá cũ.

Thực tế cho thấy Thaco không có dấu hiệu chùn bước mà đang tìm cửa chính sách nhằm kéo giá xuống tiếp. Cuộc chiến đua giá mới chỉ bắt đầu. Còn 5 tháng nữa sang 2018, các xe nhập Asean còn rộng cửa giảm vì thuế về 0% nhưng xe lắp ráp chỉ còn trông vào gói hỗ trợ bỏ thuế TTĐB bộ công thương vừa đề nghị và tăng tỷ lệ nội địa hoá để giảm giá thành. Tháng 6 là phép thử cho thấy Thaco sẽ thua trắng nếu không hiện thực hoá các gói hỗ trợ. Mặc dù thua trận đánh nhỏ nhưng Thaco lại thắng trên đấu trường chính sách, bởi họ đã chứng minh được điều họ lâu nay lo sợ: lắp ráp sẽ thua nếu không được bảo kê về thuế.
Bác này chỉ được cái nói đúng.