[Funland] Ảnh hưởng gì mà cấm ko cho vào thi?

April_

Xe điện
Đọc còm của các cụ em buồn cười quá =))

LuxDecor

[Tịch thu bằng lái]
Thế là ta có thêm 1 năm để tha hồ ngủ, học sinh đi học muộn toàn nói dối lý do thành ra con người thói quen đổ lỗi và dối trá, chúc mừng cháu có bài học nhỏ để sau này trưởng thành hơn.

hd-vt

Xe container
Thế em bỏ thêm iôt rồi hỏi là năm nay điểm thấp hay cao như năm 2018, bỏ qua vụ nâng điểm nhé. Xin các cụ ít chất xám hehe.

beomap2

Xe container
Hình như cụ repply chẳng ăn nhặp gì với nội dung của cháu??? :P
Ăn nhập mà, cụ đang nói phải biết kỷ luật, nhà cháu nói phải biết quy định thi, trường hợp này thì quy định thi với kỷ luật là một. Người chưa đi thi bao giờ thì không biết nội quy thi.

Trai Ngố

Xe tải
Thí sinh đi muộn bị cấm ko cho vào phòng thi. E cứ thắc mắc mãi, ko biết vì sao ko cho vào, vào có ảnh hưởng gì mà cấm nhể? Đi muộn thì tự thí snh đó thiệt, có chăng chỉ làm mất tập trung 1 chút của các TS khác trong phòng, sao ko tạo điều kiện để cho họ thi? Bao năm đèn sách , nghĩ cứ tội tội. Các cụ khai sáng em fát
Khi nào con cháu các cụ là nạn nhân của các quy định vớ vẩn, chưa nói là sai Hiến pháp, các cụ mới thấm thía a dua tập thể nguy hại thế nào dù với tương lai một con người.

--Lamborghini--

Xe lăn
Thí sinh đi muộn bị cấm ko cho vào phòng thi. E cứ thắc mắc mãi, ko biết vì sao ko cho vào, vào có ảnh hưởng gì mà cấm nhể? Đi muộn thì tự thí snh đó thiệt, có chăng chỉ làm mất tập trung 1 chút của các TS khác trong phòng, sao ko tạo điều kiện để cho họ thi? Bao năm đèn sách , nghĩ cứ tội tội. Các cụ khai sáng em fát
Đi thi là việc trọng đại mà lại để đi thi muộn thì bản thân người đi thi đã sai rồi.
Ngoài ra đi muộn sẽ dẫn đến gian lận thi cử, vì nhỡ đề bị lọt ra ngoài sau khi phát thì sao.
Nói chung đó là quy định tốt và cũng không phải là quá khó để thưc hiện.
Cụ đúng là rảnh.

athk

Xe tăng
"Có tài mà có tật cũng là người vô dụng" :-h

nguyen_kia

Xe điện
Một vấn đề nan giải rất chi là VN!

Milloo

Xe hơi
Đơn giản vì làm hết thời gian còn chưa chắc đỗ nữa là thiếu 15 phút nên chắc các thầy cô cho học sinh khỏi cần vào đỡ mất công

Nói dân trí thấp lại tự ái, dưng đặt câu hỏi như thế này thì biết là trình độ đến đâu rồi

BMW530d

Xe tăng
Cái chợ đến muộn còn đóng cửa đây lại là phòng thi. Câu hỏi dở quá.

cun01

Xe container
Đánh về cái tội Ý THỨC nhá.
Hạng í thời không nên cho vào trường thi.
Sáng da chửa ???
Nhất cmn cái nhà thớt :P :P :P

Aocom

Xe buýt
Đọc câu đầu của chủ thớt, thấy còm lên 7 trang thì em cam đoan cả 7 trang sau cơ bản là chủ thớt ăn đủ. :))

vietpq75hanes

Xe container
Đi muộn là tự mình cướp đi cơ hội của chính mình rồi.

Qui định là phải tuân thủ, việc vào muộn có thể tuồn tài liệu vào trong thì sao? tại sao bao năm đèn sách vất vả mà có ngày đi thi thì lại đến muộn?
Ý kiến của cụ chuẩn nhất ngày hôm nay. Đèn sách bao nhiêu năm đến ngày thi lại đi muộn là lỗi tại thí sinh, không nên có ngoại lệ xấu

Duc Sang

Xe container
Ăn nhập mà, cụ đang nói phải biết kỷ luật, nhà cháu nói phải biết quy định thi, trường hợp này thì quy định thi với kỷ luật là một. Người chưa đi thi bao giờ thì không biết nội quy thi.
Bao giờ trước khi thi TN cũng có 1 buổi phổ biến quy chế thi cụ ạ.

beomap2

Xe container
Bao giờ trước khi thi TN cũng có 1 buổi phổ biến quy chế thi cụ ạ.
Đúng rồi, nhưng đang nói có cụ chưa từng đi thi bao giờ nên mới hỏi vào thi muộn có ảnh hưởng gì không, nên đặt vấn đề quy chế hay kỷ luật thành ra to chuyện, nâng guan điểm là không cần thiết.

Skoda_Favorit

Xe container
Em đào mộ lên chút vì hôm nay thấy bài này:

Sáng nay sĩ tử cả nước bước vào ngày thi thứ 2 của kỳ thi Tốt nghiệp THPT đợt 1. Các em làm bài thi tổ hợp Khoa học Xã hội hoặc Khoa học Tự nhiên. Ghi nhận tại điểm thi THPT chuyên Hà Nội - Amsterdam, một sự cố đáng tiếc đã xảy ra.

Học sinh Nguyễn K.Đ., THPT Lương Văn Can đã đến điểm thi muộn. Được biết K.Đ. có hoàn cảnh gia đình đặc biệt. Bố mất năm em học lớp 7, gia đình có 3 anh em. Tối qua, K.Đ. học bài đến 3h sáng nên ngủ dậy muộn.

7h40, giáo viên chủ nhiệm gọi điện cho Đ. vì chưa thấy em đến điểm thi. K.Đ. sau đó chạy đến trường nhưng theo phản ánh của các phụ huynh đứng ở cổng trường, Hội đồng thi THPT chuyên Hà Nội - Amsterdam xử lý vụ việc có phần chậm trễ.

Nam sinh đi thi muộn gào khóc nức nở: 18 năm mất hết rồi, phụ huynh chứng kiến đỏ hoe mắt - Ảnh 1.
Chiếc xe em Đ. để lại cổng trường. Ảnh: Gia Đoàn
Là người chứng kiến toàn bộ sự việc, chị Trần Thị Hồng Thúy (phường Yên Hòa, quận Cầu Giấy) - 1 phụ huynh đưa con đi thi tại điểm thi này vừa khóc vừa kể: "Tôi là phụ huynh đưa con đi thi và bức xúc quá. Lúc đó tôi đứng bên đường, thấy cháu Đ. phi vội xe đến cổng và có bảo vệ ra hỏi. Thế rồi bảo vệ để cháu Đ. đứng ở đấy, từ từ đi vào, đi rất chậm. Lúc đó tôi cũng hoảng, nghĩ thế thì muộn thi mất.

Lúc sau, bảo vệ ra bảo cháu: "Muộn rồi, về đi". Thằng bé sụp luôn tại chỗ, người nhũn ra và khóc. Tôi phải chạy lại ôm đỡ cháu".

Nhớ lại giây phút đó, chị Thúy mắt đỏ hoe cho hay: "Thằng bé bật khóc nức nở, bảo 18 năm đời cháu mất hết rồi. Tôi phải ôm chặt cháu động viên, tỉ tê an ủi để ngăn cháu nghĩ quẩn. Cháu suy sụp đến mức không cả nhớ được thông tin liên lạc của mình. Lúc sau cháu chạy đi mất, bỏ lại xe máy ở cổng trường".

Nam sinh đi thi muộn gào khóc nức nở: 18 năm mất hết rồi, phụ huynh chứng kiến đỏ hoe mắt - Ảnh 2.
Chị Thúy kể lại vụ việc. Ảnh: Gia Đoàn
Là một người làm trong ngành giáo dục và có kinh nghiệm 20 năm làm thi, chị Thúy cho hay: "Hội đồng thi đã xử lý không kịp thời trường hợp của em học sinh này. Nếu thí sinh đến muộn thì Hội đồng thi phải bố trí làm việc, lập biên bản và hỏi rõ lý do, ngoài ra động viên tinh thần em. Đó là thủ tục pháp lý để hội đồng thi báo cáo với Sở và thí sinh còn cơ hội thi tiếp lần sau.

Đ. có thể không được thi buổi sáng nhưng vẫn có thể thi buổi chiều. Nếu đạt kết quả tốt thì vẫn được bảo lưu. Còn với 3 môn không được thi buổi sáng thì biết đâu Sở có phương pháp giải quyết.

Trước đó giáo viên chủ nhiệm đã báo với Hội đồng thi là em đang đến thì Hội đồng thi đương nhiên phải có trách nhiệm đưa đón em đến muộn. Nhưng Hội đồng thi chưa có sự chuẩn bị đó. Bảo vệ tất nhiên không được phép gọi điện thoại nhưng Hội đồng thi phải có giải pháp giải quyết nhanh. Giám thị, lực lượng chức năng phải đưa em vào càng nhanh càng tốt. Ngoài ra còn có phòng thi , đề thi, giám thị dự phòng cơ mà".

Theo nhiều phụ huynh đứng ở ngoài, khoảng 1 giờ đồng hồ thì nam sinh được mở cửa cho vào trong phòng bảo vệ ngồi. Khoảng hơn 10h, nam sinh được người thân đến đón về.

Patriots

Xe lăn
Không đúng giờ thì nó như cái chợ ngay cụ chủ ạ