[Funland] Anh Jica bẩu trong 20 năm qua HCMC lún cả gang tay

thich_j

Xe tải
Ở khu vực quận 7 - Nhà Bè thì em thấy là lún thật sự luôn. Mỗi năm phải cỡ 2-5cm & cứ 2 năm bọn em lại phải đổ đá vào bãi 1 lần :( :(

tuan_nguyen261188

Xe điện
Ở khu vực quận 7 - Nhà Bè thì em thấy là lún thật sự luôn. Mỗi năm phải cỡ 2-5cm & cứ 2 năm bọn em lại phải đổ đá vào bãi 1 lần :( :(
Thì cứ chồng nhà nhiều trên nền đất yếu thì chả vậy....mong là nó lún đều ko nhà lại nứt toác ra ấy chứ.

tuanzs

Xe container
SG nói riêng và miền tây nói chung lún ác.
Mà chỗ lún, chỗ ko chứ có đều đâu.
Em có cả mớ tài liệu của tụi HL, chả hiểu lấy số liệu quan trắc như nào nhưng xem báo cáo thì chuyên nghiệp hơn các viện của nhà ta nhiều lắm. :D

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại các cụ có muốn bàn xem TPHCM có thật sự lún như Jica nói hay tập trung chửi Jica, chửi nước Nhật???

TPHCM lún là có thật, nhiều như Jica nói hay không thì không rõ, một phần là do rất nhiều hộ dân, hộ kinh doanh khai thác nước ngầm vô tội vạ để sinh hoạt, kinh doanh trong thời gian vô cùng dài (tính từ 76 đến nay) mà chính quyền không cảnh báo và giải quyết. Đấy là thông tin duy nhất em biết

Năng Đức

Xe hơi
Nại hót, làm đi níu no ít thôi bố mấy ông chữ giun

Dan du an

Xe cút kít
Nhiều cụ trên này lấy vợ được hai ngày mà vợ đã lún cả chục cm. Thế đã ăn thua gì

Chekmate

Xe điện
Nhật thì tóm lại alimoimoi dự án ODA thôi chứ có gì đâu, em giờ hết tin bọn này rồi. Toàn thằng loser trong nước, sang VN thành chuyên gia hết, xe đưa đón nhà xịn cuối tuần đánh goft

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nhật thì tóm lại alimoimoi dự án ODA thôi chứ có gì đâu, em giờ hết tin bọn này rồi. Toàn thằng loser trong nước, sang VN thành chuyên gia hết, xe đưa đón nhà xịn cuối tuần đánh goft
Nó loser mà còn làm được chuyên gia ở VN là vì mình còn loser hơn nó. Mình cần cố gắng để một ngày đẹp trời sang nước nó làm chuyên gia cụ nhé.

Bên cạnh Jica loser thì Bộ TNMT cũng khảo sát độc lập và đưa ra báo cáo 2020 đây nhé:

Tại hội thảo “Trao đổi và góp ý giải pháp mô phỏng biến dạng mặt đất, sụt lún đất nền khu vực TP.HCM” do Sở TN&MT TP.HCM tổ chức ngày 11/12, ông Bùi Hồng Sơn, Giám đốc Trung tâm Công nghệ thông tin TN&MT, cho biết, theo đánh giá của Bộ TN&MT, TP.HCM là địa phương có tốc độ sụt lún rất lớn, trung bình 4cm/năm, cá biệt có nơi đến 6-7cm/năm.

Chekmate

Xe điện
Nó loser mà còn làm được chuyên gia ở VN là vì mình còn loser hơn nó. Mình cần cố gắng để một ngày đẹp trời sang nước nó làm chuyên gia cụ nhé.

Bên cạnh Jica loser thì Bộ TNMT cũng khảo sát độc lập và đưa ra báo cáo 2020 đây nhé:

Tại hội thảo “Trao đổi và góp ý giải pháp mô phỏng biến dạng mặt đất, sụt lún đất nền khu vực TP.HCM” do Sở TN&MT TP.HCM tổ chức ngày 11/12, ông Bùi Hồng Sơn, Giám đốc Trung tâm Công nghệ thông tin TN&MT, cho biết, theo đánh giá của Bộ TN&MT, TP.HCM là địa phương có tốc độ sụt lún rất lớn, trung bình 4cm/năm, cá biệt có nơi đến 6-7cm/năm.

Chưa chắc mình loser hơn nó đâu cụ, nhiều khi là vì nó chỉ hơn mình cái cuốc tịch thôi. Giống như 1 thằng bố mẹ nó giàu và nó nhiều tiền hơn mình vì nó đc thừa kế chứ ko phải vì nó giỏi kiếm tiền hơn mình

Dân Tổ

Xe container

Em không hiểu ý các cụ chuyển hướng sang bên nào loser bên nào winner nhưng em thấy cụ đánh giá thấp VN tuỳ từng cái. Có những cái, những mảng đám chuyên gia cụ nói thực sự loser so với VN. Thế nên cái gì cũng vừa vừa phai phải thôi ạ, thời tôn thờ thần tượng nó dần qua rồi.

Em không thẩm du hay tự sướng nhưng 1 số công việc em đang làm và team em va rồi thì xin lỗi các bạn Nhật lại phải học team VN. :) Và xin chia sẻ với các cụ thêm là giờ sếp Việt nhân viên Nhật cũng kha khá nhiều rồi cụ ạ.

Năng Đức

Xe hơi
Em không hiểu ý các cụ chuyển hướng sang bên nào loser bên nào winner nhưng em thấy cụ đánh giá thấp VN tuỳ từng cái. Có những cái, những mảng đám chuyên gia cụ nói thực sự loser so với VN. Thế nên cái gì cũng vừa vừa phai phải thôi ạ, thời tôn thờ thần tượng nó dần qua rồi.

Em không thẩm du hay tự sướng nhưng 1 số công việc em đang làm và team em va rồi thì xin lỗi các bạn Nhật lại phải học team VN. :) Và xin chia sẻ với các cụ thêm là giờ sếp Việt nhân viên Nhật cũng kha khá nhiều rồi cụ ạ.
Cái này thì đúng rồi, người Việt ra thế giới nói về mảng học thuật, tri thức cũng top đầu server đấy chứ đùa, tất nhiên nó kèm theo môi trường sống và điều kiện phát triển toàn diện ở các nước Pháp, Mỹ, Âu.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]

Như em nói, mình giỏi thì sang Nhật làm chuyên gia tư vấn chỉ tay 5 ngón cho nó, ăn lương expat ạ. Tự sướng trong nước vô nghĩa, lại còn nói tiếng Việt trên MXH Việt thì... Em nói trên bình diện thị trường lao động, chứ chả tôn thờ thằng nào, cụ nhé

Dân Tổ

Xe container
Như em nói, mình giỏi thì sang Nhật làm chuyên gia tư vấn chỉ tay 5 ngón cho nó, ăn lương expat ạ. Tự sướng trong nước vô nghĩa, lại còn nói tiếng Việt trên MXH Việt thì... Em nói trên bình diện thị trường lao động, chứ chả tôn thờ thằng nào, cụ nhé
Cụ xem được bao thằng expat sang cái xứ Nhật đấy chỉ tay năm ngón ạ :) Cụ chắc thích Nhật mà hiểu về Nhật còn hạn chế lắm ạ. Thôi cụ cháu mình không xa đà vào tranh luận nữa, thớt lại loãng.

OBDII

Xe tải
Số đấy có lẽ là trung bình cả TP. Như chỗ e đây mỗi năm cỡ 10cm.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ xem được bao thằng expat sang cái xứ Nhật đấy chỉ tay năm ngón ạ :) Cụ chắc thích Nhật mà hiểu về Nhật còn hạn chế lắm ạ. Thôi cụ cháu mình không xa đà vào tranh luận nữa, thớt lại loãng.
Vầng, thấy ngạc nhiên ofer hay sa đà vào chửi rủa thế còn nó nói đúng hay sai thì im tịt. Cả thế giới em chỉ thích TQ, Mỹ, VN cụ nhé

vandatAT

Xe container
Tối tối lại ra Linh Lang chơi gái tẹt ga.

Dân Tổ

Xe container
Cái này thì đúng rồi, người Việt ra thế giới nói về mảng học thuật, tri thức cũng top đầu server đấy chứ đùa, tất nhiên nó kèm theo môi trường sống và điều kiện phát triển toàn diện ở các nước Pháp, Mỹ, Âu.
Em quan sát xung quanh những anh chị người Việt em biết thì cũng không ít người thua kém các bạn Nhật, thậm chí còn thành công và chuyên môn chuyên sâu đang làm cho những tập đoàn lớn ở nước ngoài, nên em có lý do để tự hào về người Việt mình.

Còn đám sang đây đi làm thuê cho sếp Việt chủ Việt em cũng gặp nhiều, thậm chí có nhóm đang đi làm thuê cho người thân em. :) Cũng có cậu được, cũng có cậu thua cả mấy cậu người Việt (về kỹ thuật, máy móc tự động hoá). Nên mỗi thời mỗi khác, sự phát triển của nước nhà là có, và chúng ta nên tin tưởng vào những tiến bộ của thế hệ chuyên viên, kỹ sư Việt ở 1 số mảng kỹ thuật hiện đại. :)