Ảnh những con đường nguy hiểm nhất thế giới

sontt

Xe buýt
Hàng năm có vô số người thiệt mạng trong các vụ tai nạn giao thông và một phần nguyên nhân không nhỏ là chất lượng đường sá. Dưới đây là hình ảnh một số con đường chết người trên thế giới.

1. Đường tới tỉnh Yakutsk ở Siberia.
Đây là con đường duy nhất để tới được tỉnh Yakutsk. Cảnh lái xe phải vất vả ngập trong bùn đất này thường xuyên xảy ra. Đôi khi, để ra khỏi đây, họ phải chờ hàng tuần liền. Mỗi khi mưa đến, việc phải ở đây sẽ trở thành thảm họa. Ảnh: Weblinks.ru.

2. Con đường tử thần ở Bolivia:
Đường Bắc Yungas được xếp vào hàng những con đường nguy hiểm nhất đối với lái xe. Nó chạy nang qua dãy núi Andes, kéo dài 70km từ thành phố La Paz tới thành phố Coroico, quanh co và rất hẹp. Tai nạn xảy ra thường xuyên và cướp đi mạng sống của 100-200 người mỗi năm. Năm 1995, Ngân hàng Phát triển Liên Mỹ gọi con đường này là nguy hiểm nhất thế giới. Ảnh: Getty Images, Weblinks.ru.

3. Con đường quân sự trên núi nối Nga và Gruzia
Tuyến đường quân sự Sukhumi ở Gruzia trên dãy Kavkaz luôn khiến các lái xe khiếp sợ. Ảnh: Weblinks.ru.

4. Đường từ Kathmandu, thủ đô Nepal, lên đỉnh Everest. Ảnh: Weblinks.ru.

5. Con đường điển hình nối liền Ấn Độ và Bangladesh. Ảnh: Weblinks.ru.

6. Đây được coi là đường du lịch nguy hiểm nhất thế giới. Đường này gần Vạn Lý Trường Thành, Trung Quốc. Ảnh: Weblinks.ru.

Theo vnEpress

hachi

Xe tăng
Kinh! :P :P :P :P :P

tran_thuat_lai

Xe lăn
Cái đường cuối cùng cho iem kẹo , bảo iem đi bộ qua đó iem cũng...éo dám đi các Bác ạ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

mondeo2.5

Xe hơi
Website
www.dnv.com
Em thêm bổ sung thêm vào bộ sưu tập trên của bác sontt. Đó là con đường leo lên đỉnh của một trong những dãy núi cao nhất Bắc Âu và Nauy.
P/S: Em đã được ngồi trên xe và đi từ dưới chân núi lên đến đỉnh và lúc đó thực sự mới cảm nhận đc độ phê của những con đường như thế này.Ở bức ảnh này thì em mới chỉ chụp được một phần của con đường thôi vì nó rộng quá, muốn lấy được toàn bộ thì chắc phải chụp từ trên máy bay:D

Chỉnh sửa cuối:

Land

Xe tăng
Bác Mondeo2.5 s^ướng nhể , con đường này đẹp đây. Theo em chỉ ghê răng khi đi loại xe khách 45 chỗ đầu rụt, mỗi khi vào cua cực phê, bác tài và bác phụ luôn có cơ hội ngồi bênh ra hẳn ngoài miệng vực cả mét. Lúc ấy vòi kô những co rúm mà lại còn thụt hẳn vào trong ấy chứ. :D

X5_2007

Xe hơi
Kinh khủng quá +o( .Mịa, em nhìn thấy đã chột cả nhớn roài :'( .May mà VN vẫn chưa có quả đường nào đạt trình độ kinh hoàng đến thế này.Sợ thật :77:

nightpinky

Xe buýt
mondeo2.5 nói:
Em thêm bổ sung thêm vào bộ sưu tập trên của bác sontt. Đó là con đường leo lên đỉnh của một trong những dãy núi cao nhất Bắc Âu và Nauy.
P/S: Em đã được ngồi trên xe và đi từ dưới chân núi lên đến đỉnh và lúc đó thực sự mới cảm nhận đc độ phê của những con đường như thế này.Ở bức ảnh này thì em mới chỉ chụp được một phần của con đường thôi vì nó rộng quá, muốn lấy được toàn bộ thì chắc phải chụp từ trên máy bay:D
Trông thế thôi, chất lượng đường rất tốt và có rất nhiều biển báo và hơn nữa khắp nơi trong cung đường có biển yêu cầu hạn chế tốc độ và nhắc nhở lái xe! Cảm giác của cá nhân em thì cung đường khó nhất ở châu Âu cũng không kinh bằng một mẩu đường QL 5 nhà mình (h) (h) (h). Nếu các bác đi vào mùa đông những ngày tuyết rơi nhiều hoặc là đường đóng băng thì quả là hoảng, cơ mà thời tiết xấu quá thì những cung đường kỳ cục này bị block hoàn toàn để tránh rủi ro mà!

TheOne

Xe điện
khiếp quá em chẳng dám chơi

tenzi

Xe hơi
đường này mà có mấy em mông toác hay xì pót đổ cua thì cứ gọi la.adrenalin tuôn ào ào

CFHO

Đi bộ
Trông vậy thôi chứ độ dốc chắc còn thua Tam Đảo. Đẹp quá

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Đường xá thế thì đi thía nào được nhỉ.
Mà bác nào có ảnh những con đường kinh khủng của VN ko? Post cho anh em chiêm ngưỡng phát

TheOne

Xe điện
Em thấy đường từ Lao Cai lên Sapa cách đây vài năm khi chưa làm lại như đường mới hiện tại cũng là 1 đoạn đường khiến nhiều bác tài xế phải toát mồ hôi đó chứ. và hiện giờ cái đoạn từ thác bạc lên cổng trời rồi đi lai Châu cũng vẫn rất xấu , các bác đi đường này chú ý cẩn thận nhiều đoạn đường hỏng do núi lở là cua tay áo không nhìn thấy xe ngược chiệu

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
jolie2003 nói:
Mà bác nào có ảnh những con đường kinh khủng của VN ko? Post cho anh em chiêm ngưỡng phát
Mấy bác offfroad đâu rồi, cho anh em xem đi, bác kar, bác land ơi!

TheOne

Xe điện
bác Kar cho anh em xem con đường bác off ở bãi tập của xe tăng - khối bác vẫn phải phục lăn cho coi

Speedmaster

Xe tải
Thấy mọi người bảo nguy hiểm , nhưng ngày nào cũng gặp thành quen:)

Chú đứng đợi ai???

Phi đội trò bay

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Có bác nào đi Mẫu sơn chưa? Đi lên đến đỉnh chụp ảnh xuống nhìn con đường đẹp tuyệt vời luôn, mấy hôm nữa lành lạnh kéo nhau đi có thể xem cả tuyết, đẹp lắm.

Để em tìm cái ảnh hồi xưa em chụp đã rồi gửi các bác xem sau

Huỳnh Bảo

Xe hơi
Những con đường trong ảnh kinh thật, ở Việt Nam em sợ nhất là đèo Ngoạn Mục từ Phan Rang đi Đà Lạt và đèo An Khê đi từ LQ1A đi Tây Nguyên !(y) (y)

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Nhiều đường nguy hiểm thật, ngay tại VN con đường QL5 nối Hà nội với Hải phòng đã cướp đi sinh mạng của bao nhiêu người, nhiều phương tiện vận tải....Năm nào cũng như năm nào, kô hề thuyên giảm, vậy theo em là con đưng đồng bằng nguy hiểm nhất!!!

mondeo2.5

Xe hơi
Website
www.dnv.com
jolie2003 nói:
Bác đợi em tí nhé. Chiều đi làm về em kiếm mấy cái ảnh chụp ở cổng trời sapa-điện biên ở Việt Nam đẹp cũng không kém. :D

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Đây em góp với các bác 1 ảnh đường lên Mẫu Sơn