[Funland] Anh Putin cơ hội phết

Kasparov

Xe buýt
Khi bị bắt nạt thì éo có ai bênh
Xin cụ đừng lấy tiêu chuẩn Cali Quốc áp vào dòng dõi Kinh tộc thượng đẳng, anh dũng thiện chiến ở xứ tiểu bá Đông Lào. Cụ hiểu chứ ợ...:))

Chỉnh sửa cuối:

s63 AGM

Xe tăng
2 thàng này nó kết hợp lại là hơn nữa dân số thế giới đó,.
1 thị trường lớn như thế không đế kiếm
2 thằng nó cộng lại có tỉ rưỡi dân thôi. Làm j dc 1 nửa thế giới hả cụ. Tất nhiên đây cũng là 1 thị trường rất lớn.

z3xuz

Xe tải
Thôi đi đồng chí, tôi chỉ nói một câu đơn giản thôi. Nếu thằng heo quay có thể tự sản xuất CPU để sx máy tính thì không bao giờ nó ngừng sản xuất vào giờ này hết. Và chưa có bất cứ một thông tin nào nó sản xuất được CPU để thay thế. Nếu làm được nó đã phải công bố rồi.

Còn đồng chí nghĩ Mỹ đánh heo quay vì 5g thì không đơn giản như vậy đâu. Nó đang gây sức ép trên khắp các mặt trận để ép thằng chệt phải đi đúng đường. 5G ở Mỹ nó đã triển khai thương mại ở 9 thành phố rồi đồng chí ơi, trong khi đó thằng chệt thì chưa có gì hết. Qualcom là thằng ra con chip smartphone 5G đầu tiên. Trước tôi nghe báo chí tung hô cũng tưởng nó ghê lắm. Sau 2 vụ anh Trump đánh thằng ZTE và thằng heo quay mới biết tụi nó toàn lừa đảo.
Méo có ai nghĩ HW đi sản xuất chip máy tính bao giờ cả. Như nói ở trên, tung nắm tiền ra mua cho đơn giản. Tập trung vào thế mạnh của nó là thương mại, viễn thông và sản xuất điện thoại. Nó học theo thầy nó là Apple nên ra thêm dòng laptop, mà laptop của nó phải nói là ngon.

Huawei bị US + đồng minh (toàn cường quốc) vây đánh thì tất nhiên cũng phải có thiệt hại, tránh sao được nó có phải siêu nhân éo đâu, nhưng dí được nó chết thì xin lỗi luôn nhé. Và có bao giờ ông tự hỏi vì lý do gì bao nhiêu nước phải xúm vào dí nó chết, nếu ko vì sợ hãi. Thậm chí Huawei cũng méo phải công ty lớn nhất TQ luôn nữa.

Cốc San 2

[Tịch thu bằng lái]
Chưa hết đâu, anh Pu nhà cháu sẽ cho Khựa thuê đất, di dân trồng đậu tương, chăn nuôi heo nữa. Cứ có xiền là múc.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Méo có ai nghĩ HW đi sản xuất chip máy tính bao giờ cả. Như nói ở trên, tung nắm tiền ra mua ho đơn giản. Tập trung vào thế mạnh của nó là thương mại, viễn thông và sản xuất điện thoại. Nó học theo thầy nó là Apple nên ra thêm dòng laptop, mà laptop của nó phải nói là ngon.

Huawei bị US + đồng minh (toàn cường quốc) vây đánh thì tất nhiên cũng phải có thiệt hại, tránh sao được nó có phải siêu nhân éo đâu, nhưng dí được nó chết thì xin lỗi luôn nhé. Và có bao giờ ông tự hỏi vì lý do gì bao nhiêu nước phải xúm vào dí nó chết, nếu ko vì sợ hãi. Thậm chí Huawei cũng méo phải công ty lớn nhất TQ luôn nữa.
Làm gì mà bao nhiêu nước? Nó muốn sx điện thoại hay máy tính thì cứ việc. Mỹ nó chỉ cấm các công ty của nó bán hàng cho heo quay thôi chứ có cấm heo quay sản xuất máy tính hay đt đâu?

z3xuz

Xe tải
Làm gì mà bao nhiêu nước? Nó muốn sx điện thoại hay máy tính thì cứ việc. Mỹ nó chỉ cấm các công ty của nó bán hàng cho heo quay thôi chứ có cấm heo quay sản xuất máy tính hay đt đâu?
Điểm danh nhanh: Mỹ, Úc, Can, Nhật vs Huawei. Còn các đồng minh khác thì đang đu dây nghe ngóng.
Tóm lại 2 điểm
1. TQ tự làm đc chip cho supercomputer. Chưa làm thương mại.
2. Lý do phải ám sát HW là gì nếu không phải là sợ hãi.

Hoàng_Trần

Xe tăng
Điểm danh nhanh: Mỹ, Úc, Can, Nhật vs Huawei. Còn các đồng minh khác thì đang đu dây nghe ngóng.
Tóm lại 2 điểm
1. TQ tự làm đc chip cho supercomputer. Chưa làm thương mại.
2. Lý do phải ám sát HW là gì nếu không phải là sợ hãi.
Mỹ Úc Can Nhật nó không cho heo quay triển khai mạng vì rủi ro an ninh. Mà thằng nào muốn triển khai thì mặc xác, Mỹ nó sẽ không chia sẻ thông tin tình báo.

1 Nga nó còn làm được siêu máy tính cách đây 15 năm mà còn chưa thấy một con CPU nào bán trên thị trường kia.
2. Đã nói Mỹ đang ép chệt trên khắp các mặt trận. Công nghệ chủ chốt nó nắm mà đồng chí nghĩ nó sợ ai? An ninh quốc gia chỉ là cái cớ của nó thôi. CPU của Mỹ, HĐH của Mỹ. Vậy thì thằng Mỹ đang theo dõi thằng chệt chứ thằng chệt có cửa nào mà theo dõi nó?

Chỉnh sửa cuối:

z3xuz

Xe tải
Mỹ Úc Can Nhật nó không cho heo quay triển khai mạng vì rủi ro an ninh. Mà thằng nào muốn triển khai thì mặc xác, Mỹ nó sẽ không chia sẻ thông tin tình báo.

1 Nga nó còn làm được chip siêu máy tính cách đây 15 năm mà còn chưa thấy một con CPU nào bán trên thị trường kia.
2. Đã nói Mỹ đang ép chệt trên khắp các mặt trận. Công nghệ chủ chốt nó nắm mà đồng chí nghĩ nó sợ ai? An ninh quốc gia chỉ là cái cớ của nó thôi.
Tôi ko nói việc 4 thằng đó ko dùng thiết bị của HW, việc đó là đương nhiên. Tụi nó cùng đánh HW từ trước nữa kia.

1. Càng chứng tỏ việc làm ra con chip ko phải là riêng của Intel-Amd
2. Tất nhiên an ninh quốc gia hay tình trạng khẩn cấp gì đó chỉ là cái cớ quá thuận tiện rồi. Bởi vì đâu có bằng chứng gì rõ ràng. Còn Mỹ thì rõ ràng đang sợ hãi sự trỗi dậy của Khựa, chỉ chưa rõ là Mỹ và số đồng minh còn lại có kịp khống chế con thú này hay ko mà thôi.

Về phía Tập lọ đại ca mà nói, sự quấy phá của Đỗ 500ca(k) tuy hơi khó chịu 1 chút nhưng lại là cơ hội trời cho vì chẳng mấy khi quốc gia xuất hiện kẻ thù chung. Nhân đó kêu gọi tinh thần cả nước, tiện thể áp đặt chính sách này khác chắc chắn ít sự phản đối. Những điều này thời bình có cầu cũng chẳng được.

1 ví dụ là Tập vẫn muốn doanh nghiệp đẩy mạnh vào R&D để tự chủ công nghệ, tất nhiên DN dại gì nó làm vì sản xuất bán hàng, tiền tươi thóc thật lại chả sướng hơn. Thừa ít tiền lại ném vào bơm bóng BĐS. Giờ nhìn thấy tấm gương Huawei, chả cần bảo cũng tự động phong trào R&D tuốt.

Cho nên mới bảo thương chiến biết đâu lại là Tái ông thất mã.

enhat4ever

Xe tăng
Chắc đồng chí bị lầm hay sao đó. Chứ Sun hay IBM nó sx máy tính chứ tôi chưa nghe con CPU nào của Sun hết. Đồng chí làm ơn cho xem cái link? (90% là tôi nói các con CPU ráp trên hệ thống các máy chủ. Ví dụ máy chủ Sun nhưng CPU của Intel)
Vì nó ko dành cho doanh nghiệp thông thường. Thằng Sun (đã bị Oracle mua lại) nó có rất nhiều dòng server, có cả chip Intel, AMD và chip do nó sx riêng là SPARC. Chỉ các tổ chức lớn hoặc ngân hàng mới dùng đến server SPARC vì giá lên đến cả triệu đô/con. Ở VN có một số bank xài, viễn thông thì có Mobifone. Nói chung cụ ko biết, ko có nghĩa là nó ko có. Giống như IBM nó có hệ điều hành AIX rất ít người biết và có cơ hội tiếp cận, học hỏi. Em nghĩ cụ chắc trong số ko biết :))

Hoàng_Trần

Xe tăng
Vì nó ko dành cho doanh nghiệp thông thường. Thằng Sun (đã bị Oracle mua lại) nó có rất nhiều dòng server, có cả chip Intel, AMD và chip do nó sx riêng là SPARC. Chỉ các tổ chức lớn hoặc ngân hàng mới dùng đến server SPARC vì giá lên đến cả triệu đô/con. Ở VN có một số bank xài, viễn thông thì có Mobifone. Nói chung cụ ko biết, ko có nghĩa là nó ko có. Giống như IBM nó có hệ điều hành AIX rất ít người biết và có cơ hội tiếp cận, học hỏi. Em nghĩ cụ chắc trong số ko biết :))
Em đưa cho cụ cái link lịch sử các CPU. Hiện nay em chỉ thấy còn Intel và AMD ra các dòng CPU mới. Hồi nãy em đang nói chuyện với cụ kia về việc thằng nào hiện nay có thể sx CPU mà hiệu năng cao hơn 2 thằng Intel và AMD. Cụ kia đưa ra thằng Sun. Em xin cái link nó bán thương mại mà không có. Để có thể so sánh nó và con CPU của Intel xem nếu 2 thằng cùng tương đương xem giá nó thế nào. Vì hiện nay Intel chiếm tới 90% thị phần CPU máy chủ của thế giới.

https://www.computerhope.com/history/processor.htm

enhat4ever

Xe tăng
Em đưa cho cụ cái link lịch sử các CPU. Hiện nay em chỉ thấy còn Intel và AMD ra các dòng CPU mới. Hồi nãy em đang nói chuyện với cụ kia về việc thằng nào hiện nay có thể sx CPU mà hiệu năng cao hơn 2 thằng Intel và AMD. Cụ kia đưa ra thằng Sun. Em xin cái link nó bán thương mại mà không có. Để có thể so sánh nó và con CPU của Intel xem nếu 2 thằng cùng tương đương xem giá nó thế nào. Vì hiện nay Intel chiếm tới 90% thị phần CPU máy chủ của thế giới.

Server KHÁC computer cụ nhé ;)

bantailuot

Xe máy
ANh tin làm dc bao năm rồi ấy nhỉ toàn thây nước nga yếu và kém đi thì phải

Hoàng_Trần

Xe tăng
Server KHÁC computer cụ nhé ;)
Thì em đang nói thị trường server mà. Một mình Intel chiếm hết 90% rồi. Nếu Sun có thể sx CPU cho server mà hiệu năng cao hơn Intel và giá thành ngang ngửa thì làm sao Intel có thể chiếm tới 90% thị phần? (trong đó cũng có con CPU của Sun nhưng từ đó tới giờ không thấy ra dòng mới)

Bigmoto

Xe container

Những thằng đấy cụ không tìm thấy thông tin của nó trên mạng đâu, mời cụ đọc lại còm của cụ dưới ợ.
Ngay cả việc mua server của bọn đấy không phải cứ có tiền là mua được đâu, nó khác hoàn toàn đám máy tính dân dụng đấy :))

Hoàng_Trần

Xe tăng
Những thằng đấy cụ không tìm thấy thông tin của nó trên mạng đâu, mời cụ đọc lại còm của cụ dưới ợ.
Ngay cả việc mua server của bọn đấy không phải cứ có tiền là mua được đâu, nó khác hoàn toàn đám máy tính dân dụng đấy :))
Tôi đã đọc rồi, và tôi muốn nói rằng nếu thằng nào có thể sx CPU hiệu năng được như thằng Intel và giá thành tương đương thì thằng Intel không thể chiếm tới 90% thị phần được. (vì còm đầu tiên tôi hỏi cụ kia như vậy)

Bigmoto

Xe container
Tôi đã đọc rồi, và tôi muốn nói rằng nếu thằng nào có thể sx CPU hiệu năng được như thằng Intel và giá thành tương đương thì thằng Intel không thể chiếm tới 90% thị phần được. (vì còm đầu tiên tôi hỏi cụ kia như vậy)
Số 90% chắc phét, một CPU của Sun nó hàng trăm nghìn đến hàng triệu USD, Intell chổng mông SX bao nhiêu con CPU Intell để bằng tiền 1 con CPU Sun.
Mà vẫn nhiều thằng dùng Sun chấp nhận với giá tiền đấy, vậy thằng nào hiệu năng cao hơn? Các hệ thống Data lớn hầu như CPU Intell chiếm tỷ lệ ít và chỉ dùng cho máy chủ loại vừa và nhỏ ở "vòng gửi xe" thôi. Mà yên tâm một điều là thông tin những con máy chủ khủng kia sẽ không nhiều người được biết :D

enhat4ever

Xe tăng
Thì em đang nói thị trường server mà. Một mình Intel chiếm hết 90% rồi. Nếu Sun có thể sx CPU cho server mà hiệu năng cao hơn Intel và giá thành ngang ngửa thì làm sao Intel có thể chiếm tới 90% thị phần? (trong đó cũng có con CPU của Sun nhưng từ đó tới giờ không thấy ra dòng mới)
Chip SPARC phải chạy với hệ điều hành Solaris nên nó ko phổ biến. Như e đã nói, nếu cụ lấy tiêu chí % thị phần thì stop cho nhanh. Trên thế giới ko nhiều doanh nghiệp có thể mua máy chủ giá 1-2 trệu $/con đâu ;)) Còn nó vẫn ra dòng mới, V9 thì phải. Cụ google nhé ;)

Hoàng_Trần

Xe tăng
Số 90% chắc phét, một CPU của Sun nó hàng trăm nghìn đến hàng triệu USD, Intell chổng mông SX bao nhiêu con CPU Intell để bằng tiền 1 con CPU Sun.
Mà vẫn nhiều thằng dùng Sun chấp nhận với giá tiền đấy, vậy thằng nào hiệu năng cao hơn? Các hệ thống Data lớn hầu như CPU Intell chiếm tỷ lệ ít và chỉ dùng cho máy chủ loại vừa và nhỏ ở "vòng gửi xe" thôi. Mà yên tâm một điều là thông tin những con máy chủ khủng kia sẽ không nhiều người được biết :D
GG miễn phí mà tôi nói xạo làm gì?