Ánh sáng led chói và không rõ

cocsku

Xe cút kít
Xem em chưa lắp đèn led, nhưng đi đường thi thoảng em gặp một số xe lắp đèn led vào pha hay đèn lùi xe. Thấy ánh sáng trắng và rất mạnh. Tuy nhiên em có cảm giác khá chói mắt và nhìn không được rõ các vật thể. Không biết có phải do em nhìn từ ngoài xe hay ánh sáng led nó như vậy?

vitomxau

Xe container
Quan điểm của em sáng thì Xenon. Ánh sáng led nó chói chứ không sáng mấy, em đánh giá không sáng vì không bám đường, không rõ vật thể và ............. ánh sáng đối diện rọi vào là tắt điện nên em nghĩ là không sáng :D

cocsku

Xe cút kít
Đấy là cụ nhìn các xe lắp các dòng Led chất lượng chưa tốt thôi. với dòng led tốt tạo mặt cắt và độ rọi cao sẽ không có hiện tượng như vậy
Em cũng nghĩ vậy, vì thấy đèn led chiếu sáng ở nhà chất lượng ánh sáng khá tốt.

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
cụ lắp bi xenon sẽ có hiệu quả ánh sáng tốt nhất ,ko bị chói mắt người ngược chiều
led chỉ sáng khi cụ nhìn ngược chiều lại còn hiệu quả ko cao ợ!!
Cụ chắc biết cái gì tạo nên đường cắt tránh chói đúng k ạ? Cụ thử ghép xenon vào choá phản xạ và ghép led vào bi cầu xem sao. :)

vanvuong

Xe điện
Led xịn có bi thì cũng quá mắc.
Chơi hàng oem gặp trời mưa thì ngồi trong xe thành mù dở ạ !

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
Chả có gì mắc. Bên e khách chơi đầy ạ, sử dụng bi cũ chân D, ko chơi xenon nữa mà chuyển qua lắp led vào bi.
Nếu nói hịn hay ko thì cụ cứ thử chơi bi hịn và xenon hịn xem giá nó là bao nhiêu, hii.
Còn mù hay ko khi đi mưa thì do nhiệt màu ánh sáng thôi ạ. Xe hịn mà đèn nhiệt màu trắng đi mưa thì cũng chả thấy rõ đường và bám vật thể bằng nhiệt màu dưới 4000k đâu :)

cocsku

Xe cút kít
Chả có gì mắc. Bên e khách chơi đầy ạ, sử dụng bi cũ chân D, ko chơi xenon nữa mà chuyển qua lắp led vào bi.
Nếu nói hịn hay ko thì cụ cứ thử chơi bi hịn và xenon hịn xem giá nó là bao nhiêu, hii.
Còn mù hay ko khi đi mưa thì do nhiệt màu ánh sáng thôi ạ. Xe hịn mà đèn nhiệt màu trắng đi mưa thì cũng chả thấy rõ đường và bám vật thể bằng nhiệt màu dưới 4000k đâu :)
Chẳng hạn như em gặp một chiếc xe lắp đèn led ở đèn lùi, thì thấy ánh sáng khá là khó chịu. Mặc dù nhìn thì rất sáng. Em nghĩ do chất lượng bóng đèn nữa!

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
Chẳng hạn như em gặp một chiếc xe lắp đèn led ở đèn lùi, thì thấy ánh sáng khá là khó chịu. Mặc dù nhìn thì rất sáng. Em nghĩ do chất lượng bóng đèn nữa!
Vâng đúng ạ, do chất lượng bóng nữa. Tiền nào của ấy ạ.
Đây là led lùi và gắn thêm trợ sáng biển số của xe e, quan sát đc cả bên hông qua gương hậu luôn:

Matizcoi

Xe cút kít
Chân pha H7 led dùng loại nào ngon vậy cụ, giá thương yêu là bao nhiêu :D

Matizcoi

Xe cút kít
Vẫn là L7 thôi bác Cường. E nhớ hum nọ bác bảo bộ đèn độ của bác cos h7 pha h1 phải k nhể?
Hình như thế, em xem lại phát. Mà pha dùng L7 có thấu kính zồi chắc ngon ko cụ, em sợ như tay cơ quan em lắp cho con Ford laser, có thấu kính hẳn hoi nhưng ánh sáng toé loe chói mà ko sáng :(

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
Hình như thế, em xem lại phát. Mà pha dùng L7 có thấu kính zồi chắc ngon ko cụ, em sợ như tay cơ quan em lắp cho con Ford laser, có thấu kính hẳn hoi nhưng ánh sáng toé loe chói mà ko sáng :(
Bác ý lắp loại gì đấy ạ?
Chỗ bác Cường thì cứ an tâm, e gởi ra cho lắp thử cũng đc mà. Chim ưng thì mới chiến :D

Matizcoi

Xe cút kít
Bác ý lắp loại gì đấy ạ?
Chỗ bác Cường thì cứ an tâm, e gởi ra cho lắp thử cũng đc mà. Chim ưng thì mới chiến :D
Em chỉ ưng khi cụ trực tiếp lắp như đận trước thôy, vì em ko khéo trong việc đục lỗ luồn toả nhiệt :))

Mr raul

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ ưng khi cụ trực tiếp lắp như đận trước thôy, vì em ko khéo trong việc đục lỗ luồn toả nhiệt :))
Hii, giờ có chụp cao su, cụ ko phải lo đục khoét gì chụp nhựa đâu.
Còn k thì sắp tới e sẽ ra chỗ năm ngoái e lắp cho cụ đấy. Có khi ta lại cafe và nhặt đc tài liệu cũng nên ạ :))

phuc auto

Xe tải
Xem em chưa lắp đèn led, nhưng đi đường thi thoảng em gặp một số xe lắp đèn led vào pha hay đèn lùi xe. Thấy ánh sáng trắng và rất mạnh. Tuy nhiên em có cảm giác khá chói mắt và nhìn không được rõ các vật thể. Không biết có phải do em nhìn từ ngoài xe hay ánh sáng led nó như vậy?
chuẩn nhất, gom nhất thì cụ cứ lên bi xenon cho em, led chỉ để lắp bóng khi đá, gây chói thôi.

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Vâng đúng ạ, do chất lượng bóng nữa. Tiền nào của ấy ạ.
Đây là led lùi và gắn thêm trợ sáng biển số của xe e, quan sát đc cả bên hông qua gương hậu luôn:

https://img.otofun.net/upload/v6/2018/01/07/1026608-414193-img-1796-
Quả led lùi này của cụ lắp vào biển số luôn nhỉ? Giá cụ mua thế nào?

p. thanh ht

Xe hơi
Dạ e bán luôn ạ, trích đấu ra theo bóng lùi.
Giá thì rẻ bèo nhèo mà hiệu quả hơn hẳn led philips mua hơn 1 chai.
E k dám đưa giá vì sợ bị đội lùng sục viên cho ăn cơm tù :D
E inbox nhé :)
Cụ báo giá em cặp ledxhp70màu 4300k em lắp cho inova 06

longvua3

Xe buýt
Dạ e bán luôn ạ, trích đấu ra theo bóng lùi.
Giá thì rẻ bèo nhèo mà hiệu quả hơn hẳn led philips mua hơn 1 chai.
E k dám đưa giá vì sợ bị đội lùng sục viên cho ăn cơm tù :D
E inbox nhé :)
cụ inbox em quả led lùi này cái. Lại phải chích dây đấu với đèn lùi và đế chế để gắn vào mông cụ nhẩy