[Funland] Anh Thơ lại bỏ show "hét cát sê 36 triệu đồng"?

alceste

Xe điện
Vậy mà AT đâu dám bỏ ra làm ngoài như TT. Rẻ mạt như thế người nổi tiếng như AT bám nhà nước mà làm chi?
Cụ ơi, em nói thật với cụ, cụ lớn tuổi rồi nên suy nghĩ thấu đáo.
Anh Thơ là một ca sỹ có tài, Giảng viên có kiến thức sư phạm và giảng dạy tốt, Đức em chưa nói vì em có nói gì cụ cũng ko cho vào tai.

Cụ ra vẻ bỉ bôi ca sỹ Anh Thơ vì ăn lương ngân sách, ko dám bỏ ra ngoài. Trong khi các topic khác thì chửi nhà nước vì không biết giữ chất xám. Nếu như chiều lòng cụ mà người có tài có năng lực sư phạm bỏ hết nhà nước và trường lớp ra ngoài, để lại công việc giảng dạy cho một lũ vừa dốt vừa bất tài thì nước này lúc đó mạt vận lắm rồi cụ a.

Ai cũng nghĩ như cụ thì chắc sắp tới Hồ Ngọc Hà với mấy em ca sỹ TikTok làm giảng viên hả cụ?

Còn lương ngân sách giáo viên 7.8 triệu/tháng, đủ 400 tiết em nói thật theo cụ có cao lắm ko? Người ta làm nhiều khi ko vì tiền mà vì trách nhiệm, vì yêu nghề, vì niềm vui nữa cụ ạ. Tầm Anh Thơ thì ko cần đem mác tôi là giảng viên nhạc viện đi để kiếm show biểu diễn nữa rồi.

alceste

Xe điện
Tại sao lại phải bỏ ra ngoài khi có thể AT vẫn yêu thích nghề giáo? Đi làm đủ giờ, lấy đủ lương chứ ăn cắp của ai đâu? Ngoài ra AT còn phải đi hát phục vụ Nhà nước, tôi nghĩ thường sẽ là free ( có thêm tí công tác phí ngoài lương ngân sách).
Đối với công việc chính mà AT làm là giảng viên, cô ấy có vấn đề gì ko?
Nhiệm vụ hát tại Lào, AT đã hoàn thành, có vấn đề gì ko?
À em có bổ sung, did hát theo điều động, phân công của nhà nước thù lao theo định mức nhà nước nhé ạ, hình như 80-200k, có quy định đấy a.

minhlp

Xe tải
Em cảm thấy cụ thớt có hằn học gì đó, công kích rất mạnh và định hướng dư luận khá nhiều.
Ban tổ chức người ta không kêu, đạo diễn chương trình không kêu, mình cụ cứ đi "dìm", em thấy hơi lạ.
Còn về nhầm lịch, nói thật với cụ, con người ai chả có lúc nhầm. Nói đâu xa, em hôm qua, lịch họp tháng với KH em còn nhầm với lịch họp ngày, cuối cùng vào muộn mất mấy phút, may em không nổi tiếng và KH không như cụ.
Còn cụ, chắc cụ chưa nhầm lịch bao giờ?

hoviethung

Xe lăn
Em cảm thấy cụ thớt có hằn học gì đó, công kích rất mạnh và định hướng dư luận khá nhiều.
Ban tổ chức người ta không kêu, đạo diễn chương trình không kêu, mình cụ cứ đi "dìm", em thấy hơi lạ.
Còn về nhầm lịch, nói thật với cụ, con người ai chả có lúc nhầm. Nói đâu xa, em hôm qua, lịch họp tháng với KH em còn nhầm với lịch họp ngày, cuối cùng vào muộn mất mấy phút, may em không nổi tiếng và KH không như cụ.
Còn cụ, chắc cụ chưa nhầm lịch bao giờ?
Đây cũng là cách nhìn về Về tính thiếu chuyên nghiệp của ca sĩ Anh Thơ. Mời cụ thẩm.
"Bài học của Anh Thơ!" https://vietnamnet.vn/bai-hoc-cua-anh-tho-2142687.html

hoviethung

Xe lăn
Cụ ơi, em nói thật với cụ, cụ lớn tuổi rồi nên suy nghĩ thấu đáo.
Anh Thơ là một ca sỹ có tài, Giảng viên có kiến thức sư phạm và giảng dạy tốt, Đức em chưa nói vì em có nói gì cụ cũng ko cho vào tai.

Cụ ra vẻ bỉ bôi ca sỹ Anh Thơ vì ăn lương ngân sách, ko dám bỏ ra ngoài. Trong khi các topic khác thì chửi nhà nước vì không biết giữ chất xám. Nếu như chiều lòng cụ mà người có tài có năng lực sư phạm bỏ hết nhà nước và trường lớp ra ngoài, để lại công việc giảng dạy cho một lũ vừa dốt vừa bất tài thì nước này lúc đó mạt vận lắm rồi cụ a.

Ai cũng nghĩ như cụ thì chắc sắp tới Hồ Ngọc Hà với mấy em ca sỹ TikTok làm giảng viên hả cụ?

Còn lương ngân sách giáo viên 7.8 triệu/tháng, đủ 400 tiết em nói thật theo cụ có cao lắm ko? Người ta làm nhiều khi ko vì tiền mà vì trách nhiệm, vì yêu nghề, vì niềm vui nữa cụ ạ. Tầm Anh Thơ thì ko cần đem mác tôi là giảng viên nhạc viện đi để kiếm show biểu diễn nữa rồi.
Cám ơn cụ đã nhắc nhở. Mình cũng đã có thời hoàn cảnh như AT tuy rằng ở lĩnh vực khác. Và cách lựa chọn của AT cũng chã khác gì cách mình đã lựa chọn. Và đến bây giờ vẫn hài lòng với sự lựa chọn đó.

Chỉnh sửa cuối:

minhlp

Xe tải
Đây cũng là cách nhìn về Về tính thiếu chuyên nghiệp của ca sĩ Anh Thơ. Mời cụ thẩm.
"Bài học của Anh Thơ!" https://vietnamnet.vn/bai-hoc-cua-anh-tho-2142687.html
Vâng.
Em nghĩ tần suất 1-2 tháng bị trùng 1 lần thì mới có vấn đề, chứ gần 25 năm mà mới bị trùng 1-2 lần thì tỉ lệ này đâu đến nỗi. Mà giả sử, có thiếu chuyên nghiệp đi chăng nữa, thì cũng đâu đến mức phải dùng những từ ngữ hằn học như cụ dùng nhỉ.
Em đọc hết các còm ở thớt này thì thấy cụ ngày xưa chắc mê tiếng hát Anh Thơ, sau vụ phốt ở Lào thì cụ cảm thấy bị tổn thương, bị "phản bội" và dẫn đến "thù hận", qua đó các nhận xét ko còn khách quan. (Giống con bé hàng xóm nhà em, yêu bố nhất trần đời, lúc nào cũng coi bố như thần tượng. Đùng cái biết bố có vợ lẽ con riêng, từ ấy nó thù bố nó nhất trên đời.)
Em trước cũng hay nghe Anh Thơ, gần đây ko nghe nữa, vì giờ nghe thấy mệt. Em cũng ko biết con người thật, nên em cũng chả yêu chả ghét. Nếu nghệ sĩ nhân cách vớ vẩn thì em không nghe/không xem.

beomap2

Xe container
AT bỏ show tri ân là đúng rồi, bỏ show ở Hà Nam thì toi, bị phạt hợp đồng nặng hơn mà là chương trình của Bộ VH tổ chức

hoviethung

Xe lăn
Vâng.
Em nghĩ tần suất 1-2 tháng bị trùng 1 lần thì mới có vấn đề, chứ gần 25 năm mà mới bị trùng 1-2 lần thì tỉ lệ này đâu đến nỗi. Mà giả sử, có thiếu chuyên nghiệp đi chăng nữa, thì cũng đâu đến mức phải dùng những từ ngữ hằn học như cụ dùng nhỉ.
Em đọc hết các còm ở thớt này thì thấy cụ ngày xưa chắc mê tiếng hát Anh Thơ, sau vụ phốt ở Lào thì cụ cảm thấy bị tổn thương, bị "phản bội" và dẫn đến "thù hận", qua đó các nhận xét ko còn khách quan. (Giống con bé hàng xóm nhà em, yêu bố nhất trần đời, lúc nào cũng coi bố như thần tượng. Đùng cái biết bố có vợ lẽ con riêng, từ ấy nó thù bố nó nhất trên đời.)
Em trước cũng hay nghe Anh Thơ, gần đây ko nghe nữa, vì giờ nghe thấy mệt. Em cũng ko biết con người thật, nên em cũng chả yêu chả ghét. Nếu nghệ sĩ nhân cách vớ vẩn thì em không nghe/không xem.
Cám ơn cụ. Có lẽ mình già nên khó tính chăng. Chúc cụ và gia đình cuối tuần vui vẻ.

muamua

Xe buýt
Chủ thớt chắc có thù với ca sĩ nên định kiến dìm hàng rất kinh.

Vo_thuong

Xe điện
AT bỏ show tri ân là đúng rồi, bỏ show ở Hà Nam thì toi, bị phạt hợp đồng nặng hơn mà là chương trình của Bộ VH tổ chức
Thực ra cái đáng trách của AT là để cho trùng lịch, còn khi trùng rồi thì phải lựa chọn (+ trả giá), cái nào hợp lý hơn thì chọn thôi. Nếu đặt lên bàn cân thì Show ở Hà nam mang tính bắt buộc hơn, dưng có mà để trùng là điều đáng trách (khó chấp nhận được). Chỉ thế thôi, ko đáng làm ầm ĩ.

729555

Xe máy
Tuỳ vào từng trường hợp để có cas xê hoặc free

vim732000

Xe buýt
Làm gì có chuyện nhầm? Nói lấy được.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
KLq, nhưng V1 Mợ Thơ đẹp quá

ung_sung_tu_tai

Xe container
À vâng
Nhầm lịch, gây phiền phức cho người khác (thoi, cứ coi như nhẹ nhàng thế đã) thì phải bị phạt về lý và bị trách về tình đúng không ạ ?

Dưng mờ khi bị trách - ở đây là một bộ phận dân tình trách cứ vì cái sự "nhầm lần" rồi bỏ sô ấy.
Thì một bộ phận khác lại gào lên là ơ người ta nhầm mà, ai chả nhầm, chuyện bình thường mà, bỏ sô thì phạt theo quan hệ dân sự chứ có gì đâu.

Và từ đó, nó mới nổi lên vì cái sự mà một phe/một bộ phận dân tình coi một cái việc có lỗi rất cụ thể, rõ ràng như thế lại là cái sự bình thường ấy mà.

Rồi mới nói đi nói lại, mà nói đi thì nhẹ, nói lại thì thành nặng thôi.

Thực ra cái đáng trách của AT là để cho trùng lịch, còn khi trùng rồi thì phải lựa chọn (+ trả giá), cái nào hợp lý hơn thì chọn thôi. Nếu đặt lên bàn cân thì Show ở Hà nam mang tính bắt buộc hơn, dưng có mà để trùng là điều đáng trách (khó chấp nhận được). Chỉ thế thôi, ko đáng làm ầm ĩ.

asset19

Xe buýt
Trọng Tấn sau vụ hát ở Lào thì xin ra khỏi biên chế cho thoải mái. Phản ứng kiểu dỗi nên bị đì cho te tua, ko bao giờ dc mời ở chương trình chính thức nữa. Và gần như chìm, danh tiếng còn độ 1/4 so với trước.

Anh Thơ biết điều hơn nên ko bị ảnh hưởng mấy.

PS: Vụ này em thấy Anh Thơ coi thường khán giả. 1 show chạy chuẩn bị cả tháng nên ko có chuyện nhầm lẫn. Anh Thơ chỉ lý do lý trấu thôi.

Chỉnh sửa cuối:

vibo

Xe tải
10 điểm, thật sự tôi cũng ko thể nào phản bác được cách nhìn của bác, thôi tôi xin phép đại diện cho những người lỡ có ý kiến trái chiều với bác được cho bác 10 điểm và sang những thớt khác bổ xung kiến thức khác, chứ thứ 6 máu chảy về tim đi cãi nhau vô vọng thế này thì nên thôi.
Cụ dại, ai lại đi tranh luận với mấy thành phần thế này.