Thảo luận Ảnh thực tế Toyota Cross 2020 All new

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Iem cũng có chung quan điểm cái màn DVD dâng cao. Có lẽ các hãng xe chạy theo mode của các dòng xe sang chăng?! Các xe có thiết kế này gây cảm giác rời rạc và không ăn nhập với nội thất. Màn hình dâng cao ngoài việc hạn chế tầm nhìn thì đi đêm ánh sáng hắt vào mắt rất khó chịu. Màn dưới em còn phải tắt đi.
Thì rõ ràng rồi cụ! Xe sang là xe định hướng xu thế, tạo ra xu thế để xe phổ thông học theo mà! Xe sang đi trước mở đường, xe phổ thông học được cái gì và đến đâu thì học thôi. Từ động cơ, khung gầm, nội ngoại thất thì xe phổ thông đều lấy cảm hứng từ xe sang hết.

RAVA

Xe ba gác
Thì rõ ràng rồi cụ! Xe sang là xe định hướng xu thế, tạo ra xu thế để xe phổ thông học theo mà! Xe sang đi trước mở đường, xe phổ thông học được cái gì và đến đâu thì học thôi. Từ động cơ, khung gầm, nội ngoại thất thì xe phổ thông đều lấy cảm hứng từ xe sang hết.
-Cũng tuỳ thôi bác, vd như Toy là hãng tiên phong đẻ ra dòng xe crossover đầu tiên trên TG là con Rav4-1994, hay Volvo là hãng đầu tiên đưa vc sd dây an toàn và túi khí vào xe ô tô...Mà Toy và Volvo (trc đây) đều ko phải là hãng xe sang!

tuananh030393

Xe buýt
@ cụ RAVA: Chả có cái xe nào đi 5 năm mà vẫn như lúc mới cả, kể cả LEXUS bố của TOY về chất lượng cụ ợ. Còn so với bọn Đức quốc xã thì chính CEO của LEXUS phải thừa nhận thua.

flanker.27

Xe buýt
@ cụ RAVA: Chả có cái xe nào đi 5 năm mà vẫn như lúc mới cả, kể cả LEXUS bố của TOY về chất lượng cụ ợ. Còn so với bọn Đức quốc xã thì chính CEO của LEXUS phải thừa nhận thua.
Thua cái gì? thua về công nghệ thì công nhận chứ so về độ bền và đáng tin cậy thì bọn Đức quốc xã lại phải gọi bọn Nhật bằng bố đấy? :))

heroesdaubu

Xe điện
Hầu hết các màn đều có chỉnh độ sáng và dark mode mà cụ. Và phải công nhận là các màn càng mới thì công nghệ điều khiển giọng nói của nó càng xuất sắc, thật đơn giản khi cụ vừa lái xe vừa tìm đường, sportify, zing...mà chả cần sờ vào phone.
showroom bao giờ có xe trưng bày và lái thử cụ ơi?

OmegaO9

Xe container
Người OF
showroom bao giờ có xe trưng bày và lái thử cụ ơi?
15.8 này có xe về bên em cụ ạ, và xe lái thử bên em đã đăng ký bản HV trắng. Có lẽ tầm 2 tuần nữa có xe test cụ ơi.

hoang1987

Xe tải
Lại bia kèm lạc rồi, đọc mấy bài trên vnexpress mà thấy ngán các đại lý Toy quá, cũng nể mấy cụ mua bia kèm lạc

omerta77

Xe điện
Mở cái nắp capo ra nhìn chán nhỉ. Làm thêm cái nắp cho đẹp hơn tí chắc chả mất chi phí mấy

InebryaSG

Xe tải
haha, chườm đá đi cụ.
Hôm qua em cũng bị vợ đá lườm nguýt vì giới thiệu Cross =))
😁😁😁 nay em đi xem con Xtrail 2.0 pre rồi, có lẽ với giá 820tr chưa giấy nó thật sự là 1 món hời.

InebryaSG

Xe tải
hehe, vậy thì chốt thôi cụ.
Em thì không mê ngoại hình xtrail lắm nhưng nó cũng top best car mấy năm trước. :-bd :-bd
Ngoại hình không phải quá hút nhưng cùng 1 số tiền bỏ ra nhà em muốn nhận được cái xe có lợi nhất cho các nhu cầu của gia đình và công việc 😁😁😁.
Em tính hẹn đi test xe thử + tháng 7 ÂL xem có lợi hơn tí nào không, muốn deal thêm cái cam 360 😁😁😁

RAVA

Xe ba gác
😁😁😁 nay em đi xem con Xtrail 2.0 pre rồi, có lẽ với giá 820tr chưa giấy nó thật sự là 1 món hời.
-Con X-Trail bản T32 này thì phom nó cũ quá rồi vì ra đời từ năm 2013, lại rơi vào tay ô Tan Chong nên nó còn chả thèm bán bản facelift 2017 nữa, mà con này lắp ráp tại Đà Nẵng thì sao so với xe nhập đc? Con này xác to mà bác mua bản 2.0 thì chạy hơi yếu, bác cũng nên xem cẩn thận vì hồi e nó mới ra 2016 thì e đã đc xem và chạy thử trong ĐN thì thấy các khe hở giữa capo, cốp sau...với thân xe nó ko đều, phần sơn ở những chỗ khuất như trong khoang máy, cột B...nom hơi tệ, ko biết giờ đã khá hơn chưa? Con này trc còn dính vụ lỗi chảy dầu hộp số kiện cáo mãi đấy?

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Nhà cụ ấy từng có con Morning 2009 nên đánh giá thật là thiển cận , cụ ấy cứ ngồi lên Genesis , Santafe thậm chí là Tucson xem có khác không , mà khen con Civic rất êm không ồn mấy sau 5-6 năm sử dụng thì nói chung là hết bài tranh luận rồi cụ , Civic là 1 trong những loại xe có hệ thống cách âm tệ nhất phân khúc , ồn nhức cả đầu
Civic không những ồn mà ghét nhất cái nó bị ù. Nhưng xử lý gioăng cửa và lót sàn phát đỡ đi nhiều ạ.

fo huyền

Xe tải
Em chỉ băn khoăn 4 vấn đề của hãng toyota và đặc biệt con cc mới ra này
1. Con này thấy sale bảo khung gần của corola altis gầm thấp , nhưng kích thước thì lại không phải là xe hạng C Vậy corona cross này là xe hạng B hay hạng C ?
2. E thấy xe của toyota ồn nhất phân khúc. Nhất là tiếng máy vọng vào khoang lái. Không biết con cross nhập khẩu này, động cơ hybrid có cải thiện được tí nào không nữa ?
3. Hệ thống safety sense có phanh khẩn cấp khi gặp vật cản không ?. Và Có được trang bị trên con xe cross này không ?
4. Giá hơi cao nếu cross này chỉ là xe hạng B. Hơi thất vọng tí ạ và em cũng không hứng thú để xuống tiền.
trên đây là ý kiến của e. Mong cc đừng gạch đá
Ý 2 của cụ có thật không? Em thấy mọi người bảo M3 còn ồn hơn Altis?