Tin tức Anh Vượng PR mạnh quá lên hẳn đài THQC của Thụy Sỹ

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại sai rồi - em đi ngoài đường thường xuyên đây ạ - em dân du lịch ( Dạo này cô vi ....em mới được rảnh tý , khách khứa em hôm qua bị bay ngược lại 1 chuyến bay gần 200 khách ) , không liên quan , cơm em tự kiếm gạo em tự nấu - không oán không thù gì anh V , mà còn rất mong cho anh phát triển đúng và phát triển tốt ,và đừng để Việt Nam sau này trở thành bãi rác thải công nghiệp của tàu khựa theo 1 nghĩa nào đó
cụ bảo bạn cụ làm video ' Đầy đường " xem !!1 chứng minh cho anh em xem cái ?
cái gì đúng nên để nó đúng , nên tiếp thu , Người Đức khi ra chiếc audi 80 đầu tiên cũng bị làn sóng tẩy chay dữ dội , 1 thời chiếc audi 80 đầu dẹt bán không dược , ế toàn phần ...bị tẩy chay ác . hãng audi thực sự là hãng con của xe VW có nghĩa là nhân dân , từ thời hitle vì tiêu chí xe của nhân dân họ rất cầu tiến và văn minh , họ nhận sai , sửa lỗi ..... họ còn lập ra 1 ban chuyên tiếp thu ý kiến dân , ai đưa ra được lỗi chuẩn họ sẵn sàng gửi lời xin lỗi và kèm phần quà nho nhỏ .... sau đó au di cải tiến rất nhiều và ra mẫu audi 80 mà dân đức gọi là audi Fliegen nghĩa là xe bay và họ thành công rực rỡ
chiếc xe đầu tiên của em là xe audi 80 , ngày đó hãng audi còn ra 1 quảng cáo bất cứ ai chỉ cần nhìn thấy 1 chiếc xe audi ( nói chung ) nằm đường thì gọi điện cho ADAC ( cứu hộ trên cac autobahn Đức ) để lại địa chỉ là nhận được thưởng từ hãng mẹ VW
có 1 thời họ quảng cáo rất thật ( bảo hành 10 năm cho phần thân vỏ - nếu có lỗ thủng nào họ sẵn sàng chi tất cả chi phí cho phần thân vỏ mới ,
tóm lại , VInfast là 1 hãng xe non trẻ , hãy nên học hỏi và cầu thị như các hãng xe lớn đã từng làm thì hay hơn phát triển chắc chắn từng phần ,....
Hãy dành tiền quảng cáo kia vào đầu tư chất xám , đầu tư công nhân tay nghề cao và đội ngũ kỹ thuật tốt , không nên đốt cháy giai đoạn mà hậu quả khó sửa ......... thay vì đội quân AK , có đội quân này lợi bất cập hại
Em rất thích ý kiến của cụ, tâm huyết thì mới com dài thế. Nhưng cụ cho em hỏi chút, cụ chê xe thì chắc phải hiểu và biết nhiều về xe chứ. Trên con lux Sa ấy, cụ thấy có những gì của Tàu? Cái gì mà quảng cáo kinh hồn nhưng thực tế không vậy?

Em thì thấy nó ngon mà, tất nhiên còn có những điểm đáng chê. Nhưng so với mức giá xe hiện nay, so với các xe khác loanh quanh tầm tiền trên dưới tý thì em thấy thế là quá ổn. Điểm lăn tăn duy nhất là hãng xe còn quá non trẻ, thương hiệu chưa được khẳng định. "CHƯA" nhé, nên không thể quy chụp nó tốt hay xấu ngay được.

Em chưa thấy hãng nào lớn muốn bán hàng mà không làm marketing cả ^^

Việt Kiều Tony A Phủ

[Tịch thu bằng lái]
Vin phét bị ghét khắp nơi chứ chả riêng gì ở đây
Diễn đàn ô tô lớn và uy tín trong nam là oto sài gòn còn không cho vin 1 box ngang hàng các hãng xe khác cơ mà chỉ là chung trong box Các xe khác
Dân Nam đa số nhìn thấy quảng cáo của Vin là phẩy tay cười khẩy
Xe của Vin trong Nam chắc chắn không bán được
Vì sao bị ghét - Nói thì động chạm nhưng các cụ hãy nhìn thẳng vào thực tế nhé
- Thứ nhất làm kinh tế phải có ý chí là đúng - nhưng Vin lại sai ngay từ dầu là dựa vào đội ak và truyền thông quảng cáo kinh hồn mà thực tế thì lại không vậy
- đánh vào lòng yêu nước khi tung ra chiêu để bán xe xong thực tế lại chơi tiểu xảo
Ví dụ không cho trả cọc - nhượng cọc ... giá xe đủn lên cao rồi lại hạ .... vậy là vẫn sai khi tính tiền tất vào túi ngườ tiêu dùng mà vẫn giơ chiêu bài yêu nước
Giờ nghe đến anh quảng cáo bên thuỵ sỹ thì em nghĩ ngay đến chiêu gì đó hay nào đó mà thôi chứ lên đài báo châu âu thì cũng là rất bình thường anh lợi dụng điều này để .... lại ra chiêu như những lần khác mà thôi
Vâng - Mỳ tôm không có lỗi - người giàu cũng không có lỗi - chiếc Sa hay mấy chiếc khác của Vin cũng không có tội
Mà chỉ là NIỀM TIN ĐÃ MẤT - vâng đã mất thật rôi không thể cứu vãn nữa
Phét quá ........ còn nhiều nữa nhưng thôi viết thế thôi chán rồi
Cứ sủa và...Đoàn người cứ đi . cụ lý luận ghê quá nhưng thực tế xe vin nó chạy đầy đường,cụ nói như thể nó phá sản rồi vậy.
Nhà nước hỗ trợ doanh nghiệp để tây tiến cho đất nước phát triển, để con cháu cụ không phải đi cu li cho nhật, cho hàn nữa...Nhà nước có nhiều bảo hộ nên vin không thể chết được. không mua thì thôi, đất nước có doanh nghiệp dám đứng lên cạnh tranh với năm châu, ko vui thì thôi lại còn phân tích chê bai. Thua ... Người khác thì chí lớn, đám con mọn thì chê bai chỉ điểm
Mà tôi hỏi cụ : Xe vin quảng cáo gì mà thực tế ko phải vậy ?

Chỉnh sửa cuối:

Angrycock

Xe tải
Diễn đàn ô tô lớn và uy tín trong nam là oto sài gòn còn không cho vin 1 box ngang hàng các hãng xe khác cơ mà chỉ là chung trong box Các xe khác
- Thứ nhất làm kinh tế phải có ý chí là đúng - nhưng Vin lại sai ngay từ dầu là dựa vào đội ak và truyền thông quảng cáo kinh hồn mà thực tế thì lại không vậy
- đánh vào lòng yêu nước khi tung ra chiêu để bán xe xong thực tế lại chơi tiểu xảo
Ví dụ không cho trả cọc - nhượng cọc ... giá xe đủn lên cao rồi lại hạ .... vậy là vẫn sai khi tính tiền tất vào túi ngườ tiêu dùng mà vẫn giơ chiêu bài yêu nước
Giờ nghe đến anh quảng cáo bên thuỵ sỹ thì em nghĩ ngay đến chiêu gì đó hay nào đó mà thôi chứ lên đài báo châu âu thì cũng là rất bình thường anh lợi dụng điều này để .... lại ra chiêu như những lần khác mà thôi
Vâng - Mỳ tôm không có lỗi - người giàu cũng không có lỗi - chiếc Sa hay mấy chiếc khác của Vin cũng không có tội
Nói niềm tin đã mất thì phải là những người trải nghiệm, sử dụng xe rồi và thấy nó dở tệ. Những người sở hữu xe r e chưa thấy ai đem xe ra nói xấu hết. Nếu bác muốn so sánh, bác xem bên các hội Mazda hay Ford, đó ms là mất niềm tin.
Chuyện cọc tiền k đc trả là chuyện đương nhiên trong kinh doanh. Nếu được trả cọc, ta thà hứa giấy với nhau luôn cho xong, sao phải cọc? Còn nhượng cọc bán kiếm lời trong năm vừa rồi là rất nhiều. Chưa kể đợt này giao hết xe thì bắt buộc phải trả tiền nên nhiều ng muốn ăn mặn đợt trc phải ôm hận thôi. Và e cũng nói thẳng, kha khá nv bán hàng đặt xe để giờ này tung ra bán chứ k phải ít :v.
Xin góp ý vs quan điểm trái chiều nhưng mang tính xây dựng.

xlt2020

Xe đạp
Tôi - Vin nô...:))

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại sai rồi - em đi ngoài đường thường xuyên đây ạ - em dân du lịch ( Dạo này cô vi ....em mới được rảnh tý , khách khứa em hôm qua bị bay ngược lại 1 chuyến bay gần 200 khách ) , không liên quan , cơm em tự kiếm gạo em tự nấu - không oán không thù gì anh V , mà còn rất mong cho anh phát triển đúng và phát triển tốt ,và đừng để Việt Nam sau này trở thành bãi rác thải công nghiệp của tàu khựa theo 1 nghĩa nào đó
cái gì đúng nên để nó đúng , nên tiếp thu , Người Đức khi ra chiếc audi 80 đầu tiên cũng bị làn sóng tẩy chay dữ dội , 1 thời chiếc audi 80 đầu dẹt bán không dược , ế toàn phần ...bị tẩy chay ác . hãng audi thực sự là hãng con của xe VW có nghĩa là nhân dân , từ thời hitle vì tiêu chí xe của nhân dân họ rất cầu tiến và văn minh , họ nhận sai , sửa lỗi ..... họ còn lập ra 1 ban chuyên tiếp thu ý kiến dân , ai đưa ra được lỗi chuẩn họ sẵn sàng gửi lời xin lỗi và kèm phần quà nho nhỏ .... sau đó audi cải tiến rất nhiều và ra mẫu audi 80 mà dân đức gọi là audi Fliegen nghĩa là xe bay và họ thành công rực rỡ
chiếc xe đầu tiên của em là xe audi 80 , ngày đó hãng audi còn ra 1 quảng cáo bất cứ ai chỉ cần nhìn thấy 1 chiếc xe audi ( nói chung ) nằm đường thì gọi điện cho ADAC ( cứu hộ trên cac autobahn Đức ) để lại địa chỉ là nhận được thưởng từ hãng mẹ VW
có 1 thời họ quảng cáo rất thật ( bảo hành 10 năm cho phần thân vỏ - nếu có lỗ thủng nào họ sẵn sàng chi tất cả chi phí cho phần thân vỏ mới ,
tóm lại , VInfast là 1 hãng xe non trẻ , hãy nên học hỏi và cầu thị như các hãng xe lớn đã từng làm thì hay hơn phát triển chắc chắn từng phần ,....
Hãy dành tiền quảng cáo kia vào đầu tư chất xám , đầu tư công nhân tay nghề cao và đội ngũ kỹ thuật tốt , không nên đốt cháy giai đoạn mà hậu quả khó sửa ......... thay vì đội quân AK , có đội quân này lợi bất cập hại
Nhiều điều trong còm trên của cụ em không rõ lắm nên em không ý kiến, dưng mà cụ nói VF sử dụng đội AK để marketing thì là sai lầm. VF hoặc nói rộng là tập đoàn Vin trong chính sách an ninh thông tin mà mọi nhân viên phải đọc, hiểu và ký đều có điều khoản không được phép đăng ảnh, bài, tham gia thảo luận về sản phẩm, dịch vụ, thương hiệu, chính sách, thông tin... của nội bộ trên mạng xã hội (1). Còn Ban truyền thông của Vin thì có nhiệm vụ quản lý hiện diện của Vin trên phương tiện thông tin đại chúng, mức độ quan tâm trên MXH, và tất nhiên phát hiện và xử lý các sự kiện gây ảnh hưởng đến giá trị thương hiệu (2)

Cụ/mợ nào từng làm Vin có thể xác nhận điều này. Em biết khá rõ vì bạn em làm sĩ quan ở Vin tập đoàn

Mục (1) và (2) thì em thấy hiện rất phổ biến ở các công ty, tập đoàn lớn hoặc có yếu tố đa quốc gia, thường thuộc chức năng của phòng Marketing.

Sonduong.BMV

Xe container
PNV là một tỷ phú tầm quốc tế. Đã thành công trong nhiều lĩnh vực.
Làm mà sợ không thành công thì ko bao giờ làm được việc gì phải ko các cụ.
Cụ nào “ném đá” cư ném còn anh ấy vẫn nhiều tiền nhất VN.

Sonduong.BMV

Xe container
Xã hội mà cụ, có nhiều ý kiến trái chiều nó mới có cái nhìn toàn diện về một vấn đề được. Tuy nhiên quan điển phản biện nên đưa ra trên cơ sở nào đó. Hầu hết thành phần "không ưa gì vin" toàn đưa ra theo kiểu: "tôi đọc các diễn đàn trên mạng thấy thế"; " tôi cảm thấy như thế"; "tôi ghét thì tôi cứ thích nói thế đấy"; "bố mày thích bịa chuyện ra đấy thì làm sao" :)).
100% các cụ hay chửi thì không sở hữu xe; 90% trong số đó thì chưa đi xe bao giờ, nhưng nhất định phải chửi cái đã (mỗi người chửi vì mục đích khác nhau). Chỉ cần số liệu ấy thôi đả đủ để thấy đúng kiểu chửi đổng rồi.
Tức là ko có tiền mua xe hoặc chưa đc ngồi xe bao giờ thì chửi cho bõ tức phải ko cụ!

• Vodka
Reactions: GAT

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Tức là ko có tiền mua xe hoặc chưa đc ngồi xe bao giờ thì chửi cho bõ tức phải ko cụ!
Nhiều người chửi vì nhiều lý do khác nhau mà cụ. Có trời mới biết đc vì sao chửi. Ý e là nếu chửi vô căn cứ thì nó cứ bẩn bẩn thế nào ý. (Biết đếch gì về cái xe ấy đâu mà chửi như đúng rồi).

Chỉnh sửa cuối:

newone

Xe tải
Tây hay tàu gì mình không biết. Tầm cỡ nào cũng không đáng quan tâm. Cái quan tâm nhất là nếu không bán được ở việt nam thì xác định là.... chết. Còn mấy cái báo nói chỉ là phù du
Việt Nam tiêu thụ đáng bao nhiêu.

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Xã hội mà cụ, có nhiều ý kiến trái chiều nó mới có cái nhìn toàn diện về một vấn đề được. Tuy nhiên quan điển phản biện nên đưa ra trên cơ sở nào đó. Hầu hết thành phần "không ưa gì vin" toàn đưa ra theo kiểu: "tôi đọc các diễn đàn trên mạng thấy thế"; " tôi cảm thấy như thế"; "tôi ghét thì tôi cứ thích nói thế đấy"; "bố mày thích bịa chuyện ra đấy thì làm sao" :)).
100% các cụ hay chửi thì không sở hữu xe; 90% trong số đó thì chưa đi xe bao giờ, nhưng nhất định phải chửi cái đã (mỗi người chửi vì mục đích khác nhau). Chỉ cần số liệu ấy thôi đả đủ để thấy đúng kiểu chửi đổng rồi.
Cụ nói chuẩn, hôm nghe anh Hải Kar nói với mấy ad của Hội yêu xe Việt và vài người đã mua xe là: mới có tất cả 17.000 xe Vin cả xe điện lẫn ô tô mà ai nói về Vin cũng như sở hữu rồi, đi và trải nghiệm rồi, nói như thánh mẹ. Ông ở gần nhà em, mới học bằng, mua con Gentra 2009 còn bị chăn với giá 210 triệu. Lái + đi trên đường còn chưa thạo, chưa lùi đc truồng hay ghép song song đc thế mà chém về xe Vin như đúng rồi, nào là toàn đổ tàu, xe Fadil đ éo bốc bằng Morning, còn con Lux A thì đi đ éo bằng xe của em lão ( Em lão có con Forte 2010, lúc mua cuối năm 2018 cũng lại bị thợ chăn với giá 445t).
Em nêu ví dụ là gì? Những người chưa hiểu về xe, mua xe còn không biết xem xe, chưa biết tình trạng xe, hay giá xe còn bị chăn ấy thế mà nói như đúng rồi. Nói như thánh mẹ. Đi xe còn chưa thạo, kỹ năng còn chưa có ấy thế mà nói xe Vin không ra gì. Thử hỏi con Lux A mà đi ko bằng Kia Forte mà bán giá hơn tỷ thì bán cho ai? Bán cho ch ó. Em xin lỗi kia nói thế? Bởi nếu đúng là Lux A ko bằng Kia Forte.
Em đang đi xe Hàn, chưa có điều kiện để sở hữu Vin, nhưng những ko chê, hay chửi xe Vin. Xe nào cũng có ưu, nhược điểm nhưng nhược điểm so với ưu điểm, với mức giá có chấp nhận hay không thôi.
Có cụ nhận xét là : Các cụ chửi, chê xe Vin hầu như chưa có xe, hoặc đang đi 2 bánh.

Porsche911GTS

Xe tải
Porsche Cars North America 980 Hammond Drive Suite
Cụ nói chuẩn, hôm nghe anh Hải Kar nói với mấy ad của Hội yêu xe Việt và vài người đã mua xe là: mới có tất cả 17.000 xe Vin cả xe điện lẫn ô tô mà ai nói về Vin cũng như sở hữu rồi, đi và trải nghiệm rồi, nói như thánh mẹ. Ông ở gần nhà em, mới học bằng, mua con Gentra 2009 còn bị chăn với giá 210 triệu. Lái + đi trên đường còn chưa thạo, chưa lùi đc truồng hay ghép song song đc thế mà chém về xe Vin như đúng rồi, nào là toàn đổ tàu, xe Fadil đ éo bốc bằng Morning, còn con Lux A thì đi đ éo bằng xe của em lão ( Em lão có con Forte 2010, lúc mua cuối năm 2018 cũng lại bị thợ chăn với giá 445t).
Em nêu ví dụ là gì? Những người chưa hiểu về xe, mua xe còn không biết xem xe, chưa biết tình trạng xe, hay giá xe còn bị chăn ấy thế mà nói như đúng rồi. Nói như thánh mẹ. Đi xe còn chưa thạo, kỹ năng còn chưa có ấy thế mà nói xe Vin không ra gì. Thử hỏi con Lux A mà đi ko bằng Kia Forte mà bán giá hơn tỷ thì bán cho ai? Bán cho ch ó. Em xin lỗi kia nói thế? Bởi nếu đúng là Lux A ko bằng Kia Forte.
Em đang đi xe Hàn, chưa có điều kiện để sở hữu Vin, nhưng những ko chê, hay chửi xe Vin. Xe nào cũng có ưu, nhược điểm nhưng nhược điểm so với ưu điểm, với mức giá có chấp nhận hay không thôi.
Có cụ nhận xét là : Các cụ chửi, chê xe Vin hầu như chưa có xe, hoặc đang đi 2 bánh.
Cụ còn thiếu rồi, đó là một số người mong muốn anh Vượng bán con sedan và Suv giá loanh quanh 3 đến 500tr để mua nữa :))

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
cái gì đúng nên để nó đúng , nên tiếp thu , Người Đức khi ra chiếc audi 80 đầu tiên cũng bị làn sóng tẩy chay dữ dội , 1 thời chiếc audi 80 đầu dẹt bán không dược , ế toàn phần ...bị tẩy chay ác . hãng audi thực sự là hãng con của xe VW có nghĩa là nhân dân , từ thời hitle vì tiêu chí xe của nhân dân họ rất cầu tiến và văn minh , họ nhận sai , sửa lỗi ..... họ còn lập ra 1 ban chuyên tiếp thu ý kiến dân , ai đưa ra được lỗi chuẩn họ sẵn sàng gửi lời xin lỗi và kèm phần quà nho nhỏ .... sau đó audi cải tiến rất nhiều và ra mẫu audi 80 mà dân đức gọi là audi Fliegen nghĩa là xe bay và họ thành công rực rỡ
Cụ ngồi rảnh đọc lại toàn bộ bình luận của mình trong box VF xem sao. Các thuyết âm mưu cũng ra trò phết. Em thấy giờ cụ khác trước khá nhiều. Giờ tâm tư phết, xây dựng phết, ít đá đểu như trước.
Giờ mới biết cụ là dân du lịch, thế mà trước em cứ tưởng cụ là kình địch của cụ Võ Quang Huệ, VF họ đón cụ Huệ về không đón cụ nên cụ giận. 😄😄
Em thì dân cơ khí, khi xem clip thấy a Vượng chém độ chính xác nanomet, mới nghe cũng giật mình , mẹ, chém ác thế. Sau nghe lại thì thấy a ý nói kín kẽ lắm chả bắt bẻ được.
Em cũng chả có đk mà mua xe Lux, nên cũng tủi lắm. Họ làm xe họ bán cho người có tiền để mua nó, với cái giá như vậy thì chỉ số ít mới đáp ứng được. Vậy nên doanh số của nó ít là phải thôi. Còn mong muốn mua dc con xe như thế mà chỉ mất tiền như con i10 hay morning thì đúng là lòng tham vô đáy. Thật tiếc khi đa phần các ahbp OF mắc phải điều này mà chẳng nhận ra.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Èo, cụ đấm cú direct này thì răng môi lẫn lộn hết cả roài, em là em cực lực phản đối :D

thientc

Xe hơi
E thì nghĩ đơn giản, chả ông nào thần kinh phải la liếm chửi bới lung tung mà chả có tý cay cú vì lý do gì đấy. Như e đây, hiểu biết về xe cộ quá hạn chế, mặc dù có xe gần chục năm, mua VF chả quan tâm gì, chả liên quan gì Vin. Giờ thấy mình đúng (chứ xe Vin mà đúng như mấy ông hay chửi thì e cũng nói thẳng luôn, mất tiền sao phải nhịn😂)

thichlexusrx350

[Tịch thu bằng lái]
Có người nói đến các cụ kìa Rava, Death Knight, toanleabc, tolia82...;))

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Èo, cụ đấm cú direct này thì răng môi lẫn lộn hết cả roài, em là em cực lực phản đối :D
Thực tế là thế mà. Em nghĩ thế này, là 1 hãng xe non trẻ, mà kể cả già có sỏi luôn, ít nhiều sẽ có mặt nọ mặt kia, cái được hay cái chưa được, ưu nhược điểm. Mà nó cũng là niềm tự hào của nhiều người, của đất nước hay dân tộc. Sai mình sửa, mình góp ý chứ đừng chửi, đặt điều, dìm hàng, điêu.
Với cái xe Lux chẳng hạn, nếu mà để giá trên 2 tỉ thì các cụ hãy chửi chứ mới giá hơn tỉ thì nó cũng gọi là chấp nhận được. Chứ nếu hơn tỉ mà cụ cứ đòi nó phải như BMW 530i hay Mer E300 AMG thì...
Em ít tuổi, suy nghĩ mông muội có gì monh các cụ thông cảm. Ông anh cạnh nhà em, phó quận từng đi Mer E, Bmw 520, sau đó đi Lexus RX, vừa rồi lấy 1 con Lux A màu xi măng nữa, nhưng từ lúc lấy con này thì cứ đi suốt, con RX kia toàn để hầm.

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
:^o
Cụ còn thiếu rồi, đó là một số người mong muốn anh Vượng bán con sedan và Suv giá loanh quanh 3 đến 500tr để mua nữa :))
Nếu Lux A mà 500t thì doanh số 1 tháng bằng Vios + i10 + Accent+ Xpander + Mazda 3 ...nữa.
Mà lúc ấy Vin cũng lại bị chửi?
Nói chung chửi và dìm hàng auto là óp sừn tiêu chuẩn cho mọi bản của dân cư mạng rồi cụ ạ

cocsku

Xe cút kít
Cụ đã tin tưởng vào vin cái gì và bao giờ chưa? Nếu chưa tin thì sao mà mất được, mà cụ bảo niềm tin đã mất.

Thực tế, những thương hiệu mới như Vin người ta đang trong giai đoạn xây dựng niềm tin từ con số 0.