Antonbikestore - Tư vấn & chia sẻ về BIKE

Trạng thái
Thớt đang đóng

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
@antonbikestore:
Hôm nào rảnh em mang XTC790 qua chỗ bác nhờ bác bảo dưỡng nhé

Londoner

Xe tải
Bác Ton,

E thứ 7 hôm trước qua bác vác cái ghế xe đạp cho trẻ con đây ah. Như bác khuyên, e đang tính nhờ bác dựng hộ cho con xe với budget khoảng 15 củ gì đó. Cụ thể thông số của e như sau :))"
- Newbie
- 1m70, 70 kg (thật ra là 71,72 nhưng hi vọng đạp xe sẽ ngon hơn)
- Dòng xe: MTB
- Chân tay, lưng cũng bình thường, ko dài ngắn bất thường... đề bác dễ chọn đồ
-Nhu cầu: off ẹp chắc e ít, chủ yếu là đi làm, lang thang công viên, Hồ Tây, đá bóng... là chủ yếu, nhưng bác cứ tính cho thình thoảng e off
- Mông e cũng to: bác chọn cái yên cho vừa ah:P

Vậy bác bỏ công list down các bộ phận của con xe bác dự kiến cho e, cùng giá cả... E nghĩ nếu bác ko thích thì nhắn pm cho e hoặc không thì bác cứ để ở public để a e cùng nhận xét cho rôm rả ah.

Sớm nhất là T7 chiều e qua bác múc còn cfm thì khi nào e có xèng và xe ngon rồi e ới bác ợ.

E cám ơn bác nhiều

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Jim74

Xe tăng
@CFA: Bác nên mật thư cho bác Tôn về việc trên, không thread này trở thành mua bán mất, báo hại bác Tôn ăn thẻ, xóa bài...
Chúc bác sơm dựng được con xe như ý:))

Londoner

Xe tải
@CFA: Bác nên mật thư cho bác Tôn về việc trên, không thread này trở thành mua bán mất, báo hại bác Tôn ăn thẻ, xóa bài...
Chúc bác sơm dựng được con xe như ý:))
E cảm ơn bác Jim,

Vâng, e hiểu. Ý e là cũng là order của e, cũng là ý muốn của e để mọi người tham khảo xem các bác kinh nghiệm tư vấn thôi, chứ đương nhiên là pm được nhưng e tin cũng nhiều a e muốn advise như e. Còn tùy bác Tôn, bác ý có thể pm cho e hoặc public như e nói ah.

Regards bác

Fiat_ELX

Xe điện
E cảm ơn bác Jim,
Vâng, e hiểu. Ý e là cũng là order của e, cũng là ý muốn của e để mọi người tham khảo xem các bác kinh nghiệm tư vấn thôi, chứ đương nhiên là pm được nhưng e tin cũng nhiều a e muốn advise như e. Còn tùy bác Tôn, bác ý có thể pm cho e hoặc public như e nói ah.
Regards bác
Bác vào OF đã lâu mà còn nó thế thì em cũng chịu bác :))

Xuân thì

Xe buýt
E hỏi bác Tôn tẹo: Xe em đang độp bt, em chỉ rửa xích rồi tra dầu vào xích. Vậy mà khi đạp nó kêu cạch cạch ở 2 tầng líp nhỏ nhất. Vậy là hiện tượng gì thế ạ? Cụ chỉ giáo cho vài đường nhé. Tks cụ

drchinh

Xe container
Website
bacsinoitru.vn
E hỏi bác Tôn tẹo: Xe em đang độp bt, em chỉ rửa xích rồi tra dầu vào xích. Vậy mà khi đạp nó kêu cạch cạch ở 2 tầng líp nhỏ nhất. Vậy là hiện tượng gì thế ạ? Cụ chỉ giáo cho vài đường nhé. Tks cụ
Hỏng ổ bi rồi, thay thôi (chỉ cần thay 2 bi chủ đạo)

oB_Bo

Xe tải
Chắc nó rụng mất 1 răng, già rồi, cái gì cũng phải nhẹ nhàng chứ :D.

Xuân thì

Xe buýt
Hỏng ổ bi rồi, thay thôi (chỉ cần thay 2 bi chủ đạo)
Tư vấn kiểu Spam à? Xì lốp giờ:D

Chắc nó rụng mất 1 răng, già rồi, cái gì cũng phải nhẹ nhàng chứ :D.
Có lẽ thế, già rồi nên đạp khẽ lắm. Nhưng nó vẫn cạch cạch:))

2 là hơi ít em sợ lung lay cả người :))
He he, Lâu ko thấy xuất hiện nhỉ

xebo

Xe bò ! ©
Em dự là cụ rửa chưa được sạch, cát bẩn từ chỗ nọ chạy sang chỗ kia gây nên tiếng lạo sạo. Cụ rửa lại lần nữa cho sạch hoặc kệ nó chạy thêm vài vòng nữa là hết.

chuot ton

Xe tải
hôm nay mang 2 em XTC 790 lên bác Anton để nhờ chỉnh lại bộ xích líp,chỉ có thể phát biểu 1 câu " chuẩn kh phải chỉnh". cám ơn bác Ton nhiều

antonbikestore

Xe hơi
Tôi đồ rằng:
Nếu trước lúc rửa xích xe bạn vãn chạy bt ko có hiện tượng trên thì khả năng rất cao là bạn đã rửa sạch quá mất rồi ,mà xích của bạn lại đã cũ rồi và trước khi rửa thì xích của bạn đã lâu ko được tắm rửa?????? cứ đoán đại thế xem sao ,ko phải thì mang qua tôi khám trực tiếp ....thầy lang đoán bệnh qua intolec được vậy thui...thanks...

antonbikestore

Xe hơi
hôm nay mang 2 em XTC 790 lên bác Anton để nhờ chỉnh lại bộ xích líp,chỉ có thể phát biểu 1 câu " chuẩn kh phải chỉnh". cám ơn bác Ton nhiều
Ko có chân ....ko có chân ....rất mong được phục vụ...thanks...

antonbikestore

Xe hơi
Bác Ton,

E thứ 7 hôm trước qua bác vác cái ghế xe đạp cho trẻ con đây ah. Như bác khuyên, e đang tính nhờ bác dựng hộ cho con xe với budget khoảng 15 củ gì đó. Cụ thể thông số của e như sau :))"
- Newbie
- 1m70, 70 kg (thật ra là 71,72 nhưng hi vọng đạp xe sẽ ngon hơn)
- Dòng xe: MTB
- Chân tay, lưng cũng bình thường, ko dài ngắn bất thường... đề bác dễ chọn đồ
-Nhu cầu: off ẹp chắc e ít, chủ yếu là đi làm, lang thang công viên, Hồ Tây, đá bóng... là chủ yếu, nhưng bác cứ tính cho thình thoảng e off
- Mông e cũng to: bác chọn cái yên cho vừa ah:P

Vậy bác bỏ công list down các bộ phận của con xe bác dự kiến cho e, cùng giá cả... E nghĩ nếu bác ko thích thì nhắn pm cho e hoặc không thì bác cứ để ở public để a e cùng nhận xét cho rôm rả ah.

Sớm nhất là T7 chiều e qua bác múc còn cfm thì khi nào e có xèng và xe ngon rồi e ới bác ợ.

E cám ơn bác nhiều
Cụ nên quá bộ qua tui...15 phút đàm đạo là ok mọi thăc mắc thôi mà...

Fiat_ELX

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng