[Funland] Ảo giác hay là có vấn đề thật?

Láu

Xe điện
Cụ chủ mắt vẫn tốt thì chắc chắn là ma rồi

landopen

Xe tăng
Tiếc là cụ không chụp lại cái hình.

ceconam

Xe điện
Cụ nên mời thầy về cúng đi, ở trêb có cụ nhận 60tr rồi đấy!!! E thì 70tr nhé :))

E FUN TÍ THÔI

pandahn

Xe điện
Hôm qua vừa xem lại phim Ghost xong. Nếu cụ thấy ai nói chuyện với mình mà k nhìn thấy họ thì hẵng cẩn thận.

AudiQ73.0

Xe hơi
Em đọc tin cụ mà thấy lạnh lạnh 😂

uoat_LX

Xe điện
E có câu chuyện băn khoăn mà không biết trao đổi với ai, nên đưa lên đây diễn đàn ảo, chia sẻ với các cụ, biết đâu có lời khuyên.
Số là mấy tuần trước có việc về nhà lúc giữa trưa, thì theo thói quen e nhìn lên căn hộ của mình, tầng không cao, thì thấy 1 người phụ nữ mặc áo xanh, đang làm gì đó trên ban công của mình, cửa lùa ban công đóng. Thấy lạ quá e vội vàng leo lên nhà thì thấy bác giúp việc với thằng con đang xem TV. Hỏi ai làm gì ở ban công không, thì bác giúp việc nói chỉ có thằng cu vừa chơi ngoài đó, vừa vào xong, và nó mặc áo thun xanh, cùng màu áo với người phụ nữ e thấy ở ban công lúc nãy.....Em im lặng không nói thêm, nhưng khá băn khoăn, vì rõ ràng e thấy đó là 1 người phụ nữ, tóc dài buộc túm chừng 40-45t, đúng là màu xanh, nhưng chất liệu có vẻ k phải là thun. Có lẽ nào e không nhận ra thằng con của mình. E có vấn đề về ảo giác không nhỉ? Mắt e bình thường khá tốt, chưa bao giờ phải đeo kính.
Em đưa ra cho cụ một nhận định không căn cứ rõ ràng : có thể cụ đã nhìn thấy cửu quyền đang bảo vệ thằng bé chơi ở ban công ,cụ nên xem lại việc an toàn của ban công , bình thường có thể an toàn ,nhưng với những đứa bé hiếu động thì chưa chắc .
Cụ nên xem lại việc cúng hàng tháng của gia đình : hoặc không có cúng kiếng gì ,hoặc cúng không đúng ngày ,cúng cho có lệ , không thành tâm .Hoặc không mời đủ thành phần khi cúng ,trường hợp cụ thấy , có thể là bà tổ cô.

dalink

Xe điện
Lần sau cụ chụp ảnh lại.

Trang Nguyen

Xe điện
Đọc còm của các cụ cứ như đọc Liêu trai chí dị phiên bản mới :D

bubu08

Xe tăng
Em đưa ra cho cụ một nhận định không căn cứ rõ ràng : có thể cụ đã nhìn thấy cửu quyền đang bảo vệ thằng bé chơi ở ban công ,cụ nên xem lại việc an toàn của ban công , bình thường có thể an toàn ,nhưng với những đứa bé hiếu động thì chưa chắc .
Cụ nên xem lại việc cúng hàng tháng của gia đình : hoặc không có cúng kiếng gì ,hoặc cúng không đúng ngày ,cúng cho có lệ , không thành tâm .Hoặc không mời đủ thành phần khi cúng ,trường hợp cụ thấy , có thể là bà tổ cô.
Còm của cụ làm e hơi chột dạ. Đúng là thằng con e khá hiếu động......

biahoihanoi

Xe lăn
Ảo giác thôi. Có lần vợ em đi về sống chết bảo là có con rắn quấn vào xe chỗ cách nhà 1 đoạn. Em chạy ra xem thì thấy nàng ta chẹt chết con mèo tam thể nhỏ.

tomtomchát

Xe container
Ảo bt.
E còn hôm léo lào vô nhà cũng tưởng lạc sở thú, khu thú dữ cơ ;))
Hôm thì sư tử, hôm hổ, hôm báo... Định thần 1 lúc thì là con gấu @@

vieteuro

Xe container
Một trong những biểu hiện của người sắp . . .
Chắc do hình ảnh phản chiếu thôi

Atmosphere

Xe tải
cụ làm e nổi hết cả da gà. giờ về nhà éo dám nhìn lên ban công nữa

hacvuphong

Xe tăng
Mịa, em ở 1 mình trong SGN.
Tối ngủ, sáng trăng. Đang ngủ ngon ngó ra cửa chính thấy có người đứng ngó vào.
Giật mình, nhìn kỹ lại hóa ra cái áo mưa. Chiều đi làm về móc mịa nó lên bên ngoài cửa.
May hôm ý không uống bia, không lênh láng hết giường =))

Tụi nữ ngủ lại cơ quan nhiều đứa mê ngủ bị ma đòi giường. Em toàn trêu tại bọn mày đông, lấy hết giường. Cứ để lại 1 cái như bên phòng ngủ bọn anh, chẳng bao giờ bị đòi :))
Thế cụ có mua dầu ăn k, hay dùng sữa tắm 😋😋😋

Solitude

Xe hơi
Cụ chủ cháu nói thật lòng nhé: cụ thử đi viện khám xem sao. Cháu biết một số người bị ảo giác và ảo thanh là do bị bệnh liên quan đến sức khỏe tâm thần cụ ạ. Biểu hiện dễ nhận biết nhất là nhiều người khi mới phát bệnh thường nhìn thấy và nghe thấy những hình ảnh/tiếng nói không có thực. Ở VN thì dạng bệnh lý này thường bị gọi là "tâm thần" và rất bị kỳ thị. Ở nước ngoài thì do y học họ phát triển hơn nên dạng bệnh này được phát hiện sớm, điều trị tích cực và được coi là một dạng bệnh lý phổ biến, nhất là trong xã hội hiện đại (nhiều mối lo âu, căng thẳng, nhiều áp lực...) và không chịu nhiều kỳ thị.

Bệnh tâm thần bao gồm: tâm thần phân liệt, lo âu thái quá, tự kỷ (riêng tự kỷ có rất nhiều dạng khác nhau), tự kỷ ám thị, đa nhân cách, ý muốn tự tử, tự làm hại bản thân hoặc làm hại người khác, biếng ăn... Bệnh tùy từng người, từng độ tuổi, từng giai đoạn, tùy môi trường (bị kích thích/kích động hay không) mà "nhẹ" ở người này, thời gian này hoặc "nặng" ở người khác, thời gian khác.

Điều quan trọng nhất đối với dạng bệnh lý này là người bệnh phải tự nhận biết mình có bệnh, tìm đến bác sĩ và chịu theo chu trình điều trị. Làm được điều này bệnh tình có thể khỏi hoặc thuyên giảm rất nhiều. Khó khăn nhất khi điều trị bệnh là thuyết phục được người bệnh đi khám. Nếu giả sử cụ có bệnh mà cụ tự có ý muốn muốn đi khám, chữa trị thì bệnh sẽ có khả năng cao khống chế được. Cháu nói thật lòng chứ không có ý gì đâu cụ ạ.

Nếu cụ muốn trao đổi thêm thì cứ gửi thư riêng cho cháu. Dạng bệnh lý này rất phức tạp đấy cụ ạ. Phát hiện và điều trị sớm rất quan trọng. Đi khám nếu tất cả mọi thứ đều ổn, có thể do mình mệt quá hoặc thiếu ngủ thì mình cũng yên tâm.

Chỉnh sửa cuối: