Ấp ủ lang thang trở về tuổi thơ bằng xế độp - tìm kỉ niệm ngọt ngào!!!

muadem

Xe cút kít
Xúc động quá ! thanks anh Dâm
Đừng để khóc thêm :((

Tuổi thơ là cái gì đó ta chả đong đếm được, mọi dĩ vãng đâu đây chỉ hiện về khi phải (bị) đong đầy cảm xúc:

Những áng mây như kèm lời nhắn nhủ:

Chỉnh sửa cuối:

muadem

Xe cút kít
Mây càng vần vũ càng làm em nhớ lại năm xưa, nhà thì tranh vách đất, bão thì cấp 11-12 giật đùng đùng, rợn hết hết cả người. Đời em may mắn không đai vì mưa bão nhưng ký ức về bão thời bao cấp lại ven biển thì chả báo dờ phai :(

Khoa học tân tiến, người ta nghĩ da những khối bê tông 4 càng kiểu chống tăng ngày xưa: dất may là cũng đối phó được với bão bùng dông tố:

SL1 cũng vinh dự được sánh vai:

Chỉnh sửa cuối:

muadem

Xe cút kít
Hiện có 3 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (2 lái chính và 1 lái phụ)

Mợ có Dzìa tuổi thơ không mà dập dòm ???

AudiA8_3737

Xe tải
Em mới tham gia OF, em cũng thích đi xe đạp loanh quanh cuối tuần, vào Mục xe đạp đọc bài của cụ em thấy hay quá, khâm phục những ai = xe đạp khám phá những miền quê và vùng đất mới. Hy vọng có 1 ngày em được như cụ.

muadem

Xe cút kít
Sóng trời vẫn cuồn cuộn, sự vật vẫn hiển hiện, ta vẫn là ta:

Đâu đó mọi người vẫn có cách mưu sinh, em cũng đang mong có dăm ba héc ta nuôi trồng tôm cá đặng còn mời AE về nhắm diệu:

muadem

Xe cút kít
Em mới tham gia OF, em cũng thích đi xe đạp loanh quanh cuối tuần, vào Mục xe đạp đọc bài của cụ em thấy hay quá, khâm phục những ai = xe đạp khám phá những miền quê và vùng đất mới. Hy vọng có 1 ngày em được như cụ.
Cụ cứ vào đi, cứ nhập môn đi, cứ mê mải cùng hố vôi đi, cứ da cố dàn lý dần đi: dồi cái gì đến sẽ đến mà :D

yensuong

Xe điện
cụ Mưa về chưa, chạy mau chứ lang thang xế độp gặp Mưa lớn là không về kịp giờ :D

xedapfun

Xe đạp
Em cũng có những hoài niệm giống bác chủ thớt. Hồi học phổ thông, lớp thường tổ chức đạp xe đi Chùa Thầy, Ao Vua mệt nhưng nhiều kỷ niệm khó quên. Vừa rồi, cũng quyết định đạp xe theo cung đường cũ, vừa đạp vừa hồi tưởng lại những kỷ niệm cũng thấy vui.

muadem

Xe cút kít
cụ Mưa về chưa, chạy mau chứ lang thang xế độp gặp Mưa lớn là không về kịp giờ :D
Em về rồi cụ ợ, may quá không gặp mưa :))

Em cũng có những hoài niệm giống bác chủ thớt. Hồi học phổ thông, lớp thường tổ chức đạp xe đi Chùa Thầy, Ao Vua mệt nhưng nhiều kỷ niệm khó quên. Vừa rồi, cũng quyết định đạp xe theo cung đường cũ, vừa đạp vừa hồi tưởng lại những kỷ niệm cũng thấy vui.
May mua được cái xe độp không thì chả có cơ hội tìm lại cảm giác xưa cụ nhề ;))

Một cái kho còn sót lại, em nghĩ nó cũng tầm tuổi em (hoặc hơn) nằm trơ gan cùng tuế nguyệt:

Sói nhỏ

Chã!
Mợ có Dzìa tuổi thơ không mà dập dòm ???
Tuổi thơ của em cũng ngày hai buổi đạp xe đến trường, kèm thêm 1 cái cặp lồng nhôm lách cách bên xe cho bữa trưa tại lớp :) Hồi bé nên thấy những con dốc cứ dài miên man, hết cái nọ lại tiếp cái kia.... Năm ngoái về lại chốn cũ, đi động cơ nên chẳng thấy sợ dốc gì cả ;)
KHi nào có dịp chắc em cũng phải làm 1 chuyến như bác, cả đi và về cũng 360km chứ chẳng ít gì :P

muadem

Xe cút kít
Lang thang mãi để tìm lại căn nhà đầu tiên em theo học, nhớ nó là một cái nhà kiểu như nhà hội đồng, lớp học VỠ LÒNG đầu tiên của em có khoảng 40hs và còn nhớ có 1 bạn nữ rất xinh làm quản ca (em làm lớp trưởng). Nhưng tìm mãi mà không còn dấu vết, hỏi các bậc lão niên thì cô giáo giờ cũng chuyển đẩu đâu dồi :(

Ngôi trường này em học từ lớp 1 đến nửa lớp 3 thì chuyển trường, mấy chục năm vẫn như xưa nhìn lại mà xao xuyến nghẹn ngào:

Bãi cỏ trước trường ngày xửa ngày xưa hay được xem "Chiếu bóng", hàng chữ "Vì tương lai con em chúng ta" trên nóc (chỗ lá cờ) giờ đã rơi rụng mất phân nửa :(

Bổi hổi bồi hồi rồi cũng phải chia tay :((

"Qua nửa đời phiêu dạt, con lại về úp mặt vào sông quê ............."

Mọi thứ như bừng tỉnh, chợt nhận ra ta đã già, mọi thứ trở nên nhỏ bé và sâu thẳm - thôi thì cuộc sống vẫn tiếp diễn và mai ta lại đi làm, lại cặm cụi với đời sống thường nhật. Chào tuổi thơ thân thương ta quay lại thực tại, trời lại mưa đúng lúc về đến nhà:

Hôm nào có điều kiện em lại tìm về kỉ niệm từ nửa lớp 3 đến hết phổ thông :-w

Chỉnh sửa cuối:
R

Ruoumauson

[Đang chờ cấp bằng]
Tuổi thơ em gắn liền cùng nửa buổi đầu trần chân đất đi học với >5km (tầm chục cây khứ hồi) cùng lũ bạn nhếch nhách, buổi còn lại làm quen với rau bèo và cám lợn ...
Em i chang cụ, có 1 lần đc đi xế độp đi học thì lúc về gần tới nhà mí nhớ vưỡn để xe ở trường nên lại phải đi bộ quay lại lấy xe :((:((:(( tại khổ quen rồi xướng tí ứ chịu đc

topbike

Xe tăng
Tuổi thơ của em cũng ngày hai buổi đạp xe đến trường, kèm thêm 1 cái cặp lồng nhôm lách cách bên xe cho bữa trưa tại lớp :) Hồi bé nên thấy những con dốc cứ dài miên man, hết cái nọ lại tiếp cái kia.... Năm ngoái về lại chốn cũ, đi động cơ nên chẳng thấy sợ dốc gì cả ;)
KHi nào có dịp chắc em cũng phải làm 1 chuyến như bác, cả đi và về cũng 360km chứ chẳng ít gì :P
Chốn cũ của Cụ Sói ở đâu mà khứu hồi 360km vậy?

Doji Padma

Xe tải
Chúc mừng cụ đã trở về lành lặn (í em nói là xế độp vẫn lành lặn)

Em ghen tị với cụ quá vì không có chốn quê như này để trở về. Em học ở HN thôi mà mỗi lần đi qua trường cũ cũng xao xuyến và bồi hồi lắm

Cụ Diêm ơi cụ cũng tâm hồn quá khác với vẻ xì ngầu bên ngoài nhể hih[-X;)

pubcoon

Xe hơi
Hihi, em thì đang ở quê luôn nên chả biết nhớ cái gì bây giờ :)), xóm làng ngày nào giờ thành phố cả rồi, mọi thứ thay đổi quá nhanh và mình cũng chả kịp nhận ra nữa.