[Funland] Apmpli xem phim...

bocubau

Xe tăng
Nhìn gu nghe của cụ thì em e rằng Yamaha không hợp, vì tiếng hơi khô.
cụ vào đây tham khảo (em không quảng cáo nhé )
Bộ của cụ gớm mặt quá ...

Nhiều cụ cũng khổ, có đồ thì khoe chứ việc gì phải giả vờ để khoe
Không hẳn đâu cụ ơi, đối với cụ thì một vài trăm là to nhưng với người khác cũng bình thường thôi, cụ ấy đăng cái ảnh receiver Marantz đời cao thì tức là nhu cầu của cụ ấy có thể mua.

diboduoimua

Xe tăng
Cụ thớt khoe thôi chứ cái phòng thế kia thì bày loa xem phim vào đâu nữa, có cố cũng lộ cộ lém, chưa nghe nghe stereo quen rồi thì mấy cái receiver tích hợp mà gánh dàn loa như gió vào nhà trống thoai, cứ phải đánh monoblock. :D
Em công nhận, phòng nhỏ, bày kín thế kia rồi còn chỗ nào kê thêm loa xem phim nữa..

Không hẳn đâu cụ ơi, đối với cụ thì một vài trăm là to nhưng với người khác cũng bình thường thôi, cụ ấy đăng cái ảnh receiver Marantz đời cao thì tức là nhu cầu của cụ ấy có thể mua.
Vấn đề ở đây ko phải là tiền cụ ạ, chơi đến tầm Hi-end rồi thì cụ chủ nắm rõ loa nghe nhạc với loa xem phim khác xa nhau ntn, chứ cái cục receiver kia đáng bao nhiêu, chưa nói thêm là phòng ốc và cách bố trí loa, tiêu tán âm sao cho đạt hiệu quả nhất nữa..

P/s: nói gì thì nói chứ em vẫn phải công nhận bộ dàn của cụ chủ được đấy - chắc dùng nghe nhạc Vàng là đỉnh rồi. Duy có cái phòng trật trội quá, nhìn nó mất sướng :D

Chỉnh sửa cuối:

duytrong

Xe lăn
Tôi thấy 7.1 là thừa lắm rồi anh ạ
Có bộ âm thanh đủ tiêu chuẩn 7.1 và nguồn phim âm thanh chuẩn mà xem đã là quá tuyệt rồi , nhưng đúng là thiết bị ngày càng phát triển nhanh thật. Cụ ạ.

Phỗng new

Xe điện
Cụ thớt định dùng luôn đôi Tannoy Canterbury làm front xem phim luôn à?
Ông nào tham mưu cho cụ ghép theo công thức cách đây hơn chục năm của Hoàng Hải là tannoy +accuphase thế?

bocubau

Xe tăng
Chắc hỏi khoe thôi.

Tầm này làm 1 bộ giải mã đánh ra 7 cục monoblock + 2 cái sub là tạm ổn.
Khoe gì mấy cái đồ này cụ. Trên đây nhiều cụ hàng khủng lắm.
Không biết thì em hỏi, vì chưa chơi đa kênh bao giờ.

bocubau

Xe tăng
Cụ thớt định dùng luôn đôi Tannoy Canterbury làm front xem phim luôn à?
Ông nào tham mưu cho cụ ghép theo công thức cách đây hơn chục năm của Hoàng Hải là tannoy +accuphase thế?
Không cụ. Em dùng cặp khác.
Canter em dùng đèn rồi, nghe k vào, lại quay về cấu hình này. Chứ k ai tư vấn cả.
Accu class A, rề pow cũng có chất của nó đấy...hợp gu tùy từng cá nhân.

bocubau

Xe tăng
Cụ thớt khoe thôi chứ cái phòng thế kia thì bày loa xem phim vào đâu nữa, có cố cũng lộ cộ lém, chưa nghe nghe stereo quen rồi thì mấy cái receiver tích hợp mà gánh dàn loa như gió vào nhà trống thoai, cứ phải đánh monoblock. :D
Có p.an rồi. Chuyển phòng xem sang chỗ khác.

Phỗng new

Xe điện
Về việc xem phim, em tham mưu với cụ là nên đầu tư vừa vừa thôi, vì sẽ rất nhanh chán (em chứng kiến nhiều rồi, và cả từ bản thân nữa). Bên cạnh đó, nguồn phim chất lượng cao là rất khó kiếm.
Về amp đa kênh tích hợp, tầm tiền mấy nghìn (mua mới) thì các nhãn Marantz, Denon, Pioneer, Onkyo loanh quanh giống nhau thôi. Muốn khác biệt thì như có cụ đã nói, phải chơi giải mã đa kênh (Lexicon, Mark Levinson...) rồi oánh monoblock thì nó khác bọt, nhưng như em nói ở trên, nó lại là lãng phí vì sẽ rất ít bật :)
Còn về 2 kênh của cụ, em nghĩ nếu cụ thích kiểu khề khà chầm chậm của Tannoy, thì nên múc West. Chứ Canter nó ko hơn thằng em là Memory là bao, thua thằng anh West rất nhiều, mà lại khó đánh.
Còn đồ đánh, nếu cụ thích class A thì thử Gryphon, với 1 con rề đèn ngon ngon xem sao.
Chúc cụ nghe nhạc vui!

vodanh04

Xe hơi
Cụ nào chơi phim HD cần HDD 5Tb ko ạ?