App Camera hành trình miễn phí cho iPhone và iPad nè các kụ

1.6gli

Xe container
Tốn pin, nóng máy kinh khủng.

Website
www.facebook.com
Tốn pin, nóng máy kinh khủng.
Nhà cháu chẳng thấy nóng máy, chẳng thấy tốn pin gì cả. Quay bình thường như bức tường.

Kụ xem thêm kinh nghiệm tại còm #198 ở trên nhé.
Ở đó có nói cách làm máy không nóng, cách có đủ pin cho kụ quay cả ngày đấy.

1.6gli

Xe container
Nhà cháu chẳng thấy nóng máy, chẳng thấy tốn pin gì cả. Quay bình thường như bức tường.

Kụ xem thêm kinh nghiệm tại còm #198 ở trên nhé.
Ở đó có nói cách làm máy không nóng, cách có đủ pin cho kụ quay cả ngày đấy.
Vầng để em tham khảo thêm cụ ạ, thanks cụ:D

Hungtantien

Xe buýt
Cảm ơn bác sgb345..., em đã down bản free về dùng thử... Rất hay...
Em muốn mua bản pro nhưng không có tài khoản nên chưa mua được...

Em thử quay đây ạ (do chưa có kinh nghiệm nên cài độ trong suốt của bản đồ thấp quá = 10%, công với để ở vị trí phía trên bên phải là chưa hợp lý):

[video=youtube;Jz-1ezLrNWE]http://www.youtube.com/watch?v=Jz-1ezLrNWE[/video]

p/s: có cách nào để mặc định chất lượng 480p hoặc 720pHDkhi up video clip lên đây không bác?

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Cảm ơn bác sgb345..., em đã down bản free về dùng thử... Rất hay...
Em muốn mua bản pro nhưng không có tài khoản nên chưa mua được...

Em thử quay đây ạ (do chưa có kinh nghiệm nên cài độ trong suốt của bản đồ thấp quá = 10%, công với để ở vị trí phía trên bên phải là chưa hợp lý):

[video=youtube;Jz-1ezLrNWE]http://www.youtube.com/watch?v=Jz-1ezLrNWE[/video]

p/s: có cách nào để mặc định chất lượng 480p hoặc 720pHDkhi up video clip lên đây không bác?
Kụ xài thế là chuẩn rồi. Chúc mừng kụ nhé.

Ban đầu nhà cháu cũng chỉ được như này thôi. Sau khi mua bản full, có thêm thời gian dùng, ngâm cứu và rút kinh nghiệm, nhà cháu mới nắm hết được các tính năng và điều chỉnh được theo ý mình.

Kụ nên đặt bản đồ góc trái phía trên, cho trong hơn. Lí do: nếu để bản đồ góc phải phía trên thì bản đồ sẽ che lấp đèn xanh đỏ, biển báo cắm bên phải đường.
Thêm nữa, kụ có thể chúc ống kính thấp xuống tí nữa, để nhìn thấy một tí đầu xe của mình. Trường hợp nhỡ xe 2b cắt đầu ô tô, gây va quệt thì còn có hình ảnh giúp phân định đúng sai.

Chất lượng clip:
Khi úp clip lên Youtube, kụ có 2 phuơng án độ phân giải là HD và Thấp.
Nếu kụ úp bằng wifi thì được HD hoặc Thường, nếu úp bằng 3G thì chỉ úp được chất lượng Thường.

Điều chỉnh độ phân giải clip:
Nhà cháu thường úp lên Youtube với chất lượng HD, để các kụ khác xem clip được mượt mà.
Nếu kụ muốn, còn có cách khảc để điều chỉnh chất lượng clip. Đó là, khi trích xuất (export) file từ app ra Camera Roll, kụ chọn độ phân giải clip thấp, nó sẽ chuyển sang chất lượng thấp hơn cho kụ (điều chỉnh tại Resolution, dòng thứ 3 từ dưới lên).

.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Thanks bác...
Hôm nào em thử dùng dây chun gắn vào gương như bác xem có đỡ rung hơn không...
Hiện em đang gắn vào cái giá, mua 150k ở đây: http://icamera.vn/do-choi-xe-co/gia-do-iphone-tren-xe-hoi-gia-gai-iphone-4-4s-5-tren-o-to-nhua-uon-cong-2093205.html
Gắn trên guơng đỡ rung hơn nhiều, kụ à. Kụ còn có thể giảm rung hơn nữa bắng cách cắt một miếng mút xốp mềm lót giữa iPhone và gương chiếu hậu, có tác dụng làm miếng giảm chấn.

Trên Youtube cũng có chức năng chỉnh rung. Khi clip kụ quay bị rung, úp lên Youtube, nó sẽ dùng thuật toán phần mềm khử rung giúp kụ.
Kụ xem thêm tại phần Edit của mỗi clip úp trên Youtube sẽ thấy chức năng ấy đấy.

Thế này bị che mất ít gương :s.
Mua cái giá để đt cho khỏe :D. Có độ 1-200k :D, lại dễ kéo dây sạc :D
Nhà cháu thấy gắn cam sau gương trong xe là hợp lí nhất, vì nó cho phép: 1- góc quay tối ưu chĩa từ trên xuống mặt đường trước đầu xe, 2- nhờ gương chiếu hậu che chắn nên không bị ánh nắng mặt trời chiếu trực tiếp lên máy gây nóng (Điều này đặc biệt hữu ích khi chạy xe giữa trưa nắng), 3- rất thuận tiện cho việc đi dây cấp điện cho iPhone từ cục lưu điện gắn trên miếng che nắng, 4- không có giá đế gắn trên kính lái nên tầm nhìn lái xe không bị che lấp.

Nếu không thích bị che mất ít gương, kụ có thể mua thêm cái kính cong R-type của HQ gắn lên trên kính gin. Kính R-type này dài hơn kính gin trong xe, góc nhìn lại rộng hơn. Khi gắn iPhone lên, dù có bị che mất một ít, nhưng với phần guơng còn lại có thể nhìn phía sau nhiều hơn kính gin khi chưa bị che.

Wilson07

Xe hơi
Cũng hay nhưng vừa đi ghi hình vừa phải sạc cho em iphone thì cũng mệt cụ nhỉ.

Hungtantien

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com

Wilson07

Xe hơi
Post cái hình minh họa cùng kụ.

Các kụ nên mua loại pin có dung lượng cao, cỡ 10,000-12,000 mAh trở lên để dùng được lâu, dùng sạc cả iPad cũng được.
Em dùng mấy cái sạc dung lượng cao thế này nhưng toàn đồ anh Bình cận sản xuất nên hại điện thoại/ipad lắm.

Website
www.facebook.com
Em dùng mấy cái sạc dung lượng cao thế này nhưng toàn đồ anh Bình cận sản xuất nên hại điện thoại/ipad lắm.
Bên trong iPhone, iPad có bộ sạc điện tử, tự điều chỉnh dòng và thời gian sạc để bảo vệ máy. Cục pin dự phòng chỉ là nguồn điện cấp ngoài.

Nhà cháu đọc trên forum Apple thấy mọi người nói cục sạc dự phòng không ảnh hưởng gì đến iPhone, iPad đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Jinzin

Xe điện
Cụ [@sgb345;2985] cho em hỏi chút: Hiện giờ cụ đang dùng app nào để làm camera hành trình. App nào free và app nào mất phí tốt nhất thì cụ cho em xin cái tên với nhé, em cũng đang muốn cài cho iphone (lâu nay em dùng Nokia lumia nên có app Road track, giờ em chuyển sang dùng iphone)
Thanks cụ.

Website
www.facebook.com
Cụ [@sgb345;2985] cho em hỏi chút: Hiện giờ cụ đang dùng app nào để làm camera hành trình. App nào free và app nào mất phí tốt nhất thì cụ cho em xin cái tên với nhé, em cũng đang muốn cài cho iphone (lâu nay em dùng Nokia lumia nên có app Road track, giờ em chuyển sang dùng iphone)
Thanks cụ.

- App iSymDVR2 vừa có bản miễn phí, vừa có bản trả tiền ($3.99). Bản trả tiền này là bản hay nhất hiện tại, kụ à.
Cách sử dụng: kụ xem tại còm #185, theo link này

http://www.otofun.net/threads/383798-app-camera-hanh-trinh-mien-phi-cho-iphone-va-ipad-ne-cac-ku?p=16354612#post16354612

- App Vidometer cũng là một âp miễn phí hay, nhưng không hay bằng app iSymDVR2.

- cách gắn iPhone lên kính lái bằng chun: kụ xem tại còm #198 ở trên.

- cách giảm nóng khi quay, tăng thời gian quay clip: xem tại còm #194 ở trên, kụ nhé.

.

Chỉnh sửa cuối:

1.6gli

Xe container
Thanks cụ.
Triprec hoặc car blackbox dùng cũng ổn cụ à:D

Jinzin

Xe điện
- App iSymDVR2 vừa có bản miễn phí, vừa có bản trả tiền ($3.99). Bản trả tiền này là bản hay nhất hiện tại, kụ à.
Cách sử dụng: kụ xem tại còm #185, theo link này

http://www.otofun.net/threads/383798-app-camera-hanh-trinh-mien-phi-cho-iphone-va-ipad-ne-cac-ku?p=16354612#post16354612

- App Vidometer cũng là một âp miễn phí hay, nhưng không hay bằng app iSymDVR2.

- cách gắn iPhone lên kính lái bằng chun: kụ xem tại còm #198 ở trên.

- cách giảm nóng khi quay, tăng thời gian quay clip: xem tại còm #194 ở trên, kụ nhé.

.
Cảm ơn cụ. Nhà cháu đã dùng bản dùng thử nhưng không copy file sang camera roll được cụ ạ.
Mua bản mất phí bằng thẻ Amex của VCB chắc là được cụ nhỉ. Chắc cháu phải mua cái dùng cho đầy đủ tính năng.

Website
www.facebook.com
Cảm ơn cụ. Nhà cháu đã dùng bản dùng thử nhưng không copy file sang camera roll được cụ ạ.
Mua bản mất phí bằng thẻ Amex của VCB chắc là được cụ nhỉ. Chắc cháu phải mua cái dùng cho đầy đủ tính năng.
Kụ Jinzin vào tài khoản Apple ID của kụ để đăng kí mua bằng thẻ Amex. Mua xong có thể xóa thông tin thẻ TD trong Apple ID đi để tránh trường hợp vô ý mua nhầm app trong quá trình sử dụng.

Mua app 1 làn thì dùng được cho 2 máy khác nhau, 1 phone, 1 iPad, hoặc cả 2 phone, miễn là khi down app về thỉ máy đang sử dụng ID táo mà kụ đã dùng để mua app đó.

Jinzin

Xe điện
Cảm ơn cụ [@sgb345;2985] .
Em đang dùng bản free nên không trích xuất ra Camera roll được. Em dùng itunes để copy ra máy tính nên không hiển thị được subtile. Chất lượng hình ảnh quay buổi tối khá đẹp cụ nhỉ. Em sẽ mua bản quyền app này.
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=dWnw4CPtkog[/YOUTUBE]