[Funland] App Vieon lỗi gì thế các cụ nhỉ?

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Do internet đấy, e dùng ngon ko bị giật lag gì cả. Các mạng internet giờ lởm vl
Em dùng thử vtv1 trên 2 app khác là fptplay và MyTV hoàn toàn ngon, cụ ạ, trong khi trên Vieon thì được một lúc là lỗi.
Còn K+ thì trên Vieon cứ vài ba phút là lỗi. Trước đây dùng không sao.
Cụ dùng K+ trên Vieon thế nào?

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Hôm nay thấy Vieon có vẻ bình thường trở lại rồi các cụ ạ.
Chờ mấy hôm nữa xem NHA trên K+ mới thực sự đánh giá được app này đã ngon lành chưa.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Xác nhận đên hôm qua xem NHA ngon lành. Vieon đã khắc phục lỗi.

huyhung123

Xe điện
Hôm nay thấy Vieon có vẻ bình thường trở lại rồi các cụ ạ.
Chờ mấy hôm nữa xem NHA trên K+ mới thực sự đánh giá được app này đã ngon lành chưa.
Của e giờ vẫn thế. Cài xong thì chỉ có duy nhất 1 nút Gỡ cài đặt, ko có nút Mở. Vào phần Ứng dụng ko thấy đâu, vào Cài đặt quản lý các ứng dụng đã cài cũng ko thấy đâu.
Bó tay luôn!

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Của e giờ vẫn thế. Cài xong thì chỉ có duy nhất 1 nút Gỡ cài đặt, ko có nút Mở. Vào phần Ứng dụng ko thấy đâu, vào Cài đặt quản lý các ứng dụng đã cài cũng ko thấy đâu.
Bó tay luôn!
Thế thì lạ thật.
Thường nếu app không tương thích với hệ OS hay với loại TV, đời TV, TVBOX thì không cài được.

antidau

Tháo bánh
3 hôm nay em dùng app Vieon xem K+ , BBC earth, vtv1, phim... cứ vài phút lại dừng hình, xuất hiện thông báo "Xin lỗi các bạn vì sự cố kỹ thuật". Em kiên nhẫn chờ đến chiều nay quyết định gọi hotline của Vieon, vì đêm nay K+ sẽ có trận cầu hay, thì không có nhân viên nhận cuộc gọi, chỉ có máy tự động trả lời "các nhân viên đều bận, xin gọi lại lúc khác".
Có vấn đề gì với CTY này thế các cụ?
Các app của các CTY khác hoạt động bình thường mà.
Các công ty Internet Việt Nam trình còi, vốn đầu tư ít, có phải là Youtube hay Netflix đâu mà không lag
Bên Netflix muốn xin được việc thì các ứng viên phải trải qua vòng phỏng vấn Thuật toán muốn đái ra quần nhá cụ
Kiểu như này này
Làm được mấy bài như này mới nghĩ ra các giải pháp khiến hạ tầng server chịu được tải khi đông người xem

Chỉnh sửa cuối:

Alohavn911

Xe buýt
Hôm nay vieon nhà em cứ xem tý là lại báo lõi sự cố kỹ thuật, có cách nào khắc phục ko các cụ nhỉ

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com
Hôm nay vieon nhà em cứ xem tý là lại báo lõi sự cố kỹ thuật, có cách nào khắc phục ko các cụ nhỉ
cụ thử xóa app đi cài lại và sau đó rút hẳn điện tivi ra rồi cắm lại cụ nhé.

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com

buiducmanh

Xe tải
Mấy hôm nay lại bị hiện tượng này các cụ ạ. Hóa ra bệnh này bị lâu thế rồi mà VieON không xử lý gì nhỉ? Dịch vụ kém thế. Nốt đợt này chắc em lại quay về K+ nguyên gốc (chỗ nào cũng phải mua bản quyền mà)

Tommytep

Xe tăng
Mấy hôm nay lại bị hiện tượng này các cụ ạ. Hóa ra bệnh này bị lâu thế rồi mà VieON không xử lý gì nhỉ? Dịch vụ kém thế. Nốt đợt này chắc em lại quay về K+ nguyên gốc (chỗ nào cũng phải mua bản quyền mà)
em xem Vieon vẫn thấy ngon nhất trong số các app giải trí, tivi. giao diện đẹp, nhanh, hỗ trợ đủ món ăn chơi. Em có dùng cả FPT, Viettel360, Vieton thì vẫn hay xài Vieton nhất, cảm giác nó giống với Netflix hơn.

buiducmanh

Xe tải
Em vừa gọi lên Tổng đài thì hóa ra là cái BOX mình dùng bị root nên là các kênh có bản quyền nó phải chặn (theo cam kết bản quyền với nhà mạng K+ ). Vậy là rõ rồi. Đừng root BOX là được các cụ ạ :D