Aptomat bình nóng lạnh thỉnh thoảng bị nhảy, do đâu vậy các cụ?

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Nhà e bố trí aptomat bình nóng lạnh ở cửa nhà tắm, khi dùng thì bật (bình nóng lạnh có lắp thêm thiết bị chống giật).
Dùng vài năm bình thường, nhưng mấy tuần nay cái aptomat thỉnh thoảng bị ngắt (khi đang chờ nước sôi), bật lại vài lần mới được. (Bình thường thì cứ bật ap khi nào nước sôi thì bình nóng lạnh chuyển từ đèn đỏ sang xanh, thì có thể tắt ap được).

Liệu có phải do rò điện ko nhỉ? Thiết bị chống giật thấy vẫn sáng đèn bình thường.

alongcamepolly

Xe lăn
Cụ thay At khác vào test, nếu vẫn bị thì do cái chống giật, còn ko thì do AT

MINHKD

Xe điện
Có thể là dò điện theo Nhiệt độ, tức là nước lạnh ko sao nhưng nóng lên là dò và át nhảy. Em gặp 2 trường hợp rồi, thấy dây đốt đều hết.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thay At khác vào test, nếu vẫn bị thì do cái chống giật, còn ko thì do AT
Cái at này dùng vài năm (trung bình mỗi ngày gạt 1-2 lần) nên số lần gạt có thể hơn nghìn lần, liệu có thể do vậy mà mài mòn không cụ?

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Có thể là dò điện theo Nhiệt độ, tức là nước lạnh ko sao nhưng nóng lên là dò và át nhảy. Em gặp 2 trường hợp rồi, thấy dây đốt đều hết.
Vậy trường hợp này phải làm sao cụ? Vì sau đó e gạt lại thì nó lại bình thường, ko bị nhảy nữa.

alongcamepolly

Xe lăn
Cái at này dùng vài năm (trung bình mỗi ngày gạt 1-2 lần) nên số lần gạt có thể hơn nghìn lần, liệu có thể do vậy mà mài mòn không cụ?
Lý thuyết là vậy nhưng khi làm việc và sản xuất có thể khác; cụ tự check là dễ nhất nếu nhà cụ có cái At khác to hơn hoặc bằng

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Lý thuyết là vậy nhưng khi làm việc và sản xuất có thể khác; cụ tự check là dễ nhất nếu nhà cụ có cái At khác to hơn hoặc bằng
Chắc e sẽ gọi thợ đến thay ap mới.
Nhưng liệu có khả năng rò điện ko nhỉ ? (Vì thiết bị chống giật lắp phía ngoài bình thấy có vẻ vẫn bình thường).

ktqsminh

Xe tăng
Nhà e bố trí aptomat bình nóng lạnh ở cửa nhà tắm, khi dùng thì bật (bình nóng lạnh có lắp thêm thiết bị chống giật).
Dùng vài năm bình thường, nhưng mấy tuần nay cái aptomat thỉnh thoảng bị ngắt (khi đang chờ nước sôi), bật lại vài lần mới được. (Bình thường thì cứ bật ap khi nào nước sôi thì bình nóng lạnh chuyển từ đèn đỏ sang xanh, thì có thể tắt ap được).

Liệu có phải do rò điện ko nhỉ? Thiết bị chống giật thấy vẫn sáng đèn bình thường.
Do cụ dùng at thay công tắc nên dùng lâu at nó bị chập chờn. Thay at thôi.

ktqsminh

Xe tăng
E cũng dùng AT thay công tác . chắc hôm nao chơi thêm cái công tắc plus vào cho chắc ăn.
Nếu muốn dùng công tắc thì đấu qua khởi đồng từ thì bền còn mấy công tắc đề 20a dùng chỉ độ hơn năm lại hỏng.

toankhuc

Xe hơi
E cũng dùng AT thay công tác . chắc hôm nao chơi thêm cái công tắc plus vào cho chắc ăn.
Bác lại ngược đời. Át nó tốt gấp trăm lần công tắc. Bác chọn át thương hiệu tốt hơn Sino xanh chán lắm Sino vàng còn tạm được

Quagia21

Xe máy
Em dốt về điện, bữa mua bình nóng trực tiếp cũng bị nhảy at giống cụ. Phải gọi thợ bảo hành đến. Thay at lần một từ 10A lên 15A vẫn nhảy, lần 2 thay lên 20A mới được. Thợ nói không được thay at cao quá, hình như liên quan tải của dây chạy ngầm gì đó trong tường nhà em.
Mà at nhà cụ hình như 20A thì phải. Tóm lại cẩn thận thì gọi thợ cho nó lành

QAZ

Xe container
Ngày xưa tôi gặp trường hợp như này 1 lần rồi, do sợi đốt bị hở điện, thay là khỏi.

Bình nl lâu ngày không thay cái thanh ma nhê, sợi đốt bị ăn mòn, khi bật nóng 1 lúc là rò điện. Nếu không có át chống giật là rất nguy hiểm.

Nếu bình còn mới thì khả năng do át chập chờn thôi.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa tôi gặp trường hợp như này 1 lần rồi, do sợi đốt bị hở điện, thay là khỏi.

Bình nl lâu ngày không thay cái thanh ma nhê, sợi đốt bị ăn mòn, khi bật nóng 1 lúc là rò điện. Nếu không có át chống giật là rất nguy hiểm.

Nếu bình còn mới thì khả năng do át chập chờn thôi.
Bình mới dùng hơn 2 năm cụ ạ.
Có lắm thêm cả dây chống giật rồi.

annika

Xe buýt
Bác lại ngược đời. Át nó tốt gấp trăm lần công tắc. Bác chọn át thương hiệu tốt hơn Sino xanh chán lắm Sino vàng còn tạm được
ủa. tai ông trên nói xài công tăc. vậy e xài át như cũ ok hơn.