[Funland] Asanzo SX ra 1 Tivi 30’ - Made in Việt Nam

shiluo

Xe container
Ôi zời, bán hơn yến vải Thanh hà hay Lục ngạn mùa này mua được cái TV tàu rồi, xem mấy mùa cũng chưa hỏng đâu.
Tự tìm thế mạnh cho mình mới là thượng sách !
Tranh luận với cụ thật phí lời

Xã viên

Xe tải
Em nói thật là cụ ngẫn vừa thôi
Nó thích nhập thì nhập thoải mái, không ai cấm cả, bao người vẫn nhập về bán có làm sao đâu? Nhưng nhập về bán sẽ chịu thuế của thằng nhập bán chứ không được ưu đãi của người sản xuất
Còn thằng này nhập về xé mác gắn mác Việt Nam vào là lừa đảo, lừa cả người tiêu dùng và cơ quan thuế. Có những thằng thế này nên những doanh nghiệp muốn tự sản xuất không thể ngóc đầu lên được, và chính những người ủng hộ thằng Tam này lại suốt ngày ra rả chửi Việt Nam không tự làm được gì cả
Thế có nghĩa là Thuế má của mình có vấn đề.
Xét riêng sản phẩm TV này thì ai cũng thừa biết trong nước không sản xuất được cái gì, việc nhập nguyên chiếc và nhập mảng rời hầu như chỉ khác nhau về công lắp ráp đơn giản thôi.
Khác nhau về thuế đối với sản phẩm này chỉ tổ để doanh nghiệp lách luật !

Xã viên

Xe tải
Nghĩ được đến như vậy thì bi bô ít thôi . Rít hơi thuốc lào , xúc miệng cốc chè xanh , nằm xem tivi nhái cho sướng
Vầng, em bán vải cho nó được giá, nó lại bán TV giá rẻ cho em. Tích lủy được một số tiền em còn lo cái khác.
Cụ nghĩ nhớn thì vay ngân hàng vài trăm triệu đô đầu tư made in VN sản xuất panel màn hình cạch tranh với TCL, Samsung, LG, Sharp cho nó xứng tầm thế giới.
Đừng bắt thế hệ con cháu cụ giả nợ nhé !

xegiacmo

Xe container
Vầng, em bán vải cho nó được giá, nó lại bán TV giá rẻ cho em. Tích lủy được một số tiền em còn lo cái khác.
Cụ nghĩ nhớn thì vay ngân hàng vài trăm triệu đô đầu tư made in VN sản xuất panel màn hình cạch tranh với TCL, Samsung, LG, Sharp cho nó xứng tầm thế giới.
Đừng bắt thế hệ con cháu cụ giả nợ nhé !
Thế chỉ cần cần trồng vải , dek cần sản xuất tivi , ô tô .. ?
Mấy thằng trồng vải 1 năm góp ngân sách bao tiền để làm đường , trường , trạm hay xây tượng để ngắm ?
Chính bọn gian lận thương mại , trốn thuế đang ăn cắp tương lai của con mài đấy .
Đêm nằm vắt tay lên trán xem f1 nhà cu lớn lên sẽ tiếp tục sự nghiệp trồng vải hay đi làm kỹ thuật cao trong hãng asnzo ( tay cầm ốc vít , 1 nắm nhãn hàng , 30 p tạo ra sản phẩm : made in Việt Nam)

haipvg

Xe tăng
Mất niềm tin vào thương hiệu Việt quá!

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Có ai bảo nó đắt hay chất lượng ko tốt đâu cụ, nhưng nó lừa đảo, như thế chỉ giúp cho bản thân nó, và bọn tầu khựa thôi, giết chết các doanh nghiệp làm ăn chân chính
Toàn tự chết chứ đéu ai giết :))

Hạnh Lux

Xe buýt
Vinsmart nó sản xuất tivi nên dập bọn này đó mà

Lenguyenminh

Xe hơi
Mất niềm tin vào thương hiệu Việt quá!
Mất niềm tin vào hệ thống công quyền quản lý, mất niềm tin vào nhiều thứ nữa,...quan trọng là quản lý, chứ không phải phụ thuốc vào ý thức của DN cũng như người dân

bagac_fun

Xe tăng
Thử nghĩ những vụ thế này mà ở mẽo nhỉ? Dân nó kiênk cho thì có mà phá sản + tù mọt gông. Nhưng dân mình vân khen là mua đc cái tv rẻ :))

Lemica

Xe tăng
Thế có nghĩa là Thuế má của mình có vấn đề.
Xét riêng sản phẩm TV này thì ai cũng thừa biết trong nước không sản xuất được cái gì, việc nhập nguyên chiếc và nhập mảng rời hầu như chỉ khác nhau về công lắp ráp đơn giản thôi.
Khác nhau về thuế đối với sản phẩm này chỉ tổ để doanh nghiệp lách luật !
Ở Hưng Yên có công ty 4P cũng lắp ráp được TV và sản xuất được bo mạch cho TV đấy cụ. Nhưng hàng hóa từ xưởng sản xuất mà lên tới kệ hàng thì còn muôn vàn thử thách.

ruby_eagle

Xe điện
Đây là bề nổi của tảng băng chìm, còn rất nhiều thương hiệu Việt mà gốc của TQ

Lenguyenminh

Xe hơi
Đây là bề nổi của tảng băng chìm, còn rất nhiều thương hiệu Việt mà gốc của TQ
Muốn băng nổi ko chìm thì pháp luật phải minh bạch, còn đương nhiên người dân, doanh nghiệp sinh ra ai chả muốn làm dễ mà kiếm đươc nhiều xiền,... vân đề làm sao cho pháp luật minh bạch, người dân có thói quen tôn trọng pháp luật,...làm thế nào ? Bao giờ cho đến bao giờ .....

Vulcan V70

Xe trâu
Đặt bên tàu làm hẳn cái TV, máy lạnh hoàn chỉnh theo hình thức gia công OEM về dán thương hiệu của Asanzo vào mà bán. Đóng thuế đầy đủ, minh bạch thông tin...

DeLyon

Xe tải
Thấy thằng Tuoitre oánh khá bài bản, kg biết đứa nào đứng sau
Vin đang tính chuyện lấn sân điện máy gia dụng ;)) Cách nhanh nhất là nuốt lại 1 thằng để có sẵn mạng lưới. Và phải nuốt với giá rất rẻ ;))
https://dantri.com.vn/suc-manh-so/vinsmart-sap-tung-cac-thiet-bi-dien-may-xay-dung-thung-lung-silicon-viet-nam-20190509150001212.htm
Ờ thế hàng rào thuế quan sinh ra để làm gì ? Bỏ hết đi nhập hàng tàu nguyên mác mà xài cho rẻ =))
Trồng lúa làm méo gì ? Vừa mệt vừa chả được mấy nhập gạo cam , thái về mà ăn :))
Thép tàu sản xuất rẻ hơn thép việt đấy nhập về mà dùng , dư xuất mỹ còn lãi được mớ >:)
Dân trí thấp lại dỗi :((
Dân trí thấp ko hiểu đc đâu cụ đừng giải thích phí công.

Vin đang tính chuyện lấn sân điện máy gia dụng ;)) Cách nhanh nhất là nuốt lại 1 thằng để có sẵn mạng lưới. Và phải nuốt với giá rất rẻ ;))
https://dantri.com.vn/suc-manh-so/vinsmart-sap-tung-cac-thiet-bi-dien-may-xay-dung-thung-lung-silicon-viet-nam-20190509150001212.htm

Dân trí thấp ko hiểu đc đâu cụ đừng giải thích phí công.
Cũng có thể như cụ nói, hoặc cũng có thể là...

Cũng trong ngày hôm nay, thêm một thương hiệu TV chọn giờ đẹp ra mắt:

https://m.thanhnien.vn/cong-nghe/them-mot-thuong-hieu-tv-ra-mat-thi-truong-viet-nam-1095698.html

Thêm một thương hiệu TV ra mắt thị trường Việt Nam

Thương hiệu TV Sanco vừa chính thức gia nhập thị trường Việt Nam, và trình làng ba dòng sản phẩm mới có mức giá từ 3,2 - 12,4 triệu đồng.

Sanco được định hình là thương hiệu Việt và nhắm vào phân khúc người dùng bình dân. Sản phẩm sẽ do Công ty cổ phần dịch vụ phân phối tổng hợp dầu Khí (PSD) triển khai.

DeLyon

Xe tải
Đặt bên tàu làm hẳn cái TV, máy lạnh hoàn chỉnh theo hình thức gia công OEM về dán thương hiệu của Asanzo vào mà bán. Đóng thuế đầy đủ, minh bạch thông tin...
Thế thì phải ghi made in china, lại ko hô hào yêu nước đc. Giá nhập khẩu nguyên chiếc ko trốn đc thuế, giá bán cao hơn sẽ ko cạnh tranh đc với hàng china lậu china trôi nổi cắt mác dán tem ngoài thị trường.

bau67

Xe container
Ở mình thì có cái rất hay là: cái lỗ mà con Kiến chui không qua thì con Voi lại chui lọt !

Vulcan V70

Xe trâu
Thế thì phải ghi made in china, lại ko hô hào yêu nước đc. Giá nhập khẩu nguyên chiếc ko trốn đc thuế, giá bán cao hơn sẽ ko cạnh tranh đc với hàng china lậu china trôi nổi cắt mác dán tem ngoài thị trường.
Vụ này lại giống vụ khăn, khố, cà vạt lụa tơ tằm Cụ nhỉ...

DeLyon

Xe tải
Vụ này lại giống vụ khăn, khố, cà vạt lụa tơ tằm Cụ nhỉ...
Haiz, em rất thích mảng sản xuất. Xung quanh em rất nhiều anh em bạn bè đâm vào sản xuất rồi nhưng vỡ trận vì ko cạnh tranh nổi với hàng China. Hàng china sang VN qua đường rừng cực nhiều. Doanh nghiệp VN nhập hàng về khai báo hải quan nhập 1 chiếc thì tung ra thị trường cả nghìn chiếc. Nhà máy bên China đã hết khấu hao từ lâu nhân công lại rẻ chất lượng nhân công lại cao năng suất tốt nên giá của họ luôn rất cạnh tranh.
Chính nền kinh tế quái thai, chính sách bất hợp lý, đỏ đen lẫn lộn nên mới sinh ra những doanh nghiệp hô hào yêu nước bóc tem dán nhãn kiểu này.

Lenguyenminh

Xe hơi
Haiz, em rất thích mảng sản xuất. Xung quanh em rất nhiều anh em bạn bè đâm vào sản xuất rồi nhưng vỡ trận vì ko cạnh tranh nổi với hàng China. Hàng china sang VN qua đường rừng cực nhiều. Doanh nghiệp VN nhập hàng về khai báo hải quan nhập 1 chiếc thì tung ra thị trường cả nghìn chiếc. Nhà máy bên China đã hết khấu hao từ lâu nhân công lại rẻ chất lượng nhân công lại cao năng suất tốt nên giá của họ luôn rất cạnh tranh.
Chính nền kinh tế quái thai, chính sách bất hợp lý, đỏ đen lẫn lộn nên mới sinh ra những doanh nghiệp hô hào yêu nước bóc tem dán nhãn kiểu này.
Giải quyết “nên kinh tế quái thai”, chắc cụ biết phải làm ntn rồi !, bản chất không phải diệt 1 hay vài doanh nghiệp muốn kiếm tiền nhanh là giải quyết được vấn đề đâu, mà phải thay đổi tận gốc rễ, thay đổi bản chất của sự việc,...nhưng có lẽ không bao giờ làm được, hic