[Funland] Asanzo SX ra 1 Tivi 30’ - Made in Việt Nam

haipvg

Xe tăng
Cũng chẳng hiểu mấy người bênh thằng ASANZO này suy nghĩ kiểu gì!? Nó sai rõ ràng ở đây là gian lận thương mại và lừa dối người tiêu dùng. Thấy nó bán giá rẻ là thích dù biết nguồn gốc xuất xứ của nó là gian lận. Dân mình thường ủng hộ, tiếp tay cho mấy thằng làm ăn gian dối, trộm cắp do nó bán rẻ hơn mấy thằng làm ăn đàng hoàng. Bởi vậy người VN ra nước ngoài bị người ta coi thường là do đây chứ đâu.
Một bộ phận không nhỏ dân mình thừa biết là hàng nguồn gốc không đàng hoàng nhưng vì rẻ vẫn mua, ham cái lợi trước mắt. Cơ bản cũng do quản lý Nhà nước thờ ơ, nếu không muốn nói là có tiếp tay nên hàng đó vẫn bán đàng hoàng.

Dương Vô Cương

[Tịch thu bằng lái]
Ủy ban chăm sóc sức khỏe và bảo vệ bà mẹ trẻ em
Ủng hộ báo chí cách mạng vạch mặt bọn quan lại, doanh nghiệp làm ăn bố láo, hại nhân dân cụ ơi :))
Em cho rằng đây chả qua là chiêu trò hạ nhau thôi, hoặc thiếu mất miếng cho kền kền nên nó rỉa

Cả mả các nhà sx ngoác mồm made in Việt Nam cũng đều thế cả

Sao các cụ không hỏi tại sao những Kangaroo, Sunhouse.. đều như thế cả mà không bị nện ?

Tuấn 690435

[Tịch thu bằng lái]
Em cho rằng đây chả qua là chiêu trò hạ nhau thôi, hoặc thiếu mất miếng cho kền kền nên nó rỉa

Cả mả các nhà sx ngoác mồm made in Việt Nam cũng đều thế cả

Sao các cụ không hỏi tại sao những Kangaroo, Sunhouse.. đều như thế cả mà không bị nện ?
Bài bản nện Azanzo trước.

Những chú kia nện sau, Ok?

Dương Vô Cương

[Tịch thu bằng lái]
Ủy ban chăm sóc sức khỏe và bảo vệ bà mẹ trẻ em
Bài bản nện Azanzo trước.

Những chú kia nện sau, Ok?
Không, em nghĩ có 2 khả năng

1. Chú nào đó đứng sau lên kịch bản nện Asanzo để giải quyết tư thù hoặc chiếm thị trường

2. Kền kền said với các chú còn lại "Mày không bón anh cho bẫm vào thì nhìn gương thằng Asanzo nhé."

Kể cả muốn tránh pháp luật, đi công khai nhập ruột TQ, thì cũng khác gì tự bắn vào chân đâu. Chúng nó cứ lải nhải hãng hàng lọ, hãng chai nhập đồ TQ lắp ráp cho vài hôm thì kiểu gì doanh số chả leo dốc.

Lenguyenminh

Xe hơi
Không, em nghĩ có 2 khả năng

1. Chú nào đó đứng sau lên kịch bản nện Asanzo để giải quyết tư thù hoặc chiếm thị trường

2. Kền kền said với các chú còn lại "Mày không bón anh cho bẫm vào thì nhìn gương thằng Asanzo nhé."

Kể cả muốn tránh pháp luật, đi công khai nhập ruột TQ, thì cũng khác gì tự bắn vào chân đâu. Chúng nó cứ lải nhải hãng hàng lọ, hãng chai nhập đồ TQ lắp ráp cho vài hôm thì kiểu gì doanh số chả leo dốc.
Kệ bọn nó thịt nhau hay ko, miễn thịt đúng, hy vọng xã hội sẽ dần dần tốt lên !

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Thật là vi diệu các cụ ah- 30’ 1 sx xong 1 cái tivi LED Made in Viêt Nam...các cơ quan quản lý dầy đặc ở đâu hết mà như mù, như điếc để 1 tờ báo điều tra ra nhỉ ???
- 1 cái oto lưu thông trên đương có hàng 100 phương tiên tham gia mà có 1 cái tem đăng kiểm chũ bé = 1 ngón tay mà CSGT cũng nhìn ra là hết hạn !
- Nhân dân đổ ra 1 xe cát hay mới xây mấy viên gạch trong ngõ phố sâu hun hút cũng không qua mắt được các chú TTXD !
- Asanzo 1 nhà sx lớn hàng 100 hàng nghìn CN, từ HP-HN-SG sao mà lọt được nhỉ ?, các cụ thông não e phát :))
https://tuoitre.vn/cach-san-xuat-tivi-trong-30-phut-cua-asanzo-20190622104411822.htm
Mua bọn kiểm toán, thuế, hải quan rồi thôi. Chứ sao mà qua mặt được bọn này, chả nhẽ chỉ có mua về ko cóa bán. Nhọ vì bị bốc phốt phải chịu thôi

Lenguyenminh

Xe hơi
Cụ thông não em cái, vừa chiều này em ra siêu thị Big C, thấy vụ này đang nóng nên cũng soi hàng của mấy thằng Sunhouse, Kangaroo v.v... thấy đều ghi sản xuất tại TQ với xuất xứ TQ cả. Thế thì đập bọn nó tội gì nhỉ?

Còn ông Asanzo này bị đập vì 2 tội: bọc nhãn TQ dán nhãn VN và khai nhập linh kiện nhưng lại nhập nguyên chiếc để trốn thuế mà? 2 tội này đập thì oan chỗ nào nhỉ?
Theo e cụ nhận định thế là đúng, vì ghi như 2 thăng kia và Asanzo dẫn đến thuế nhập khẩu khác xa nhau, thăng 3 Asanzo nhập nhèm như thế chén 1 mớ to rồi, chết là đúng !

Mitomxoan

Xe tăng
Bố cái bọn tuoi tre. Nó làm tụt mịa cái tự hào của em vào. Giờ éo biết lấy díp có gắp ra đc nữa hay ko

lum..zzz

Xe điện
Có ai bảo nó đắt hay chất lượng ko tốt đâu cụ, nhưng nó lừa đảo, như thế chỉ giúp cho bản thân nó, và bọn tầu khựa thôi, giết chết các doanh nghiệp làm ăn chân chính
Làm ăn chân chính hả cụ? Cụ lấy vd cho em 1 DN làm ăn chân chính? Ko né các đoàn ktra, ko lobby ko lách thuế, nộp đủ bảo hiểm...?

Alibababa

[Tịch thu bằng lái]
Nếu ai cũng lam như Asanzo thì VN sẽ có rất nhiều mặt hàng được ghi là "xuất xứ từ VN".Lúc đó chắc tự hào lắm nè.kkkm

honda acura

Xe điện
Cũng chẳng hiểu mấy người bênh thằng ASANZO này suy nghĩ kiểu gì!? Nó sai rõ ràng ở đây là gian lận thương mại và lừa dối người tiêu dùng. Thấy nó bán giá rẻ là thích dù biết nguồn gốc xuất xứ của nó là gian lận. Dân mình thường ủng hộ, tiếp tay cho mấy thằng làm ăn gian dối, trộm cắp do nó bán rẻ hơn mấy thằng làm ăn đàng hoàng. Bởi vậy người VN ra nước ngoài bị người ta coi thường là do đây chứ đâu.
Kiểu như mất gương với đồ xe cộ thì điều đầu tiên nghĩ tới là ra chợ trời, do nó rẻ