[Funland] AstraZeneca thừa nhận vaccine COVID-19 có thể gây tác dụng phụ hiếm gặp dẫn đến cục máu đông

cusao

Xe lăn
Ở phố Nguyễn Xí vẫn nhì nhằng bán được dăm quyển "Nếu biết thế" chứng tỏ vẫn có người mua. Âu cũng là sự phong phú trong cuộc đời ạ !

giadep_emve

Xe hơi
Xưa mà ko tiêm là bị kỳ thị bằng chết cccm nhỉ. Nghĩ lại 1 thời mệt mỏi , cũng ko có tư tưởng hay nghiên cứu nào để làm căn cứ . Ko tiêm auto là lập BB :(

sakai_yo

Xe lăn
cụ tiêm thời điểm nào mà phải nhờ ông ngoại thế ? em thời điểm tháng 5/2020 bị đẩy đi tiêm ở Bạch Mai mà em phải làm đơn xin ko tiêm, về sau vẫn bị dí đi
Em không nhớ chính xác nhưng thời điểm em tiêm là mới có các cơ quan nn, tập đoàn và tổng công ty được tiêm thôi chứ chưa đại trà đến quần chúng. Công ty nhà em thì siêu siêu bé nên em phải vận dụng sáng tạo mới được tiêm ạ.

phuongmit

Xe cút kít
Em không nhớ chính xác nhưng thời điểm em tiêm là mới có các cơ quan nn, tập đoàn và tổng công ty được tiêm thôi chứ chưa đại trà đến quần chúng. Công ty nhà em thì siêu siêu bé nên em phải vận dụng sáng tạo mới được tiêm ạ.
Mũi 1 ưu tiên các cơ quan nn, phục vụ trực tiếp gián tiếp chống dịch, mũi 2 trở đi thì sẵn thuốc hơn nên phổ biến hơn. Cơ quan, công ty nhỏ thì phải xin ghép đoàn, nhiều ông làm công ty A nhưng đi tiêm theo suất của đơn vị B là bthuong

crazyman.eps

Xe tải
thế khả năng cùng đợt với em rồi. Tiêm đợt đấy được phát thuốc chống viêm, chống sốt đủ kiểu.

Mrquickdn

Xe tải
Giai đoạn khan hiếm , đáng lẽ vaccine phải được tiêm cho những nhóm người yếu đuối, có khả năng chống chọi với virus kém, như nhóm người già, nhóm người bị bênh nan y như ung thư...để bảo vệ họ, ấy mới là xã hội văn minh. Nhưng ko, vc được ưu tiên cho đám con cháu ông nội ông ngoại, đám thân cận với lãnh đạo các cơ quan...Ngay như trong công ty em thôi, vaccine ít, nên chỉ phân bổ về cho mỗi phòng chừng 5 liều, em xác định mình còn trẻ, nên ko đòi hỏi gì, đến khi có danh sách đi tiêm giai đoạn sơ khai, rất bất ngờ là toàn bọn thanh niên choai choai băng của lão trưởng phòng hớn hở kéo nhau đi, còn 2 ông bà già trong phòng (1 ông 57t, một bà 53t )thì ko ai đả động. Thế mới bảo trước lằn sinh tử, bản chất phần con nó mới bộc lộ.

phamhungbs

Xe điện
Hội xét lại đấy có khi đợt dịch muốn tiêm đầu tiên. Vào tình thế đấy, thiên tai, địch hoạ, bệnh dịch mà có lựa chọn để cân đối giữa sự sống và cái chết, giữa chết ít và chết nhiều thì buộc phải lựa chọn phương án tốt nhất thôi
Em cũng nghĩ như vậy cụ ah. Không hiểu sao nhiều người nhanh quên, dễ quên và phủ nhận mọi nỗ lực ở cái giai đoạn khủng khiếp đấy; không loại trừ nhiều thành phần vẫn muốn như vậy để phục vụ cho những mục đích khác.

mr teppi

Xe buýt
Thủa đấy em làm 2 mũi của anh hàng xóm, với suy nghĩ: nước cất chắc an toàn. Bọn trẻ con thì chả đứa nào tiêm.

nowhereland

Xe điện
Gần nhà em có nhà đi 2 mạng do lúc dính chưa tiêm mũi nào, gồm chồng và mẹ chồng. Ngôi nhà to tướng mặt phố giờ còn mỗi cô con dâu và 2 đứa con. Giá cho làm lại thì tiêm 10 mũi họ cũng sẵn sàng.

Giữa lúc chọn lựa sự sống và cái chết thì các cụ chọn phương án nào mà giờ còn xét lại?

FingMW

Xe hơi
Như vậy, nhà sản xuất đã chính thức thừa nhận điều mà cccm hồ nghi bấy lâu nay.

"Bất chấp những lời phủ nhận trước đó, AstraZeneca cho biết trong các tài liệu đệ trình lên Tòa án Tối cao Vương quốc Anh vào tháng 2 "thừa nhận rằng trong một số trường hợp rất hiếm gặp vaccine của AstraZeneca có thể gây ra TTS. Cơ chế nhân - quả chưa được xác định rõ"."

Không có vắc-xin nào an toàn 100% đâu cụ. Mình phải chấp nhận tiêm để tránh rơi vào tỷ lệ tử vong lên tới 4-5% khi bị nhiễm như đợt SG bùng phát đó.

FingMW

Xe hơi
Gần nhà em có nhà đi 2 mạng do lúc dính chưa tiêm mũi nào, gồm chồng và mẹ chồng. Ngôi nhà to tướng mặt phố giờ còn mỗi cô con dâu và 2 đứa con. Giá cho làm lại thì tiêm 10 mũi họ cũng sẵn sàng.

Giữa lúc chọn lựa sự sống và cái chết thì các cụ chọn phương án nào mà giờ còn xét lại?
vodka cụ. "CU" quan điểm.

matizvan2009

Xe ba gác
Cả gia đình e đều ko tiêm nè cụ, cả gia đình nhà a trai lẫn bố mẹ đều ko tiêm & không ai bị nhiễm covid cụ ah.
Ai cũng như gia đình cụ thì có khi lại như cụ kia nói.....

FingMW

Xe hơi
Hn thì mất độ bao nhiêu cụ.
HN bùng dịch là đã được tiêm nhiều rồi nên tỷ lệ tử vong thấp lắm cụ. Còn SG ko được tiêm nên tỷ lệ tử vong thực tế chắc phải cỡ 6-7%. cái con số 4% là thống kê được lên báo thôi

FingMW

Xe hơi
Ai cũng như gia đình cụ thì có khi lại như cụ kia nói.....
vâng. vì ai cũng nghĩ vắc-xin không an toàn nên ko tiêm mà một số dịch như Sởi tưởng đã bị tiêu diệt lại mới bùng phát lại ở 1 số khu vực trên thế giới đấy cụ. việc tiêm đồng loạt để có miễn dịch cộng đồng nó quan trọng lắm

77665508

[Tịch thu bằng lái]
vâng cụ, các nước giàu có hùng mạnh về kinh tế, y tế đều coi thường thứ cúm độc lực nhẹ hều này, và rồi trả giá đắt. Chính các nước nghèo như mình lại đỡ vì biết thân biết phận. chưa có vaccine thì đấu với virus này như thằng mù đấm nhau, hồi đó đành hàm hồ làm những động thái ất ơ, chỗ trúng chỗ trượt như phun khử khuẩn đường phố bằng xe hóa học quân đội, rửa tay rửa chân, khẩu trang, giãn cách vvv chung quy cũng chỉ chờ đến khi có vũ khí là vaccine thôi. Các nước giàu coi thường, ko dám can thiệp nhiều vào cái "tự do" của cá nhân, tự tin sự ứng phó của hệ thống y tế hiện đại.... cuối cùng chết bao nhiêu người vì 1 thứ virus độc lực ko cao nhưng lây lan nhanh làm quá tải y tế, chết vì ko chăm sóc đc.....
Ai trả giá đắt và ai đỡ thiệt hại vậy cụ. Cụ có bị nhớ lộn ngược không?

datinh

Xe container
HN bùng dịch là đã được tiêm nhiều rồi nên tỷ lệ tử vong thấp lắm cụ. Còn SG ko được tiêm nên tỷ lệ tử vong thực tế chắc phải cỡ 6-7%. cái con số 4% là thống kê được lên báo thôi
a. thì ra vậy. vợ em cũng mắc covid. nhưng nhẽ tiêm vx rồi nên qua được. ( em ở nơi khác)