Audi q5

alexnguyennd

Xe đạp

Chào các cụ ợ. Sau bao ngày gom lúa thóc , nhà em cũng thưởng cho mình con q5 ở 8 Phạm Hùng nhân ngày giá giảm sâu. Hôm nọ em hỏi các bác sale ở đấy có được lắp cam lùi không thì các bác bảo ko nên vì nếu lắp ảnh hưởng hệ thống điện sau này hãng khong bảo hành. 2 là lắp định vị cho xe như nào và ở đâu uy tín cho dong audi ợ. Thêm nữa là khoản xịt gầm chống gì thấy mấy bác bảo audi nó bèn lắm bảo hành 10 năm nên không cần xịt, em cứ lăn tăn vì sâu bảo gầm nóng k nên xịt ơ. Cuối cùng bảo hiểm nên dùng bảo việt liên kết với hãng audi không ợ? em gà nên mong các cụ chỉ bảo càng chi tiết càng tốt ạ. Voka các cụ ợ.

Chỉnh sửa cuối:

LongChip

Xe tải
Bảo hiểm e vote dầu khí xịt gầm e cũng thấy ko cần tthết vấn đề còn lại e chịu chúc mừng cụ có xe mới :)

khoaviet

Xe tăng
Giá giảm đến bnhieu rồi cụ ơi, chúc mừng cụ có xe mới nhé

trucquynh

Xe máy
em thấy xịt gầm không quan trọng bằng việc cụ mua ngay bảo em cho em nó ạ. :D

can.mua.xe

Xe tải
Các cụ đi audi cho em hỏi.Q5 sx 2010 xuất mỹ option gồm những j.có nhũng bản nào ?và gồm những j là đủ ah.các cụ giúp cháu

Bigisbest

Xe container
Chào các cụ ợ. Sau bao ngày gom lúa thóc , nhà em cũng thưởng cho mình con q5 ở 8 Phạm Hùng nhân ngày giá giảm sâu. Hôm nọ em hỏi các bác sale ở đấy có được lắp cam lùi không thì các bác bảo ko nên vì nếu lắp ảnh hưởng hệ thống điện sau này hãng khong bảo hành. 2 là lắp định vị cho xe như nào và ở đâu uy tín cho dong audi ợ. Thêm nữa là khoản xịt gầm chống gì thấy mấy bác bảo audi nó bèn lắm bảo hành 10 năm nên không cần xịt, em cứ lăn tăn vì sâu bảo gầm nóng k nên xịt ơ. Cuối cùng bảo hiểm nên dùng bảo việt liên kết với hãng audi không ợ? em gà nên mong các cụ chỉ bảo càng chi tiết càng tốt ạ. Voka các cụ ợ.
Ko nên lắp hay làm thêm bất cứ thứ gì, sẽ mất hiệu lực bảo hành cụ ạ. Cứ đi cho hết bảo hành đã, nếu đi tiếp thì xịt gầm...sau.

huy16789

Xe đạp
90K OBAMA BÁC Ơ. đợt này em thấy q5 cháy hàng luôn ở phạm hùng
Q5 em thấy lúc nào cũng hot, chắc do lượng hàng về ít. Cơ mà bác mua được Q5 chính hãng mà 90k thì re thật, so với lúc em mua thì re hơn gần 20k @@

redstone

Xe tải
Theo em thì:
- Hệ thống điện cụ không nên động vào có 2 lý do: một là thợ VN ít người hiểu được hết hệ thống điện của Audi, đa phần nó có sẵn các đầu dây để sẵn không cần đấu nối, chích thêm(em nghe nói thôi), thợ mình hay chích thêm dễ dấn đến hỏng vặt. Hai là Audi sẽ không bảo hành lỗi nếu cụ đã sờ vào nó, cái này rất quan trọng khi cụ mang bảo hành, nếu hãng không bảo hành thì chi phí sửa rất cao.
- Camera nếu chỉ để lùi thì không cần vì hệ thống cảm biết(4 trước, 4 sau) là đủ để xài và đặc biệt em đi gần 5 năm rồi hệ thống cảm biến này hoạt động rất tin cậy.
- Sơn xịt gầm cũng không cần thiết vì em đi gần 5 năm soi gầm vẫn khô cong và không vết gỉ.
- Lưu ý cụ là nếu hay đi xa thì làm 1 chai dầu 1 lít vất trong xe đề phòng lúc hao dầu thì châm thêm thôi.
- Bảo hiểm em cũng mua Bảo Việt nhưng 2 năm nay chưa dùng tý nào nên không biết dịch vụ thế nào. Mà Audi chỉ liên kết với mỗi ông BV thôi đâm khó cho khách.

Chúc cụ vui với vợ mới.

Bigisbest

Xe container
Theo em thì:
...
- Lưu ý cụ là nếu hay đi xa thì làm 1 chai dầu 1 lít vất trong xe đề phòng lúc hao dầu thì châm thêm thôi.
Lâu lắm mới thấy một ý kiến tư vấn hết sức kỹ như thế này :D.
Chuẩn cụ ạ, máy Q5 2.0 TFSI mắc tật ăn dầu, nói trắng ra là ở các nước khác nó đòi làm rõ thì nguyên nhân là lỗi xéc măng, ở ta thì im tịt, coi như chẳng có chuyện gì. Chính vì thế, cứ khoảng trên 1000km là em cháu xơi khoảng 1 lít dầu, nhục hơn nữa là em cháu chỉ biết kêu than bằng cách báo đèn chứ ko có thước thăm, vậy nên cứ phải thủ sẵn một ít dầu trên xe, khi nào báo thì rót thêm ít một.
Làm đúng quy trình như này thì theo logic...khỏi cần thay dầu (5000km thay dầu, mỗi lần cỡ gần 5lit, vậy mà cứ mỗi 1000km thêm một lít, vậy đến ngưỡng 5000 có nghĩa là toàn bộ số dầu trong máy đều ko có tí nào dầu cũ cả :-t)

Hoàng Sang

Xe đạp
Cụ mua giá bao nhiêu ạ? E cũng đang hóng vụ giảm giá này. Với lại, cụ mua xe có được ưu đãi thêm gì không: ngoài giảm giá, có thêm bảo hiểm thân vỏ không ạ?

Hoàng Sang

Xe đạp
À, nhân tiện cụ cho em xin số nhân viên bán hàng bên đó với ạ!

conheomap35

Xe tải
90K OBAMA BÁC Ơ. đợt này em thấy q5 cháy hàng luôn ở phạm hùng
Giảm sâu để thanh lí xe tồn kho còn nhiều mà bác, bản Q5 ở VN ta là báe bị cắt nhiều tính năng và tiện nghi lắm. 90k Obama là giá khá chuẩn đấy :D

ministerNHL

Xe đạp
Cụ mua giá bao nhiêu ạ? E cũng đang hóng vụ giảm giá này. Với lại, cụ mua xe có được ưu đãi thêm gì không: ngoài giảm giá, có thêm bảo hiểm thân vỏ không ạ?
90k bug và không có khuyến mãi gì đâu. Hiện tại nếu bác mua xe thì nên đặt sớm , chương trình chỉ kéo dài đến khi hết triển lãm ô tô thôi ợ.

ministerNHL

Xe đạp
Giảm sâu để thanh lí xe tồn kho còn nhiều mà bác, bản Q5 ở VN ta là báe bị cắt nhiều tính năng và tiện nghi lắm. 90k Obama là giá khá chuẩn đấy :D
HI cụ, lúc đầu em cũng nghĩ như cụ nhưng sau khi giảm giá em có qua show room ,các xe tồn kho hết sạch, nhiều cụ đến mua phải chờ đến khi xe mới được chuyển từ tàu trên biển về ợ. Xe em cũng không cần nhiều, chỉ đi dạo dịch làm ăn thôi ợ.

Kedatinh8888

Xe hơi
90k obama giá quá đẹp cho các cụ đến rinh về.tiếc là em ko đủ luá ko thì cũng xin sánh đôi với cụ chủ

lethaisd908

Xe đạp
Quy ra tiền việt chính xác là bao nhiêu vậy cụ.