[Funland] B phone, Asanzo và Vinsmart điện thoại nào tỷ lệ Việt cao nhất

aloeveravn

[Tịch thu bằng lái]
Tinh tế mổ từ hồi mới ra,em chả hiểu đến giờ cụ còn hỏi
Nó mổ thì cụ up lên đây giúp em chứ nói khơi khơi nói làm gì ạ, không biết thì em mới hỏi vì ban đầu chả quan tâm ông nào hết giờ thì chọn ông đỡ tệ nhất

specterbn

Xe hơi

aloeveravn

[Tịch thu bằng lái]
Em để đây đã

cocsku

Xe cút kít
Thấy có anh bphone là tự thiết kế, thuê làm!
Vsmart thì thuê thiết kế tự làm.
Asanzo thì mua sản phẩm đã thiết kế và làm sẵn.
Loại thứ 2 và 3 rất dễ lẫn với nhau.
Loại 1 thì làm còn vụng và ko hiệu quả nên giá thành cao.

moonlife

Xì hơi lốp
Thấy có anh bphone là tự thiết kế, thuê làm!
Vsmart thì thuê thiết kế tự làm.
Asanzo thì mua sản phẩm đã thiết kế và làm sẵn.
Loại thứ 2 và 3 rất dễ lẫn với nhau.
Loại 1 thì làm còn vụng và ko hiệu quả nên giá thành cao.
Cụ có chắc vsmart thuê thiết kế ko hay mở menu ra chọn mẫu sẵn?
Cụ có chắc vsmart tự làm ko???
Tự làm tức là mua linh kiện về lắp như a Tam hay như nào? Hay mua sẵn máy lắp rồi về chỉ lắp nốt cái vỏ nhựa có logo Vin + cho vào hộp đóng gói?

thachnhung

Xe container
Vấn đề là ông sở hữu bao nhiêu phần trong cái sản phẩm đó, và dc phát triển hay không? Còn lâu mới cho ông bán ở nước thứ 3 hay phát triển sản phẩm khác trên nền tương tự ;))

HoangTra

[Tịch thu bằng lái]
Xác tàu 100%, hồn Việt thì nhà a Quảng có đầu tư phần mềm hơn!
Với lượng tiêu thụ lèo tèo của các anh thương hiệu Việt thì làm sao đầu tư sản xuất được? Mà có sản xuất được thì chắc giá gấp 4 lần TQ, mà chất lượng chưa chắc bằng TQ! Nên nhập đồ TQ là khó tránh khỏi! Không nên dè bỉu điều này! Chỉ có điều phải mình bạch nguồn gốc xuất xứ!

coolpix8700

Xe ngựa
Xác tàu 100%, hồn Việt thì nhà a Quảng có đầu tư phần mềm hơn!
Với lượng tiêu thụ lèo tèo của các anh thương hiệu Việt thì làm sao đầu tư sản xuất được? Mà có sản xuất được thì chắc giá gấp 4 lần TQ, mà chất lượng chưa chắc bằng TQ! Nên nhập đồ TQ là khó tránh khỏi! Không nên dè bỉu điều này! Chỉ có điều phải mình bạch nguồn gốc xuất xứ!
Minh bạch đi buôn hàng tầu, bán giá cao hơn hàng tầu thì ai mua?
Ít nhất dán cái logo rồi hô hào yêu H2O còn bán được vài chiếc.
Trước khi người ta tìm được xuất xứ thật thì cũng có được 1 thời gian để tự hào rồi.
Hơn hẳn khải sin, tam a san zô là không bị điều tra!

Bongbond0812

Xe buýt
Vấn đề sử dụng dịch vụ bảo hành em ghi nhận nhưng nó chưa phải tiêu chí em đưa lên hàng đầu ạ, em chỉ mong nhận được phân tích mổ xẻ của các cụ để chấm xem ông nào hàm lượng Việt cao nhất ạ. Yêu nước tý mà khó quá yêu nước xong mà thành yêu nước lạ 100% cộng với lợi nhuận của con buôn thì xót quá ạ.
Cụ tự tìm và tự trả lời được rồi còn j nữa, cứ cố hỏi ô phở làm j ;v

Cái clip ở trên: Vinh sờ mát yêu nước ở mỗi cái lô gô. cái đó tỉ lệ bao nhiêu cụ trả lời cho e phát

haiphdt

Xe buýt
Ông bê nguyên con máy khác vào thì chán quá nhỉ,thế này thì chịu rồi.Em thấy cơ bản Bphone làm đàng hoàng hơn gấp vạn lần ông này.

aloeveravn

[Tịch thu bằng lái]
Ông bê nguyên con máy khác vào thì chán quá nhỉ,thế này thì chịu rồi.Em thấy cơ bản Bphone làm đàng hoàng hơn gấp vạn lần ông này.
Thế mà lúc mới chỉ có Bphone các cụ cũng là vì chửi ầm ầm ra, hồi anh Vova mới làm điện thoại thấy các cụ cũng khen hít hà lắm mà, hóa ra làm tử tế hay không, không phải nhiều tiền hay ít tiền

haiphdt

Xe buýt
Thế mà lúc mới chỉ có Bphone các cụ cũng là vì chửi ầm ầm ra, hồi anh Vova mới làm điện thoại thấy các cụ cũng khen hít hà lắm mà, hóa ra làm tử tế hay không, không phải nhiều tiền hay ít tiền
Bphone ngay từ đầu em xem review em thấy anh em thợ đánh giá là ổn (mỗi tội giá nó cao)
Thà rằng như asanzo nó dán cái mác asanzo rồi nó bán rẻ thì bà con biết vẫn ủng hộ,đằng này ông cũng như nó mà bán còn đắt hơn thằng nguyên bản thì hơi quá đáng

aloeveravn

[Tịch thu bằng lái]
Bphone ngay từ đầu em xem review em thấy anh em thợ đánh giá là ổn (mỗi tội giá nó cao)
Thà rằng như asanzo nó dán cái mác asanzo rồi nó bán rẻ thì bà con biết vẫn ủng hộ,đằng này ông cũng như nó mà bán còn đắt hơn thằng nguyên bản thì hơi quá đáng
Nhập linh kiện về, lắp ráp số lượng nhỏ theo thiết kế của mình thì giá cao cũng không lạ nếu đem so với điện thoại tàu.
Còn chém gió mua lại công ty của Tây Ban Nha mà đi nhập hàng tàu về kêu hàng Việt bán giá cao so với hàng tàu thì lởm quá anh Vova

Bongbond0812

Xe buýt
Nói túm váy lại, cứ táo khuyết, samsung k thì chơi thẳng tàu khựa luôn cho đúng nguồn gốc xuất xứ. Chứ bỏ tiền đi mua yêu nước với giá cao rồi nó chửi cho là ngu thì akay lắm

Nguyen Tien Minh

Xe tải
Em thì chưa dùng cả 3 điện thoại này
Nhưng nếu nói về cảm tình, và nếu được chọn, thì em sẽ chọn Bphone

cocsku

Xe cút kít
Cụ có chắc vsmart thuê thiết kế ko hay mở menu ra chọn mẫu sẵn?
Cụ có chắc vsmart tự làm ko???
Tự làm tức là mua linh kiện về lắp như a Tam hay như nào? Hay mua sẵn máy lắp rồi về chỉ lắp nốt cái vỏ nhựa có logo Vin + cho vào hộp đóng gói?
Cụ có chắc anh 3 mua linh kiện về ráp hay mua máy có sẵn về dán nhãn, thậm chí họ còn dán sẵn nhãn. Thế nên mới nói loại 2 và 3 rất dễ lẫn.
Chớp thời cơ khủng hoảng này Quảng nổ vùng lên đi.