[Funland] B-phone của a.Quảng, Fadill của Vova!

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Quả lòng dạ hẹp như khe bím là khen hay chê hở cụ :)
Đối thủ chả nói cụ ợ. Là cái lũ rỗi hơi phải nghĩ ra cái j chửi cho sang mồm và khoe mình có kiến thức, có hiểu biết rằng thì là mà vn đẹo bao h làm đc ô tô, đến khi làm đc rồi lại ngồi bới tiếp. Họ đợi mỗi khi xe Vin có lỗi j sẽ cười khẩy mỉa mai và thỏa mãn vô cùng, kiểu thiếu chắn bùn đó và lấy đó như 1 minh chứng cho việc xe VN SX ko ra j. Lòng dạ hẹp hơn cả cái khe bím ấy =))

Civic to Merc.

Xe container
Quả lòng dạ hẹp như khe bím là khen hay chê hở cụ :)
:)) E hình ảnh chút cho các cụ tưởng tượng thôi mà.
Việc lập luận sx đc xe hay ko, phát triển hay ko là bình thường, còn miệt thị chửi bới nhau thì e thấy quá đà lắm và e tin Vova nó chả phí tiền trả cho ai lên mạng gõ phím pr cho nó cả vì Pr nó cũng cần bài bản và quản lý đc chứ ko phải là những bài viết mang tính ngẫu hứng, đối đáp nhau.

MerB

Xe điện
Xe vin ra quên ko lắp chắn bùn. Ko vấn đề gì cả, quên tí có làm sao mà ầm ĩ.
Động cơ lắp có khi cũng quên bắt vài con ốc vít. Ko vấn đề gì cả, quên tí có làm sao mà ầm ĩ.
Giá hơi đắt tí nhưng là hàng Spark, thay logo Vin + chi phí nuôi các anh hùng mạng nên cao tí có làm sao mà ầm ĩ.

Em thấy Ofun nên tuyên dương những anh hùng bảo vệ chính nghĩa chói loá của Vingroup như cụ MerB, civic to mẹc ...

Đất nước cần những người như họ.
Nhân dân nên đóng thuế để hỗ trợ vin nuôi họ.

Các cụ thấy phải ko ạ
Ở đây chỉ có các cụ chửi dẻo mới là anh hùng thôi. Em là phận grabber rảnh rỗi vào chém gió, cụ đội mũ cho em làm gì. Cụ cứ tập trung vào chửi cho sớm lên le vờ cụ ạ.

cocsku

Xe cút kít
Nó có viết phần mềm riêng cho đt mà, âsanzo thì ko có gì của VN ngoài dây điện, hộp đựng.
Kể cả dây điện và hộp đựng cũng ở bển mang qua. Sức mấy mà asanzo làm được dây điện.

cocsku

Xe cút kít
Hồi ấy anh Quảng xác định cách PR gây sốc sai + ý đồ chăn gà giá cao nên hỏng việc. Giá như hồi ấy anh đuổi bọn tư vấn đi, khiêm tốn như Tam, bán giá thấp thôi, nhận rằng sản phẩm mới, tự thiết kế mạch và viết lại trên nền Android, còn mấy cái khác VN chưa đủ sức cung cấp linh kiện nên thuê tàu làm, sẽ có lỗi sau sẽ cố gắng cải thiện. Dân Việt được cái hay bênh kẻ khiêm tốn yếu thế, ghét bọn vênh váo chứ mác tàu cũng không sao. Làm thế thì anh sẽ thành công hơn. À mà nhưng không đảm bảo sẽ bị thịt như Tam :)
Cụ nói đúng, háo danh là bản chất dân việt ta. Chưa làm ra gì đã hoắng lên, đòi nổi tiếng. Những thằng háo danh lại thường gét nhau.

Civic to Merc.

Xe container
có đứa chửi , nhưng dân việt có xe rẻ để đi còn thằng vin vọt vẫn có lãi, dần dần rồi dân việt cũng quen với kiểu 3-4 năm đổi xe.
nhiều cụ mới có gia đình múc đi lại không lo mưa nắng chả hay ,chưa kể dân grap.
như con su thùng carry đấy, dù chưa rẻ nhưng 270 là đầy cụ có công cụ kiếm tiền rồi.
ngày xưa vinaxuki , mà xa xưa hơn là bọn hun đai xẻng cũng đi lên nhờ những dòng xe nội địa kiểu này , được dân xẻng rất ủng hộ , em đọc về ra đời các hãng xe , hầu hết đều ra đời nhờ sx máy kéo , máy cày, xe bình dân , sx phụ tùngcho hãng khác vv.... ( trừ những hãng siêu xe ) như mazda , mít su chứ chưa thấy hãng nào đi ra sx ra cái xe "cao cấp " (mà cũng chả phải siêu hay super xe ) như vin
Lãi hay lỗ là cả 1 bài toán lớn, ko phải 1 lời chém lãi là lãi lỗ là lỗ, chém làm xe rẻ VIN sẽ lãi thật hài hước và vô căn cứ.
So với các hãng làm xe 50-70 năm về trc lại càng là so sánh khập khiễng. Ko phải con đường hãng này thành công thì hãng kia phải như thế mới thành công.

Để làm 1 đề án SX ô tô đó là KL khổng lồ các dữ liệu nghiên cứu ngành ô tô, về kinh tế VN và TG đến từ các chuyên gia kinh tế, các nhà quản lý sx ô tô chứ đâu phải trò trẻ con nghĩ là như này như nọ đâu.

cun01

Xe container
Cho em hỏi khí không phải chứ mấy phụ huynh văng tục chửi cha mẹ ông bà ông vãi người khác thì có nói chuyện với PC50 1 chút có sao đâu? Để họ
nhã nhặn hơn thôi. Các vụ tranh chấp của dân ở nhà Vin họ xử lý nhanh chứ có phải để việc lại đâu?
Vin xử lý khủng hoảng nhanh thật đấy.
Điển hình là vụ Nhà Mua Biến thành Nhà Thuê ở Landmark 81 trong Sài gòn :D

cun01

Xe container

Cartoner

Xe điện
Vin xử lý khủng hoảng nhanh thật đấy.
Điển hình là vụ Nhà Mua Biến thành Nhà Thuê ở Landmark 81 trong Sài gòn :D
Em nghe nói Vin có chế độ trả lại tiền cho người mua nếu họ không đồng ý tiếp tục hợp đồng mà. Kiểu không yêu nữa thì trả dép cho bố về.

Cartoner

Xe điện
Này các tông.
Dân Vin Liễu giai giờ đã được đi cổng Liễu giai chưa ???
Em đâu biết họ đi đường nào. Xây nhà mà không chừa đường đi chắc dân ở đấy bay từ nhà ra đường để đi làm à cụ Cun?

Civic to Merc.

Xe container
Em nghe nói Vin có chế độ trả lại tiền cho người mua nếu họ không đồng ý tiếp tục hợp đồng mà. Kiểu không yêu nữa thì trả dép cho bố về.
Ko đc, cư dân mua nhà chứ ko lấy tiền về nhá, riêng VIN trả cả lãi ngân hàng cũng chê :)) vì thay vì múc cc VIN mua chỗ khác đầu tư ăn lắm :))

Nói chung phải mua cc Usilk city của Dũng SĐTL mới biết quí tiền và lãi ngân hàng đc nhận lại :))

cun01

Xe container
Em đâu biết họ đi đường nào. Xây nhà mà không chừa đường đi chắc dân ở đấy bay từ nhà ra đường để đi làm à cụ Cun?
Chịu khó đến đấy mà hỏi cư dân nhà Vin cho nó khách quan nhá :D

cun01

Xe container
Thế cái hợp đồng mua bán ban đầu là hợp đồng thuê nhà 50 năm đấy ah ???
Vãi cho dự LẤP LIẾM, ĐÁNH LẬN CON ĐEN!!!

coolpix8700

Xe ngựa
Đúng đấy!
Mua hàng vin toàn được đãi lớn.
Xe đạp điện cờ là ra đi ngoài phố tha hồ xạc thoải mái với hơn 1000 điểm xạc của vin dành ưu tiên cho người sử dụng!
Đừng ai phải nghi ngờ về khả năng chạy được an toàn của mấy cái lúc, hơn 160 xe đã chạy hơn 2 năm nay khắp các nẻo đường ở châu Âu rồi (chắc tổng số ki lô mét chẳng còn xe nào kém 200 ngàn, chưa thấy cái nào bị tai nạn cả)...!

G810

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mua thử đi xong trả lại xem thế nào, thực tế nó khác xa nghe nói là minh chứng từ ngàn đời nay. ;))

Thử rồi thì nói cho thật nha. :))