[Funland] B-phone của a.Quảng, Fadill của Vova!

naviman.hn

Xe tải
Còn thiếu asanzo của anh Tam nữa, đều là tự hào hàng Việt cn cao cả
Lâu lắm mới xem vtv, Bphone vừa ra mắt hoành tráng tại Myanmar với việc trên kệ 100 cửa hàng toàn quốc. Với ng Myanmar thì B.phone là hàng NK, đạt nhiều tiêu chuẩn tốt... Mong Bphone và Quảng thành công để lũ hay chửi ở quê nghèo bớt to mồm.

Một sản phẩm mới bao h cũng là sản phẩm khó hoàn thiện ở nhiều tiêu chí, nhà sx thành công là mau chóng cải tiến, hoàn thiện và hạ đc giá bán, tăng lượng sx và tiêu thụ.

Quê nhà ko độ thì cứ nước ngoài mà chiến có sao đâu, ôm tiền về sẽ đc tung hô thôi vì bọn nó vị tiền mà =))

Cá tính mỗi lãnh đạo, lời ăn tiếng nói là chuyện nhỏ. Quảng cố lên, mình làm đc thì xưng thánh như ĐLNV vẫn đầy con nhang đệ tử mà :))

Fadill và Lux của Vva thì thôi khỏi bản, dạy đĩ vé váy quả là chả thông minh tẹo nào =))

Civic to Merc.

Xe container
Chưa
Em năm ngoái nghe tin đồn Vin xuông trăm tỷ cọc Gtel quăng vào đây 1 tỷ . Hóa ra tiền mồm , nên tiền thịt của e bây giờ nó còn 500 , hy vọng mua thật thì nó thành tỷ rưỡi, 2 tỷ em sẽ mua ủng hộ!
À, nó có cp OTC hả mợ?
Vụ VIN mua ko e ko có thông tin, thớt e nói về Bphone chủ yếu thôi. Có mấy tay đc VIN thuê làm pr hiệu ứng ngc nhảy vào nói vin nhiều quá :D

racing729

Xe tải
Em làm việc gần 20 năm nay chuyên với các khách nhà máy Nhật, Hàn, Trung, Mĩ thì thấy là tuy văn hóa kinh doanh khác nhau nhưng đều chung một điểm là ưu tiên hàng quốc nội của họ. Đặc tính này giúp họ lớn mạnh và duy trì sức mạnh lâu dài. Chính Vin là doanh nghiệp Việt có văn hóa này mạnh mẽ nhất mà em biết tới.

Về lợi ích của văn hóa này, em lấy ví dụ hiện tại con em học PTTH công lập mỗi tháng chỉ mất hơn 100K tiền học phí nhưng nếu ra Tư thục thì mất 5-10tr.

Để duy trì mức học phí này, nhà nước phải chi tiêu mỗi năm khoảng hơn 20,000 tỉ đồng cho cấp PTTH. Mỗi năm, giá trị hàng hóa Vin tạo ra khoảng 125,000 tỉ đồng và đóng góp ít nhất tiền thuế VAT là 12,500 tỉ đồng tương đương với 50% ngân sách kể trên.

Đó chính là lý do em rất dị ứng với các cụ chuyên thổi phồng, bóp méo hoặc gây tâm lý tiêu cực đối với các doanh nghiệp Việt đang đóng góp cho chính người Việt.
1) Mỹ toàn tiêu thụ hàng nhập khẩu là chính. Đổi lại Mỹ xuất ra cho các nước khác. Mỹ mà chỉ dùng hàng của nó e rằng giờ chả cần oánh Tàu vì Tàu chắc chỉ như con tiểu Hổ.

2) 20k tỉ đó có phần thuế của các phụ huynh bỏ ra và phần lớn các Ph chả liên quan mie gì đến Vin cả. So sánh của cụ như so quả Táo với củ khoai Tây. Bất động sản có trợ giúp government discount thì éo có Vin thì có đứa khác, đứa nào ăn cũng phải bỏ 12k tiền thuế hết. Nói về đem ngoại tệ cho VN, xin lỗi Vin éo bằng anh Vũ cà phế

Colonhec

[Tịch thu bằng lái]
Dơ quá đi thôi
Mà bất nhân, vô ơn nữa.
Người cho cơm thừa canh cặn ăn hàng ngày lại không thừa nhận.
Đây không thèm dính với hạng tiến hoá chưa tới mức người ấy. Mang tiếng !!!
Cụ này chửi chua cay phết. Nhưng mà kệ cmn đi cụ, thằng làm cứ làm bán cứ bán, ai mua hay k trông gì vào mấy ông buôn nước bọt trên này. Khen nhiều chỉ tổ người ta bới móc nhiều.

G810

[Tịch thu bằng lái]
Nên thế, mọi nhà sx mang tinh thần yêu nước trên thế giới từ áp-bồ, mai-cờ-ro-sóp......đều xuất phát từ thị trường nước ngoài mà đi ngược về trong nước, họ hiểu rằng để thành công một cách nghiêm túc cần để thế giới đặc biệt là G7 họ dạy dỗ về sự sáng tạo...bản quyền...sự chân thật-chất lượng & quy trình quản lý chất lượng hoàn thiện trong sản phẩm của mình.
Tất nhiên rồi, không có cái thương hiệu toàn cầu nào giữ kề tinh nến làm con tin cả & việc tôn trọng khách hàng là trên hết.

Anh Bom này kể ra cũng còn chút liêm sỉ, con người đi lên từ kỹ thuật ít nhiều cũng logic trong tư duy khác với nhiều người khác. Chúc Bom phôn được người tiêu dùng nước ngoài đặt tiền cả năm trước khi phát hành sê ri sản phẩm mới. ;))

keihopa

Xe tải
Vô va đang bị dồn vào chân tường, bí quá hoá liều, đang rất mang động và liều

Tự tách ra khỏi tài chính quốc tế
Ko cần chứng nhận an toàn ô tô theo tiêu chuẩn của thế giới mà tuyên bố theo tiêu chuẩn của Việt nam là đủ

Mà tiêu chuẩn việt nam em nghĩ khó hơn thế giới hay sao đấy :))
Tiêu chuẩn của Việt Nam luôn bằng hoặc cao hơn thế giới.
Nhưng lại dễ đạt hơn !
Bác chủ topic bảo anh Quảng thất bại do đồng bào chửi, GATO này kia nghe có tâm huyết lắm, em trân trọng điều đó.
Và sẽ tuyệt vời hơn nếu bác đang sử dụng Bê Phôn. Bác ủng hộ người ta thế mà họ mở bán từ lâu chắc kiểu gì bác chả mua một cái. Nếu có bằng chứng bác đang dùng Bê Phôn trong vòng 10 tiếng kể từ bây giờ em xin gửi biếu bác 2 triệu ngay lập tức gọi là tạ lỗi.
Hoặc chỉ cần người nhà bác dùng cũng được, bác có thể không nỡ bỏ điện thoại đang dùng thì vợ con bố mẹ anh chị em thậm chí bạn thân...Bác cứ đưa ra đây em chuyển khoản ngay lập tức.
Còn không thì em xin lỗi bác, ở đây toàn người lớn nên chớ chơi trò xui trẻ con ăn cứt gà sáp. Ủng hộ hàng Việt Nam hay ủng hộ Quảng nổ buôn hàng Tàu?

Rong rêu

Xe điện
1) Mỹ toàn tiêu thụ hàng nhập khẩu là chính. Đổi lại Mỹ xuất ra cho các nước khác. Mỹ mà chỉ dùng hàng của nó e rằng giờ chả cần oánh Tàu vì Tàu chắc chỉ như con tiểu Hổ.

2) 20k tỉ đó có phần thuế của các phụ huynh bỏ ra và phần lớn các Ph chả liên quan mie gì đến Vin cả. So sánh của cụ như so quả Táo với củ khoai Tây. Bất động sản có trợ giúp government discount thì éo có Vin thì có đứa khác, đứa nào ăn cũng phải bỏ 12k tiền thuế hết. Nói về đem ngoại tệ cho VN, xin lỗi Vin éo bằng anh Vũ cà phế
Sắp tới xuất xe toàn ĐNA, EU, Đông Âu, Bắc Mỹ thì anh Vũ có cửa để so không cụ :D ?

gis123

Xe điện
Sự thật là mấy bọn nâng bi cho Q Nổ đều ko dùng BPhone, vì em ra đường có thấy ai dùng ngoài nhân viên Bkav đâu.

Lexus1977_2

Xe máy
Bác chủ topic bảo anh Quảng thất bại do đồng bào chửi, GATO này kia nghe có tâm huyết lắm, em trân trọng điều đó.
Và sẽ tuyệt vời hơn nếu bác đang sử dụng Bê Phôn. Bác ủng hộ người ta thế mà họ mở bán từ lâu chắc kiểu gì bác chả mua một cái. Nếu có bằng chứng bác đang dùng Bê Phôn trong vòng 10 tiếng kể từ bây giờ em xin gửi biếu bác 2 triệu ngay lập tức gọi là tạ lỗi.
Hoặc chỉ cần người nhà bác dùng cũng được, bác có thể không nỡ bỏ điện thoại đang dùng thì vợ con bố mẹ anh chị em thậm chí bạn thân...Bác cứ đưa ra đây em chuyển khoản ngay lập tức.
Còn không thì em xin lỗi bác, ở đây toàn người lớn nên chớ chơi trò xui trẻ con ăn cứt gà sáp. Ủng hộ hàng Việt Nam hay ủng hộ Quảng nổ buôn hàng Tàu?
Cụ chỉ được cái nói chuẩn, chờ ảnh Bi-Phôn của trưởng phòng Xi-Líp :))

xuanphuongccs

Xe điện
Em làm việc gần 20 năm nay chuyên với các khách nhà máy Nhật, Hàn, Trung, Mĩ thì thấy là tuy văn hóa kinh doanh khác nhau nhưng đều chung một điểm là ưu tiên hàng quốc nội của họ. Đặc tính này giúp họ lớn mạnh và duy trì sức mạnh lâu dài. Chính Vin là doanh nghiệp Việt có văn hóa này mạnh mẽ nhất mà em biết tới.

Về lợi ích của văn hóa này, em lấy ví dụ hiện tại con em học PTTH công lập mỗi tháng chỉ mất hơn 100K tiền học phí nhưng nếu ra Tư thục thì mất 5-10tr.

Để duy trì mức học phí này, nhà nước phải chi tiêu mỗi năm khoảng hơn 20,000 tỉ đồng cho cấp PTTH. Mỗi năm, giá trị hàng hóa Vin tạo ra khoảng 125,000 tỉ đồng và đóng góp ít nhất tiền thuế VAT là 12,500 tỉ đồng tương đương với 50% ngân sách kể trên.

Đó chính là lý do em rất dị ứng với các cụ chuyên thổi phồng, bóp méo hoặc gây tâm lý tiêu cực đối với các doanh nghiệp Việt đang đóng góp cho chính người Việt.
Thế Vô va tạo ra sản phẩm bằng không khí ạ. Để được khoản VAT đấy là do đóng góp hàng ngàn doanh nghiệp bán hàng cho Vo va đấy. May ra Vin nộp được 10% số đấy thôi ngẫn ạ.

H.U.Y

Xe điện
Em đã trải nghiệm Bphone rồi, cá nhân em đánh giá rất cao

MerB

Xe điện
Cái quan trọng là nhà sx bên các nước cụ nói nó tôn trọng người dùng, nó ko lừa lọc ai cả, hàng hóa làm ra cho dân họ dùng còn tốt hơn hàng xk thì sao ngưòi dân quay lưng dc. Ko như ở VN nó chỉ chăm chăm lừa dân ăn tiền thôi
Giống kiểu Volkswagen hay Facebook ý cụ nhờ. Mứt bển bao giờ chả thơm.

ca_voi

Xe lăn
HY vọng BB sẽ thành công, mang lại ngoại tệ về cho đất nước. Giải quyết côgn việc cho nhiều hộ gia đình.

--Lamborghini--

Xe lăn
Cái này là ra mắt giới thiệu sản phẩm chứ có gì mà ghê .
Bên miến điện thoại tàu đầy , mang điện thoại giống tàu đi cạnh tranh ?
Các anh ấy cứ nghĩ như kiểu mua vietlott là tối thành tỷ phú ngay ấy.

--Lamborghini--

Xe lăn
Em có ông anh cùng làm là bạn đại học với anh Quảng nên ông í dùng cả 3 đời Bphone để ủng hộ bạn :)
Anh Quảng bán cho người ủng hộ là vứt đi rồi, chừ khi anh ấy làm mấy cái điên thoại lắc xu ry li mít tựt thì còn được.

tuangiga31mes2c

Xe container
Em ủng hộ anh nổ và anh Vova. Tuy nhiên đề nghị có giá tốt hơn tý.

Chỉnh sửa cuối:

inmanhnhung

Xe tăng