[Funland] B-phone của a.Quảng, Fadill của Vova!

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Cứ xem chủ thớt là ai, tư cách ra sao thì chả cần đọc cũng biết tỏng nội dung cmnr :D
Em chả rõ, nhưng chả bố con ông nào được phán xét người ta theo hành vi mua hàng :)) Thích thì tôi mua, còn không thích tôi không mua :))
Mưa gió ntn làm kèo longlon uống cocacola là ổn đây bác ơi :))

cun01

Xe container
Chuẩn đới cụ, không phải ai cũng có nhu cầu làm cu li như cụ đốc.
Ở.
Sao lại bỏ thớt tét xe Pha đin về đây thế ???
Bên í không có bạn chơi cùng ah ???
Oẳng 1 cái rồi lại chạy mất ngay :D

MerB

Xe điện
Ở.
Sao lại bỏ thớt tét xe Pha đin về đây thế ???
Bên í không có bạn chơi cùng ah ???
Oẳng 1 cái rồi lại chạy mất ngay :D
Em đâu rảnh suốt ngày canh thớt Vin như cụ đâu :D. Em chỉ thích chọc cụ đốc thôi mà hehe, bao lâu nay mà cụ không nhận ra à.
Cụ canh thớt tiếp đi nhá, lúc nào rảnh em lại trêu cụ tiếp.

tranmanhha

Xe điện
Em chả biết ngành ô tô với điện thoại ở Miến điện thế nào.
Nhưng ngành thuốc diệt côn trùng gia dụng của bọn em có triển vọng phết.
Mua bán bên đó dễ hơn otofun nhiều.

cun01

Xe container
Em đâu rảnh suốt ngày canh thớt Vin như cụ đâu :D. Em chỉ thích chọc cụ đốc thôi mà hehe, bao lâu nay mà cụ không nhận ra à.
Cụ canh thớt tiếp đi nhá, lúc nào rảnh em lại trêu cụ tiếp.
Dơ quá đi thôi
Mà bất nhân, vô ơn nữa.
Người cho cơm thừa canh cặn ăn hàng ngày lại không thừa nhận.
Đây không thèm dính với hạng tiến hoá chưa tới mức người ấy. Mang tiếng !!!

Lemica

Xe tăng
Nhiều cụ cóp nhặt cả đời chả bằng mấy ổng làm vài phút mà chê các tỉ phú cứ như mình là Mark với Bill Gate.

Civic to Merc.

Xe container
Khổ thân tay doc Vịt, đợi mãi mới có thớt có chữ Vova mở ra cho vào xả cục hờn =))

Chém chính vè Bphone mà, loại vova từ cm mở thớt mà ko đc =))

Chỉnh sửa cuối:

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
mong anh thành công bên xứ người để mình ăn theo xách tay về!

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Em đánh giá vô văn hóa nhất trong ASEAN là Miến. Đất nước độc tài, gửi dân tứ xứ éo quan tâm. Dân đi đến đâu là loạn đến đấy, vô kỷ luật tuyệt đối. Ở Thái mọi, dân Miến là bọn làm thuê, cứ có tai nạn ô tô tầm chục chú lăn xác ra đường là toàn Miến tội đi láo.

Chỉnh sửa cuối:

Civic to Merc.

Xe container
Nhiều cụ cóp nhặt cả đời chả bằng mấy ổng làm vài phút mà chê các tỉ phú cứ như mình là Mark với Bill Gate.

Cụ ơi, may là Steve Jobs, Bill Gates, Mark Zukerberg khởi nghiệp ở bển mới thành công chứ ở đất này đã chết chìm trong đống gạch vỡ của phong trào nhân dân rồi ấy chứ.

Cứ đổ cho nhà cầm quyền và luật pháp với môi trường kd chứ e thấy thói gato của dân lúa nước nó ghê gớm lắm. Đủ giết mọi ý tưởng từ trobg trứng nc ấy chứ. Ông lãnh đạo ngu ngơ phải có đám dân mù mới thành ccrđ đc chứ đâu tự nhiên. Phải ko nào :D

Lemica

Xe tăng
Cụ ơi, may là Steve Jobs, Bill Gates, Mark Zukerberg khởi nghiệp ở bển mới thành công chứ ở đất này đã chết chìm trong đống gạch vỡ của phong trào nhân dân rồi ấy chứ.

Cứ đổ cho nhà cầm quyền và luật pháp với môi trường kd chứ e thấy thói gato của dân lúa nước nó ghê gớm lắm. Đủ giết mọi ý tưởng từ trobg trứng nc ấy chứ. Ông lãnh đạo ngu ngơ phải có đám dân mù mới thành ccrđ đc chứ đâu tự nhiên. Phải ko nào :D
Ở đâu phải âu đó mới sống được, làm sao cụ biết bên Mĩ không có lobby, trốn thuế, gian dối?

Những gì Vin đã tạo ra ở Việt nam đã làm thay đổi toàn bộ bộ mặt của đất nước. Ai đã làm việc với Vin thì thấy rằng Vin cũng thay đổi toàn bộ tác phong làm việc của người Việt. Thực sự họ làm rất tốt, rất hiệu quả và quyết liệt vô cùng.

Có thể một vài quyết định quá tham vọng dẫn tới những rủi ro nhưng kinh doanh nhưng càng mạo hiểm cơ hội càng lớn. Em nhớ khoảng năm 2012 khi bất động sản đóng băng, trong khi ông ấy lại xây dựng càng mạnh hơn ai cũng nghĩ ông ấy sẽ thất bại nhưng sự thực là ngược lại.

Đánh giá người thường đã khó còn đánh giá tỉ phủ chắc chỉ cho vui mồm.

Civic to Merc.

Xe container
Ở đâu phải âu đó mới sống được, làm sao cụ biết bên Mĩ không có lobby, trốn thuế, gian dối?

Những gì Vin đã tạo ra ở Việt nam đã làm thay đổi toàn bộ bộ mặt của đất nước. Ai đã làm việc với Vin thì thấy rằng Vin cũng thay đổi toàn bộ tác phong làm việc của người Việt. Thực sự họ làm rất tốt, rất hiệu quả và quyết liệt vô cùng.

Có thể một vài quyết định quá tham vọng dẫn tới những rủi ro nhưng kinh doanh nhưng càng mạo hiểm cơ hội càng lớn. Em nhớ khoảng năm 2012 khi bất động sản đóng băng, trong khi ông ấy lại xây dựng càng mạnh hơn ai cũng nghĩ ông ấy sẽ thất bại nhưng sự thực là ngược lại.

Đánh giá người thường đã khó còn đánh giá tỉ phủ chắc chỉ cho vui mồm.

Ô thôi thôi, e nói về bphone thôi.
Vova e loại trừ rồi. Cụ viết thế mấy tay cun, cadan lại vào phá thớt thôi.

Chim ăn thịt

Xe buýt
Chúc hàng Việt Nam thành công trên đất bạn!

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Thì sao ạ ? Cũng chỉ ăn uống ị đái phịch là hết. Nhưng em không thích B phone. Vodka Hà Nội em cũng không uống. Giờ mà Việt Nam cấm dùng FB là ông em Mark cũng nghèo đáng kể đấy. Còn cóp nhặt thì đến nửa nước Mỹ nó còn không quan tâm, cụ lo làm gì.

Lemica

Xe tăng
Thì sao ạ ? Cũng chỉ ăn uống ị đái phịch là hết. Nhưng em không thích B phone. Vodka Hà Nội em cũng không uống. Giờ mà Việt Nam cấm dùng FB là ông em Mark cũng nghèo đáng kể đấy. Còn cóp nhặt thì đến nửa nước Mỹ nó còn không quan tâm, cụ lo làm gì.
Trong OF có mấy tay Tàu khựa chuyên bới móc điểm xấu của doanh nghiệp Việt, nhiều cụ vui miệng hùa theo nên ít nhiều cũng tác động tới tâm lý người tiêu dùng. Vô hình chung sẽ ảnh hưởng tới nền kinh tế trong đó có cụ và em.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Trong OF có mấy tay Tàu khựa chuyên bới móc điểm xấu của doanh nghiệp Việt, nhiều cụ vui miệng hùa theo nên ít nhiều cũng tác động tới tâm lý người tiêu dùng. Vô hình chung sẽ ảnh hưởng tới nền kinh tế trong đó có cụ và em.
Cụ quả thật là một người quốc gia chân chính. Nhưng em thì không quan tâm vì khách hàng là thượng đế. Em dùng Motorola e5 plus + AsusZenfone Max, 2 bản Pin đều 5000 mAh. Cũng đều không phát hành ở Việt nam. Nhưng giá thì em nghĩ 4 củ là quá rẻ.

Vulcan V70

Xe trâu
2 anh NỔ đều sáng Buma nhề.
Anh Đức Nổ cũng qua bển

Yello

Xe tải
Bụt chùa nhà không thiêng.

Lemica

Xe tăng
Cụ quả thật là một người quốc gia chân chính. Nhưng em thì không quan tâm vì khách hàng là thượng đế. Em dùng Motorola e5 plus + AsusZenfone Max, 2 bản Pin đều 5000 mAh. Cũng đều không phát hành ở Việt nam. Nhưng giá thì em nghĩ 4 củ là quá rẻ.
Em làm việc gần 20 năm nay chuyên với các khách nhà máy Nhật, Hàn, Trung, Mĩ thì thấy là tuy văn hóa kinh doanh khác nhau nhưng đều chung một điểm là ưu tiên hàng quốc nội của họ. Đặc tính này giúp họ lớn mạnh và duy trì sức mạnh lâu dài. Chính Vin là doanh nghiệp Việt có văn hóa này mạnh mẽ nhất mà em biết tới.

Về lợi ích của văn hóa này, em lấy ví dụ hiện tại con em học PTTH công lập mỗi tháng chỉ mất hơn 100K tiền học phí nhưng nếu ra Tư thục thì mất 5-10tr.

Để duy trì mức học phí này, nhà nước phải chi tiêu mỗi năm khoảng hơn 20,000 tỉ đồng cho cấp PTTH. Mỗi năm, giá trị hàng hóa Vin tạo ra khoảng 125,000 tỉ đồng và đóng góp ít nhất tiền thuế VAT là 12,500 tỉ đồng tương đương với 50% ngân sách kể trên.

Đó chính là lý do em rất dị ứng với các cụ chuyên thổi phồng, bóp méo hoặc gây tâm lý tiêu cực đối với các doanh nghiệp Việt đang đóng góp cho chính người Việt.

--Lamborghini--

Xe lăn
Cụ cứ nói thế, giờ xã hội văn minh hơn rồi. Mua cái gì có giá trị lại chả tham khảo nát cái Internet rồi mới xuống tiền.
Hữu sắc tự nhiên hương, sản phẩm tốt hợp túi tiền là thành công thôi ạ.
Còn có 1 nói lên 10 giá cắt cổ thì cũng tạch thôi.