[Funland] Bán trên shoppee 1 ngày bằng cả năm của người khác

Go on

Xe điện
Vâng, mặt hàng của em cần trang TMĐT ổn ổn chút ạ.
Riêng điện máy trên 500k em không bao giờ dám mua trên Shopee cụ ạ, trên đó láo nháo lắm cứ như cái chợ trời với rất nhiều thủ thuật thổi đơn hàng và đánh giá nên không tin được. Thằng Tiki và Lazada thấy hàng gì đắt thì hơn ổn hơn đó cụ

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Riêng điện máy trên 500k em không bao giờ dám mua trên Shopee cụ ạ, trên đó láo nháo lắm cứ như cái chợ trời với rất nhiều thủ thuật thổi đơn hàng và đánh giá nên không tin được. Thằng Tiki và Lazada thấy hàng gì đắt thì hơn ổn hơn đó cụ
Tiki em chưa thử, nhưng mua qua Ladaza em chỉ dám mua qua Mall thôi, thấy các sản phẩm giao khá ổn, chưa thấy sai mã bao giờ.

Go on

Xe điện
Tiki em chưa thử, nhưng mua qua Ladaza em chỉ dám mua qua Mall thôi, thấy các sản phẩm giao khá ổn, chưa thấy sai mã bao giờ.
Em mua của 2 sàn kia cũng chưa sai gì bao giờ, nhưng riêng ông shopee mấy lần thiếu hàng, nhưng do đó chỉ có mấy chục k giá trị mặt hàng thiếu nên em kệ không đòi. Chắc là chế tài xử lý hàng thiếu của shopee nó nhẹ quá nên như vậy

Toilatoi242

Xe tăng
Cháu mua chính bên shopee 2 năm rồi cũng ngót 7-80 củ đồ rồi; gần đây cay con hàng 400k trong SG đồ đểu; vậy rảnh là lập đủ 40 cái nick ảo boom đủ lượt chơi. Hê!

kienvinh

Tháo bánh
Em mua của 2 sàn kia cũng chưa sai gì bao giờ, nhưng riêng ông shopee mấy lần thiếu hàng, nhưng do đó chỉ có mấy chục k giá trị mặt hàng thiếu nên em kệ không đòi. Chắc là chế tài xử lý hàng thiếu của shopee nó nhẹ quá nên như vậy
Shopee không cho xem hàng (mở gói hàng ra kiểm tra) nên mới bị vậy. Tôi cũng bị một lần thiếu hàng, khiếu nại theo quy trình thì thấy người bán thiện chí trả tiền lại ngay vì đúng là họ đóng thiếu, nhưng tiền lạc đâu mất, hình như vào ví gì đó nhưng mình phải làm thêm gì đó mới về được.

Mà không sao, tôi vẫn mua hàng trên đó. Nếu như giá nó tốt, shop nhiều phản hồi tích cực, địa chỉ đàng hoàng, có website đàng hoàng, công ty làm ăn từ lâu rồi chứ không phải mấy doanh nhân trẻ trâu trong ngõ thì vẫn mua được.

fadco

Xe container
Shoppee bên em đăng kí gian Mall, giống Sendo cũng đk Mall và Adayroi, nhưng tuyệt ko bán được trên Shoppee, chỉ bán Sendo với Adayroi mới tài:)))Có lẽ do các mặt hàng bên em toàn tiền triệu trở lên

otzi

Xe tăng
thằng bạn em vừa khoe trung bình bán 1000 đơn / ngày :) nghĩ mà khiếp.

hayate999

Xe máy
Em cũng thanh lý quần áo, vật dụng nhỏ không dùng trên shopee, công nhận tiện thật, bán vèo cái sạch nhà mà không phải mang đi gởi hàng, không sợ người mua không nhận bị mất ship, k phải ghi dịa cbir người nhận , vui nhất là có mấy anh đẹp zai nhận hàng sáng sáng đứng trước nhà gọi tên em.
Bác ơi, làm sao tạo tài khoản, bán hàng , nhận tiền,

em cũng có nhiều món hàng cũ trong nhà, rao Chotot, khó bán và trả giá kinh quá

Thanks bác ạ

conversehn

Xe tăng
Người OF
Thế cụ thể là doanh thu cao nhưng cuối cùng là lỗ sấp mặt à cụ, thấy bảo chạy với sàn khá khoai và khó lắm à cụ
Shopee thì chỉ có bán rẻ mới bán được
Bên em hàng chính hãng chiết khấu cố định 30-35% lên sàn sale 50% + 7% phí sàn + 3% phí vận hành bao bì đóng gói các thứ thì chẳng lỗ sấp mặt hả cụ
Chỉ có thanh lý hàng tồn thì ổn thôi

Thor123

Xe đạp
Bác ơi, làm sao tạo tài khoản, bán hàng , nhận tiền,

em cũng có nhiều món hàng cũ trong nhà, rao Chotot, khó bán và trả giá kinh quá

Thanks bác ạ
Bác dùng chính tài khoản bác hay mua hàng trên shopee đó ạ. Nó có phần mua và bán. Bác vào phần bán đăng đồ cần bán lên. Bác liên kết ví tiền với 1 tk ngân hàng để khi có người mua, shopee chuyển tiền trả bác vào đấy.
Xong bác đợi đến có ai đặt hàng thì gói hàng, đợi shiper đến lấy và chờ tiền về.
Trên shopee thì thanh toán quần áo, giày dép các vật dụng giá trị thấp, gọn nhẹ nhiều người mua hơn.
Những vật giá trị đắt, cồng kềnh thì bác thanh lý qua kênh fb nhanh hơn ạ

Thor123

Xe đạp
Em có mua lazada cả những Sp k phải của mall cũng ổn. Em xem đánh giá shop với phần chi tiết Sp mà bảo hành chính hãng, đổi trả 7 ngày, shop cùng thành phố thì em mua luôn. Còn mua của mall trên Laz nêncanh sale để được giá tốt.
Còn shopee thì em không mua vì thấy hậu mãi của nó không hợp cho những sp điện tử lắm.

xehoi.net.vn

Xe buýt

Thế này đã được gọi là khủng không ạ? :-??

PS :D

hoami_dvl

Xe hơi
Em có món đồ cho trẻ em khá yêu, có thể tự sx(vì trc em làm rồi), giá thành so sánh rất rẻ. Ra năm e tìm đối tác làm, cụ nào máu inbox em cùng bàn
Cụ ib cho e với, nhà e đang kd đồ mẹ và bé, xem tết xong e và cụ hợp tác đc gì ko

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Shopee không cho xem hàng (mở gói hàng ra kiểm tra) nên mới bị vậy. Tôi cũng bị một lần thiếu hàng, khiếu nại theo quy trình thì thấy người bán thiện chí trả tiền lại ngay vì đúng là họ đóng thiếu, nhưng tiền lạc đâu mất, hình như vào ví gì đó nhưng mình phải làm thêm gì đó mới về được.

Mà không sao, tôi vẫn mua hàng trên đó. Nếu như giá nó tốt, shop nhiều phản hồi tích cực, địa chỉ đàng hoàng, có website đàng hoàng, công ty làm ăn từ lâu rồi chứ không phải mấy doanh nhân trẻ trâu trong ngõ thì vẫn mua được.
Tiền hoàn lại vào ví shopee nằm ngay trên tài khoản đó cụ , cụ vào ví bấm rút tiền về tk ngân hàng là được , vài hôm tiền sẽ về . Không thì cụ để tiền trong ví để mua hàng tiếp :)

À mặc định các trang tmđt đều ko cho mở kiểm tra nhưng tùy từng shop vẫn cho mở hộp ạ .